[Funland] Thuần thống kê , cccm cho em hỏi 1 vài con số trong vòng 20 năm trở lại đây

Boyngoan

Xe tải
Em lười và dốt ko tra được trên mạng nên có mấy câu hỏi như sau, phiền cccm trả lời giúp
1. Khu Royal city có từ năm nào, giá 1 căn hộ 3pn 100m2 hồi đó là bao nhiêu, tiền cho thuê tầm bn, giờ đúng căn đấy giá thị trường bn?
2. Khu Times city, cũng câu hỏi tương tự
3. khu Ocean Park 1
4. Giá vàng / đô la tương ứng tại thời điểm đó, nếu cùng lúc đó dùng đúng số tiền đó
a. Mua vàng
b. Mua đô la Mỹ
c. Gửi ngân hàng
d. Mua 1 căn chung cư và cho thuê luôn, ko ở ngày nào ( coi như đã có sẵn nhà đang ở rồi)
thì hiện tại với mỗi phương án, quy hết ra vnđ được bao nhiêu
------------------------------
Tiếp theo là giả sử hiện tại em đang có xxx đồng, đủ mua 1 căn chung cư ở 1 dự án mới xây, sẽ hoàn thiện và giao nhà trong năm tới 2025, thì nên theo phương án nào ( a,b,c,d như trên) để đúng 10 năm sau có lợi ích tốt nhất?
Cụ nhắc đến 10 năm tức là nó rơi vào 1 chu kỳ. Thực sự mà nói nếu bây h mua 1 căn chung cư mới thì mục đích để ở là chuẩn chỉ nhất.

Còn mục đích đầu tư em nghĩ nên đợi 2-3 tới tức là sau 2026. Tất nhiên, lúc nào cũng sẽ có cơ hội để đầu tư. Miễn là mình có thgian để theo dõi và nghiên cứu về thị trường.