[Luật] Thủ tục sang tên đổi chủ?

Djoker

Xe hơi
Các cụ cho e hỏi biển SG bây giờ chuyển về HN có mất thêm tiền biển không ạ

Cuongbazoka

Xe buýt
Bên em chuyên cung cấp DV check xe, thẩm định xe cũ, sang tên đổi chủ, công chứng ô tô, Cuongbazoka 0969806186
Bên em cung cấp dịch vụ tra cứu biển số, lịch sử xe 24/7.
Bên em chuyên hỗ trợ đăng kiểm các trường hợp khó, bị lỗi, đã bị đưa vào cảnh báo Black list, sai lốp, độ đẽo các loại.
Em hỗ trợ bốc biển đẹp, VIP, biển siêu VIP, các cụ có nhu cầu ới em!

Mưa và Nắng

Xe máy
Em đi mua xe thấy sâu bảo đăng ký biển hộ kinh doanh cá thể mất 500K, cụ nào rõ vụ này ko ah.

Le_Thangga

Đi bộ
- Dùng toàn bộ hồ sơ thay đổi tên công ty ABC đó để làm thủ tục chuyển đổi tên nhé !
AKAY QUÁ CÁC CỤ Ạ
HÔM QUA EM DÙNG TOÀN BỘ HỒ SƠ THAY ĐỔI TÊN CÔNG TY "ABC.LTD " THÀNH CÔNG TY " TNHH ABC" XUỐNG PHÒNG CẢNH SÁT GIAO THÔNG TỈNH.

CÁC CHÚ ĐUỔI VỀ VÌ THIẾU GIẤY NỘP LỆ PHÍ TRƯỚC BẠ ( THUỘC DIỆN MIỄN THUẾ) Ở CẤP HUYỆN.

VỀ HUYỆN CÁN BỘ THUẾ NÓI CHƯA GẶP TRƯỜNG HỢP NÀY BAO GIỜ. ( THỰC CHẤT VỤ VIỆC LÀ: CHỈ THAY ĐỔI TÊN DOANH NGHIỆP MÀ KHÔNG ĐỔI TÊN CHỦ SỞ HỮU, MÃ SỐ THUẾ, ĐỊA CHỈ... VẪN GIỮ NGUYÊN)

- TRONG KHI LUẬT DOANH NGHIỆP 2014 NẾU RẤT RÕ RÀNG VỀ LOẠI HÌNH DOANH NGHIỆP., ĐIỀU 18 NGHỊ ĐỊ 45/2011/NĐ-CP CŨNG GHI RÕ TRƯỜNG HỢP MIỄN THUẾ TRƯỚC BẠ....

+ VẬY MÀ CÁC CÁN BỘ HỎI CÂU NGU VÃI CHÀY: TẠI SAO LẠI ĐỔI TÊN DOANH NGHIỆP, VÀ CHƯA GẶP TRƯỜNG HỢP NÀY BAO GIỜ,,, ĐỂ LẠI GIẤY CHỨNG NHẬN ĐĂNG KÝ MỚI VÀ CŨ ĐỂ MAI HỌ GỬI LÊN CẤP TRÊN HƯỚNG DẪN

ÔI CÁI ĐỊNH MỆNH, ĐÚNG LÀ HÀNH LÀ CHÍNH.

XL ADMIN VS MOD EM BỨC XÚC QUÁ

Cuongbazoka

Xe buýt
AKAY QUÁ CÁC CỤ Ạ
HÔM QUA EM DÙNG TOÀN BỘ HỒ SƠ THAY ĐỔI TÊN CÔNG TY "ABC.LTD " THÀNH CÔNG TY " TNHH ABC" XUỐNG PHÒNG CẢNH SÁT GIAO THÔNG TỈNH.

CÁC CHÚ ĐUỔI VỀ VÌ THIẾU GIẤY NỘP LỆ PHÍ TRƯỚC BẠ ( THUỘC DIỆN MIỄN THUẾ) Ở CẤP HUYỆN.

VỀ HUYỆN CÁN BỘ THUẾ NÓI CHƯA GẶP TRƯỜNG HỢP NÀY BAO GIỜ. ( THỰC CHẤT VỤ VIỆC LÀ: CHỈ THAY ĐỔI TÊN DOANH NGHIỆP MÀ KHÔNG ĐỔI TÊN CHỦ SỞ HỮU, MÃ SỐ THUẾ, ĐỊA CHỈ... VẪN GIỮ NGUYÊN)

- TRONG KHI LUẬT DOANH NGHIỆP 2014 NẾU RẤT RÕ RÀNG VỀ LOẠI HÌNH DOANH NGHIỆP., ĐIỀU 18 NGHỊ ĐỊ 45/2011/NĐ-CP CŨNG GHI RÕ TRƯỜNG HỢP MIỄN THUẾ TRƯỚC BẠ....

+ VẬY MÀ CÁC CÁN BỘ HỎI CÂU NGU VÃI CHÀY: TẠI SAO LẠI ĐỔI TÊN DOANH NGHIỆP, VÀ CHƯA GẶP TRƯỜNG HỢP NÀY BAO GIỜ,,, ĐỂ LẠI GIẤY CHỨNG NHẬN ĐĂNG KÝ MỚI VÀ CŨ ĐỂ MAI HỌ GỬI LÊN CẤP TRÊN HƯỚNG DẪN

Cụ bị hành roài, bọn em làm dịch vụ vừa phải có quan hệ vừa phải có bôi trơn mới nhanh được cụ ợ

Thành Luân 88

Xe đạp
các cụ cho e hỏi mua xe cũ thì còn mất 20tr tiền ra biển nữa ko ạ

Cuongbazoka

Xe buýt
các cụ cho e hỏi mua xe cũ thì còn mất 20tr tiền ra biển nữa ko ạ
Bác hỏi chung chung vậy, xe bác nếu đã từng đăng kí ở HN hoặc TPHCM thì bác ko mất, còn nếu xe bác là xe tỉnh chưa từng đk ở 2 TP trên thì bác mất 20 tr tiền biển

otoonhaem

Đi bộ
Sau khi em mua lại xe thì giá trị xe được tính thế nào hả các cụ? Em vẫn phải nộp thuế khoản 12% đó à?

Cuongbazoka

Xe buýt
Sau khi em mua lại xe thì giá trị xe được tính thế nào hả các cụ? Em vẫn phải nộp thuế khoản 12% đó à?
Thuế trước bạ có công thức sẵn cụ ơi, tùy xem xe cụ là xe gì, SX năm bao nhiêu. Giá trị xe của cụ có barrem, Giá trị xe sẽ được tính theo hợp đồng nếu giá trị trên hợp đồng lớn hơn trên barem. Nếu giá trị xe trên hợp đồng nhỏ hơn barem thì tính theo trên barem để tính thuế

giangbinh

Xe tải
AKAY QUÁ CÁC CỤ Ạ

- Nói chung cụ đã bị Thuế nó cho ăn nguyên Cái HÀNH vào mặt rồi !!

Các cụ cho Em hỏi, xe biển HN, rút HS về tỉnh, rồi lại chuyển về HN thì vẫn giữ biển số cũ hay là biển số theo hiện tại ạ?
- Đổi biển mới nếu cụ biết !! còn cụ k biết thì sẽ bị lấy biển cũ >> Bởi thế mới có dịch vụ :))

giangbinh

Xe tải
Giá trị xe cũ sẽ tính theo giá barem nhân với tỉ giá khấu hao nhân với 2% = số tiền cụ đóng !!!

ĐẶTVÉ.vn

Xe hơi
Tầng 2 tòa nhà Charvit Tower - 117 Trần Duy Hưng
Website
datve.vn
- Nói chung cụ đã bị Thuế nó cho ăn nguyên Cái HÀNH vào mặt rồi !!

- Đổi biển mới nếu cụ biết !! còn cụ k biết thì sẽ bị lấy biển cũ >> Bởi thế mới có dịch vụ :))
Vậy còn mất thêm 20 củ tiền biển nữa ko Cụ?