[Luật] Thủ tục sang tên đổi chủ?

TranThiBich

Xe tăng

HDK

Xe hơi
chuyện giấy tờ sang tên cũng mệt mỏi nhỉ

Longfordever

Xe buýt
kiểu như em thích mà cụ không thích ý =))
Em hộ khẩu tỉnh, nếu h sang tên thì e phải đi biển tỉnh trong khi địa bàn của e ở Hà lội, hè hè. Bao h cho sang tên mà ko đổi biển (nếu e vẫn chưa có hộ khẩu ở HN) thì nhờ cụ nhá :D

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
Em hộ khẩu tỉnh, nếu h sang tên thì e phải đi biển tỉnh trong khi địa bàn của e ở Hà lội, hè hè. Bao h cho sang tên mà ko đổi biển (nếu e vẫn chưa có hộ khẩu ở HN) thì nhờ cụ nhá :D
Dạ khi nào cần thì cụ alo em.....biển tỉnh mà chạu hà nội cũng được ạ

sua.uong

Xe tải
Website
www.otofun.net
có lẽ mai em cũng phải sang tên lại thôi . Em đăng ký biển HN nhờ pác đăng ký hộ giờ lại phải sang tên

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
vâng có điều kiện thời gian và tài chính thì nên làm lại bác ạ
có lẽ mai em cũng phải sang tên lại thôi . Em đăng ký biển HN nhờ pác đăng ký hộ giờ lại phải sang tên

hoangvu86

Đi bộ
Các cụ lâu niên cho em hỏi tí nhoé: Em đang tính rước 1 em vợ 2: đăng ký tên công ty, biển hà lội 5 số. khi làm thủ tục sang tên thì chi phí gồm những khoản nào, hết khoảng bao nhiu? có phải đổi biển hay ko? (tiền biển là bao nhiêu). Em chỉ sợ vụ tiền lấy biển là 20 củ thui- làm chi phí đội lên cao quá, ko đỡ nổi,hik.
Cái hóa đơn GTGT cần lưu ý gì ko? ví dụ thuế trên hóa đơn chẳng hạn, mình có phải trả khoản đó ko? ví dụ giá mua là 550tr thì trên hóa đơn sẽ ghi trước VAT hay sau VAT?
EM lần đầu mua xe, lại gặp ngay cái vụ rắc rối này + chưa có kinh nghiệm nên nhờ các cụ chỉ giáo giúp.
Cám ơn các cụ đã ghé qua! kính các cụ 1 ly vốt ka! ^^

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
Cụ tham khảo chữ ký nhà em cho nhanh
hóa đơn có là được giá không quan trọng
mẫu dấu và đăng ký kinh doanh sao y phường và lưu ý xem tên và địa chỉ công ty trên đăng ký và trên dấu hóa đơn có khác không nếu khác thì xin bản cũ nữa nhá
5 số roài thì chỉ sang tên và có muốn đổi biển thì cũng ko mất 20 củ bác nhá
trước bạ tạm tính được nếu có nhãn hiệu xe và đời xe cụ ạ
các cụ lâu niên cho em hỏi tí nhoé: Em đang tính rước 1 em vợ 2: đăng ký tên công ty, biển hà lội 5 số. Khi làm thủ tục sang tên thì chi phí gồm những khoản nào, hết khoảng bao nhiu? Có phải đổi biển hay ko? (tiền biển là bao nhiêu). Em chỉ sợ vụ tiền lấy biển là 20 củ thui- làm chi phí đội lên cao quá, ko đỡ nổi,hik.
Cái hóa đơn gtgt cần lưu ý gì ko? Ví dụ thuế trên hóa đơn chẳng hạn, mình có phải trả khoản đó ko? Ví dụ giá mua là 550tr thì trên hóa đơn sẽ ghi trước vat hay sau vat?
Em lần đầu mua xe, lại gặp ngay cái vụ rắc rối này + chưa có kinh nghiệm nên nhờ các cụ chỉ giáo giúp.
Cám ơn các cụ đã ghé qua! Kính các cụ 1 ly vốt ka! ^^

hoangvu86

Đi bộ
Cụ tham khảo chữ ký nhà em cho nhanh
hóa đơn có là được giá không quan trọng
mẫu dấu và đăng ký kinh doanh sao y phường và lưu ý xem tên và địa chỉ công ty trên đăng ký và trên dấu hóa đơn có khác không nếu khác thì xin bản cũ nữa nhá
5 số roài thì chỉ sang tên và có muốn đổi biển thì cũng ko mất 20 củ bác nhá
trước bạ tạm tính được nếu có nhãn hiệu xe và đời xe cụ ạ
Em đọc rùi cũng muốn gọi cụ hỏi cho nhanh nhưng sợ làm phiền cụ kinh doanh. mấy ngày làm bạn với anh gúc gồ mà vẫn không thong, hik.
caái trước bạ thì em ok rùi, lăn tăn mỗi vụ biển biếc thui.
kính cụ ly ốt ca trước nhé, mai có gì em ô la nhờ cụ tư vấn tí xíu nhé ^^

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
Dạ bác cứ call không phải ngại nhá....biển thì không mất...chỉ sửa tên cụ vào đăng ký còn biển vẫn 5 số đới
em đọc rùi cũng muốn gọi cụ hỏi cho nhanh nhưng sợ làm phiền cụ kinh doanh. Mấy ngày làm bạn với anh gúc gồ mà vẫn không thong, hik.
Caái trước bạ thì em ok rùi, lăn tăn mỗi vụ biển biếc thui.
Kính cụ ly ốt ca trước nhé, mai có gì em ô la nhờ cụ tư vấn tí xíu nhé ^^

Lahan.

Xe hơi
Các bác có kinh nghiệm cho em hỏi tí, em mới cưới vợ 2, vợ em chẳng có giấy tờ chuyển nhượng gì cả, em làm theo TT12 em đã nộp thuế TB rồi, giờ còn mỗi việc là mang lên LTK nữa thôi, không biết trên đó khó khăn gì không và bôi trơn như thế nào và hết tổng thiệt hại khoảng bao nhiêu xe em biển 4 số, em tìm đọc hướng dẫn cụ thể (kiểu như là gặp em nào đầu tiên rồi lên tầng hai gặp chú gì đó) mà ko thấy, 2b thì em tự làm ngon không biết 4b có khó khăn gì ko, em hỏi thì bị dọa là anh mang lên là bị trả hồ sơ đấy nên cũng run run dv thì giờ hết 2,5t, em có thời gian định đi làm còn thừa xèng để mua ít bia về tắm cho vợ 2. Bác nào tự đi làm rồi hướng dẫn em với em mời beer ạ.
Xe em PĐB với đăng kiểm đến t2/2014 nên có khi em phải làm luôn đợt này!

deewey

Xe buýt
Em chưa nhìn cái mẫu tờ khai sang tên của công an như nào, em định tải từ mạng về in ra để dùng, em làm thế công an có chấp nhận không hay là họ cứ bắt phải đến phòng lấy cái mẫu của họ?
Kụ nào biết vụ này cho em biết với nhé, em đang cần gấp. Cảm ơn kụ trước.

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
Em chưa nhìn cái mẫu tờ khai sang tên của công an như nào, em định tải từ mạng về in ra để dùng, em làm thế công an có chấp nhận không hay là họ cứ bắt phải đến phòng lấy cái mẫu của họ?
Kụ nào biết vụ này cho em biết với nhé, em đang cần gấp. Cảm ơn kụ trước.
in ra cũng
được cụ ah........