Thảo luận Thủ tục và phí sang tên xe ô tô cũ

maxcarS

[Tịch thu bằng lái]
Các Cụ cho em hỏi, em mua xe từ ĐN ra, hồ sơ cầm tay, giờ muốn bán nối cho cậu bạn được k ạ hay bắt buộc phải đk r mới sang tên
làm hợp đồng kí bán nối thoải mái cụ nhé

maxcarS

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho em hỏi giờ em mua xe biển HN (Em cũng hk HN) nhưng mua của 1 ông ở tỉnh (vì ông này mua lại của 1 ông ở HN, hồ sơ giấy tờ xe vẫn biển HN) thì có nghĩa là ông ở tỉnh mua về ko sang tên đổi chủ cứ để vậy chạy. Vậy giờ khi mua em gọi ông ý ra HN giao dịch tiền & gọi chủ xe cũ ra phòng công chứng làm hợp đồng mua bán rồi mới đưa tiền. Như thế có đúng ko hay còn cách nào ko cccm, em cảm ơn?
cái này ko cần gọi chủ cũ ra đâu cụ ơi, lấy đầy đủ giấy tờ mà ban đầu họ kí bán chi chủ t2 về để xang tên cụ là đk

maxcarS

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng ở trường hợp như bác này, HD mua bán để trống. Xe 1 chủ từ đầu chưa sang tên lần nào. 2 bản HD chủ cũ cũng ký rồi. Các cụ tư vấn giúp em với
cụ lấy đầy đủ hđ với cnm+ hk nhờ dịch vụ họ làm công chứng xang tên là ok

maxcarS

[Tịch thu bằng lái]
Em hỏi ngu phát. Em mua xe cũ và giờ muốn đổi biển về tỉnh mình thì phải đăng kí lại hả cụ? Ngoài 2tr của cụ thì em phải tốn bao nhiêu nữa? Xem em đời 2014. Thanks cụ.
đổi về biển tỉnh mình thì phải làm công chứng sau rút hồ sơ gốc về mới đi đki đk cụ nhé

maxcarB

Xe máy
Các cụ tư vấn giúp cháu với ạ ? Cháu đi nộp thuế sau khi đã có hợp đồng mua bán công chứng thì có cần phải mang theo mảnh cà số khung số máy của xe ko ạ ? Và nếu cà sk sm thì cà ở vị trí nào ạ ? ( xe cháu c200-2011) mình tự cà thì dụng cụ là nh gì và phải cà mấy bản ạ ? Cháu chưa từng tự cà sk sm bg mong cccm chỉ giúp ! Cháu cảm ơn !
cà số nay phải có đồ với lại cụ ko biết vị trí đâu ,cà sang tên thì chỉ cần 1 bộ còn rút hso thì 3 bộ

maxcarB

Xe máy
Các cụ cho em hỏi, nếu mua xe từ Sài Gòn về Đà Nẵng thì phí trước bạ có đắt hơn mua Đà Nẵng chỉ việc đồi chủ ạ.
Nếu mua các tỉnh khác về Đà Nẵng thì thuế có cao hơn Đà Nẵng mua Đà Nẵng ko ạ.
thuế trước bạ xe cũ là như nhau hết cụ nhé đều 2% chỉ mất thêm tiền rút hso khoảng hơn 2tr nữa thooi ạ

maxcarB

Xe máy
Các cụ cho em hỏi, hồ sơ xe rút ra nhưng bán cho Nguyễn Văn A, giờ ông A muốn bán cho bà B thì thủ tục như thế nào ạ.
ông A làm hợp đồng kí nối xang ông B để đi công chứng rồi xang tên bt thooi cụ

maxcarB

Xe máy
Hôm qua vừa tự đi làm thủ tục sang tên ngon choét các cụ ạ. Buổi sáng xong hết từ kê khai nộp thuế đến ra công an.
8h00 đến thuế Bắc Từ Liêm, kê khai vào 02 tờ phiếu, nộp phô tô 01 tập: đăng ký cũ, đang kiểm, hợp đồng công chứng, căn cước công dân và 01 tập bản chính HDMB, đăng ký, đang kiểm. Ngồi đợi đến 8h50 lấy giấy sang ngân hàng nộp tiền, sau đó về lại thuế để lấy tập hồ sơ gốc và tờ giấy nộp tiền đó. Xong ở thuế chăng mất đồng nào.
9h15 từ đó phi lên 1234 láng khai 01 tờ và nộp tập hs (01 tờ khai, hs tự quản, đăng ký cũ, đăng kiểm, căn cước công dân photo, hộ khẩu phô tô, giấy nộp tiền thuế) cho đ/c Công an ngồi dãy bàn ngay ngoài cổng (kẹp 400 vì mình cà số ở gara nên lỡ bắt xem số máy thì rất khoai- cái này tìm hiểu trên otofun) thế là ok luôn. Sau đó đem nộp cho đ/c trên tầng 2(kèm 300) phòng đăng ký và ngồi đợi. Đến khoảng 10h45 tới lượt và nhận giấy hẹn. Thế là đỡ tốn một khoản cccm nhỉ
ngon luôn cụ

Dhungvvk

Xe tải
ai đi làm lần đầu ko biết thủ tục đâu cụ, với lại giấy tờ nó hơi phức tạp
Cũng bình thường thôi cụ. Làm đi cho biết, cứ lo phức tạp nhưng đi làm mới thấy đơn giản quá, lại ko mất tiền dv

dangkhoi72

Xe tải
cụ lấy đầy đủ hđ với cnm+ hk nhờ dịch vụ họ làm công chứng xang tên là ok
Cụ cho em hỏi, em có con xe Yaris 2011 của bà chị cho, giờ muốn sang tên thì cần những giấy tờ gì? Tổng chi phí hết khoảng bao nhiêu? (Em và bà chị đều ở HN)

maxcarS

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho em hỏi, em có con xe Yaris 2011 của bà chị cho, giờ muốn sang tên thì cần những giấy tờ gì? Tổng chi phí hết khoảng bao nhiêu? (Em và bà chị đều ở HN)
cân 3 bộ hợp đồng công chứng, cmt hộ khẩu chủ xe và ca số kung số máy rồi đi nạp thuế xang tên thôi ạ, nếu phải khác tỉnh phải rút hso

maxcarS

[Tịch thu bằng lái]
Em đội ơn các cụ, sắp mua xe cũ nên rõ hơn chút rồi, nhưng vẫn nghiêng về "ngồi ở nhà chơi và càfe 2t", em sợ đi làm các thủ tục ở xứ ta quá rồi
nếu muốn nhan thì nhờ dịch vụ đi làm cụ ạ

maxcarS

[Tịch thu bằng lái]
Cho e hỏi là mình phải ra công an lấy tờ khai hay mình down trên mạng về cũNg được ạ, hay ở thuế nó có luôn ạ? nếu down được có cụ nào cho e xin bản chuẩn với được k?

Mình cà số ở nơi khác mang đến thuế hoặc công an liệu có đuọc k ạ? Nếu được thì bác nào làm cho e số với, e sẽ gọi.
tờ khai in trên mạng có cụ nhé, cà số ở nhà sau đấy mang đi là ok cụ nhé

maxcarS

[Tịch thu bằng lái]
Em đội ơn các cụ, sắp mua xe cũ nên rõ hơn chút rồi, nhưng vẫn nghiêng về "ngồi ở nhà chơi và càfe 2t", em sợ đi làm các thủ tục ở xứ ta quá rồi
thảnh thơi cụ nhỉ