Thủ tục đổi bằng lái xe ở Cao Bá Quát

inovavgj

Xe container
B2 em đổi rồi , bây h em ra đổi A1 ( xe máy ) có loằng ngoằng ko cụ ?

Em vừa đi đổi bằng mới ở 16 CBQ về tới nhà đáng ra việc này phải là niềm vui vì đổi thành công đc bằng và thở phào nhẹ nhõm coi như hoàn thành xong đc một việc, vậy mà từ lúc cầm đc cái bằng vừa đi e vừa ức mà nghĩ mãi nuốt không trôi....Việc là e đến cửa số 5 bên ngoài trụ sở, khi đến lượt e lấy bằng e có thấy một cái CMND của ai đó để quên, e bảo cô làm giấy tờ cất đi khi nào người bỏ quên đến lấy thì đưa cho người ta, vậy mà con ch...ó cái phải nói là vừa xấu vừa vô lễ kia nó làm cho một tràng " đấy là việc của a ah, người ta để đấy mặc kế người ta, a dỗi hơi ah...sau đó nó còn vừa làm thủ tục vừa lẫm bẫm" ngay lúc đó e đã nóng mặt lên định chửi thẳng vào mặt con hó đó nhưng nghĩ rằng nó chưa trả mình bằng nên thôi và e cũng còn đổi mới luôn bằng xe máy nên đành thôi nhưng h này càng ngồi nghĩ càng thấy cay mũi...Mà cái tướng con đấy đúng là "*** chó vó ngựa" các cụ xưa nhà ta nói quả đúng như vậy.

bien ça va

Xe hơi
note lại tiện xem rồi đi đổi 1 thể hehe thankss cụ op

tuấn red

Xe tải
CC. Cho cháu chấm phát

TL_Vietnam

Xe lăn
Các kụ các mợ cho em hỏi tý - đến hẹn lấy bằng có phải xếp hàng ghi sổ, rồi đợi gọi bấm số như lúc làm thủ tục đổi không ah?

ilovelove

Xe tăng
Các kụ các mợ cho em hỏi tý - đến hẹn lấy bằng có phải xếp hàng ghi sổ, rồi đợi gọi bấm số như lúc làm thủ tục đổi không ah?
Có bạn nhé lấy số nhé
Hành là chính

tamtt15

Đi bộ
Em mới làm thủ tục đổi bằng lái xe. Đến 19/12 này là có bằng mới có chút kinh nghiệm chia sẻ với các bác :
- Đọc bài này thì mở ví ra ngay xem hạn đổi băng. Quá hạn là mất thời gian lắm đấy nhẹ
- Quy định đổi bằng là trước 1 tháng với hạn ghi trong bằng và không quá 30 ngày.
- Bằng do SỞ GTCT cấp làm thủ tục ở 16 Cao Bá Quát, của Cục Đường bộ ở 104 Thái Thinh.
+ Thủ tục đổi bằng như sau :
- Cầm đăng ký cũ đưa cho cán bộ để xin 1 tờ khai và 1 tờ khám sức khoẻ
- Đi chụp 4 ảnh 3x4. 2 ảnh dán vào tờ khai và giấy khám sức khoẻ. 2 ảnh nộp để dán vào bằng mới.
- Khám sức khoẻ phải theo danh sách các bệnh viện đã quy định dán ở phòng. Em đi khám ở XanhPon, cổng ở đường Nguyễn Thái Học. Mất 37 nghìn và khoảng 20 phút là xong. Có đoạn kiểm tra thị lực bác sĩ đưa em mấy tờ giấy xanh đỏ tím vàng bảo em đoán hình, chẳng hiểu gì cả thế là ghi luôn : 2 mắt mù mạu Em tưởng là đứt rồi nhưng cuối cùng vẫn kết luận là đủ sức khoẻ lái xẹ:D :D :D
- Tờ khai về phường xác nhận. Nhớ là cả tờ khai và giấy khám sức khoẻ phải dán ảnh trước để họ còn đóng dấu giáp lai.
- Cầm tờ khai, giấy khám sức khoẻ, hồ sơ gốc lái xe, CMT, hộ khẩu, bằng lái xe gốc, 2 ảnh 3x4 lên 16 Cao Bá Quát. Nhớ là chỗ này tương đối đông phải chen vào gi tên mình vào tờ giấy trắng để đăng ký. Sau đó ngồi rung đùi chờ gọi tên mình.
Tóm lại thủ tục và thời gian cũng không có gì phức tạp lắm. Chủ yếu là biết quy trình như thế nào mà thôi. Em cứ đứng ở ngoài quan sát một lúc là ra hết. Em bị mất hồ sơ gốc thì chỉ phải làm đơn ra CA phường xin xác nhận là xong. Mất bằng gốc thì mệt mỏi hơn nhiều đấy các bác nhé, thủ tục tương đối lằng nhằng do họ sợ các bác đã bị đục 2 lỗ lại báo mất để đổi bằng mới:|
Bác cho em hỏi em bị mất hồ sơ gốc và không có hộ khẩu gốc thì làm được không bác.

hieudt.sgd

Xe hơi
thủ tục đợi có lâu không các bác nhỉ? Từ lúc làm đề nghị đổi cho đến khi có bằng mới. Làm đường chính thống không qua dịch vụ thì sao nhỉ

dewoocook

Xe máy
Cụ chủ khi đổi bằng nhớ photo CMT, Bằng Lái ở nhà trước và đến đó Viết Đơn, Cách nhanh đỡ mất thời gian la gửi qua mạng chờ đợi 1 tháng có câu trả lời nên làm sáng 8h làm 11h30 đến lấy

thinhkieuphong

Xe điện
thủ tục đợi có lâu không các bác nhỉ? Từ lúc làm đề nghị đổi cho đến khi có bằng mới. Làm đường chính thống không qua dịch vụ thì sao nhỉ
5, 6h sáng ra xếp hàng thì tầm 9h là cụ xong. tầm 1 tuần là có bằng

quachcan

Xe tải
Em sắp phải đi đổi bằng sang bằng PET. Các cụ có danh sách cơ sở y tế được phép xác nhận đủ điều kiện sức khỏe cho em xin với

thinhkieuphong

Xe điện
Em sắp phải đi đổi bằng sang bằng PET. Các cụ có danh sách cơ sở y tế được phép xác nhận đủ điều kiện sức khỏe cho em xin với
Bằng cụ quá hạn hay sao mà phải cần giấy khám sức khỏe
Nếu cần thì cụ ra bệnh viện Tràng An ở Ngõ Thông Phong Hà Nội khám mất tầm 1 tiếng là xong

xe4banh668

Xe tải
đổi bằng ở tỉnh khác so với nơi gốc mình học bằng được không các cụ, vì em đang đi công tác xa nhà

dimitrilbm

Xe đạp
Mình thấy hướng dẫn rất cụ thể ở trên bảng. Bây giờ thủ tục và phục vụ tốt hơn xưa nhiều. Nhất là khoản cò mồi ngang nhiên lộng hành.