thuế VAT sắp tăng lên ~20%, khủng khiếp rồi :((

bimbimzinzin

Xe tăng
May gì mà may hả bác, bác bán đắt thì lại mua đắt thôi! ko chỉ mua xe đắt mà bác đi taxi cũng đắt vì họ phải khấu hao!

Vega.91

Xe hơi
Cháu thề với cụ là cụ đá xoáy có khi hơn cả Robeto Carlos :))
Công nhận là giá xe của VN mình sẽ luôn là lá cờ đầu của thế giới về độ đắt. Ai mua thì cứ mua thôi, đừng quan tâm đến nó tăng hay giảm... muôn đời vẫn thế. Nhưng kể ra cháu vẫn có 1 mong ước là sẽ giống trường hợp của xe máy. Hồi xưa xe máy đắt ngang cái nhà đẹp, giờ thì cái nhà đẹp mua được cả trăm cái xe máy. Nằm đắp chiếu chờ độc lập thôi. Haizzz!
Ợ, cụ nói cháu thế =,.='.
Năm 1995, ông già cổ vũ tinh thần mua chiếc Dream "tem lửa" 7 cây vàng. Ông bạn của ông già không có nhà ở, mua miếng đất đang làm trại nuôi gà cũng 7 cây vàng.
Vừa rồi nghe ổng kể bạn ổng xẻ đôi miếng đất (mua năm 95), bán được 135 cây, xây cái nhà "hoàng tráng" trên nữa còn lại. Chiếc dream em bây giờ giao cho ông già vợ chạy (bảo dưỡng để làm kỷ niệm luôn!).
Em nhớ có nghe ai nói ấy, đất HN mình ở các khu vip ấy có giá ngang với đất ở bên Anh Quốc cơ mà :)). Dân thì tràn ngập thế này đất hok tăng mới lạ.
Cần gì năm 95, bh bác cứ mua vài mẫu đất ở các khu Hưng Yên, Hải Dương, Quảng nih.... nói chung là mấy chỗ đất với giá bủn xỉn thôi đừng dại mua chỗ trung tâm kinh tế để 10-15 năm nữa nó hok x20 trở lên thì e hok làm người :)). Vấn đề là cái giá trị đồng tiền lúc đó thôi.

Để em ví dụ ntn cho bác dễ hiểu.
100tr 2000 = 110tr 2001 = 120tr 2002... = 200tr 2010 = 220 2011. :| Và với kể hoạch sắp ra tờ 1.000.000 để chứng minh cho sự mất giá của đông tiền việt ta :)). Sắp đc cầm 1 tỉ vỏn vẹn trong 1 tép tiền rồi :)).

Chỉnh sửa cuối:

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Các cụ cứ nói thế chứ, em thấy chế độ ta ưu việt hơn thời Pháp thuộc (thực dân-phong kiến) nhiều, thời Pháp sưu cao thuế nặng, đâu có như bây giờ. Các cụ thử thống kê mà xem thời Pháp thuộc sưu cao thuế nặng có bao nhiêu loại thuế và thuế suất bao nhiêu % và so với bây giờ thì sẽ thấy ngay mức độ ưu việt đó.

À, mà tiện thể, các cụ so sánh luôn với thời phong kiến trước đây nữa nhé.

Chỉnh sửa cuối:

phony125i

Xe máy
hay. các bác làm việc rất hăng say. Nhưng các cụ dạy " Cần cù + .....trở thành........."

chuvitpanpan

Xe tải
chính phủ === sucker<<<<<

hanoi beer

Xe điện
Lại tăng thuế à ? Nghe mà thấy buồn cho dân VN ta quá . MK ...cả họ nhà nó đều đi oto nên có bít người khác khổ đâu . Cứ cho chúng nó chở vợ con đi bằng cái xe hai bánh ở HN mùa lạnh này thử cả nhà chúng nó có đánh đàn không.. ? lại gặp mưa phùn nữa chứ che chắn kiểu j cả nhà cũng bị ướt. Thử hỏi có dám tăng thuế không nào...?
Bất công quá đi thôi.

hanoi beer

Xe điện
Xin cảm ơn cụ shares nhé cụ cứ giữ lấy làm kỷ niệm nhé.
Biết tính mình hay đãng trí nên em đến CA quận trình báo mất 10 lần nên kiếm được 10 cái CMND bỏ túi rồi...

hanoictech

Xe tải
Website
www.e-shop.vn
Việt nam dân chủ, Chủ nghĩa xã hội muôn năm :x. Việt nam mình thuộc dạng đỉnh cao các nước hèn kém khác như Trung Quốc, Mĩ, Anh... làm sao nhảy vọt lên chủ nghĩa xã hội như ta được. Toàn phải lẹt đẹt bước qua tư bản chủ nghĩa. Lại còn tinh tướng thiết lập chế độ đa đảng :)). Với khả năng như vậy thì lãnh đạo của họ sao sánh được với lãnh đạo nước Việt Nam ta :)). Việt Nam ta luôn đưa ra các chính sách hợp lý vì nước vì dân các bác đừng ý kiến.

Em yêu Việt Nam :x.
Vâng, tầm nhìn họ "hạn hẹp" lắm bác nhề, như TQ nó thay đổi chính sách để dân mua tài sản có giá ở các nước khác cơ mà. Sau này phải là "mặt trời luôn mọc trên đất China"

chỉ chết thằng nào kiếm tiền = mồ hồi nước mắt...còn lại thì vẫn vui...
Bác phải nói là chỉ khổ người lao động chân chính, còn buôn lậu và tham nhũng cũ ng mồ môi đổ rần rần và nước mắt đần đìa vì đi nịnh bợ đấy bác

Cháu thề với cụ là cụ đá xoáy có khi hơn cả Robeto Carlos :))
Công nhận là giá xe của VN mình sẽ luôn là lá cờ đầu của thế giới về độ đắt. Ai mua thì cứ mua thôi, đừng quan tâm đến nó tăng hay giảm... muôn đời vẫn thế. Nhưng kể ra cháu vẫn có 1 mong ước là sẽ giống trường hợp của xe máy. Hồi xưa xe máy đắt ngang cái nhà đẹp, giờ thì cái nhà đẹp mua được cả trăm cái xe máy. Nằm đắp chiếu chờ độc lập thôi. Haizzz!
Dạ bác nói cũng đúng nhưng đúng vừa vừa thôi. Bác nhớ hồi giải phóng thì cái Radio đổi được nguyên cái xe máy và chắc đổi được hơn cả cái nhà cơ ạ. Tuy nhiên đấy là do công nghệ ví như năm ngoái bác mua cái máy tính Core2 thì tiền đó năm nay bác mua được cái Core i7 ấy ạ. Mời bác cứ đắp chăn chờ độc lập, bác chờ ko đặng mời bác sang Mỹ, sang Châu Âu cho tiến bộ

Òi. Lại lấy thu bù chi rồi.
Chỉ béo mấy ông . . . em chả nói nữa.
Thì có bác nói là Vinasin rồi đấy bác. Trên Vinasin có ai nữa mời bác tham khảo thêm, nhà em chả dám bàn.

Các cụ cứ nói thế chứ, em thấy chế độ ta ưu việt hơn thời Pháp thuộc (thực dân-phong kiến) nhiều, thời Pháp sưu cao thuế nặng, đâu có như bây giờ. Các cụ thử thống kê mà xem thời Pháp thuộc sưu cao thuế nặng có bao nhiêu loại thuế và thuế suất bao nhiêu % và so với bây giờ thì sẽ thấy ngay mức độ ưu việt đó.

À, mà tiện thể, các cụ so sánh luôn với thời phong kiến trước đây nữa nhé.
Vâng cụ. Thời Pháp nó ác nhể, nó xây cho mình bao nhiêu công trình công cộng, đường xá mà đến bây giờ vẫn chưa lỗi thời và không mất đi quy hoạch tổng thể. Nhiều công trình đến tận sau vài chục năm mà xã hội ưu việt cùng các công dân ưu tú học rộng tài cao còn chưa để lại được dấu ấn hơn thế cơ mà.

Chỉnh sửa cuối:

tvtruc

Xe buýt
Website
db.tt
Vâng cụ. Thời Pháp nó ác nhể, nó xây cho mình bao nhiêu công trình công cộng, đường xá mà đến bây giờ vẫn chưa lỗi thời và không mất đi quy hoạch tổng thể. Nhiều công trình đến tận sau vài chục năm mà xã hội ưu việt cùng các công dân ưu tú học rộng tài cao còn chưa để lại được dấu ấn hơn thế cơ mà.
Cụ nói thế nào chứ thời Pháp em thấy chỉ được cái đường sắt dùng được có mấy trăm năm sắp lỗi thời rồi (vài chục năm nữa sẽ thay bằng đường sắt cao tốc), mấy khu nghỉ dưỡng, mấy cái trường đại học với một số cái nhà Pháp cổ vì cũ quá nên bây giờ hầu như chỉ có bọn đầy tớ nó ở đây còn ông chủ như bọn em chả thèm ở.

Chỉnh sửa cuối:

phony125i

Xe máy
Lãnh đạo ta thật tuyệt vời. Chính sách chưa kịp thấm thì đã có chính sách mới
Việt nam dân chủ, Chủ nghĩa xã hội muôn năm :x. Việt nam mình thuộc dạng đỉnh cao các nước hèn kém khác như Trung Quốc, Mĩ, Anh... làm sao nhảy vọt lên chủ nghĩa xã hội như ta được. Toàn phải lẹt đẹt bước qua tư bản chủ nghĩa. Lại còn tinh tướng thiết lập chế độ đa đảng :)). Với khả năng như vậy thì lãnh đạo của họ sao sánh được với lãnh đạo nước Việt Nam ta :)). Việt Nam ta luôn đưa ra các chính sách hợp lý vì nước vì dân các bác đừng ý kiến.

Em yêu Việt Nam :x.
Điều này chứng tỏ các bác ấy luôn làm việc, không ngồi chơi. Luôn suy nghi ra thuế mới. Đúng là tinh thần làm việc không ngợi nghỉ. Hoan hô
Em cũng yêu VN như bác.
Hôm nọ em nghe được trên VOV GT còn có bài phân tích như" Chúng ta không thực hiện chế độ đa đảng không phải vì chúng ta kìm hãm sự phát triển xã hội mà chúng ta vì nhân dân, vì hạnh phúc của nhân dân...." .
Ôi em hạnh phúc quá.:( .ĐCSVN muôn năm. Các quan chức muôn năm. Chính sách thuế oto muôn năm, CSGT anh hùng núp muôn năm............
chốn thuế là nghĩa vụ của mỗi công dân ...hehe ...không bik bao giờ tăng thuế các bác nhỉ,nếu tăng phải báo trước 45 ngày phải không ạ?
hay. các bác làm việc rất hăng say. Nhưng các cụ dạy " Cần cù + .....trở thành........."
chính phủ === sucker<<<<<
Lại tăng thuế à ? Nghe mà thấy buồn cho dân VN ta quá . MK ...cả họ nhà nó đều đi oto nên có bít người khác khổ đâu . Cứ cho chúng nó chở vợ con đi bằng cái xe hai bánh ở HN mùa lạnh này thử cả nhà chúng nó có đánh đàn không.. ? lại gặp mưa phùn nữa chứ che chắn kiểu j cả nhà cũng bị ướt. Thử hỏi có dám tăng thuế không nào...?
Bất công quá đi thôi.
Vâng, tầm nhìn họ "hạn hẹp" lắm bác nhề, như TQ nó thay đổi chính sách để dân mua tài sản có giá ở các nước khác cơ mà. Sau này phải là "mặt trời luôn mọc trên đất China"

Bác phải nói là chỉ khổ người lao động chân chính, còn buôn lậu và tham nhũng cũ ng mồ môi đổ rần rần và nước mắt đần đìa vì đi nịnh bợ đấy bác

Dạ bác nói cũng đúng nhưng đúng vừa vừa thôi. Bác nhớ hồi giải phóng thì cái Radio đổi được nguyên cái xe máy và chắc đổi được hơn cả cái nhà cơ ạ. Tuy nhiên đấy là do công nghệ ví như năm ngoái bác mua cái máy tính Core2 thì tiền đó năm nay bác mua được cái Core i7 ấy ạ. Mời bác cứ đắp chăn chờ độc lập, bác chờ ko đặng mời bác sang Mỹ, sang Châu Âu cho tiến bộ

Thì có bác nói là Vinasin rồi đấy bác. Trên Vinasin có ai nữa mời bác tham khảo thêm, nhà em chả dám bàn.

Bắt bỏ tù hết. chuẩn bị tinh thần đê!

hanoi beer

Xe điện
Bác phony125i nói đúng đó . Đề nghị các bác tậo trung bàn luận ở lĩnh vực xe pháo thôi , đừng có máu quá mà vượt đèn đỏ lúc nào không hay đâu ! bây giờ một mét vuông có mấy chú xxx đấy . Nhất là cẩn thận với mấy bác Adm..,Mo.., ..hee...hee...!
Em xin vù đây ...

crod

Xe tăng
ôi dào có ai quan tâm đến chúng ta đâu?? tự nói tự nghe cả thôi...
thôi e đi mài dao đây, hy vọng năm nay chặt chém (ý quên gặt hái) thêm vài vụ đặng bù vào cái phần chênh lệch kia...

TMAN

Xe hơi
Đây mới gọi là siu cao thuế nặng như ngày xưa ta học trong sách nói về thời Pháp thuộc đấy các cụ nhỉ.

Vega.91

Xe hơi
=,.=' cháu hok nói nữa các cụ cứ dọa cháu...

billbill

Xe buýt
Nếu không thế thì biết đi vào đâu

tutamtichduc

Xe buýt
đm thuế VAT là thuế giá trị gia tăng, trong khi cái xe giá trị sau khi giao dịch ngày càng giảm thì thuế ngày càng tăng, đúng là trò hề

ASD

Xe tải
Hồi Pháp thuộc, thì công hội Đỏ chỗ em nói là "Sưu cao, thuế nặng" và đưa ra giải pháp chống sưu thuế :D

hanoi beer

Xe điện
Kính thưa các đc .Ngoài thuế đánh vào cái oto được coi là phương tiện rất xa sỉ ở thế kỉ 21 mà dân VN ta đang có trào lưu sở hữu như : VAT, TT đặt biệt , Môi trường , rủi ro,....Đ/c Em xin góp thêm một vài cái tên thuế khác cho ló phong phú như : Thuế lăng bánh , thuế mở của, hay thuế dùng sunroof ( dành cho dòng xe nhập )...Các đc thấy thế nào ...?xin cho ý kiến
kí tên : GS-TS :Trần Bán Dân :(|)

Chỉnh sửa cuối:

Vega.91

Xe hơi
hjc, hok bik cái này có phải để 6 tháng tới mới thực hiện hok? =,.='. Nếu các cậu ý mà thực hiện luôn thì lấy ai ra kiện. các cụ có kinh nghiệm cho chuyện này lần nào chưa?