Thảo luận Thủ tục hoán cải xe bán tải

Sonlaqueta

Xe máy
Đã có văn bản rồi, nếu lắp thùng xe không ảnh hưởng đến kích thước bao của xe thì chủ phương tiện tuỳ ý tháo hoặc lắp...xxx bắt các cụ cứ search cái văn bản đó ra đưa xxx cho e
E có đọc một trang báo cũng k nhớ báo nào hình như khi nắp thêm thùng tự trọng thay đổi nên phải hoán cải. Có link văn bản nguồn tin chính thống thì tốt.

Bảo Trung 86

Xe buýt
Đây cho cụ nào quan tâm :)
E cũng đang cố gắng kiếm con bán tải nên cũng nghiên cứu chút ít :)

VinhPK

Xe hơi
Cái này cháu dc sale bên ford cắt nghĩa rồi, xe lắp nắp cuốn thì ko cần hoán cải, còn thùng thì phải làm, vì có thùng vào trọng lượng xe tăng thêm cỡ ~50kg. Trên văn bản cũng có nói là đảm bảo thông số khối lượng và kích thước bao. Kích thước thì ok mà khối lượng lại khác nên kiểu gì nắp thùng cũng dính, trừ nắp cuốn.

j23

Xe container
Đã có văn bản rồi, nếu lắp thùng xe không ảnh hưởng đến kích thước bao của xe thì chủ phương tiện tuỳ ý tháo hoặc lắp...xxx bắt các cụ cứ search cái văn bản đó ra đưa xxx cho e
Nó bắt lỗi thay dổi trong tải của xe, cụ đuối lý như thường :)
Như WT của em thấy tăng thêm 5 mấy cân so với giấy cũ, xxx nó vin vào đấy để chén bánh mì

giaphong13

Xe máy
Nó bắt lỗi thay dổi trong tải của xe, cụ đuối lý như thường :)
Như WT của em thấy tăng thêm 5 mấy cân so với giấy cũ, xxx nó vin vào đấy để chén bánh mì
ơ hay ! cụ cứ cãi là đã có văn bản của bộ cho xe pickup tùy ý tháo lắp thùng xe nếu không ảnh hưởng kích thước bao , mà cái thùng đương nhiên nó phải có khối lượng tất nhiên cái khối lượng đó bộ cũng nghiên cứu rồi , nó không ảnh hưởng đến vận hành cũng như hệ số an toàn của xe thì mới ra cái văn đó ....cụ cứ cãi thế xem xxx nói thế nào

VinhPK

Xe hơi
ơ hay ! cụ cứ cãi là đã có văn bản của bộ cho xe pickup tùy ý tháo lắp thùng xe nếu không ảnh hưởng kích thước bao , mà cái thùng đương nhiên nó phải có khối lượng tất nhiên cái khối lượng đó bộ cũng nghiên cứu rồi , nó không ảnh hưởng đến vận hành cũng như hệ số an toàn của xe thì mới ra cái văn đó ....cụ cứ cãi thế xem xxx nói thế nào
Nó cứ đè ra phạt thời gian đi giải quyết chết mệt cụ ạ, mà làm hoán cải thì đăng kiểm cũng như VIP luôn, dc ưu tiên :D thế cho nhanh

Made in china

Xe máy
Mai em cũng phải đi làm để tránh xxx hỏi

plurtaque

Xe tải
Cụ làm xong post hộ ae cái quy trình + chi phí hết bn nhé.

Tuấn Auto

Xe điện
Em thấy dạo này xe bán tải lưu thông trên đường 5 bị vẫy lại khá nhiều, chỉ để kiểm tra đăng kiểm xem có hoán cải hay chưa. Lỗi này xxx hay thông báo phạt từ 10-12 triệu nhưng đưa 500k là cho đi. Có nhiều cụ cãi được nhưng cũng có nhiều cụ mất bánh mì.

Em hay đi lại trên đường này, tuy chưa bị vẫy lại lần nào nhưng để tránh phiền phức với xxx em muốn cho xe đi làm hoán cải cho yên tâm.

Các cụ có kinh nghiệm cho em hỏi làm hoán cải cho xe bán tải có phức tạp ko, chi phí hết bao nhiêu, làm ở đâu thì tiện, làm trong 1 buổi có xong được ko?

Em cảm ơn,
Rất đơn giản cụ nhé, cụ ra trạm đăng kiểm nào cũng đc, cụ vào gặp 1 nhân viên cuả trạm hỏi là họ sẽ làm cho cụ ngay, cụ chỉ việc chi tiền. Hình như phải đóng phí 1tr2 hay 1tr4 gì đó, nhưng nhân viên đó sẽ xin thêm cụ 200k

plurtaque

Xe tải
Rất đơn giản cụ nhé, cụ ra trạm đăng kiểm nào cũng đc, cụ vào gặp 1 nhân viên cuả trạm hỏi là họ sẽ làm cho cụ ngay, cụ chỉ việc chi tiền. Hình như phải đóng phí 1tr2 hay 1tr4 gì đó, nhưng nhân viên đó sẽ xin thêm cụ 200k
Em tưởng theo luật thì chỉ 650k thôi chứ nhỉ?

bemzen

Xe đạp
Em cũng hóng vụ này! Xe em thêm cản trước sau, dạng háng, lốp to ( nặng hơn tầm 100 kg) nếu đi đăng kiểm thì chi phí như thế nào hả cccm?

pearlnb

Xe đạp
Em ko làm hoán cải gì cả. Chỉ có lúc đi đăng kiểm đã lắp sẵn nắp thùng, cho nó tí tiền nó chụp cái ảnh đã có thùng vào giấy đk là xong. XXX soi giấy em mấy lần(vì các lỗi khác) nhưng chưa bao giờ bị bắt thêm lỗi chưa hoán cả, vì XXX cơ bản chỉ soi hình chụp và xe cụ, nếu same nhau thì ko thằng nào dám bắt lỗi gì đâu.
Cụ đăng kiểm ở đâu mà làm dc như vậy thế? E cũng đang cbi đăng kiểm lần 2

tuvanxeco

Đi bộ
Em thấy dạo này xe bán tải lưu thông trên đường 5 bị vẫy lại khá nhiều, chỉ để kiểm tra đăng kiểm xem có hoán cải hay chưa. Lỗi này xxx hay thông báo phạt từ 10-12 triệu nhưng đưa 500k là cho đi. Có nhiều cụ cãi được nhưng cũng có nhiều cụ mất bánh mì.

Em hay đi lại trên đường này, tuy chưa bị vẫy lại lần nào nhưng để tránh phiền phức với xxx em muốn cho xe đi làm hoán cải cho yên tâm.

Các cụ có kinh nghiệm cho em hỏi làm hoán cải cho xe bán tải có phức tạp ko, chi phí hết bao nhiêu, làm ở đâu thì tiện, làm trong 1 buổi có xong được ko?

Em cảm ơn,
- Cụ kiểm tra trên đăng kiểm khối lượng HHCC là bao nhiêu?
- Xe cụ đã lắp thêm nắp thùng chưa?
- xe cụ biển HN hay biển ở tỉnh nào?