[Luật] Thủ tục sang tên đổi chủ?

linksz

Đi bộ
xe cho tặng có mất thuế ko các cụ nhỉ?

Chú gà trống

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

kingkobra

Xe máy
Các cụ thông cho em chút ah.
Em góp dc ít muốn làm con Morning SLX chạy quanh HN (biển 4s HN) nhưng chỉ công chứng ủy quyền thôi (đỡ tốn $).
Dự là sử dụng em nó khoảng 2-3 năm rồi ly dị (em hk tỉnh, có nhà HN nhưng chỉ tạm trú). Như vậy có phức tạp lắm về chuyện bị củ hành khi đi lại không (đăng kiểm, va chạm ......)
Và cứ mỗi 6 tháng cần làm những gì, độ phức tạp?
Em chưa mua xe oto lần 2.
Cảm ơn các cụ.

Chú gà trống

Xe buýt
Các cụ thông cho em chút ah.
Em góp dc ít muốn làm con Morning SLX chạy quanh HN (biển 4s HN) nhưng chỉ công chứng ủy quyền thôi (đỡ tốn $).
Dự là sử dụng em nó khoảng 2-3 năm rồi ly dị (em hk tỉnh, có nhà HN nhưng chỉ tạm trú). Như vậy có phức tạp lắm về chuyện bị củ hành khi đi lại không (đăng kiểm, va chạm ......)
Và cứ mỗi 6 tháng cần làm những gì, độ phức tạp?
Em chưa mua xe oto lần 2.
Cảm ơn các cụ.
Không bị củ hành đâu cụ ạ.
Cụ cần tư vấn chi tiết gì thì call e tư vấn cho 0936366613

kingkobra

Xe máy
Cảm ơn cụ, sẽ có lúc phiền cụ giúp ah.

Chú gà trống

Xe buýt
sao lại lấy 10% thuế thu nhập cá nhân x với giá trị xe cụ nhỉ? em ko hiểu chỗ này lắm?
Tài sản thuộc dạng phát sinh đột biến kiểu cho tặng, trúng thưởng trị giá trên 10 triệu thì sẽ nộp thuế thu nhập cá nhân.
Ví dụ cụ đc cho tặng hoặc trúng thưởng xe trị giá 500tr. Thì thuế thu nhập cá nhân tính = 10% x (500tr -10tr) = 49tr.

Chú gà trống

Xe buýt
Nó nói vớ vẩn đấy
Như nào là vớ vẩn thế cụ? Em biết thì e chia sẻ với các cụ khác cụ không thích nghe thì thôi. Bản thân cụ chẳng biết gì còn phán xét hàm hồ.

Africa

[Tịch thu bằng lái]
Như nào là vớ vẩn thế cụ? Em biết thì e chia sẻ với các cụ khác cụ không thích nghe thì thôi. Bản thân cụ chẳng biết gì còn phán xét hàm hồ.
Cho tặng có thuế thu nhập cá nhân, thuế trươc bạ sang tên 2%. Trong khi mua bán chỉ có 2% thuế. Cụ xem vô lý không.
Như cụ nói có ai ngu gì mà cho tặng

Chú gà trống

Xe buýt
Cho tặng có thuế thu nhập cá nhân, thuế trươc bạ sang tên 2%. Trong khi mua bán chỉ có 2% thuế. Cụ xem vô lý không.
Như cụ nói có ai ngu gì mà cho tặng
Thế cụ ra mà cãi nhau với chi cục thuế. Cụ vặc nhau với em làm gì.
Nhà nước ngta thu như thế chứ lỗi tại e đâu? Các trường hợp thuế hết như nào thì e báo các cụ như thế thôi chứ cụ đi hỏi mọi người xem em nói sai không mà cụ bảo "NÓ NÓI VỚ VẨN ĐẤY"???
Bố mẹ cho con ô tô hoặc khai nhận thừa kế đều phải nộp thuế thu nhập cá nhân 10% hết. Ô tô khác với bất động sản nhiều cụ không biết về việc này e chia sẻ trên tinh thần otofun chứ em được cái gì đâu cụ?

Chú gà trống

Xe buýt
Cụ quất vào còm của em làm gì. Thôi next đi
Cụ "tỏ vẻ hiểu biết và ăn nói văn hoá" kiểu này à?
Cụ tự dưng ở đâu nhảy vào bảo em là "NÓ NÓI VỚ VẨN ĐẤY"
Giờ e hỏi thì cụ lại nói next đi.
Chả hiểu cụ thuộc kiểu người gì nữa? Cụ thích chém gió thì vào góc quán cafe otofun mà chém. Ở đây toàn ng có việc cần hỏi biết thì nói k biết thì thôi. Đâu ra nhảy vào nói luyên thuyên.

lamour

Xe hơi
Làm 1 cái thì cứ nhờ dv cho nhanh @@

Ct.Thang

Xe tăng
Không bị củ hành đâu cụ ạ.
Cụ cần tư vấn chi tiết gì thì call e tư vấn cho 0936366613
Em muốn sang tên xe từ tỉnh (MNam) về Hà nội, vấn đề xe này xưa biển Hà Nội bán về tỉnh đã sang tên. H có mất phí biển Hà nội 20 củ ko cụ?

Chú gà trống

Xe buýt
Em muốn sang tên xe từ tỉnh (MNam) về Hà nội, vấn đề xe này xưa biển Hà Nội bán về tỉnh đã sang tên. H có mất phí biển Hà nội 20 củ ko cụ?
Không mất 20 củ tiền biển đâu cụ ơi. Xe từng đăng ký biển hà nội - hcm khi sang tên di chuyển về biển hà nội mất 150k tiền biển thôi cụ ạ

Ct.Thang

Xe tăng
Không mất 20 củ tiền biển đâu cụ ơi. Xe từng đăng ký biển hà nội - hcm khi sang tên di chuyển về biển hà nội mất 150k tiền biển thôi cụ ạ
Đúng ko cụ? Hồ sơ họ còn lưu hả cụ? Xưa biển Hà Nội 4 số, h đang Gia Lai biển 5 số. H về lại Hn thì biển 5 số cụ nhỉ?

cha biet chi

Xe điện
các bác cho em hổ về xe máy sang tên khác tỉnh thế nào ạ.chi từng mục ra sao ạ

Chú gà trống

Xe buýt
Đúng ko cụ? Hồ sơ họ còn lưu hả cụ? Xưa biển Hà Nội 4 số, h đang Gia Lai biển 5 số. H về lại Hn thì biển 5 số cụ nhỉ?
Vâng ạ. Về hn thì biển 5 số cụ ạ.
Trong tập hồ sơ gốc cụ rút và dữ liệu chiếc xe đó trong hệ thống đều lưu từng lần đăng ký cụ ạ.

Mr.Cayowl

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi ca này với ạ
Em đang ở SG, có người quen bán gấp xe để đi nước ngoài, em muốn mua xe đó cho người nhà ngoài HN.
Vấn đề ở chỗ ng nhà em không sắp xếp vào SG ngay được để làm giấy tờ mua bán tại phòng công chứng. Giờ em làm hợp đồng mua bán tên em, đi cùng chủ cũ rút hồ sơ. Sau đó 3 tuần nữa ng đó vào, em với ng đó ra phòng công chứng làm hợp đồng bán lại.
Như vậy có phải đóng thuế trước bạ 2 lần không các cụ ơi? Thủ tục khi đem xe đi đăng ký lại ở HN có khác gì với thông thường không?
Cảm ơn các cụ nhiều.

Chú gà trống

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi ca này với ạ
Em đang ở SG, có người quen bán gấp xe để đi nước ngoài, em muốn mua xe đó cho người nhà ngoài HN.
Vấn đề ở chỗ ng nhà em không sắp xếp vào SG ngay được để làm giấy tờ mua bán tại phòng công chứng. Giờ em làm hợp đồng mua bán tên em, đi cùng chủ cũ rút hồ sơ. Sau đó 3 tuần nữa ng đó vào, em với ng đó ra phòng công chứng làm hợp đồng bán lại.
Như vậy có phải đóng thuế trước bạ 2 lần không các cụ ơi? Thủ tục khi đem xe đi đăng ký lại ở HN có khác gì với thông thường không?
Cảm ơn các cụ nhiều.
Cụ rút hồ sơ xong thì bảo ng nhà vào ký công chứng nối sang tên bình thường ạ.
Nếu người nhà bận không bay vào được thì cụ rút hồ sơ xong có thể thuê dịch vụ làm công chứng + sang tên ngoài HN cho gọn.
thủ tục đăng ký lại tại hn không khác gì xe thông thường. Có điều nếu là xe nhập khẩu thì cần giám định thêm tờ khai nguồn gốc nhập khẩu. Khi cụ cà số khung số máy rút hồ sơ nhớ lưu ý cà thêm bản nữa để dùng đăng ký ngoài HN 1 thể.
Nếu cụ rút hồ sơ xong mà người nhà cụ bận không vào được cần dịch vụ thì ới em nhé 0966000633 :D