[Luật] Thủ tục sang tên đổi chủ?

fourcake

[Tịch thu bằng lái]
Cái này cụ cưa qua Trung gian và check giá hợp lý cho nhanh, mình đi không quen cửa nào cũng làm luật thì còn tốn hơn ạ

fourcake

[Tịch thu bằng lái]
Tôi nghe nói người bán phải nộp thuế thu nhập, không biết có đúng không?
Qua hợp đồng công chứng rồi là xong bên bán cụ ạ, chước bạ thì bên mua đi nộp sang tên hoặc tùy thỏa thuận, ko có thuế thu nhập đâu ạ

Cuongbazoka

Xe buýt
Bên em hỗ trợ dịch vụ sang tên đổi chủ xe ô tô, xe máy. Nếu cụ nào cần sang tên từ A-Z nhanh chóng mà ngại đi làm alo em. Cuongbazoka 0969806186

Banhbaonho2105

Xe hơi
Website
quatmitsubishi.com
cái này mình đã từng làm , minh cũng mua xe rồi sang tên đổi chủ. Thủ tục lằng nhằng hơn những gì thông báo luôn. Xe của t lại sang tên khác tỉnh thành phố nữa nên càng phức tạp. Bạn cần xin các mẫu cần về sang tên đổi chủ tại công an nơi bạn ở ( Cái này có người quên thì tiện hơn)
1 cần viết giấy mua bán xe với người bán cho bạn
2. Xin xác nhận của địa phương người bán
3. xin thêm bản sao chứng minh thư nhân dân của người mua xe
4. Điền đầy đủ vào giấy khai sang tên theo mẫu va nhớ là xin trước hết chữ ký của người bán
5. Mang giấy tờ mua bán cho tặng kèm, cùng bản sao chúng minh thư của người bán và giất tờ xe đến xin rút hồ sơ nơi người bán đăng ký( Minh mua xe biển Hà Nội nên bị ép hơn nộp 300k). Tại đây họ cho tờ khai sang tên, khai báo thông tin xe hoac bạn đã xin trước và điền rồi nhận giấy hẹn. Mình bị đợi những 30 ngày, có nơi nhanh hơn.
6 Rút hồ sơ gốc và đăng ký tại nơi bạn ở nữa thôi. Giờ rất đơn giản bấm biển là xog
Thủ tục hành là chính và lằng nhằng. may mà mình được bạn giúp đỡ nên đã xong.
Chúc bạn thành công( p/s: của mình là sang tên đổi chủ khác tỉnh thành phố nhé, nếu cùng thì đơn giản hơn )

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
cái này mình đã từng làm , minh cũng mua xe rồi sang tên đổi chủ. Thủ tục lằng nhằng hơn những gì thông báo luôn. Xe của t lại sang tên khác tỉnh thành phố nữa nên càng phức tạp. Bạn cần xin các mẫu cần về sang tên đổi chủ tại công an nơi bạn ở ( Cái này có người quên thì tiện hơn)
1 cần viết giấy mua bán xe với người bán cho bạn
2. Xin xác nhận của địa phương người bán
3. xin thêm bản sao chứng minh thư nhân dân của người mua xe
4. Điền đầy đủ vào giấy khai sang tên theo mẫu va nhớ là xin trước hết chữ ký của người bán
5. Mang giấy tờ mua bán cho tặng kèm, cùng bản sao chúng minh thư của người bán và giất tờ xe đến xin rút hồ sơ nơi người bán đăng ký( Minh mua xe biển Hà Nội nên bị ép hơn nộp 300k). Tại đây họ cho tờ khai sang tên, khai báo thông tin xe hoac bạn đã xin trước và điền rồi nhận giấy hẹn. Mình bị đợi những 30 ngày, có nơi nhanh hơn.
6 Rút hồ sơ gốc và đăng ký tại nơi bạn ở nữa thôi. Giờ rất đơn giản bấm biển là xog
Thủ tục hành là chính và lằng nhằng. may mà mình được bạn giúp đỡ nên đã xong.
Chúc bạn thành công( p/s: của mình là sang tên đổi chủ khác tỉnh thành phố nhé, nếu cùng thì đơn giản hơn )
Đúng roài cụ ạ

đii bộ

[Tịch thu bằng lái]
thủ tục sang tên của bác nè

* Thông thường (ngầm định) người mua phải trả thuế trước bạ, nhưng bác có thể thỏa thuận với người bán nếu bác là "gà" thì nó khuyến mãi trước bạ luôn cho bác đới.
hehehehe sắp có mông đau đi rửa roài

KS.HOANGHOA

Đi bộ
Mình không có thời gian mà đi làm cái thủ tục náy nữa không biết có bị mấy bác giao thông dòm không