[Luật] Thủ tục sang tên đổi chủ?

ajax

[Tịch thu bằng lái]
0936804148
Bên em chuyên cung cấp DV check xe, thẩm định xe cũ, sang tên đổi chủ, công chứng ô tô,
Bên em cung cấp dịch vụ tra cứu biển số, lịch sử xe 24/7.
Bên em chuyên hỗ trợ đăng kiểm các trường hợp khó, bị lỗi, đã bị đưa vào cảnh báo Black list, sai lốp, độ đẽo các loại.
Em hỗ trợ bốc biển đẹp, VIP, biển siêu VIP, các cụ có nhu cầu ới em![/QUOTE]

Tue8

Xe tải
Em chào các cụ.
Các cụ cho e hỏi ngu phát ạ.
Em vừa gả vợ được gần tháng. Lúc mua bán, chốt giá xong, khách mua sang tiền, em sang xe và tất tật giấy tờ liên quan xe ( đăng ký, đăng kiểm, bảo hiểm các loại, hợp đồng mua xe của e với hãng ).
Cụ khách mua chụp mỗi chứng minh thư của e, kêu e mấy hôm nữa đi ra công chứng mua bán.
E đợi mãi không thấy gọi, gọi lại cho cụ khách thì cụ ấy bẩu, cụ ấy cứ để vậy đi cho đỡ tốn tiền phí phủng gì đó.
Em thấy mơ hồ quá, các cụ cho em hỏi rằng chẳng may cụ khách đi xe đó bị đâm đụng hay gây tai nạn, công an họ tìm đến e thì e có bị sao ko ạ.
Và giờ e phải làm thế nào ợ. Bối rối quá ạ.

Banhbaonho2105

Xe hơi
Website
quatmitsubishi.com
Em muốn chuyển biển từ Thái nguyên về Hà Nội, trước là xe máy em thấy không tăng lên mấy. H là ô tô mà hồ sơ rút xong hết rồi mà giờ còn mất thêm 20 triệu em thấy hoang mang quá, không rõ có đùng không ạ?

kieninnova.vn

Xe điện
Website
www.dichvudanganh.net
Em muốn chuyển biển từ Thái nguyên về Hà Nội, trước là xe máy em thấy không tăng lên mấy. H là ô tô mà hồ sơ rút xong hết rồi mà giờ còn mất thêm 20 triệu em thấy hoang mang quá, không rõ có đùng không ạ?
Chuẩn lão tỉnh vể ha noi 20 củ m

kieninnova.vn

Xe điện
Website
www.dichvudanganh.net
Em chào các cụ.
Các cụ cho e hỏi ngu phát ạ.
Em vừa gả vợ được gần tháng. Lúc mua bán, chốt giá xong, khách mua sang tiền, em sang xe và tất tật giấy tờ liên quan xe ( đăng ký, đăng kiểm, bảo hiểm các loại, hợp đồng mua xe của e với hãng ).
Cụ khách mua chụp mỗi chứng minh thư của e, kêu e mấy hôm nữa đi ra công chứng mua bán.
E đợi mãi không thấy gọi, gọi lại cho cụ khách thì cụ ấy bẩu, cụ ấy cứ để vậy đi cho đỡ tốn tiền phí phủng gì đó.
Em thấy mơ hồ quá, các cụ cho em hỏi rằng chẳng may cụ khách đi xe đó bị đâm đụng hay gây tai nạn, công an họ tìm đến e thì e có bị sao ko ạ.
Và giờ e phải làm thế nào ợ. Bối rối quá ạ.
Cụ nhớ thông tin bên mua thì ra phòng cấp biển tên cụ ngày xưa khai giấy bán cho tặng nộp vào là ok
Hoặc cụ nhớ thông tin bên mua số phone lưu lại.
Sau có vấn đề j thì có sao khai vậy

YZF-R3

Xe đạp
Cụ kieninnova cho em hỏi đổi biênr tỉnh về HN hÊt bao nhiêu ạ. Em cÁM ơn.

nhuthuypk

Xe đạp
các cụ cho em hỏi mất sổ đăng kiểm ( vẫn còn tem và vẫn có thời hạn) khi sang tên đổi chủ có vấn đề gì không ạ.

giangbinh

Xe tải
Cụ cho em hỏi em sang tên đổi chủ em Ỉn 2011 bây giờ tính phí trước bạ như thế nào hả cụ.
Tính theo công thức : Giá barem x 50% khấu hao tài sản x 2% thuế trước bạ = ??? số tiền cụ đóng.

ajax

[Tịch thu bằng lái]
cụ cho em hỏi xe biển sg đăng kiểm ngoài hà nội, nếu là công chứng uỷ quyền thì sổ mới tên ng uỷ quyền hay ng chủ ạ?
đăng kiểm mới không ghi tên chủ xe ạ

Cho mình hỏi sang tên đổi chủ xe minh mua xe có hồ sơ tự quản nhưng qua 2 chủ rồi nhưng tên vẫn chủ đầu bây giờ muốn sang tên thì làm mẫu 03 hay mẫu nào.