[Funland] Thủ tục hành chính ở UBND Phường (Khen)

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nào cụ qua bên Đồng Tâm xem có tâm không?

ung_sung_tu_tai

Xe container
Khách quan mà nói, đội CSKV bây giờ trẻ, có văn hóa và khá nhiệt tình. Cũng đoàng hoàng.

Mọi người bây giờ có cái nhìn rất thiếu thiện cảm đối với lực lượng nhà nước. Em viết trên face của em khen mà nhiều người vào tỏ vẻ nghi ngờ.

Đây là chuyện của em:

Năm 2007 em chuyển về phường Giang Biên, quận Long Biên. Về được khoảng 2 tháng có anh công an khu vực đến nhắc em làm thủ tục tạm trú dài hạn KT3. Em hỏi thủ tục thì anh ấy kê ra 9 loại giấy tờ phải nộp rồi hẹn 2 tuần sau sẽ quay lại. Hai tuần sau anh ấy lại đến tận nhà em cầm giấy tờ và lúc xong cũng cầm đến tận nhà. Thú thực các cụ, lúc ấy khu nhà em là khu mới, có ít người chuyển đến sống. Em thấy nhiệt tình quá mới biếu 200K (cái này hoàn toàn là tự nguyện của em, anh ấy không có đòi hỏi gì hết).

Năm 2021, đi làm căn cước công dân gắn chíp, nhà em định chày cối chưa đi làm ngay vì CCCD chưa hết hạn. Tối hôm đó đi làm về, cậu công an khu vực gọi điện hỏi anh chị đi làm về chưa, về rồi thì ra làm CCCD đi, chỗ làm đang vắng.

Cũng năm 2021, liên quan đến giấy đi đường. Tối hôm trước HN ra quyết định về giấy đi đường thì sáng hôm sau em gọi điện cho phường xin cấp giấy đi đường. Anh nhận điện thoại hỏi cấp giấy đó theo quy định nào vì hiện nay phường chưa nhận được hướng dẫn từ quận. Em mới bảo quyết định vừa mới công bố tối hôm trước. Anh ấy bảo em gửi quyết định cho anh ấy, còn em thì chuẩn bị sẵn luôn mẫu giấy đi đường bảo anh ấy chỉ cần ký, đóng dấu và em nhờ gửi qua mail giúp em. Trong buổi sáng hôm đó em nhận được giấy đi đường.

Ngoài ra, em đi công chứng hay làm thủ tục thông thường ở phường rất nhanh. Và em hoàn toàn không có mối quan hệ cá nhân với bất kì ai làm ở phường. Trải qua những việc như vậy, em đánh giá rất cao đội ngũ chức năng địa phương :) :) :)