[Thảo luận] Thuê xe tự lái: sụp ổ gà-phù vỏ-Cong niền. Bồi thường thế nào?

ExMan

Xe máy
Cái giá để biết được 1 người " quen biết " đến mức cho mượn xe bo như thế là cũng rẻ rồi bác ah. 2 triệu thì cũng bằng bác đi nhậu 1 bữa, bác không nên nghĩ quá nặng đầu.

chuột 74

Xe điện
cụ chủ có thể chụp cái ảnh cho ae dễ hình dung không?cụ tả e thấy hơi khó hiểu:(
cụ chạy xe có thấy hiện tượng nhao lái sang bên phải hay trái không?2 lốp trước có bị mòn không đều không?

LeTai1979

Xe cút kít
Cái giá để biết về 1 người bạn thế là quá rẻ rồi Cụ ợ. Quên đi cho nó nhẹ đầu, để đầu nghĩ việc khác ra xèng còn tốt hơn.

Okane

Xe container
E cũng chẳng hiểu đấy là xe j, chắc xe xịn wa nên chủ thớt đâm ra tiếc. E mới thay 4 cái vỏ (lốp) cùng lúc giá 800 USD, nghĩa là 1 vỏ cũng chẳng quá 200 USD (xe e loại cờ hịn hơn bình thường tí), niềng (lazang) thì chủ thớt nói sửa hết vài trăm ngàn....

Nghĩa là tổng thiệt hại k quá 250 USD - với giá trị này có nên kiện hay k :-?

E nói thật là chủ thớt quá so đo và hơi keo so với bản chất dân Nam Bộ ợ :-bd

mrkoi

Xe tăng
E cũng chẳng hiểu đấy là xe j, chắc xe xịn wa nên chủ thớt đâm ra tiếc. E mới thay 4 cái vỏ (lốp) cùng lúc giá 800 USD, nghĩa là 1 vỏ cũng chẳng quá 200 USD (xe e loại cờ hịn hơn bình thường tí), niềng (lazang) thì chủ thớt nói sửa hết vài trăm ngàn....

theo e thì cụ nói cũng k đúng lắm đâu ạ, xe mới lấy thì đi về bị thế ai cũng xót mà, e thấy còn tùy vào khả năng mỗi người nữa, đối với bác 800$ là chuyện bth nhưng với người khác 250$ lại là cao thì sao ạ, cái đó cũng k nên nói với pác thớt như vậy.

hanoivn

Xe hơi
Sống thế thì không có tình người rồi. Nhất lại là quen biết. Cụ không làm hợp đồng thì cũng khó rùi. Theo cháu thì cụ nên coi như là 1 tai nạn nghề nghiệp biết mà tránh lần sau làm hợp đồng rõ ràng kể cả người quen cụ ạ. :|

luuvi

Xe máy

theo e thì cụ nói cũng k đúng lắm đâu ạ, xe mới lấy thì đi về bị thế ai cũng xót mà, e thấy còn tùy vào khả năng mỗi người nữa, đối với bác 800$ là chuyện bth nhưng với người khác 250$ lại là cao thì sao ạ, cái đó cũng k nên nói với pác thớt như vậy.
Thay cái vỏ xe này mất 1/20 tháng lương e thôi. Nhưng cái e muốn là ko để ngi khác tráo trở, qua mặt mình một cách dể dàng. Để sau này họ không còn hành động như vậy nữa với người khác.

sakuraluu

Xe buýt
Em nghĩ bị cà lốp vào đâu rồi, thôi đã thế rồi thì coi như bài học kinh nghiệm đi bác ạ. Khó mà đòi lắm

30M-7352

[Tịch thu bằng lái]
Án tại hồ sơ cụ ạhh. Băng ghi âm chỉ là bằng chứng bổ xung chứ không phải là bằng chứng xác định tội danh. Mà trường hợp của cụ thì là án dân sự ko phải hình sự nên cơ quan điều tra họ không tham gia, trách nhiệm chứng minh thuộc về cụ nếu cụ kiện. Theo cháu chỗ quen biết cứ làm 02 con phóng lợn mang theo một con ủn ỉn cứ 06h sáng chọc tiết lợn trước cửa nhà rồi đi về cụ ạhh.