[Funland] Thực chiến khác chém gió nhiều phỏng ạ?

DonaldTrump79

Xe tăng
Quan trọng là bán được khóa học, còn cty thua lỗ thì kmn :))

Đây là họ làm giàu bằng nghề dạy học là chính chứ đầu tư gì. Giống giáo viên dạy kinh tế đầu tư ở đại học, thực tế đầu tư chứng khoán có khi toàn tạch.
Nó chỉ dạy là giàu là chính thì gọi là lý thuyết xuông, dạy làm giàu và đồng thời tự đầu tư mà thất bại thì gọi là chém gió bốc phét.

XSim

Xe container
Làm "thầy" thì chỉ nên ăn lộc thầy, làm thầy mà giỏi lý thuyết hệ thống, tư duy chiến lược, chịu khó đọc sách chắt lọc thông tin đóng gói thành SP bài giảng và giỏi kỹ năng sư phạm để truyền tải cảm hứng cũng rất ok. Cụ thể thời này là Influencer cũng được, người nghe người ta sẽ tự lọc theo nhân sinh quan và kinh nghiệm cá nhân. Nói chung thợ hô thì cứ làm thợ hô chuyên nghiệp thôi.
Đến như tác giả Cha giàu cha nghèo cũng làm giàu chủ yếu từ bán sách dạy làm giàu mà. Kể ra các thầy thu tiền rồi chém gió chung chung cũng được, chứ nhiều thầy còn kết hợp lùa gà úp bô học viên thì hơi ác :))

rongtrang

Xe buýt
Thì nhiều mà cụ, như bán tỉ gói mè này, …. Mây mây, các khoá này tạo động lực ảo rất tốt :D

3005

Xe tăng
Nó chỉ dạy là giàu là chính thì gọi là lý thuyết xuông, dạy làm giàu và đồng thời tự đầu tư mà thất bại thì gọi là chém gió bốc phét.
Em thấy cũng bình thường. Hồi em học đại học ngành kinh doanh thầy giáo Phó khoa dạy về đúng ngành kinh doanh mà thầy ra mở công ty bị phá sản 2 lần liền. Sinh viên bọn em nghe theo bài của thầy thì khóa đấy giờ hơn 80 doanh nghiệp đang làm ăn khá. Mỗi lần kỷ niệm liên quan đến trường lớp thì bọn em đều rất tri ân thầy vì đổi đời cho nhiều đứa bọn em. Mặc dù từ đó tới giờ thầy đã khởi nghiệp thêm nhiều lần nữa và toàn bộ thất bại.

Mansion.68

Xe tải
Em thấy cũng bình thường. Hồi em học đại học ngành kinh doanh thầy giáo Phó khoa dạy về đúng ngành kinh doanh mà thầy ra mở công ty bị phá sản 2 lần liền. Sinh viên bọn em nghe theo bài của thầy thì khóa đấy giờ hơn 80 doanh nghiệp đang làm ăn khá. Mỗi lần kỷ niệm liên quan đến trường lớp thì bọn em đều rất tri ân thầy vì đổi đời cho nhiều đứa bọn em. Mặc dù từ đó tới giờ thầy đã khởi nghiệp thêm nhiều lần nữa và toàn bộ thất bại.
Làm như tau nói chứ Đừng làm như tau làm :D

Demchinhhang.net

Xe container
Đến như tác giả Cha giàu cha nghèo cũng làm giàu chủ yếu từ bán sách dạy làm giàu mà. Kể ra các thầy thu tiền rồi chém gió chung chung cũng được, chứ nhiều thầy còn kết hợp lùa gà úp bô học viên thì hơi ác :))
Máu combo cơ:D

blackhole1

Xe tăng
Nếu như làm được bằng hai bàn tay mà giàu thì còn thời gian đâu mà dạy làm giàu , em thấy đi học chỉ đỡ ngu đi thôi chứ giàu lên thì chưa thấy ai .và giàu thì đúng như các cụ nói " giàu có số có mệnh ".

Moriarty

Xe container
thật ra người ta sẽ học đc rất nhiều từ thất bại của người khác nhưng tâm lý lại chỉ thích nghe những câu chuyện thành công

AMATAX

Xe điện
Kể ra BĐS mà sốt nóng thì cũng hớt váng được đấy..mà đời đâu học hết chữ ngờ qui luật nó bất biến đóng băng lâu quá nên cháy nhà mới ra mặt chuột. nói phét hết thời, nhưng cũng lùa gà được nhiều phết.

Chỉnh sửa cuối:

sonbgkt

Xe đạp
Ông nào vẫn tin mấy cái thằng lên mạng chém gió dạy làm giàu thì chịu. Nó mà đã giàu rồi nó đi bán nước bọt lấy tiền làm gì nữa

langtoilangtoi

Xe điện
E thi thoảng lướt fb thì thấy bạn Tiến này dạy đầu tư BĐS thì phải. E thì cho rằng các bạn đi dạy thì kiến thức chuẩn mực và cũng phải đầu tư nghiên cứu bài bản mới có thể giảng dạy người khác được. Ngoài ra cộng thêm 1 chút thực chiến nữa thì sinh động hơn... Ở VN giờ ko ko ít nhưng ko phải nhiều người như vậy. Những kiến thức ấy có thể ko có ích với người này nhưng có ích với người khác. Còn thực chiến thì các thày dạy kinh tế ra làm doanh nghiệp vẫn thất bại như thường, Enron ko thiếu chất xám đỉnh cao về quản trị, kinh tế vẫn ra đi bình thường. Khi thực chiến nó hoàn toàn khác, để thành công nó còn nhiều yếu tố nữa chứ ko chỉ có kiến thức bản thân như bản lĩnh, khả năng ứng biến, thời cơ....
Cho nên việc chê bai người đi dạy mà thất bại trên chiến trường thì e rằng chưa thỏa đáng. Cũng như vậy, chả lẽ Cus D'amato lên đài phải đấm bại Mike Tyson mới làm thày được. Nếu Bollettieri thi đấu với các học trò của ổng thì sao nhỉ - Chắc là thua thôi. Nhưng ông ấy sáng tạo ra các phương pháp huấn luyện để cho ra các siêu sao tennis.
Học của ai đó với nhiều cụ khá khó, dù các cụ ko phải biết tất cả, nhưng muốn học hỏi thì cần hạ cái tôi của mình xuống... Nếu cứ bẩu "nó" là cái gì mà đi dạy tau thì chắc khó

toanbt

Xe hơi
Hồi sinh viên đi kiếm việc làm thêm gặp bọn sale của FPT cũng nói kiểu như này. Nếu làm theo lời bọn này thì bản chất cũng chỉ là lấy tiền người khác đút túi mình nhưng chả đưa lại cái gì tương xứng.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
E thi thoảng lướt fb thì thấy bạn Tiến này dạy đầu tư BĐS thì phải. E thì cho rằng các bạn đi dạy thì kiến thức chuẩn mực và cũng phải đầu tư nghiên cứu bài bản mới có thể giảng dạy người khác được. Ngoài ra cộng thêm 1 chút thực chiến nữa thì sinh động hơn... Ở VN giờ ko ko ít nhưng ko phải nhiều người như vậy. Những kiến thức ấy có thể ko có ích với người này nhưng có ích với người khác. Còn thực chiến thì các thày dạy kinh tế ra làm doanh nghiệp vẫn thất bại như thường, Enron ko thiếu chất xám đỉnh cao về quản trị, kinh tế vẫn ra đi bình thường. Khi thực chiến nó hoàn toàn khác, để thành công nó còn nhiều yếu tố nữa chứ ko chỉ có kiến thức bản thân như bản lĩnh, khả năng ứng biến, thời cơ....
Cho nên việc chê bai người đi dạy mà thất bại trên chiến trường thì e rằng chưa thỏa đáng. Cũng như vậy, chả lẽ Cus D'amato lên đài phải đấm bại Mike Tyson mới làm thày được. Nếu Bollettieri thi đấu với các học trò của ổng thì sao nhỉ - Chắc là thua thôi. Nhưng ông ấy sáng tạo ra các phương pháp huấn luyện để cho ra các siêu sao tennis.
Học của ai đó với nhiều cụ khá khó, dù các cụ ko phải biết tất cả, nhưng muốn học hỏi thì cần hạ cái tôi của mình xuống... Nếu cứ bẩu "nó" là cái gì mà đi dạy tau thì chắc khó
Giàu này có Số. Dạy chả được

minhhoang05

Xe hơi
Thực chiến họ bựn đi chiến chứ thời gian đâu mà chém gió các cụ nhỉ :D

AMATAX

Xe điện
Nói vậy thì cũng chung chung quá, cũng phải có cái gì kiểm chứng chứ.

vingraux

Xe tăng
Nó là thằng nào thế các bác? Liệu trong người nó có nổi 10 triệu VND không các bác?
( 10 triệu VND ,tiền giấy,plime đc hết). Miễn sao khiêm tốn,xòe đc ra và lấy từ trên người tôi mới nể.
Vì sao em có (hơn) 10 triệu trong tài khoản lại bị thua kém thằng giắt 10 triệu tiền mặt trên người? Vì sao em ra ngân hàng rút 10 triệu giắt vào người thì em trở nên một phiên bản tốt hơn của chính em? :D