[Luật] Thủ tục sang tên đổi chủ?

Ales

Xe tải
Xe biên tỉnh tên công ty mà sang tên đổi biển về ha nội mat bao nhiêu hả ccs bcs

quachtinhphc

Xe tải
thank các cụ

duong83

Xe máy
Các Bác cho em hỏi với ạ ! Con xe của em biên 52p và xe đang ở Hải phòng ! Chủ xe đã bán cho chủ t2 có công chứng đến em mua của chủ t2 thì giấy viết tay ! Hiện tại cả 2 chủ đều sinh sống tại nước ngoài , vậy các Bác có cách gì giúp em sang tên ko với ạ !

cuncon0686

Xe tải
Nhờ các cụ tư vấn. Xe của ông anh mua của cá nhân, có hợp đồng mua bán công chứng nhưng hiện nay chưa sang tên. Bây giờ ô ấy lại muốn bán tiếp mà chưa sang tên. Bán như thế có ok ko?Nếu được thì cần giấy tờ gì?Có làm hợp đồng viết tay được ko?Ra công chứng thì ko được rồi.Ko lẽ sang tên mất phí trước bạ rồi mới bán?Các cụ có cao kiến gì thì chỉ giáo giúp. Đa tạ các cụ

TranThiBich

Xe tăng
Nhờ các cụ tư vấn. Xe của ông anh mua của cá nhân, có hợp đồng mua bán công chứng nhưng hiện nay chưa sang tên. Bây giờ ô ấy lại muốn bán tiếp mà chưa sang tên. Bán như thế có ok ko?Nếu được thì cần giấy tờ gì?Có làm hợp đồng viết tay được ko?Ra công chứng thì ko được rồi.Ko lẽ sang tên mất phí trước bạ rồi mới bán?Các cụ có cao kiến gì thì chỉ giáo giúp. Đa tạ các cụ
đơn giản mà cụ, muốn sang tên bắt buộc pahir có hợp đồng mua bán công chứng nhé, bây giờ từ ông thứ hai công chứng mua bán công chứng cho người tiếp tho và không bị mất 2 lần thuế, miến sao là có đầy đủ nối là được, giờ muốn công chứng cụ có thể Pm cho em em sẽ hướng dẫn cụ thể nhé

TranThiBich

Xe tăng
chuẩn cụ bechi

Chỉnh sửa cuối:

CuKenPis

Xe tăng
Cụ nào sang tên rồi thì cho e hỏi giờ e muốn sang tên camry Le 2008 thì giá áp thuế là bao nhiêu ạ?

doantien

Xe đạp
em cũng có con Laccetti đời 2008, ko biết áp thuế 2% thì cỡ bao nhiêu các cụ nhỉ?

nctungvna

Xe đạp
gặp e là hài lòng bác đến,đẹp lòng bác đi<br />
<br />
Hi bechi !
Mình muốn làm đăng ký sang chính chủ:
- xe matiz joy đăng ký lần đầu 2008 (năm sx 2007)
- mua lại của chính chủ xe có công chứng ủy quyền
- minh ĐKHK ở Cầu Giấy.
Hỏi bạn làm về tên mình thì bao nhiêu tron gói (vi minh cung kha ban va ngai đi làm)
note: có nhất thiết phải đổi biển không nhỉ ?
Thanks

nctungvna

Xe đạp
gặp e là hài lòng bác đến,đẹp lòng bác đi<br />
<br />
Hi bechi !
Mình muốn làm đăng ký sang chính chủ:
- xe matiz joy đăng ký lần đầu 2008 (năm sx 2007)
- mua lại của chính chủ xe có công chứng ủy quyền
- minh ĐKHK ở Cầu Giấy.
Hỏi bạn làm về tên mình thì bao nhiêu tron gói (vi minh cung kha ban va ngai đi làm)
note: có nhất thiết phải đổi biển không nhỉ ?
Thanks

kieninnova.vn

Xe điện
Website
www.dichvudanganh.net
cu. phone e trao đổi cho tiện
Hi bechi !<br />
Mình muốn làm đăng ký sang chính chủ:<br />
- xe matiz joy đăng ký lần đầu 2008 (năm sx 2007)<br />
- mua lại của chính chủ xe có công chứng ủy quyền<br />
- minh ĐKHK ở Cầu Giấy.<br />
Hỏi bạn làm về tên mình thì bao nhiêu tron gói (vi minh cung kha ban va ngai đi làm)<br />
note: có nhất thiết phải đổi biển không nhỉ ?<br />
Thanks
<br />
<br />

mycar77

Xe máy
Em xin hỏi lại câu này ạ, mấy hôm rồi mà chưa có ai biết.

Cụ nào tốt bụng xin trả lời đúng giúp em với, em xin cảm tạ.
1. Em chạy xe oto, hợp đồng Ủy quyền định đoạn có công chứng, không ghi thời gian, thì được phép là 1 năm hay bao lâu?
2. Em chạy xe khi bị hỏi thì UQCC có được không? hay vẫn bị phạt, công an hỏi vặn là sao không sang tên, thì mình trả lời như thế nào? họ bảo mình lách luật mua bán, thì mình trả lời như thế nào? khi đi đường mang bản photo hay phải bản UQCC gốc theo bên mình?
Xin voka Men 2013 ạ.

cuncon0686

Xe tải
đơn giản mà cụ, muốn sang tên bắt buộc pahir có hợp đồng mua bán công chứng nhé, bây giờ từ ông thứ hai công chứng mua bán công chứng cho người tiếp tho và không bị mất 2 lần thuế, miến sao là có đầy đủ nối là được, giờ muốn công chứng cụ có thể Pm cho em em sẽ hướng dẫn cụ thể nhé
Thank cụ. Sao nghe nói chỉ hđ ccuq mới công chứng được. Hđ mua bán có công chứng vẫn làm hđ bán nối và công chứng được tiếp àh

phuong ice

Xe hơi
loằng ngoằng nhi?

giacmo14

Đi bộ
Tôi cũng đang định đi làm thủ tục sang tên đổi chủ, xe tôi mua lại có Hợp đồng ủy quyền công chứng, giờ muốn sang tên phải làm những thủ tục gì, có cần làm lại Hợp đồng mua bán nữa không, các cụ cho em xin một vài ý kiến với, thanks các cụ.

Minhnd

Xe điện
Tôi cũng đang định đi làm thủ tục sang tên đổi chủ, xe tôi mua lại có Hợp đồng ủy quyền công chứng, giờ muốn sang tên phải làm những thủ tục gì, có cần làm lại Hợp đồng mua bán nữa không, các cụ cho em xin một vài ý kiến với, thanks các cụ.
Trường hợp của em cũng giống Bác. Em vừa đi làm thủ tục xong đây. Em làm qua các bước sau:
1. Làm hợp đồng mua bán công chứng: 01 tr (hình như có chõ rẻ hơn, chỉ khoảng 500k thôi)
2. Đi đóng lệ phí trước bạ, đóng tại chi cục thuế quận huyện nơi mình đăng ký hộ khẩu. Ở chi cục thuế có biểu giá xe để tính phí trước bạ (thấy chị em vất vả nên bồi dưỡng 200k). Để tránh mất thời gian nên photo 01 bộ gồm: CMND + HK + giấy đăng ký xe + đăng kiểm + hợp đồng mua bán + hợp đồng uỷ quyền.
3. Ra phòng cảnh sát giao thông (tuỳ theo từng quận) làm thủ tục sang tên.
+ Lấy tờ khai (rất đơn giản, tự mình khai được, không cần nhờ dịch vụ, tiết kiệm 200k).
+ Ra cà số xe (em không biết chỗ cà và cũng không đem theo giấy trắng + bút chì nên mất 300k tiền cà số, tốt nhất là cụ nên cà sẵn ở nhà)
+ Quay vào tìm đồng chí công an ra xét xe (thấy đồng chí vất vả nên lai bồi dưỡng 200k),đồng chí xác nhận vào tờ khai.
+ Cầm tờ khai + đăng ký xe + đăng kiểm photo + hợp đồng mua bán + hợp đồng công chứng + giấy nộp tiền vào ngân sách (phí trước bạ) + hồ sơ tự quản (nếu xe cụ đăng ký năm 2009) => nộp ở cửa nộp hồ sơ (thấy các chị vất vả nên em cũng bồi dưỡng 200k)
+ Cán bộ đưa cho 01 giấy hẹn, 3 hôm sau quay lại bấm chọn số (vì xe em biển 4 số, nếu xe cụ biển 5 số thì không có thủ tục này)
+ 3 hôm sau quay lại bấm chọn số: ra ngoài nhờ dịch vụ tháo biển số (lại mất toi 200k) sau đó lại cầm biển mới ra lắp (lại mất tiếp 200k)
+ Cán bộ lại cho tiếp 01 giấy hẹn đến lấy đăng ký xe mới.
Thế là xong việc cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

mycar77

Xe máy
còn bước đăng kiểm gì nữa cơ mà? sổ đăng kiểm.
Tình hình là rất tình hình nhỉ? mất toi 4- 5 công làm, phải nghỉ việc, rõ t-hủ với chả tục.

Trường hợp của em cũng giống Bác. Em vừa đi làm thủ tục xong đây. Em làm qua các bước sau:
1. Làm hợp đồng mua bán công chứng: 01 tr (hình như có chõ rẻ hơn, chỉ khoảng 500k thôi)
2. Đi đóng lệ phí trước bạ, đóng tại chi cục thuế quận huyện nơi mình đăng ký hộ khẩu. Ở chi cục thuế có biểu giá xe để tính phí trước bạ (thấy chị em vất vả nên bồi dưỡng 200k). Để tránh mất thời gian nên photo 01 bộ gồm: CMND + HK + giấy đăng ký xe + đăng kiểm + hợp đồng mua bán + hợp đồng uỷ quyền.
3. Ra phòng cảnh sát giao thông (tuỳ theo từng quận) làm thủ tục sang tên.
+ Lấy tờ khai (rất đơn giản, tự mình khai được, không cần nhờ dịch vụ, tiết kiệm 200k).
+ Ra cà số xe (em không biết chỗ cà và cũng không đem theo giấy trắng + bút chì nên mất 300k tiền cà số, tốt nhất là cụ nên cà sẵn ở nhà)
+ Quay vào tìm đồng chí công an ra xét xe (thấy đồng chí vất vả nên lai bồi dưỡng 200k),đồng chí xác nhận vào tờ khai.
+ Cầm tờ khai + đăng ký xe + đăng kiểm photo + hợp đồng mua bán + hợp đồng công chứng + giấy nộp tiền vào ngân sách (phí trước bạ) + hồ sơ tự quản (nếu xe cụ đăng ký năm 2009) => nộp ở cửa nộp hồ sơ (thấy các chị vất vả nên em cũng bồi dưỡng 200k)
+ Cán bộ đưa cho 01 giấy hẹn, 3 hôm sau quay lại bấm chọn số (vì xe em biển 4 số, nếu xe cụ biển 5 số thì không có thủ tục này)
+ 3 hôm sau quay lại bấm chọn số: ra ngoài nhờ dịch vụ tháo biển số (lại mất toi 200k) sau đó lại cầm biển mới ra lắp (lại mất tiếp 200k)
+ Cán bộ lại cho tiếp 01 giấy hẹn đến lấy đăng ký xe mới.
Thế là xong việc cụ ạ.

Transit2011

Xe tải
còn bước đăng kiểm gì nữa cơ mà? sổ đăng kiểm.
Tình hình là rất tình hình nhỉ? mất toi 4- 5 công làm, phải nghỉ việc, rõ t-hủ với chả tục.
Sau khi lấy đăng ký xe;
Cụ đến trạm đăng kiểm GỐC (Nơi đăng kiểm lần đầu)
Làm thủ tục đăng kiểm lại, Nếu xe con, mất phí 260K, Phong bì 100K!
Làm xong trong 1 buổi!

kieninnova.vn

Xe điện
Website
www.dichvudanganh.net
Sau khi lấy đăng ký xe;
Cụ đến trạm đăng kiểm GỐC (Nơi đăng kiểm lần đầu)
Làm thủ tục đăng kiểm lại, Nếu xe con, mất phí 260K, Phong bì 100K!
Làm xong trong 1 buổi!
giở kết nối mạng roài không phải về chỗ đăng kiểm lần đầu đâu bác transit