Thủ tục đổi bằng lái xe ở Cao Bá Quát

now_what

Xe điện
Em thấy các bác tốn tiền cho bọn cò quá. Thời buổi đói kém này để tiền mua sữa cho con các bác ạ.

Em làm thế này nhé, tổng thiệt hại là 66K.

1. Bác vào đây download 2 cái form về khai:

Đơn đổi bằng: http://www.sogtvt.hanoi.gov.vn/Admin/TaiLieu/VanBan/TaiLieu53-20-15-25-3-2008.pdf

Giấy khám sức khỏe (bác in 2 mặt cho em): http://www.sogtvt.hanoi.gov.vn/Admin/TaiLieu/VanBan/TaiLieu54-24-15-25-3-2008.pdf

Bác thích thì lên Cao Bá Quát xin 2 cái này, nhưng nó cũng là bản photo y xì phoọc

2. Bác điền đủ thông tin vào 2 tờ này, dán 2 ảnh (bác nhớ viết tên bằng chữ IN HOA). Tờ khai thì bác lấy xác nhận ở công ty hoặc phường (nếu hành nghề tự do). Em lấy ở công ty, tiết kiệm mấy K lệ phí phường.

3. Bác đến Bệnh viện GTVT ở đường Láng khám sức khỏe, mất khoảng 1 tiếng gì đó, chủ yếu là thời gian chờ lấy dấu xác nhận. Theo em và 1 số bác ở trên này đánh giá thì chỗ này vừa nhanh vừa rẻ lại không bị khám xét gì cả (không có máu me, chiếu chụp, nước tiểu, da liễu...). Lệ phí 30K thôi các bác nhé.

4. Sau khi có đủ dấu má, bác cầm toàn bộ hồ sơ gốc, bằng lái cũ, thêm 2 ảnh nữa cộng 2 tờ này lên Cao Bác Quát. Bác nhớ photo bằng lái, CMT 2 mặt rồi cắt gọn như cái bằng của mình nhé.

5. Đến nơi vào phòng ngay chỗ gửi xe, bác điền tên mình vào một tờ giấy chờ rồi xuống ghế chờ gọi đến tên mình (lâu thì khoảng 1 tiếng rưỡi là cùng) Sau khi nộp xong nó sẽ trả lại bác bằng lái và 1 giấy hẹn.

6. Đến ngày hẹn, bác mang giấy hẹn và bằng cũ và 30K lên cái phòng bên cạnh. Nộp giấy hẹn và ngồi chờ. Khoảng 5-10p gì đó là có bằng mới rồi.

Tóm lại rất nhanh gọn, bác mất 2 buổi sáng, cộng 1 ít buổi chiều là ok. Em nghĩ bây giờ khó khăn chắc bác nào cũng nhiều thời gian, chịu khó đi nộp cho nó tiết kiệm các bác ạ.
Cảm ơn bác lắm lắm, em sẽ làm theo hướng dẫn của bác. Em còn đổi bằng cho Gấu nhà em nữa. Làm thế này đỡ tốn kém.

Buzzez

Đi bộ
Các bác có biết con 'cò' nào làm tốt ko ah? Em thì ko có time lắm với lại 3 lít thì cũng chả vấn đề j, miễn là đc việc thôi ah. Đa tạ các bác!(b)

zoom

Xe hơi
Vấn đề là hiện giờ em không ở VN mà lại đến hạn fải đổi bằng nên mới fải làm wa cò ợ.:( Còn với nhiều cụ thì mất 3 buổi cũng là mất khối xiền hoặc không thu xếp được thời gian nên các cụ ý mới fải nhờ cò làm hộ ợ
Em nói thế thôi, tiền là một chuyện nhưng cái chính là nếu chẳng may cò nó làm mất bằng, mất hồ sơ của mình thì em không hiểu nó đền bằng cái gì nhỉ? Lúc đấy làm hồ sơ đi thi lại thì tèo :77:. Cứ tự tay mình cho nó chắc các bác nhỉ?

Với lại em thấy các bác phần lớn là ngại đi khám sức khỏe, chắc là do chơi bời ghê quá nên không đủ tiêu chuẩn lái xe. Như em đã nói, các bác cứ đến Bệnh viện GTVT là đảm bảo luôn mặc dù nó không có trong danh sách dán ở Sở GTVT.

Chỉnh sửa cuối:

minhab

Xe điện
Bác ra quán cà phê cạnh đó chứ chả cần đi đâu nó sẽ đưa cho bác cái tờ khai chứng nhận của địa phương . Khi đến chuẩn bị 1 ảnh 3*4 để dán vào tờ khám sức khỏe + 3 lít.
Xin đầy đủ bác cầm hồ sơ gốc, bằng lái chính + photo bằng lái và CMT, hộ khẩu mang đến cùng tờ chứng nhận địa phương, giấy khám sức khỏe . Đến vào cái phòng chờ ghi tên vào tờ giấy chờ nó gọi, kinh nghiệm của em nên đi vào sáng thứ 7 thì vắng , hoặc nếu đi vào ngày thường cố gắng đến sớm đầu giờ sáng hoặc chiều thì tốt chứ không thì chờ mốc mép

Buzzez

Đi bộ
Bác ra quán cà phê cạnh đó chứ chả cần đi đâu nó sẽ đưa cho bác cái tờ khai chứng nhận của địa phương . Khi đến chuẩn bị 1 ảnh 3*4 để dán vào tờ khám sức khỏe + 3 lít.
Xin đầy đủ bác cầm hồ sơ gốc, bằng lái chính + photo bằng lái và CMT, hộ khẩu mang đến cùng tờ chứng nhận địa phương, giấy khám sức khỏe . Đến vào cái phòng chờ ghi tên vào tờ giấy chờ nó gọi, kinh nghiệm của em nên đi vào sáng thứ 7 thì vắng , hoặc nếu đi vào ngày thường cố gắng đến sớm đầu giờ sáng hoặc chiều thì tốt chứ không thì chờ mốc mép
Xác nhận của cơ quan được ko bác ?

Qua con cò thì liệu có nhanh hơn đc tý nào ko bác.,?

alex_delpiero

Đi bộ
Các bác cho em hỏi loằng ngoằng tý, ngày xưa em có hộ khẩu Hà tây, em thi lấy bằng ở GTCC Hà Nội, em cũng đã chuyển quản lý về sở GTCC Hà Tây rồi. Bây h xáp nhập Hà Tây vào Hà Nội, em đổi bằng lái ở CBQ có được ko ah ?(b)

Forza Roma

Xe hơi
Em vừa làm thủ tục đổi bằng cho gấu nhà em xong.
Bước 1: Ra Cao Bá Quát lấy tờ Đơn xin đổi bằng và Giấy khám sức khỏe.
Bước 2: Qua Thợ Nhuộm đưa cho chú bảo vệ trong sân cái Giấy khám sức khỏe kèm theo 250K (hơi đắt nhưng thôi cho xong việc), đưa buổi sáng buổi chiều có kết quả.
Bước 3: Lấy xác nhận ở cơ quan gấu nhà em vào Đơn xin đổi bằng.
Bước 4: Sáng thứ 7 vừa rồi đưa gấu cùng đầy đủ hồ sơ qua CBQ ghi tên chờ tới lượt (chỉ leo teo vài người nên chờ độ 30 phút là tới lượt mình).
Bước 5: Lấy giấy hẹn, ung dung về nhà chờ 11 ngày nữa đến lấy bằng mới.(b)

Hung_than

Xe buýt
Bước 2: Qua Thợ Nhuộm đưa cho chú bảo vệ trong sân cái Giấy khám sức khỏe kèm theo 250K (hơi đắt nhưng thôi cho xong việc), đưa buổi sáng buổi chiều có kết quả.
Bước 4: Sáng thứ 7 vừa rồi đưa gấu cùng đầy đủ hồ sơ qua CBQ ghi tên chờ tới lượt (chỉ leo teo vài người nên chờ độ 30 phút là tới lượt mình).
Lấy tờ khám sức khỏe mà mất 250k thì cụ làm dịch vụ trọn gói 300k như em cho nó lành. Báo cáo với các cụ là em làm dịch vụ trọn gói hết 300k và đã có bằng mới roài ợ!(b)

Hung_than

Xe buýt
Xác nhận của cơ quan được ko bác ?

Qua con cò thì liệu có nhanh hơn đc tý nào ko bác.,?
Xác nhận của cơ wan ngon ơ cụ ợ. Em đổi 2 lần đều lấy xác nhận của cơ wan. Wa có nhanh hơn hay không thì em không chắc nhưng đỡ mất thời gian đi lại làm thủ tục và khám sức khỏe!(b)

Forza Roma

Xe hơi
Vấn đề là em sợ cò làm mất hồ sơ gốc của mình thì khốn cụ ợ:^)

Forza Roma

Xe hơi
Lấy tờ khám sức khỏe mà mất 250k thì cụ làm dịch vụ trọn gói 300k như em cho nó lành. Báo cáo với các cụ là em làm dịch vụ trọn gói hết 300k và đã có bằng mới roài ợ!(b)
Vấn đề là em sợ cò làm mất hồ sơ gốc của mình thì khốn cụ ợ:^)

nam thang

Xe buýt
Ngõ nhỏ phố nhỏ nhà e ở đó! Lâm Gia Trang!
Vấn đề của e là thế này:
Bằng của e do Sở GTCC hà nội cấp nhưng Hộ Khẩu e lại ở quê, hồ sơ hình như giờ họ chuyển về quê mất rồi. Câu hỏi e dang băn khoăn bây giờ là e liệu có thể đổi bằng tại Hà Nội đc ko ạ, hay bắt buộc là phải về quê ạ? Kụ nào biết trả lời hộ e với!

Forza Roma

Xe hơi
Vấn đề của e là thế này:
Bằng của e do Sở GTCC hà nội cấp nhưng Hộ Khẩu e lại ở quê, hồ sơ hình như giờ họ chuyển về quê mất rồi. Câu hỏi e dang băn khoăn bây giờ là e liệu có thể đổi bằng tại Hà Nội đc ko ạ, hay bắt buộc là phải về quê ạ? Kụ nào biết trả lời hộ e với!
Hồ sơ gốc cụ phải giữ chứ:ohmy:, nếu không có thì cụ phải đối mặt với án thi lại rồi.

VNA

Xe tải
Em vừa tự đi làm, chi phí/thời gian như sau:
-2k VND tiền đóng dấu xác nhận ở phường /10 phút
-140k VND tiền giấy khám SK (BV đa khoa Đức Giang)/ 30 phút
-30k VND lệ phí nộp ở Cao Bá Quát/ chờ hơi lâu khoảng 1h30 (hôm em nộp vào sáng thứ 7 nhưng vẫn đông vì dồn của chiều T6 sang)
Nếu cụ nào rảnh rỗi một tí tự đi làm cũng tốt, thủ tục đơn giản thôi lại tiết kiệm được một tí ti(c)

Carens2009

Xe điện
các bác cho em hỏi ở TP HCM có 3 địa điểm đổi bằng lai xe,vậy ở HN ngoài Cao Ba Quát ra còn địa điểm nào nữa kô.Em có mới bằng nên hỏi trước các cụ đi là vừa

nam thang

Xe buýt
Ngõ nhỏ phố nhỏ nhà e ở đó! Lâm Gia Trang!
Hồ sơ gốc cụ phải giữ chứ:ohmy:, nếu không có thì cụ phải đối mặt với án thi lại rồi.
Vậy để e về tìm vậy, e cũng ko nhớ rõ lắm! nhưng liệu e có đc đổi bằng ở HN ko ạ?

YesNo_CK

Xe máy
các bác cho em hỏi ở TP HCM có 3 địa điểm đổi bằng lai xe,vậy ở HN ngoài Cao Ba Quát ra còn địa điểm nào nữa kô.Em có mới bằng nên hỏi trước các cụ đi là vừa
Cục Đường bộ ở 104 Thái Thịnh nữa cụ ợ.

YesNo_CK

Xe máy
Giấy khám SK ở bệnh viện Việt Đức đc ko cụ nhờ??

Donquixote

Xe buýt
BV Giao thông vận tải 1 - 1194 đường Láng : 30.000 đ + 30' là xong bác ạ

Travel

Xe hơi
Trích dẫn:
nam thang viết
Vấn đề của e là thế này:

Theo em biết Hồ sơ bác đã chuyển về quê thì bây giờ bác phải về quê để làm thủ tục đổi bằng thôi. Em cũng đang ơ HN, hồ sơ trước đây chuyển về Hưng Yên nên tuần vừa rồi phải về HY đổi đó. Em bị quá hạn hơn một tháng + mất Chứng chỉ gốc nên phải thi lại lý thuyết.