[Funland] Thư viện sách OF - Nơi yêu cầu các thể loại sách, truyện.

cairong_2011

Xe container
Nói thật vứi cụ, em thấy sách mới bây giờ thể lọi nhố nhăng hơi nhiêu. Hay là mềnh già rồi.:D
Chẳng phải già đâu mà là nó nhố nhăng thật cụ ạ và điều quan trọng cái thằng in sách, biên tập và thậm chí ăn cắp sách để in đều vì tiền nhưng lại ko có luật xử hoặc có thì lại luồn lách, lươn lẹo .... để ko bị sao. Cụ cứ tưởng tượng mình đi làm cái gì đó mà phải lo lót cật lực mới xong thì cụ nhìn cái thằng nhận tiền đang to mồm trên bục cụ thấy thế nào (ko kể các chuyện cảm ơn, tình nghĩa ) ? Bọn trẻ bây giờ nó nhanh nhạy hơn mình và nó cũng đốp chát hơn mình.

Tien_TCFC

Xe điện
Cảm ơn Thím Bụp nhiều ạ :P

thangnc

Xe tải
Kính các cụ,

Sau khi niềm hy vọng cuối cùng của cháu là bác Dư - Bà Triệu cũng trả lời là "không có, cuốn này có nhiều người hỏi tôi lắm rồi. Người ta còn để cả số điện thoại dặn tôi lúc nào có thì gọi." thì nhà cháu quyết định scan cuốn ở nhà, cho dù là thiếu 3 hay 4 trang cuối. Cuốn này vừa hiếm vừa độc nên nhà cháu xin phép chộp dấu tên vào vài trang (không đè lên nội dung đâu ợ) để oánh dấu bản quyền. Các cụ nếu bị mất chữ nào không đọc được xin đừng mắng.

Ảnh bìa mượn từ sachxua.net

Link tải về:
Mã:
https://copy.com/wlQEdseyqBodxswN
https://app.box.com/s/0av58u7eqbmk3hqjx2sz
Nhờ cụ Bụp đưa vào thư viện giùm. Cụ Ong có định type lại cuốn này thì ới nhà cháu tiếng nhóe.

Chúc các cụ cuối tuần vui vẻ :D

Chỉnh sửa cuối:

Ongrungf

Xe điện
@ cụ thangnc: Cháu vẫn oánh như thỏa thuân nhé, từ trang 1 tới 100 đã. Cụ giúp cháu từ 101 đến hết nhé. Phần thiếu thì lúc nào có lại oánh nốt. Cháu phải đến công ty mới có thời gian oánh máy được. hehe. Ở nhà cháu bựn lắm. Cháu hơi ngược đời tý nhở?

Website
www.facebook.com
@ cụ thangnc: Cháu vẫn oánh như thỏa thuân nhé, từ trang 1 tới 100 đã. Cụ giúp cháu từ 101 đến hết nhé. Phần thiếu thì lúc nào có lại oánh nốt. Cháu phải đến công ty mới có thời gian oánh máy được. hehe. Ở nhà cháu bựn lắm. Cháu hơi ngược đời tý nhở?
He he, để em cập nhật bên kia.:D

thangnc

Xe tải
Nhà cháu sẽ cố, có thông tin gì thì cụ mật thư nhà cháu nhóe. Mấy cái hình minh họa nhà cháu sẽ scan lại sang 8 bit grayscale để cho nổi chứ đen trắng nhìn lờ tờ mờ quá :D.

Website
www.facebook.com
Nhà cháu sẽ cố, có thông tin gì thì cụ mật thư nhà cháu nhóe. Mấy cái hình minh họa nhà cháu sẽ scan lại sang 8 bit grayscale để cho nổi chứ đen trắng nhìn lờ tờ mờ quá :D.
Cụ scan đê, em sẽ đưa vào ebook

Ongrungf

Xe điện
Tình hình là bản này sao mà khó luận quá, quả này cháu oánh xong chắc cụ sửa bẹt tai luôn í .....

thangnc

Xe tải
Tình hình là bản này sao mà khó luận quá, quả này cháu oánh xong chắc cụ sửa bẹt tai luôn í .....
Ko vấn đề gì cụ ợ, khắc đi khắc đến thôi mà. Mà cụ khó đọc là phải thôi ợ, nhà cháu định để 8 bit grayscale nhưng 10 trang 10Mb thì sợ các cụ ko chịu nổi nhiệt, lại phải cho về black and white.

AcidS

Xe điện
Có cụ nào có bản Pdf truyện Lao Động Biển Cả của Victor Hugo không? Truyện chữ nhà em bị xé tan mà đi hỏi mua khắp nơi không còn nơi nào bán....
Bác nào có bản cứng hoặc biết chỗ bán xin giới thiệu cho em với

Tình yêu con người và sức mạnh con người.... Không một chút gian dối, đối mặt và hi sinh vì người mình yêu...

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com
Có cụ nào có bản Pdf truyện Lao Động Biển Cả của Victor Hugo không? Truyện chữ nhà em bị xé tan mà đi hỏi mua khắp nơi không còn nơi nào bán....
Bác nào có bản cứng hoặc biết chỗ bán xin giới thiệu cho em với

Tình yêu con người và sức mạnh con người.... Không một chút gian dối, đối mặt và hi sinh vì người mình yêu...
Quyển này đến bản in cũng khó kiếm. Xem cụ nào nhà có sách thì scan giúp bà con thôi.

Leo101

Xe tải
Website
wedecorvietnam.com
Chuyển thể thành truyện tranh sợ không hết được nội dung cụ ợ. Với lại chuyển thể toàn cá với cua chỉ sợ các F1 chả thèm đọc thôi :D

Cụ Leo về ngó lại giá sách xem còn cuốn này không nhé. Giúp em cái, cuốn này hay mà chả thấy tái bản gì cả.
Rất tiếc là không còn cụ ạ. Xây nhà, chuyển nhà mấy lần. Giờ sách truyện mất nhiều lắm. :(

chuot08

Xe lăn
Hôm qua xem Discovery về các đời phụ tá TT Mỹ, trong đấy có đoạn về Nichxon và chiến tranh Việt Nam, em lại nhớ ra 1 mẩu chuyện tranh thời năm 80 về việc Nichxon lái B52 ra Bắc bị bắn rơi, nhảy dù xuống rừng Trường Sơn, đói khát đến độ biến thành con khỉ!:))
Cụ chủ có truyện này ko ạ! Một thời i tờ ít!:D

chauchau

Xe điện
ke ke, em oánh dấu cái để đọc ké - tks nhà Bụp và các cụ

Thoivedi

Xe tải
Em nhớ trước có down về 1 đống, không rõ từ đâu. Cũng kha khá nhiều. Chủ yếu là định dạng .prc.
Giờ up lên đâu được hả cụ Bụp? Đã chia sẵn theo đầu mục: Khoa học; Lịch sử - địa lý; Sức khỏe - Đời sống; Tâm lý - Giáo dục; Triết học- Tôn giáo. Tổng cộng khoảng 500 file. Làm thế nào chuyển cho cụ Bụp nhỉ? :P
Em thì nói thật là em cứ phải cầm quyển sách, truyện trên tay mới hứng thú đọc, chứ đọc trên lap, pad... thì không hứng thú lắm ạ.