Thủ tục RÚT HỒ SƠ GỐC, SANG TÊN DI CHUYỂN về TỈNH Ở 86 LTK như thế nào thuận nhất?

sonkh250

Xe buýt
Chào các cụ!
Em đã chuẩn bị hồ sơ được như này rồi ạ.
1. Hợp đồng mua bán công chứng.
2. Đăng ký + Đăng kiểm của xe cần sang tên (Gốc + Fô tô).
3. CMT + Hộ khẩu của em (Gốc + Fô tô).

Ngày mai e lên HN đến 86 Lý Thường Kiệt xin CA 2 bản khai sang tên di chuyển theo thông tư 36 nữa là nộp được hồ sơ phải không các cụ?
Các cụ cho em hỏi, đến 86 LTK cần chú ý những gì để cán bộ xxx nhận hồ sơ của mình và làm giấy hẹn trong ngày với chi phí thấp nhất ạ? (kẹp bao nhiu và đưa ai?)
Em xin kinh nghiệm các cụ để đỡ mất thời gian ạ!
Cảm ơn các cụ!

P/s: em thêm 1 chi tiết nữa là xe em không có hồ sơ tự quản vì xe đăng ký ngày 27/12/2010 nên xxx không giao hồ sơ tự quản cho chủ xe ạ.

Chỉnh sửa cuối:

techcombak

Xe buýt
HÌnh như trong tờ khai sang tên di chuyển cũng phải có cả chữ ký của chủ cũ nữa cụ ah. Em cũng đang tìm hiểu, đánh dấu thead của cụ theo dõi luôn @@@@

technicvn

Xe buýt
Ngày mai e lên HN đến 86 Lý Thường Kiệt xin CA 2 bản khai sang tên di chuyển theo thông tư 36 nữa là nộp được hồ sơ phải không các cụ?
Các cụ cho em hỏi, đến 86 LTK cần chú ý những gì để cán bộ xxx nhận hồ sơ của mình và làm giấy hẹn trong ngày với chi phí thấp nhất ạ? (kẹp bao nhiu và đưa ai?)
Em xin kinh nghiệm các cụ để đỡ mất thời gian ạ!
Cảm ơn các cụ!
.
Như em chiều nay làm thì không mất chi phí ngoài cụ ạ. Khi xin tờ khai cụ hỏi kỹ xxx để được hướng dẫn. Chiều nay lúc làm thủ tục em thấy cũng nhiều người hỏi và được xxx trả lời khá tận tình.

sonkh250

Xe buýt
Như em chiều nay làm thì không mất chi phí ngoài cụ ạ. Khi xin tờ khai cụ hỏi kỹ xxx để được hướng dẫn. Chiều nay lúc làm thủ tục em thấy cũng nhiều người hỏi và được xxx trả lời khá tận tình.
hic, mấy hum nai Hà Lội mát giời nên các cụ đc nhờ hay sao í. e sợ mai e lên trời nắng nóng gay gắt rồi, xxx lại đổi tính thì khó cho mình cụ ạ!

Vu The Long

Xe hơi
Tình hình cụ lên 86 LTK thế nào rồi cụ chủ. Nói ra cho ae of biết. Như hồi trước thi sau khi có những hồ sơ như của cụ xong e cần phải đi nộp thuế trước bạ va phải rút hồ sơ tự quản (xe đk năm 2009) sau đó mới đến 86LTK cụ ạ.

sonkh250

Xe buýt
Kết quả của e đây các cụ ạ!

Đây là kết quả sau 1h ngồi chờ đợi và không tốn 1 xu nào cho xxx các cụ ạ!
Hồ sơ em nộp gồm:
1. HĐMB
2. Giấy đăng ký xe bản gốc
3. 2 tờ khai sang tên di chuyển em download trên mạng về khai (lúc làm hợp đồng em nhờ chủ cũ ký luôn phần chủ xe khai sang tên)
4. Đăng kiểm xe photo
5. Hộ Khẩu + CMT photo.
Xong em kẹp thành bộ nộp vào cửa số 3.

Tổng phí lấy được cái giấy hẹn này là 2,5 củ bao gồm: Phí hủy HĐUQ và lập HĐMB, quả này là e bị đau nhất. Không biết cái VPCC này lấy giá kiểu gì nữa ạ.
Bằng chứng đây các cụ:

Các cụ cho e hỏi cái số mà Đại Úy viết trên giấy hẹn là sau bao nhiu ngày thì đến nơi nộp hồ sơ để trả kết quả ạ? Liệu đến ngày đó lên có nhận đc kết quả k ạ?

Chỉnh sửa cuối:

rfs

Xe điện
Phí hủy HĐUQ và lập HĐMBCC của cụ hơi chát, hôm đi lấy nhớ tháo 2 cái biển số trả CA cụ nhé.

CMT

Xe tải
Kết quả của e đây các cụ ạ!
3. 2 tờ khai sang tên di chuyển em download trên mạng về khai (lúc làm hợp đồng em nhờ chủ cũ ký luôn phần chủ xe khai sang tên)

ạ?
Cái mẫu này có đúng không cụ, nếu đúng e down về đỡ phải lên LTK xin rồi lại về xin chữ ký chủ cũ:
[FONT=&quot]Mẫu số 03[/FONT]
[FONT=&quot]BH kèm theo Thông tư số 06/2009/TT-BCA- C11[/FONT]
[FONT=&quot]Ngày 11 tháng 3 năm 2009 của Bộ Công an[/FONT][FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot][/FONT]

[FONT=&quot]CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM[/FONT][FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot]Độc lập - Tự do - Hạnh phúc[/FONT][FONT=&quot][/FONT]

[FONT=&quot] [/FONT]
GIẤY KHAI SANG TÊN, DI CHUYỂN
[FONT=&quot]XE:............................... BIỂN SỐ................................[/FONT]
[FONT=&quot]1. Họ tên chủ xe:.......................................................................................................................[/FONT]
[FONT=&quot]2. Nơi thường trú:.....................................................................................................................[/FONT]
[FONT=&quot]..................................................................................................................................................[/FONT]
[FONT=&quot]3. Số CMND:.......................................... cấp ngày....../....../.......tại.........................................[/FONT]
[FONT=&quot]4. Có chiếc xe với đặc điểm sau:[/FONT]
[FONT=&quot]Nhãn hiệu........................................ Số loại:.....................................loại xe............................[/FONT]
[FONT=&quot]Màu sơn:............................ .............Số máy.....................................Số khung:.......................[/FONT]
[FONT=&quot]5. Nay sang tên cho ông/bà:.....................................................................................................[/FONT]
[FONT=&quot]6. Nơi thường trú:....................................................................................................................[/FONT]
[FONT=&quot]……………………………………………………………………………………………….[/FONT]
[FONT=&quot]7. Lý do sang tên di chuyển (điều động hoặc cho, tặng, thừa kế, mua lại):…........................[/FONT]
[FONT=&quot]……………………………………………………………………………………………….[/FONT]
DÁN BẢN CÀ SỐ MÁY, SỐ KHUNG
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]Nơi dán bản cà số máy[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]Nơi dán bản cà số khung[/FONT]
[FONT=&quot]8. Kèm theo Giấy này có:...........................................................................................................[/FONT]
[FONT=&quot]…………………………………………………………………………………………………[/FONT]
[FONT=&quot]9. Tôi xin hoàn toàn chịu trách nhiệm trước pháp luật về các chứng từ trong hồ[/FONT]
[FONT=&quot]sơ xe.[/FONT]
[FONT=&quot]10. Đề nghị cơ quan đăng ký: (1)....................................................................[/FONT]
[FONT=&quot]xét và làm thủ tục sang tên, di chuyển chiếc xe nói trên.[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]CÁN BỘ LÀM THỦ TỤC[/FONT]
[FONT=&quot] (Ký, ghi rõ họ tên)[/FONT]
[FONT=&quot]........, ngày........tháng.......năm.......[/FONT]
[FONT=&quot]CHỦ XE[/FONT]
[FONT=&quot](Ký, ghi rõ họ tên, đóng dấu nếu là xe cơ quan)[/FONT]

(2)
[FONT=&quot] [/FONT][FONT=&quot](Ký, ghi rõ họ tên, đóng dấu)[/FONT][FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]

[FONT=&quot] [/FONT]
(1) Ở Bộ ghi Cục CSGTĐB-ĐS, ở Tỉnh, TP ghi Phòng CSGT.....
ở huyện, thị xã, TP thuộc tỉnh ghi Công an huyện.......
[FONT=&quot](2) Ở Bộ ghi Cục trưởng, ở Tỉnh, TP ghi Trưởng phòng,[/FONT]
[FONT=&quot]ở huyện, thị xã, TP thuộc tỉnh ghi Trưởng CA huyện, thị xã, TP.[/FONT]

sonkh250

Xe buýt
Phí hủy HĐUQ và lập HĐMBCC của cụ hơi chát, hôm đi lấy nhớ tháo 2 cái biển số trả CA cụ nhé.
Phí hủy em thấy báo có hơn 800k, còn lại là phí CC HĐMB thế nên em mới thắc mắc sao phí CCHĐMB đắt đến vậy.

Cái mẫu này có đúng không cụ, nếu đúng e down về đỡ phải lên LTK xin rồi lại về xin chữ ký chủ cũ:
không phải mẫu này với xe e cụ ạ! Cụ làm theo TT 12 hay TT 36 ạ?
Xe em làm theo TT36 mẫu này ạ:

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM

Mẫu số 03

Độc lập - Tự do - Hạnh phúc

BH kèm theo Thông tư số 36/2010/TT-BCA

Ngày 12 tháng 10 năm 2010 của Bộ Công an

GIẤY KHAI SANG TÊN, DI CHUYỂN

(Certificate moving vehicle titletransfer)

XE (Vehicle): ...................................................................................BIỂN SỐ (NumberPlate):.....................................................................................

1- Tên chủ xe (Owner’s full name):...............................................................................................................................................

2- Địa chỉ (Address): .........................................................................................................................................................................................................

3- Số CMND(Identity Card N0):..............................................cấp ngày ......../ ......../.............tại..................................

4- Có chiếc xe vớiđặc điểm sau (Characteristics of the vehicle):

Nhãn hiệu (Brand):...................................................................... Số loại (Model code):..........................................................

Loại xe(Type): .................................................................................... Màu sơn (Color):...........................................................................

Số máy (Engine No):................................................................. Số khung (Chassis No): ...................................................

5- Nay sang tên cho chủ xe mới (Now to move the car to new vehicle owners)...............................................................................................................................................................................................................................................................................

6- Địa chỉ (Address)……….…………………………………………………………………………..............................

7- Lý do sang tên, di chuyển(điều động hoặc cho, tặng, thừa kế, mua lại) (reason fortransfer):.....................................................................................................................................................................................................................................................

8- Kèm theo giấy này có (attached documents)................................................................................................................

......................................................................................................................................................................................................................................................................................

......................................................................................................................................................................................................................................................................................

9- Tôi xin hoàn toàn chịu trách nhiệm trước pháp luậtvề các chứng từ trong hồ sơ xe (I bear full responsibility before law forthe papers in the car records). Chủ xe mới hoàntoàn chịu trách nhiệm pháp lý về đăng ký và sử dụng lưu hành xe theo quy địnhcủa pháp luật; phải làm thủ tục sang tên, di chuyển trong vòng 30 ngày kể từngày bán, cho, tặng, điều chuyển (New vehicle owners bear fulllegal responsibility for the registration and use of the vehicle used in accordancewith the law have procedures for transfer, to move within 30 days of sale,donation, transfer) .

10- Đề nghị cơ quan đăng ký: (1)…………………………………………………………………………...........................................

xem xét và làm thủ tục sang tên, di chuyển chiếc xenói trên (proposed vehicle registration agency considered and the proceduresto name my car).

CÁN BỘ LÀM THỦ TỤC

(Ký, ghi rõ họ tên)

. . . . . ., ngày ... tháng ..năm ……..

CHỦ XE​

(Ký, ghi rõ họ tên, đóng dấu nếu là cơ quan)

(2)​

(Ký, ghi rõ họ tên, đóng dấu)

(1) ở Bộ ghi Cục CSGTĐB-ĐS, ở tỉnh, Tp ghi Phòng CSGT
ở huyện, thị xã, TP thuộc tỉnh ghi Công an huyện...
(2) ở Bộ ghi Cục trưởng, ở Tỉnh, Tp ghi Trưởng phòng,
ở huyện, thị xã, TP thuộc tỉnh ghi Trưởng CA huyện, thị xã, TP.

Chỉnh sửa cuối:

OKiaforte

Xe buýt
Em sắp phải đến đây rút hồ sơ chuyển vùng về Hoà Bình. Em đánh dấu để học hỏi, các cụ có kinh nghiệm gì chia sẻ cho em với nhé!
PS. Rút hồ sơ chuyển vùng thì mình có phải tháo biển nộp lại cho công an thành phố Hà Nội không ạ?
Thanks all!

CMT

Xe tải
Chủ xe cũ ký ở phần này hả Cụ?

CHỦ XE​

(Ký, ghi rõ họ tên, đóng dấu nếu là cơ quan)
Mà em thấy có cái mẫy
GIẤY BÁO
BÁN, CHO, TẶNG, ĐIỀU CHUYỂN XE

mình có cần làm và nhờ chủ xe cũ ký luôn không ạ?

sonkh250

Xe buýt
Cái quan trọng là cụ làm theo TT12 hay TT 36. TT12 là cụ không lập được HĐMB, còn TT36 là cụ lập đc HĐMB.
Cái mẫu giấy khai sang tên của 2 hình thức này khác nhau đấy cụ ạ!

CMT

Xe tải
Cái quan trọng là cụ làm theo TT12 hay TT 36. TT12 là cụ không lập được HĐMB, còn TT36 là cụ lập đc HĐMB.
Cái mẫu giấy khai sang tên của 2 hình thức này khác nhau đấy cụ ạ!
Em theo TT36 như của Cụ ấy ạ. Em đọc thấy TT36 có 3 cái biểu mẫu 01,02,03 nên hỏi cho kỹ để cái nào cần chủ xe ký thì em nhờ ký luôn 1 lần cho đỡ phải đi lại nhiều.
Thank Cụ!

sonkh250

Xe buýt
Em theo TT36 như của Cụ ấy ạ. Em đọc thấy TT36 có 3 cái biểu mẫu 01,02,03 nên hỏi cho kỹ để cái nào cần chủ xe ký thì em nhờ ký luôn 1 lần cho đỡ phải đi lại nhiều.
Thank Cụ!
Cụ dùng mẫu 03 TT36 BH kèm theo Thông tư số 36/2010/TT-BCA Ngày 12 tháng 10 năm 2010 của Bộ Công an nhé! em khai theo mẫu đấy cụ ạ!

Em sắp phải đến đây rút hồ sơ chuyển vùng về Hoà Bình. Em đánh dấu để học hỏi, các cụ có kinh nghiệm gì chia sẻ cho em với nhé!
PS. Rút hồ sơ chuyển vùng thì mình có phải tháo biển nộp lại cho công an thành phố Hà Nội không ạ?
Thanks all!
Cụ nộp tờ khai rút hồ sơ để lấy giấy hẹn, khi nào lấy được hồ sơ thì mới phải nộp lại biển số cụ nhé!

MẪU RA công an xin free mà các cụ
Bọn e ở Tỉnh, xà HN nên muốn thuận lợi nhất là tự download trên mạng về khai rồi đưa chủ xe ký cho tiện cụ ạ!

Chỉnh sửa cuối:

ducanwu

Đi bộ
Em cũng đang cần phải làm theo TT36 mà hoang mang quá, chưa biết nên chuẩn bị giấy tờ ntn?

Giờ công ty em mua con xe ở tận HCM, giờ làm theo thông tư 36 để rút hồ sơ gốc thì cần giấy tờ cụ thể ntn các cụ :(

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
tham khảo thêm chữ ký nhà em mà làm
Em cũng đang cần phải làm theo TT36 mà hoang mang quá, chưa biết nên chuẩn bị giấy tờ ntn?

Giờ công ty em mua con xe ở tận HCM, giờ làm theo thông tư 36 để rút hồ sơ gốc thì cần giấy tờ cụ thể ntn các cụ :(