[Luật] Thủ tục sang tên đổi chủ?

TranThiBich

Xe tăng
Em cũng muốn hỏi giống bác.Bác Hathuloan tư vấn làm dịch vụ thì em phải nộp những chi phí gì ạ?.PM nhé xin cảm ơn ạ!
bác đi sang tên luôn đi trớc ngày 15/04 là không bị phạt 8 củ theo nghị đinh 71 đâu

TranThiBich

Xe tăng
Kụ nên xử lý bằng ủy quyền lại cho bạn hoặc bất kỳ người nào...rồi người đó bán lại cho vợ Kụ thì ổn hơn vì: Người đại diện không được xác lập hoặc thực hiện giao dịch dân sự với chính mình hoặc với người thứ ba mà mình cũng là đại diện của người đó (k5. Đ144 BLDS).
đúng rồi cụ ợ, nên ủy quyền cho bạn hay người nhà cụ rồi lại bán lại cho cụ thì tốt hơn nhơ thế thì bọn công an mới không soi

TranThiBich

Xe tăng
Các cụ cho hỏi là xe đã có UQCC, bây giờ nhờ chủ cũ làm lại hợp đồng mua bán, có nhất thiết phải hủy hợp đồng UQCC ko ạ? Có thể đến một phòng Công chứng khác với phòng công chứng đã làm ủy quyền trước kia để làm hợp đồng mua bán dc ko? Vì em vẫn muốn giữ cái UQCC cho đến khi sang tên chính chủ thành công!
được nếu chủ xe đồng ý ký 2 lần ủy quyền và mua bán cho cụ,

TranThiBich

Xe tăng
[QUOT E=lamde2006;13095680]Các cụ cho em hỏi em mua cái xe trong Sài gòn khi mang ra HÀ NỘI sang tên thì có mất thêm 20 triệu tiền biển không. Có cụ nào biết chỉ giáo em cái. Em đang định láy cái xe của ông anh trong Sài gòn. Thanhks các cụ nhiều![/QUOTE]
có cụ ợ cụ bị mất 20 triệu tiển biển là chắc chắn

kieninnova.vn

Xe điện
Website
www.dichvudanganh.net
[QUOT E=lamde2006;13095680]Các cụ cho em hỏi em mua cái xe trong Sài gòn khi mang ra HÀ NỘI sang tên thì có mất thêm 20 triệu tiền biển không. Có cụ nào biết chỉ giáo em cái. Em đang định láy cái xe của ông anh trong Sài gòn. Thanhks các cụ nhiều!
có cụ ợ cụ bị mất 20 triệu tiển biển là chắc chắn[/QUOTE]

còn tùy tình hình ạ

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
[QUOT E=lamde2006;13095680]Các cụ cho em hỏi em mua cái xe trong Sài gòn khi mang ra HÀ NỘI sang tên thì có mất thêm 20 triệu tiền biển không. Có cụ nào biết chỉ giáo em cái. Em đang định láy cái xe của ông anh trong Sài gòn. Thanhks các cụ nhiều!
có cụ ợ cụ bị mất 20 triệu tiển biển là chắc chắn[/QUOTE]
cụ mua xe thoải mái đi ko mất 20 triệu đâu. biển tỉnh chuyển vê mất 20 triệu. nhưng xe ở Hn hay HCM chuyển vùng về thì chỉ mất 150K tiền biển. yên tâm cụ nhé

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
Vì thread này lập từ rất lâu rồi nên các bác cho em hỏi tí. Nhờ các bác trả lời giùm em với ạ
Em mới lấy vợ 2 là 1 em vios đời 2006 được 10 ngày, chính chủ cá nhân. Biển Hà Nội
Giờ cho em hỏi là nếu em làm thủ tục sang tên đổi chủ thì ngoài chi phí 2% trước bạ em có bị bắt phải đổi biển số xe không ạ, và nếu đổi có mất 20 triệu tiền biển số không. ( Em cũng hộ khẩu Hà Nội )
Mong các bác trả lời giùm ^_^
Vodka các bác ^^
cụ ko mất gì ngoài tiền lệ phí trước bạ, tiền biển 200k , ngoài ra thì mất thêm ít tiền bôi trơn qua các cửa thôi, xe 4 sô thì sang tên bắt buộc đổi biển 5 sô cụ ah.

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
topic hơn 200 trang, e tìm mãi chẳng thấy số đt của mợ thuloan, cụ nào có cho e xin với ạ. Thanks. có cụ nào ở quận Thanh Xuân, sang tên chính chủ từ UQCC giúp e vụ này với, e chẳng biết chính chủ là ai. UQCC của e để khống, e mua xe, ngta làm dịch vụ UQCC cho e. Bây giờ muốn sang tên mình k biết thủ tục thế nào. UQCC đang là tên chồng e ạ, bây giờ muốn sang tên cho e. Cụ nào biết vụ này cho e hóng với. Thấy quảng cáo dịch vụ UQCC sang HĐ mua bán 1,5tr. (có cụ nào trên này hỏi cò là 1,2tr).
số điện thoại của em ngay dưới chữ ký mợ ah. hi hi sang

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
Tình hình là em định chuyển xe biển hn về tỉnh em. Em có hợp đồng mua bán công chứng + hồ sơ gốc. Nhưng em ko có 2 cái giấy sang tên, chuyển chủ.... Liệu có sang tên đc ko ah?
Mong các cụ giúp em gấp
tìm chủ xin ký hoặc cụ nhờ dvu rut luôn cho nhàn ko phải đi lại vất vả gì cả

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
Hức hức, thế thì cái biển 8989 của em super teo rồi?
- Em xin hỏi. Đổi biển rồi có thay nốt sổ đăng kiểm mới không ạ?
- Em mua xe 2010. Đã ký Công chứng uỷ quyền trực tiếp từ chính chủ.
- Giờ muốn sang tên em một cách nhanh gọn mất ít thời gian nhất thì làm thế nào? (Em chấp nhận mất thêm tý tiền cũng được, dạo này em bận quá.)
Thay hay ko thì tùy cụ thôi. muốn sang tên cụ cũng làm đc thôi cụ làm thì gọi cho em em chỉ cách cho

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
Xe em mua lại của 1 người có viết giấy mua bán viết tay cách đây khoảng 10 ngày. Trước đó người đấy mua lại của 1 cty có xuất hóa đơn đỏ cho người đó, nhưng tính đến nay kể từ ngày viết hóa đơn là tháng 1-2013 vậy đã quá 30 ngày. Nhưng e thì mới mua lại có 10 ngày, vậy đi sang tên thì em có bị phạt không? Nếu phạt em thì cũng vô lý nhỉ, em có cần nhờ người bán cho em làm hđ hoặc uqcc không ạ?
Các Cụ Mợ tư vấn giúp em với ạ
,.
làm ngay hợp đồng mua bán qua hóa đơn về tên cụ và đi đăng ký luôn, ko phạt 1000 nào cả, yên tâm đi, vụ này em làm nhiều rồi cụ ah. chỉ làm đc mua bán ko làm đc ủy quyền cụ nhé

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
Em cũng đang lờ vờ bên đó.
Hôm qua gọi bé phòng CC số Nhị bé bảo em không làm mua bán trong 1 Quyển sổ Hộ Khẩu được. Làm được, cũng chả biết Thuế, với Công An họ xử trí thế nào, anh cứ chờ ít hôm làm được em gọi.... ( Nói chung là cán bộ bên Tư Pháp bây giờ cũng chả hiểu được luật và Lệ của cái món chính chủ này )
Đơn giản là như vậy đó. gặp ko đúng bác sĩ thì bệnh ko khỏi, em đi đăng ký làm ok hêt chưa thấy vướng mắc vấn đề gì cả

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
Các kụ làm ơn cho em hỏi một chút. Thuế giảm nên em định sang tên cho chính chủ nhưng có vấn đề như thế này muốn nhờ các kụ xem giúp.
- Xe em mua lại của chủ thứ 2. Xe tên công ty đã xuất hóa đơn cho ông chủ thứ 2 từ 2009 nhưng vẫn để thế đi. Sau khi mua năm 2010 em chỉ có giấy bán viết tay, CMT, hộ khẩu của chủ thứ 2, kèm theo giấy tờ xe và hóa đơn xuất từ 2009. Vậy bây giờ em muốn sang tên em thì liệu có phải sang tên 2 lần không hay chỉ cần đi nộp thuế trước bạ là xong? Nếu bị phạt chậm sang tên đổi chủ thì là bao nhiêu?
Em có câu hỏi nhỏ mong các kụ cao mưu cho em xin ý kiến.
Thank các kụ.
Chẳng phạt cái gì cả. cụ làm ngay mua bán qua hóa đơn rồi đi đăng ký về tên cụ cho em. lúc nào rảnh mời em ly cf em mách cho. đảm bảo ko mất tiền, tiền phạt đó cụ khao anh em đi ăn nhậu đê.

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
Em mua xe và làm hợp đồng mua bán năm 2009 (do không để ý) đến giờ mà sang tên thì có phạt không hả các bác? Nếu phạt thì mức phạt là bao nhiêu? Có tính lũy kế không? Nếu tính lũy kế để em mang xe em đi cân sắt vụn :D.
Em cũng muốn hỏi giống bác.Bác Hathuloan tư vấn làm dịch vụ thì em phải nộp những chi phí gì ạ?.PM nhé xin cảm ơn ạ!
theo nghị định 34 thì trc đây phạt 2tr5, từ ngày có nghị định 71 thì phạt 8 triệu cụ nhé. thời điểm này đi đăng ký ko muôn bị phạt khao em chầu nhậu em chỉ cách cho. Hi có gì các cụ alo trực tiếp. mấy hôm nay em vắt chân lên cổ làm ko kịp lên ko có tgian vào mạng trả lời các cụ luôn được

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
Các cụ mợ cho em hỏi trường hợp của em với :
Xe em đời 2002 ,cty A mua và sử dụng thời gian dài tồi bán lại cho cty B có xuất hóa đơn(giờ e đang có bản photo) .sau đó cty B bán lại cho anh C,có xuất hóa đơn bản chính kèm theo biên bản họp quyết định của hội đồng thành viên cty ( hóa đơn và biên bản quyết định bán xe xuất vào tháng 1-2013, như vậy là đã mấy tháng rồi).mới đay anh C bán lại cho e kèm theo những giấy tờ trên và giấy bán xe viết tay cho e.Như vậy qua mấy đời chủ nhưng không có Hợp đồng mua bán công chứng hoặc UQCC thì có sao không ạ.
Vậy em có cần phải những giấy tờ gì nữa không khi làm thủ tục sang tên em. Trường hợp này em có bị phạt chậm sang tên đổi chủ không.
Kính mong các cụ mợ tư vấn giúp em với. Em xin chân thành cảm ơn ạ, voka voka
cụ phải làm mua bán qua hóa đơn có công chứng từ C về cụ đi nộp thuế yên tâm ko bị phạt gì nhé. em làm mãi mấy cái vụ này rồi cụ ah. nhưng bắt buộc hồ sơ đầy đủ nhé

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
Các cụ cho e hỏi phát, e mua xe của chính chủ, đã làm công chứng ủy quyền cho em, bây h theo đúng phương án ngon nhất là lam HD bán lại cho gấu, nhưng con bạn em làm ở phòng công chứng lại nói vợ chồng k đc mua bán, thế là thế nào, và nếu làm HD mua bán thì giá trị xe để bao nhiêu cũng đc phải k ạ. Em thấy thủ tục sang tên còn cái giấy gọi là Giấy mua bán xe theo mẫu của công an, thế cái này có phải là hợp đồng mua bán k ạ, và ký tên bán là em hay chủ cũ hả các cụ
Thông thường các phòng công chứng trên Hn này sẽ ko làm mấy cái món như vậy đâu. bố mẹ cho con, vợ cho chồng, anh chị em cho nhau ra phòng công chứng sẽ làm hợp đồng cho tặng ( cái này khác với giấy báo có cho tặng của công an nhé - giấy này công an HN bỏ ko dùng nữa rồi). Hợp đồng trên chỉ đc làm khi bố mẹ, anh chị, vợ chồng phải là ng đứng tên chủ sở hữu tài sản đó . Nhưng vì là hợp đồng ủy quyền ( tài sản dc ng khác ủy quyền sử dụng định đoạt, ) nên ko thể các cụ ko thể làm hợp đồng đó ở HN đc đâu. chính vì thế đừng đem ra Phòng công chứng hỏi mà mất thời gian ra