Thung nai - Sắc mầu sông nước

xetaybac

Xe tăng
Nhà cháu cũng thích đi câu kéo lắm ạ. Cháu cũng lên Thung nai câu cá 1 lần rồi, ở nhà cậu Vận gần đền Bà Chúa Thác Bờ. Nhưng là đi mùa nước đầy.

Cụ cho nhà cháu hỏi, mùa này rét và ít nước cá vẫn cắn câu chứ ạ? Nếu đúng thế để ít hôm nữa cháu lên đây câu kéo tí chút cho nó thư giãn. Cám ơn cụ nhiều.
cháu nhớ là mùa này mà hôm nào hửng tý nắng lên thì đi sông nước câu kéo thú vị lắm cụ ạ.
Nhà cháu ở Mai Châu cơ mà cũng hay bay nhẩy quanh mấy khu sông nước này.Nếu k cụ có thể ra chân đập thủy điện ở thành phố câu Lục cũng thú lắm cụ ạ.
Còn mùa hè mà đi câu thì tuyệt cú mèo luôn...cá nhiều,câu xong nhẩy ùm xuống tắm cái rồi mang cá về nấu măng hoặc được con nào to đem về nướng rủ thêm chiến hữu ngồi kà kê thì có mà tốn khối riệu.=P~

@ cụ cachoi:cụ làm cháu thèm quá....cái con trắm kia mà ngồi thuyền,lấy can riệu ra nhắm xong ngủ 1 giấc về bến thì còn gì bằng?

Chỉnh sửa cuối:

Phương Nga

Xe lăn
nhìn mấy món đặc sản mà ứ nước miếng=P~

MussoTD

Xe buýt
Hay quá, đúng sở thích của em luôn. Đi đường bộ thì có đến được đây không ạ, em là em hãi nước lắm!

Mr Noob

Xe tăng
nhiều cá quá các cụ nhỉ? nếu nhà ai cũng bán cá dư vậy thì liệu có bao giờ người ta mang cá ở nơi khác đến bán không nhỉ?

chuchuoi9807

Xe buýt
Website
www.otofun.net
Thank cụ Thớt chủ!
Nhà iem tính ăn trộm ít thời gian cơ quan để kềnh mà gặp cái ''thớt'' nhà cụ không thể bỏ qua mà không bồ hóng ngóng gió vài phút!

cachoi

Xe điện
Nhà hàng trên đảo mang tên Cối xay gió

Bà chủ quán mến khách

Chỉnh sửa cuối:

yeubonbanh1979

Xe tải
Cảnh đẹp quá nhưng sao cụ chụp cảnh đẹp cho anh em sao chụp cảnh toàn túi li non trong kinh qua .

hungbm

Xe điện
Nhà hàng trên đảo mang tên Cối xay gió

Bà chủ quán mến khách

Bà chủ quán này hát hay lắm, vừa múa vừa hát phong cách hết sức Teen. Đầu năm nay em cũng đi lễ Bà chúa Thác bờ, uống rượu ở quán này phê lòi.​

cachoi

Xe điện
Cảnh đẹp quá nhưng sao cụ chụp cảnh đẹp cho anh em sao chụp cảnh toàn túi li non trong kinh qua .
Thanks bác, em rút kinh nghiệm

Bà chủ quán này hát hay lắm, vừa múa vừa hát phong cách hết sức Teen. Đầu năm nay em cũng đi lễ Bà chúa Thác bờ, uống rượu ở quán này phê lòi.
Nhạc Nga, Vệt, Hoa bà ấy chơi tất;)) còn khoản uống riệu thì . . .

Chỉnh sửa cuối:
"Dọc đường đi lên mấy ngôi đền, hai bên đường dân bản địa bán cá sông (em ứ chắc cá sông) nhiều lắm, vừa nướng vừa bán. Mùi thơm phức nhưng em ứ dám mua ăn (không chắc cá mới nướng, có khi tồn từ mấy hôm đến hôm nay nướng lại); tào tháo mà đuổi thì giữa sông nước này làm thế nào bi chừ."
Nếu Cụ quay lại là chẳng còn mà mua đúng không? mình không PR cho bà con nhưng mình biết mỗi người chỉ nướng vài con bán trong ngày; hết thì tốt, còn thì mang về cho chồng con cùng sử dụng. Muốn chắc 100% cá sông Cụ cứ cá thiểu, ngạnh mà giã; muốn ăn chắm to ngon cứ con nào đầu voi đuôi chuột và bụng nhỏ mà mua. Vào mùa cá mương ( 1 - 2.000đ/ kg) người ta còn mua hàng tấn cá ủ để bón cam Bưng đấy Cụ ạ, cá thiếu gì mà phải làm vậy.

Chỉnh sửa cuối:

enbac88

Xe hơi
Các bác cho em hỏi cái! Nhà nghỉ hay khách sạn ntn ạ? Có chỗ nghỉ cho gấu và F1 ko ạ? Các bác hướng dẫn cụ thể giúp em để em và mấy thằng bạn đưa vợ con lên đây chơi dịp 30-4. Em xem ảnh của bác chủ thớt em khoái lắm rồi đấy ạ. Nhất là đoạn mua cá sông nướng uống rượu....

Suzz

Xe điện
Đường đi thế nào ạ, có chỗ nghỉ đêm không ạ, f1 nhà e bé đi có thuận lợi không, cảm ơn kụ chủ thớt

Hummer_C83

Xe tăng
Non xanh nước biếc ...
Ảnh đẹp long lanh
Nhìn cá nướng ngon ... thèm
(b) kính cụ

cachoi

Xe điện
Đường đi thế nào ạ, có chỗ nghỉ đêm không ạ, f1 nhà e bé đi có thuận lợi không, cảm ơn kụ chủ t
Theo QL6 qua thành phố Hòa bình bác ạ

Các bác cho em hỏi cái! Nhà nghỉ hay khách sạn ntn ạ? Có chỗ nghỉ cho gấu và F1 ko ạ? Các bác hướng dẫn cụ thể giúp em để em và mấy thằng bạn đưa vợ con lên đây chơi dịp 30-4. Em xem ảnh của bác chủ thớt em khoái lắm rồi đấy ạ. Nhất là đoạn mua cá sông nướng uống rượu....
Đi 1 ngày là vừa, nhà nghỉ em thấy có vẻ không ngon lắm

Chỉnh sửa cuối:

bes

Xe lăn

Mấy quả cá nướng này biểu diễn thôi, mua cá hun khói trên đảo Cối Xay Gió là chuẩn nhất.
Năm nào box Chứng bọn em cũng đi 1 lần vào tháng 9-10.
Uống rượu táo mèo, đánh đàn, thổi sáo, ca hát
Thấy cuộc sống thật nhẹ nhàng và đơn giản :)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Ảnh Cụ chụp đẹp quá!:-bd Em cũng góp với Cụ vài tấm đi Thung Nai hôm 10/4 đây Cụ ơi. Ảnh em chụp bằng con Nó Kìa nên không đẹp bằng Cụ. Công nhận là cảnh đẹp thật, về em cứ tiếc hùi hụi vì hôm đó không xách theo em Canon 500D đi Cụ ạ.

Bo_Binh

Xe đạp
xem mấy ảnh này xong e phải khen bác chủ thớt nhá, ảnh chụp cân quá, nhìn bóng thuyền và sắc nước thẳng như băng, e dự có tripod ở đây cụ ợ volka cụ nhá