[Luật] Thủ tục sang tên đổi chủ?

TranThiBich

Xe tăng
Sau khi lấy quyết định bán xe, hoá đơn đỏ của cty bán xe thì trong thời gian bao lâu thì phải sang tên đổi chủ ạ ? Trong truờng hợp quyết định bán xe và hoá đơn mang tên em rồi mà em muốn bán lại cho một người khác thì phải làm thế nào ạ ?
trước là 30 ngày giờ CA gia hạn 37 ngày kể từ ngày xuất hóa đơn GTGT cụ ạ,còn trong TH cụ muốn bán cho người khác thì cụ làm mua bán công chứng cho ngưới tiếp theo cụ nhé

h0ng

Xe hơi
Đặt viên gạch để nghiên cứu :D

Phú Bin

Xe hơi
bác nào cho e hỏi với...
e ở quận Hoàn kiếm mới mua 1 xe lib không chính chủ
đã làm thủ tục đăng kí sang tên tại phường r...đóng thuế thì ra 855 Hồng Hà r
vậy e còn phải xác minh xe xem có phải xe ăn cắp ăn trộm ở đâu ạ
bác nào rành chỉ e với

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
nộp thuế rồi thì cầm đăng ký.hộ khẩu chứng minh.biên lai nộp ngân sách tờ khai thông tư 12 có dấu công an hộ tịch ...lái xe ra công an cấp biển xe máy ngay chân cầu chương dương hình dư 90 trần nhật duật để thi triển tiếp
bác nào cho e hỏi với...
e ở quận Hoàn kiếm mới mua 1 xe lib không chính chủ
đã làm thủ tục đăng kí sang tên tại phường r...đóng thuế thì ra 855 Hồng Hà r
vậy e còn phải xác minh xe xem có phải xe ăn cắp ăn trộm ở đâu ạ
bác nào rành chỉ e với

Phú Bin

Xe hơi
ở đấy người ta xác mih luôn hả bác ? chả là hnay e lượn r đấy 2 lần toàn bị các bác ý làm khó chả biết đg nào mà lần hic

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
bác đã cùng chúng cháu hành quân chưa ạ....nếu chưa thì thử thử rồi mà không được thì cho nhà em hộp sữa:)
ở đấy người ta xác mih luôn hả bác ? chả là hnay e lượn r đấy 2 lần toàn bị các bác ý làm khó chả biết đg nào mà lần hic

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
Sau khi lấy quyết định bán xe, hoá đơn đỏ của cty bán xe thì trong thời gian bao lâu thì phải sang tên đổi chủ ạ ? Trong truờng hợp quyết định bán xe và hoá đơn mang tên em rồi mà em muốn bán lại cho một người khác thì phải làm thế nào ạ ?
Sau 30 ngày cụ ah . còn cụ bán cho người khác thì làm mua bán công chứng qua hóa đơn cho người mua . Chuẩn bị hóa đơn GTGT , quyết định của công ty, CMND sổ hộ khẩu tên cụ ( nếu khách yêu cầu thêm cả vợ cũng đc) và chứng minh nhân dân của người mua , đăng ký đăng kiểm xe là đi công chứng được. có thể gọi dịch vụ làm luôn cũng đc thì ko mất công ra phòng công chứng cụ ah

Echdo

Xe tải
Sau 30 ngày cụ ah . còn cụ bán cho người khác thì làm mua bán công chứng qua hóa đơn cho người mua . Chuẩn bị hóa đơn GTGT , quyết định của công ty, CMND sổ hộ khẩu tên cụ ( nếu khách yêu cầu thêm cả vợ cũng đc) và chứng minh nhân dân của người mua , đăng ký đăng kiểm xe là đi công chứng được. có thể gọi dịch vụ làm luôn cũng đc thì ko mất công ra phòng công chứng cụ ah
Cụ nào cầm hóa đơn quá 30 ngày , chưa đăng ký rồi bán cho người khác thì có bị phạt không mợ nhỉ?

anhnh80

Xe hơi
Em cũng hơi quan tâm đến cái này. Nhưng đọc hơn 400 trang thì chắc là loạn.

acmilanvn

Xe đạp
Em đang cần sang tên con xe của em, tuy nhiên đọc hết 400++ pages thế này thì chắc đai mất. Em Mô tả qua trươngf hợp của em, các cụ bấm độn nhanh cho em phát xem thủ tục dư lào và tổng xỉ vả em thiệt hai bao nhiêu !! Em cảm ơn các bác nhiều!!!
- Xe của em là Huyndai Getz đời 2008. mua lại qua đời chủ đầu, có HĐ ủy quyền công chứng cho em đi lại, cho , tặng , bán...trong vòng 10 năm, có bản photcopy hộ khẩu và CMND của bên bán. Em có ra hỏi phòng tiếp nhận đăng ký xe thì họ nói phải làm lại HĐ mua bán, em bán cho vợ cả nhà em rồi vào tên vợ cả nhà em trong đăng ký mới.

- Vậy với giấy tờ em có trong tay thì khi ra công chứng em làm lại HĐ mua bán cho vợ em thì có phức tạp gì không? chi phí tầm bao nhiêu ??
- Như con xe của em ( Getz đời 2008) thì thuế khoảng nhiêu ạ??

Em đàn cần tư vấn gấp, em cám ơn các bác nhiều!!!

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
thuế tầm 2 củ
phải hủy ủy quyền làm thành hợp đồng sang tên cụ hoặc cụ đứng ủy quyền bán cho vợ cụ
Em đang cần sang tên con xe của em, tuy nhiên đọc hết 400++ pages thế này thì chắc đai mất. Em Mô tả qua trươngf hợp của em, các cụ bấm độn nhanh cho em phát xem thủ tục dư lào và tổng xỉ vả em thiệt hai bao nhiêu !! Em cảm ơn các bác nhiều!!!
- Xe của em là Huyndai Getz đời 2008. mua lại qua đời chủ đầu, có HĐ ủy quyền công chứng cho em đi lại, cho , tặng , bán...trong vòng 10 năm, có bản photcopy hộ khẩu và CMND của bên bán. Em có ra hỏi phòng tiếp nhận đăng ký xe thì họ nói phải làm lại HĐ mua bán, em bán cho vợ cả nhà em rồi vào tên vợ cả nhà em trong đăng ký mới.

- Vậy với giấy tờ em có trong tay thì khi ra công chứng em làm lại HĐ mua bán cho vợ em thì có phức tạp gì không? chi phí tầm bao nhiêu ??

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn

Bình thường thì phí công chứng dịch vụ là 1 triệu . Nếu bác ra phòng công chứng thì 700k . mang theo CMND ,sổ hộ khẩu gốc , HĐ ủy quyền gốc nhé , đăng ký đăngt kiểm gốc. Thường thì ra phòng CC từ chồng sang vợ thì cụ nên lựa VP CC tư nhân làm nhé vì HN ít phòng công chứng ( nhất là CC nhà nước ) nó công chứng từ vk sang ck hoặc ngược lại lắm
Lệ phí trc bạ là
getz nhập khẩu 1.1 5 chỗ = khoảng 1 triệu
xe 1.3 AT 2.040.000
1.3 MT = 1920.000
1.4 = 2250.000
1.6 MT = 2.100.000
1.6 At = 2.280.000
Tuùy theo số loại của bác là xe gì nhé
Cộng vs tiền sang tên chuyển chủ cà số khung số máy nữa là ok .
chúc cụ sớm sang tên vợ 2 đc thuận lợi

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
Cụ nào cầm hóa đơn quá 30 ngày , chưa đăng ký rồi bán cho người khác thì có bị phạt không mợ nhỉ?
Ko bị phạt cụ ah . chỉ phạt nếu hợp đồng hóa đơn quá 30 là hợp đồng hoặc hóa đơn cuối cùng của người chủ cuối cùng sang tên thôi . còn các bản nối khác thì thoải mái để 1 năm 2 năm hay nhiều hơn nữa cũng ko vấn đề gì cụ ah

TranThiBich

Xe tăng
thuế tầm 2 củ
phải hủy ủy quyền làm thành hợp đồng sang tên cụ hoặc cụ đứng ủy quyền bán cho vợ cụ
đơn giản mà cụ làm mua bán nối cho vợ cụ đi đăng ký là ổn, khi công chứng mang tất cả giấy tờ gốc liên quan đến xe, ủy quyền gốc và CMT và SHK của 2 vợ chồng(cụ nên thảo giá bán là 80- 90 triệu để thấp hơn barem vì thuế xe này lanh quanh khoảng 2tr) đăng ký rất đơn giản thôi chúc cụ đăng ký suôn sẻ

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
Hôm trước nhà em làm một trường hợp ofer ủy quyền lỗi 2 lần cơ mà bị mấy lỗi sau
- không ký nháy đủ
- phông chữ các trang không giống nhau
- không đánh số trang các trang
nên an toàn thì hủy làm cái mời cho lành...chi phí như nhau :))
đơn giản mà cụ làm mua bán nối cho vợ cụ đi đăng ký là ổn, khi công chứng mang tất cả giấy tờ gốc liên quan đến xe, ủy quyền gốc và CMT và SHK của 2 vợ chồng(cụ nên thảo giá bán là 80- 90 triệu để thấp hơn barem vì thuế xe này lanh quanh khoảng 2tr) đăng ký rất đơn giản thôi chúc cụ đăng ký suôn sẻ

Xế Độp

Xe điện
Cách đây mấy năm em có mua lại con xe máy biển số 30H - 7201 chỉ nhớ địa chỉ ở Phúc Tân; Vừa rồi thằng cu em đi cất đăng ký trong ví bị rơi mất giấy tờ, bây giờ em phải làm thế nào để đăng ký lại đây các cụ, có cụ nào giúp em vụ này không

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
Cách đây mấy năm em có mua lại con xe máy biển số 30H - 7201 chỉ nhớ địa chỉ ở Phúc Tân; Vừa rồi thằng cu em đi cất đăng ký trong ví bị rơi mất giấy tờ, bây giờ em phải làm thế nào để đăng ký lại đây các cụ, có cụ nào giúp em vụ này không
cần gì.thì gọi em

TranThiBich

Xe tăng
Hôm trước nhà em làm một trường hợp ofer ủy quyền lỗi 2 lần cơ mà bị mấy lỗi sau
- không ký nháy đủ
- phông chữ các trang không giống nhau
- không đánh số trang các trang
nên an toàn thì hủy làm cái mời cho lành...chi phí như nhau :))
nhưng nếu hợp đồng ủy quyền không mắc lỗi đấy là vẫn sang tên ngon lành đúng không cụ Kieninnova@-)