Thủ tục đổi bằng lái xe ở Cao Bá Quát

trauden12

Xe tải
Các cụ cho em hỏi mấy câu ạ.

Bằng của em là bằng A1, cấp ngày 11/9/2011 do Sở GTCC Hà Nội, Giá trị Không thời hạn. Ngày xưa em đi thi ké vào công ty bố em, thi xong chỉ thấy cụ vứt cho cái bằng, chả nhớ có hồ sơ gì, cũng chả biết đơn vị tổ chức thi là bên nào. Bây giờ em muốn đi đổi sang bằng mới thì phải làm những giấy tờ gì ạ? Cái đơn trình bày việc mất hồ sơ gốc thì chỉ xin dấu của công an phường thôi có được không? Cám ơn các cụ trước.
- cụ cầm GPLX a1, CMT (nhớ foto)
- ảnh 3x4
lên sở GTVT ( số 2 phùng hưng_hà đông hoặc 16 cao bá quát), lấy số TT trong lúc đợi làm lấy đơn khai, dán ảnh là sau 5 ngày lv cụ sẽ có GPLX mới.
lưu ý cụ có GPLX các loại = thẻ nhựa (fet) thì foto ra nộp cùng nhá,

1508

Xe hơi
Cụ ra Tổng cục đường bộ ngay sau Toyota Mỹ Đình mà đổi.
Nhớ đừng nghe bọn cò vạc ở cổng, 1 là chúng nó chen láo vào khi dc khi không hoặc nó gạ ra Hà Đông làm.
Cứ đi sớm tí đến xếp hàng, khi xếp hàng thì đừng đi đâu mà ngồi canh đống bằng kẻo bọn cò nó bới lung tung hoặc người ta cầm đống bằng đó gọi tên k thấy là người ta lọc ra.
Túm lại cũng đơn giản thôi nhưng qua đấy thấy quản lý NN quá yếu kém, bảo vệ chắc COCC léo dc việc gì chỉ nhao nhao muốn kiếm tiền mà để cò lộng hành, quản lý cũng quá kém hoặc cố tình kém.

Túm lại cũng đơn giản thôi, nhìn mấy thằng bảnh bao khôi ngô mà mất tiền cho cò để dẫm lên mấy mợ rõ xinh xếp hàng từ sáng mà thấy mấy cu này nó cứ ngu ngu đểu đểu.
Cảm ơn cụ, em hỏi như vậy là vì chỗ em làm ra Cao Bá Quát tiện hơn. E vẫn dùng số cũ đuôi 959. Cụ cũng vẫn dùng SĐT đuôi 909 đúng không ah ?

thanhhienmt

Đi bộ
- cụ cầm GPLX a1, CMT (nhớ foto)
- ảnh 3x4
lên sở GTVT ( số 2 phùng hưng_hà đông hoặc 16 cao bá quát), lấy số TT trong lúc đợi làm lấy đơn khai, dán ảnh là sau 5 ngày lv cụ sẽ có GPLX mới.
lưu ý cụ có GPLX các loại = thẻ nhựa (fet) thì foto ra nộp cùng nhá,
Cụ cho em hỏi, em đọc trên báo thì thấy bẩu nếu không có hồ sơ gốc còn phải làm cái đơn rồi đi xin xác nhận, thế có cụ nào có mẫu không, và xin xác nhận ở những đâu ạ?

Còn bằng của em là Không thời hạn, nên không cần giấy khám sức khỏe phải không? (Em nhớ là em có một tờ khám ở Thu Cúc, xét nghiệm máu các thể loại và chưa hết hạn 1 năm, chỉ chả biết là cất ở đâu, nếu không cần thì đỡ phải tìm lại :D)

trantuandata1

Xe máy
Cụ cho em hỏi, em đọc trên báo thì thấy bẩu nếu không có hồ sơ gốc còn phải làm cái đơn rồi đi xin xác nhận, thế có cụ nào có mẫu không, và xin xác nhận ở những đâu ạ?

Còn bằng của em là Không thời hạn, nên không cần giấy khám sức khỏe phải không? (Em nhớ là em có một tờ khám ở Thu Cúc, xét nghiệm máu các thể loại và chưa hết hạn 1 năm, chỉ chả biết là cất ở đâu, nếu không cần thì đỡ phải tìm lại :D)
Mất hồ sơ gốc khi chưa chuyển sang thẻ nhựa thì thi mới lại thôi em ơi!

Billyfat

Xe tải
Các cụ cho hỏi người nhà em cầm bằng và hình chụp sẵn của em đi đổi giúp được không ạ..hay phải chính chủ?

USRobotics

Xe buýt
Muốn tích hợp bằng A1 vào B1 khi đi đổi bằng B1 từ thẻ giấy sang nhựa thì trước đó, bằng A1 đã phải được đổi thành PET rồi hả các cụ? lằng nhằng nhỉ? giấy A1 thì có sao đâu cơ chứ, hic

Mà em thấy tiến bộ là giờ cái Đơn đề nghị ko cần ai xác nhận nữa, chứ cách đây 5 năm, em đi làm, phải ra tận phường xác nhận cái đơn đó, vãi chưởng

tungsen

Xe hơi
chuẩn bị đi đổi, ngồi hóng kinh nghiệm.

BLIND

Xe hơi
Cơ quan em ở ngay gần cao bá quát nhưng các bác lái khuyên em ra hà đông cho vắng. Em có nên ra hà đông không hay cứ ngồi đợi ở cao bá quát các bác nhỉ. Em định đến đầu h chiều thì không biết có vắng không các bác ? Em hỏi hơi gà tý. Mong các bác thông cảm

leo989

Xe buýt
có cụ nào có mẫu đơn đổi bằng B2 của Sở GTVT không cho em xin link. tks

USRobotics

Xe buýt
Qua Vạn Hạnh bên Long Biên mà đổi các bác ạ
Thứ 7 rồi 8h em qua đó, đúng 10p là xong hết
Chỉ cần đơn dán ảnh, ko cần thêm ảnh nào nữa đâu
Photo CMT, bằng b1, bằng a1 (do em tích hợp 2 bằng làm 1 luôn), bản gốc để đối chiếu, xong
Đi xa hơn chút, nhưng đỡ mất thời gian xếp hàng hơn hẳn

BARCA

Xe tăng
Bằng e quá hạn rồi. Hết hạn từ 29/01/2015. Cụ nào bị giống em chia sẻ em với. Hồ sơ em dưới Hải Dương mà giờ phải quay về thi lại lý thuyết cũng mệt phết ạ.

BLIND

Xe hơi
Photo CMT, bằng b1, bằng a1 (do em tích hợp 2 bằng làm 1 luôn), bản gốc để đối chiếu, xong
Em nằm mơ bắt con tưởng bở là chỗ t2 là Hà Đông chứ bác nhỉ?? sao có cả vạn hạnh bên Long Biên nữa àh :|

USRobotics

Xe buýt
Em nằm mơ bắt con tưởng bở là chỗ t2 là Hà Đông chứ bác nhỉ?? sao có cả vạn hạnh bên Long Biên nữa àh :|
Sở GT có 3 chỗ, 2 chỗ kia có từ lâu, chỗ Vạn Hạnh có từ chưa lâu lắm, cũng là nghe lời 1 bác trên này mách là nên ra đó, nên em ra, và kết quả vượt mong đợi :D
Nhiều khi tâm lý nghĩ đến Long Biên là ngại đi, chứ nhiều khi đi xe máy thêm tầm 10-12p nữa, tiết kiệm đc cả tiếng, vẫn hơn

USRobotics

Xe buýt
Bằng e quá hạn rồi. Hết hạn từ 29/01/2015. Cụ nào bị giống em chia sẻ em với. Hồ sơ em dưới Hải Dương mà giờ phải quay về thi lại lý thuyết cũng mệt phết ạ.
29.1, giờ chưa đến 29.4, tức là chưa quá hạn đến 3 tháng, thì vẫn đổi được chứ bạn nhỉ? cần j thi lại lý thuyết
3 tháng đến 1 năm mới thi lại lý thuyết và trên 1 năm thi lại tất thôi mà

BARCA

Xe tăng
29.1, giờ chưa đến 29.4, tức là chưa quá hạn đến 3 tháng, thì vẫn đổi được chứ bạn nhỉ? cần j thi lại lý thuyết
3 tháng đến 1 năm mới thi lại lý thuyết và trên 1 năm thi lại tất thôi mà
Cảm ơn cụ. Em nghe mấy chuyên gia dọa dẫm nên chột dạ, em check lại rồi vẫn đổi bình thường cụ ạ

hotaka99

Xe máy
Cho em hỏi là chỗ đổi bằng họ có photo với chụp ảnh luôn không để mình đỡ mất công mang từ nhà đi ạ :|

avn

Xe điện
GPLX của em hết hạn hôm 26-3 quá mấy hôm rồi . Cách đây mấy hôm em ra viện 198 xin giấy khám sức khỏe mà họ bảo bây giờ phải xét nghiệm cả máu ... mấy thứ nữa hết 315k sao ấy . Nên em chưa xin được. Cụ nào mới xin giấy khám sức khỏe tư vấn em với . GPLX của em do sở cấp ah Em thì quê Ninh Bình . Ảnh em đã chụp , đơn xin cấp lại em đã viết .... Cần làm những gì các cụ chỉ em với . Em cảm ơn ah.
Em nghe nói bỏ thủ tục giấy khám sk rồi mà.