thủ tục và chi phí xe nhập khẩu theo hình thức biếu tặng

Ms hà anh

Xe máy
Em có bà chị ở Đài Loan có cái xe alttis đời mới ko dùng nữa, bán thì cũng rẻ em muốn xin bà ấy mang về Vn dùng nhưung ko biết thủ tục và chi phí như thế nào các bác nào biết và làm thủ tục nhập về thế nào tư véo em với nhé. em xin cảm ơn bằng vodka.

Ms hà anh

Xe máy
tiếp tục nhờ các chung véo em cái, càng chi tiết càng tốt ạ

erakenz

Xe tải
em nghĩ hình thức biếu tặng = hình thức mua bán thông thường. Chỉ khác là bác ko đưa tiền cho chị bác thôi.

Nguyen Duc Tho

Xe tải
Em có bà chị ở Đài Loan có cái xe alttis đời mới ko dùng nữa, bán thì cũng rẻ em muốn xin bà ấy mang về Vn dùng nhưung ko biết thủ tục và chi phí như thế nào các bác nào biết và làm thủ tục nhập về thế nào tư véo em với nhé. em xin cảm ơn bằng vodka.
Theo e biết thì cũng chẳng bớt dc bao nhiêu xiền so với xe nhập của các salon vì vẫn áp đầy đủ các loại thuế. Nhập theo đường quà tặng biếu thì ko cần mấy cái giấy phép lằng nhằng gì đó và bớt cho tí tiền áp thuế, nhưng mình mất công giấy tờ vận chuyển phiền lắm, lại rất mất thời gian. Vì vậy bà con chỉ nhập kiểu này với xe xịn thôi.
Tốt nhất bảo bà ấy bán bên đó rồi chuyển tiền về cho mình thêm vào mua bên này là kinh tế nhất, khỏi lằng nhằng giấy tời tiện cho cả đôi bên :P

Ms hà anh

Xe máy
Theo e biết thì cũng chẳng bớt dc bao nhiêu xiền so với xe nhập của các salon vì vẫn áp đầy đủ các loại thuế. Nhập theo đường quà tặng biếu thì ko cần mấy cái giấy phép lằng nhằng gì đó và bớt cho tí tiền áp thuế, nhưng mình mất công giấy tờ vận chuyển phiền lắm, lại rất mất thời gian. Vì vậy bà con chỉ nhập kiểu này với xe xịn thôi.
Tốt nhất bảo bà ấy bán bên đó rồi chuyển tiền về cho mình thêm vào mua bên này là kinh tế nhất, khỏi lằng nhằng giấy tời tiện cho cả đôi bên :P
em cũng ko am hiểu lắm nhưng đoán như bác, là ng ta thường làm thủ tục biếu tặng với xe xịn. nhưng mà em thấy con xe đấy ví dụ bán bên ĐL 200 triệu về Vn tầm 600 triệu (giá khảonngg 1/3 thôi ý) nên em tiếc, xe bên đấy cũ nhưng mà vẫn đẹp và bền chắc long lanh bác ạ. Vì đường xá giao thông tốt, mà vỏ xe dày hơn VN hay sao ý, ngồi bên trong đầm và chả nghê thấy gì bên ngoài. Ở Vn em thấy vỏ xe nó cứ mỏng mỏng.

Nhờ các bác nào biết về thủ tục chi phí thế nào cho em tí kinh nghiệm nhé

Ms hà anh

Xe máy
có cụ nào giúp em ko??????????????????????????????

ducanh2002hv

Xe tải
Không dễ đâu cụ, được thế thì có mà được tặng hết ah