[Funland] Thực tế đúng là chỉ có lên tivi mà không ép, không mua nhé PHHS

Demchinhhang.net

Xe container
Em tưởng đồng phục thì phải từ trường ra chứ nhể. Tự mua cứ na ná nhau là ok hở các cụ?

xgamox

Xe tải
Đồng phục có thể mua ngoài. Nhưng chắc do các nhà sản xuất biết giá đồng phục các trường bán, nên giá của họ cũng chả kém cạnh gì, như nhau cả.

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com
Con nhà em vào lớp 1. Làm thủ tục nhập học xong là xuống nộp tiền lấy đồng phụ và sách luôn. 2 bộ đồng phục, 1 bộ thể dục, 1 áo gi lê len mùa đông. Tổng thiệt hại hơn củ tư.

phuongmit

Xe cút kít
Em tưởng đồng phục thì phải từ trường ra chứ nhể. Tự mua cứ na ná nhau là ok hở các cụ?
Hiệu trưởng bên trường con e bảo ph đăng kí tự nguyện, nhưng hôm nào trường quy định mặc đồng phục thì nhớ đúng dress code là dc, đừng đổi trắng thay đen, có cổ như các bạn thì tốt mà cổ tròn cũng ok :)) xanh chín thế còn muốn sao nữa ;))

Matxech

Xe container
Cái ji cũng lo
Cái ji cũng sợ
Cô thầy nào dám ép
Mua hay ko là ở mình
Học thêm hay ko cũng ở mình
Vừa muốn cô yêu chiều con mình hơn con đứa khác
Nhưng chi phí nhiều hơn thì lại kêu

Taihoatu

Xe lăn
Trường ko ép, mua hay ko thì tùy ở bạn, nhưng đi nhập học cho cháu thì nên mua luôn vì đằng nào cũng một công đến trường, mua luôn đồng phục và sách GK luôn, đỡ phải đi mua ở chỗ khác lại mất thời gian

Demchinhhang.net

Xe container
Hiệu trưởng bên trường con e bảo ph đăng kí tự nguyện, nhưng hôm nào trường quy định mặc đồng phục thì nhớ đúng dress code là dc, đừng đổi trắng thay đen, có cổ như các bạn thì tốt mà cổ tròn cũng ok :)) xanh chín thế còn muốn sao nữa ;))
Thế cũng lạ nhể, tưởng đồng phục là phải giống nhau như đúc chớ.

phuongmit

Xe cút kít
Thế cũng lạ nhể, tưởng đồng phục là phải giống nhau như đúc chớ.
Đúng chuẩn là phải thế đó anh, như 1 số trường, nhất là hệ trường tư, qte thì đó là khoản thu chứ k phải tích vào ô mua hay k mua. Nhưng dưới áp lực của 1 số ph, và ngay trong thớt này luôn a đọc mà xem, nên đa phần trường công phải cho các bố các mẹ free đấy :)) nên kết quả là nó k đẹp và đồng bộ 100% đâu nhưng thôi còn hơn là ép

ung_sung_tu_tai

Xe container
Vâng

Đúng là dân gian thật.

Có quá nhiều đứa nó chỉ biết ngoạc mồm ra chửi nhà trường ạ.

Thực tế là việc đăng ký mua tại trường, ấy là mình đã tiết kiệm được cái công sức của chính mình rồi. Được người ta (nhà trường) làm mà bọn chúng vẫn chửi được. Chúng cứ nghĩ nhà trường ăn phần trăm của bọn chúng ạ - trong khi bọn chúng đi ra ngoài mua cũng vẫn giá đó - mà còn mất thêm chi phí đi lại nữa chứ.

Đồng phục có thể mua ngoài. Nhưng chắc do các nhà sản xuất biết giá đồng phục các trường bán, nên giá của họ cũng chả kém cạnh gì, như nhau cả.

Cái ji cũng lo
Cái ji cũng sợ
Cô thầy nào dám ép
Mua hay ko là ở mình
Học thêm hay ko cũng ở mình
Vừa muốn cô yêu chiều con mình hơn con đứa khác
Nhưng chi phí nhiều hơn thì lại kêu
Trường ko ép, mua hay ko thì tùy ở bạn, nhưng đi nhập học cho cháu thì nên mua luôn vì đằng nào cũng một công đến trường, mua luôn đồng phục và sách GK luôn, đỡ phải đi mua ở chỗ khác lại mất thời gian
Giáo dục Việt Nam đã thất bại từ mấy chục năm trước, nhìn vào phụ huynh học sinh bây giờ là biết
Trường con em chả ép gì cả, thực tế ở lớp có đến 10 bạn k mua, chiếm 20% :))
cụ cứ thử đăng kí "tự mua" đồng phục, sách vở vvvv coi có ai buộc cụ mua ko đã rồi hãy chửi cho chắc.
Mấy đứa nhà em có bị ép phải mua đâu. Phụ huynh tự mua được mà, logo trường thì trước có cụ mợ mách kinh nghiệm là cắt từ áo cũ ra may vào.
Đồng phục không mua của trường thì cụ lên Hàng Trống mua ở cửa hàng Đức Hạnh. Tiền nào của ấy
Sách không mua ở trường thì khó mua ở ngoài vì xuất bản ít, năm ngoái thằng nhà em mất quyển sách toán mà không mua được, phải mượn cô giáo phô tô
Nguyên công tìm mua sách đã đủ chết CMNL rồi.
Đăng ký mua cho nhanh, thời gian đi tìm sách để làm việc khác.
Đồng phục cũng có thể đăng ký mua hoặc không (nhà em đứa lớn đăng ký, đứa nhỏ không đăng ký vì học cùng 1 trường nên đứa nhỏ mặc đồ của đứa lớn để lại ).

Ớt xanh

Xe điện
Nhà trường còn liên kết với xưởng may, gia công xong còn thuê trụ sở công ty may nhà nước để phát đồng phục mới cao mưu kìa.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Con lớn nhà em hồi cấp 1 cũng chỉ mua đồng phục mỗi 1 lần lúc vào lớp 1 . Lên cấp 2 cũng mua mỗi 1 lần , sau bị rách thì tự đi mua ở xã đàn . Chả thấy trường bắt bẻ gì

Lam__Phương

Xe điện
E vẫn thích combo đóng 1 khoản cho cả đồng phục lẫn sách vở thời gian éo đâu mà đi lựa, năm nào cũng kêu có giải quyết được gì đâu.

NNS

Xe ngựa
Nguyên công tìm mua sách đã đủ chết CMNL rồi.
Đăng ký mua cho nhanh, thời gian đi tìm sách để làm việc khác.
Đồng phục cũng có thể đăng ký mua hoặc không (nhà em đứa lớn đăng ký, đứa nhỏ không đăng ký vì học cùng 1 trường nên đứa nhỏ mặc đồ của đứa lớn để lại ).
cũng có những trường hiệu trưởng bẳn, nó ép gv, ban PH lùa hs thu xèng, cũng mất dại thật, nhưng thường là ở trường huyện, còn ở Tp nhất là hn thì khó đấy, Ph nó bật ngay, nếu "xin đểu", nhưng rất nhiều người tuy trường nó ko ép, chỉ thông báo đăng kí thôi, nhưng sợ trường sợ cô thế nọ thế kia, éo dám từ chối nhưng đâm ấm ức..... chửi trường sau lưng....
em trc giờ chả sợ éo ai, trường với lớp hô gì mà con em nó ko thích hoặc em ko ưng là em từ chối thẳng, cũng chả thấy cô nào đì con em

mmxhung

Xe điện
Không ai ép nhé, có tiền thì đóng, không có thì làm cái đơn gia đình khó khăn xin mặc quần áo cũ là được.

superrlinh

Xe buýt
Một số trường giờ đồng phục thiết kế kiểu khác, thay vì đơn giản áo trắng quần tím than như xưa thì xanh đỏ tím vàng đủ cả nên phải mua ở trường thôi

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Nếu thấy bật lại được thì bật luôn lúc họp ph , còn ko dám bật thì chấp nhận và im lặng cho được việc chứ ko nên chửi sau lưng .
Nhớ hồi con lớn nhà em học lớp 1 , nhà trường gạ lắp máy chiếu trong khi lớp 1 ko cần thiết và trường làng cũng nhiều nhà ko đủ điều kiện . Ông trường ban ph nhà giàu mới hô hào góp tiền mua máy chiếu chứ ko thể chấp nhận kiểu học ntn được . các ph đồng lòng đíu mua ;;) .Tay đấy cay quá mới hô tôi góp 1 nửa còn lại các vị khác góp nốt , nếu ko lắp máy chiếu thì tôi cho con chuyển trường chứ ko thể học cùng con các vị được => vẫn đồng thanh đek lắp . Hết hk1 lão phải chuyển trường cho con lão . Và sau đó thì ph lại đồng ý lắp máy :D

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Một số trường giờ đồng phục thiết kế kiểu khác, thay vì đơn giản áo trắng quần tím than như xưa thì xanh đỏ tím vàng đủ cả nên phải mua ở trường thôi
Cụ ra xã đàn ngay góc cua có cửa hàng chuyên bán đồng phục . Chỉ cần đọc tên trường họ lấy đồng phục ngay chóc .

phuongmit

Xe cút kít
E mới thấy phổ biến nhất là áo trắng sơ mi hoặc polo, quần tím than, hoặc váy. Vin thì áo xanh cửu long, quần/chân váy màu be chứ chưa thấy trường nào xanh đỏ tím vàng cho vào đồng phục cả

superrlinh

Xe buýt
E mới thấy phổ biến nhất là áo trắng sơ mi hoặc polo, quần tím than, hoặc váy. Vin thì áo xanh cửu long, quần/chân váy màu be chứ chưa thấy trường nào xanh đỏ tím vàng cho vào đồng phục cả
Có chứ cụ. Quần, váy giờ màu vàng, đỏ, caro, đp thể dục thì muôn màu. Trường quốc tế còn có áo sơ mi hồng.