[Luật] Thủ tục sang tên đổi chủ?

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Vâng em hiểu rồi. Nhưng còn vụ hóa đơn và hợp đồng thanh lý thì thế nào ạ. Em ở TH mà ra HN chờ rút được bộ hồ sơ gốc chắc mất mấy ngày. Có lẽ cứ chờ đến 15/4 xem thế nào. Nếu không em nhờ cụ làm trọn gói cho em nhé

supertramp81

Xe hơi
Các cụ cho e hỏi 1 vấn đề mà e đọc trên box k thấy cụ nào hỏi trường hợp như e. E xin hỏi các cụ là. Xe e đứng tên công ty A, công ty A bán lại cho salon B chuyên kinh doanh xe cũ, nay salon B bán lại cho e. E co hỏi khi e sang tên đổi chủ thì B cung cấp được biên bản thanh lý tài sản cua công ty A và hợp đồng cũng như hóa đơn mua bán giữa A và B không? Thi salon B trả lời e rằng. Sẽ cam kết hỗ trợ e rút hồ sơ, "phí rút 4triệu" và chỉ cần hồ sơ gốc kèm theo hóa đơn của salon B xuất bán cho e là sang tên đổi chủ được, e nghi la phải có giấy tờ nào đó của bên A chứ ạ? E ở Ninh Bình, e mua xe của 1 salon trên Hà Nội. Vậy e mong bác nào biết về thủ tục giống trường hợp của e thi giúp e khai sáng với ạ. E xin cảm ơn các cụ trước ạ.

bonamkhanh

Xe tải
Trường hợp của em giống cụ nhưng khác là trong cùng tỉnh thôi khi đi nộp thuế và làm thủ tục bên công an vẫn cần hợp đồng mua bán, quyết định bán xe, bản sao hóa đơn của A sang B ạ

supertramp81

Xe hơi
Vậy không cần biên bản thanh lý tài sản của A hả cụ? E nhớ có lần e đoc đươc thông tin rằng với những công ty mua bán xe khi họ bán cho mình thì chỉ cần hóa đơn của B xuất cho mình và hợp đồng mua bán giữa mình và B thui ạ. Nhưng đoc trong luật thì e cũng không tìm.thấy trường hợp như e nêu. Nhưng em nghĩ trên này chắc nhìu cụ đã gặp và bít thủ tục nên mong các cụ tư vấn cho e cung như những ai chưa rõ thủ tục được biết ạ. Tiện đây e xin hỏi có cụ nào làm dịch vụ này trọn gói ở Ninh Bình không ạ.

hongson81us

Xe đạp
Em đang gặp phải trường hợp này :
Em có Hộ Khẩu ở Quận Đống Đa, Hà Nội nhưng sống ở Sài Gòn, nên năm 2012 có mua V2 ở đây. Bây giờ thấy thủ tục đơn giản nên định đăng ký sang tên cho V2 tại Hà Nội. Nhưng em không muốn mang xe ra Hà Nội. Vậy có cụ nào giúp Em vụ này được không, chi phí hết bao nhiêu các cụ báo em luôn nhé. E sẽ mang toàn bộ hồ sơ gốc,HĐMB, phiếu khai di chuyển xe ra Hà Nội đưa cho các cụ ...nói chung là đủ hết giấy tờ? Vậy có cụ nào giúp em được không thế

bonamkhanh

Xe tải
Vậy không cần biên bản thanh lý tài sản của A hả cụ? E nhớ có lần e đoc đươc thông tin rằng với những công ty mua bán xe khi họ bán cho mình thì chỉ cần hóa đơn của B xuất cho mình và hợp đồng mua bán giữa mình và B thui ạ. Nhưng đoc trong luật thì e cũng không tìm.thấy trường hợp như e nêu. Nhưng em nghĩ trên này chắc nhìu cụ đã gặp và bít thủ tục nên mong các cụ tư vấn cho e cung như những ai chưa rõ thủ tục được biết ạ. Tiện đây e xin hỏi có cụ nào làm dịch vụ này trọn gói ở Ninh Bình không ạ.
Trường hợp của em ra thuế thì thuế yêu cầu hợp đồng mua bán,quyết định bán xe hóa đơn của từng lần bán. Ra công an để sang tên thì họ lấy hợp đồng mua bán của chủ đầu tiên trên đăng ký cho chủ thứ 2 còn các chủ tiếp theo thì chỉ cần quyết định bán xe,hóa đơn bán của chủ cuối cùng cho mình,giấy nộp tiền thuế trước bạ, hồ sơ tự quản.

Jackichun

Xe hơi
Em có V2 là vios 2007, UQCC tên em
Bây giờ em muốn sang tên cho em, hoặc là cho vợ em
Xe em biển 4 số HN, em ở Thanh Trì.
Có cụ nào chi tiết giúp em với: tổng thiệt hại là bao nhiêu? (em muốn nhờ dịch vụ nhanh gọn, chắc em thu xếp được 1 ngày thôi ạ, sđt: 0914 309 368)

kieninnova.vn

Xe điện
Website
www.dichvudanganh.net
Em có V2 là vios 2007, UQCC tên em
Bây giờ em muốn sang tên cho em, hoặc là cho vợ em
Xe em biển 4 số HN, em ở Thanh Trì.
Có cụ nào chi tiết giúp em với: tổng thiệt hại là bao nhiêu? (em muốn nhờ dịch vụ nhanh gọn, chắc em thu xếp được 1 ngày thôi ạ, sđt: 0914 309 368)
em gọi cho bác roài nhá

kieninnova.vn

Xe điện
Website
www.dichvudanganh.net
Các cụ cho e hỏi 1 vấn đề mà e đọc trên box k thấy cụ nào hỏi trường hợp như e. E xin hỏi các cụ là. Xe e đứng tên công ty A, công ty A bán lại cho salon B chuyên kinh doanh xe cũ, nay salon B bán lại cho e. E co hỏi khi e sang tên đổi chủ thì B cung cấp được biên bản thanh lý tài sản cua công ty A và hợp đồng cũng như hóa đơn mua bán giữa A và B không? Thi salon B trả lời e rằng. Sẽ cam kết hỗ trợ e rút hồ sơ, "phí rút 4triệu" và chỉ cần hồ sơ gốc kèm theo hóa đơn của salon B xuất bán cho e là sang tên đổi chủ được, e nghi la phải có giấy tờ nào đó của bên A chứ ạ? E ở Ninh Bình, e mua xe của 1 salon trên Hà Nội. Vậy e mong bác nào biết về thủ tục giống trường hợp của e thi giúp e khai sáng với ạ. E xin cảm ơn các cụ trước ạ.
Salon cần trả cụ
1.HDDMBCC giữa A và B kèm biên bản thống nhất của HĐQT cty A về việc thanh lý xe...Hóa Đơn GTGT cùng đăng ký kinh doanh sao y
2.Hoàn toàn tương tự HĐMB giữa CTY B với cụ có công chứng cùng hóa đơn và sao y kinh doanh
3.Hồ sơ gốc rút ở công an về

Love_Hifi

Xe hơi
Cụ becchi tư vấn luôn trọn gói cho em vụ này nhé vì em không có nhiều time, xe em i30 đời 2009 mua của bạn nên chưa làm HĐ mua bán, thủ tục cần những gì và chi phí như nào cụ báo em với nhé.

kieninnova.vn

Xe điện
Website
www.dichvudanganh.net
Cụ becchi tư vấn luôn trọn gói cho em vụ này nhé vì em không có nhiều time, xe em i30 đời 2009 mua của bạn nên chưa làm HĐ mua bán, thủ tục cần những gì và chi phí như nào cụ báo em với nhé.
cụ ghé thớt tư vấn free của em khá chi tiết đới ạ

supertramp81

Xe hơi
E cảm ơn cụ BECHI. Cùng các cụ đã nhiệt tình tư vấn, e cũng có hỏi salon B như cụ nói nhưng họ nói chỉ cần hóa đơn của bên họ va hợp đồng mua bán giữa mình va họ, cùng bộ hồ sơ gốc là được, e cũng đã nghe họ và chỉ lấy có những giấy tờ ấy. Hic. Không lẽ giờ không sang tên dược

bonamkhanh

Xe tải
Cụ mua ở salon nào thì bắt nó hỗ trợ nó bảo không cần thì bắt nó đi làm không cụ cứ làm ầm lên ạ

kieninnova.vn

Xe điện
Website
www.dichvudanganh.net
E cảm ơn cụ BECHI. Cùng các cụ đã nhiệt tình tư vấn, e cũng có hỏi salon B như cụ nói nhưng họ nói chỉ cần hóa đơn của bên họ va hợp đồng mua bán giữa mình va họ, cùng bộ hồ sơ gốc là được, e cũng đã nghe họ và chỉ lấy có những giấy tờ ấy. Hic. Không lẽ giờ không sang tên dược
không sang được thì cũng không đúng nhưng cơ bản làm với 1 cửa thì nên chuẩn bị thừa còn hơn thiếu tránh đi mất thời gian mà không được việc mà cụ

supertramp81

Xe hơi
Cảm ơn các cụ đã quan tâm. E sẽ thử làm xem thế nào rùi e báo cáo các cụ sau ak.