Thủ tục đổi bằng lái xe ở Cao Bá Quát

Buông Xuôi

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
:) cụ nào cần đổi bằng mới, đổi bằng hết hạn cứ alo em là xong...các cụ đi lại như này tốn thời gian mà lại bị ăn hành nhiều ý ;;)

Chỉnh sửa cuối:

vuthanhbk

Xe đạp
:))) cụ nào cần đổi bằng mới, đổi bằng hết hạn cứ alo em là xong...các cụ đi lại như này tốn thời gian mà lại bị ăn hành nhiều ý ;;)
Có đi làm mới biết được là thế nào, để khi các anh đó phát biểu PR, trừ bao nhiêu % cho đúng sự thật.

Buông Xuôi

Xe điện
;) vâng, có đi mới biết thủ tục Hành chính nó như nào...cụ nào không biết nên tham khảo trước để tránh mất công mất việc...nhiều khi thiếu cái ảnh nó cũng hành,cái chứng minh thư photo ko rõ cũng bắt mình đi lại cụ ạ
Có đi làm mới biết được là thế nào, để khi các anh đó phát biểu PR, trừ bao nhiêu % cho đúng sự thật.

Buông Xuôi

Xe điện
Tại sao bây giờ người đổi bằng đông thế các cụ nhỉ, e nghĩ số lượng GPLX so với trc vẫn vậy, chắc do từ hồi có mẫu PET mọi người thích đổi sang cái mới !
tới tháng 12 tới này bắt buộc phải đổi sang thẻ PET hết cụ ạ :)

1vo3con

Xe tải
Bằng của e do Cục đường bộ cấp thì đổi ở đâu các kụ ơi???

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
Hồ sơ đổi bằng
1. 2 ảnh 3 x 4 sơ mi phông nền xanh
2. giấy khám sức khỏe có dán ảnh ráp lai
3. Đơn xin đổi bằng
4. Bằng cũ. Cmt pho to
.... nộp chụp ảnh lấy giấy hẹn... khi lấy bằng mới nhớ mang bằng cũ cùng cmt

Oldfarmer

Xe tải
Nghĩa là không cần làm thủ tục chuyển vùng quản lý GPLX nữa hả cụ. Em tháng 7 này hết hạn rồi, đang chuẩn bị đổi bằng, mà bằng cũ vẫn ở Vinh, hộ khẩu thì Hà nội. Có cần chuyển vùng ra HN không cụ?
oh, Cụ này giống em rồi, em dân Vênh, GPLX cũ do SỞ GTVT Nghệ An cấp, bây giờ HK Hà Lội rồi cũng đang chuẩn bị đổi GPLX hết hạn vào tháng 8 này.

Hồ sơ đổi bằng
1. 2 ảnh 3 x 4 sơ mi phông nền xanh
2. giấy khám sức khỏe có dán ảnh ráp lai
3. Đơn xin đổi bằng
4. Bằng cũ. Cmt pho to
.... nộp chụp ảnh lấy giấy hẹn... khi lấy bằng mới nhớ mang bằng cũ cùng cmt
Em tưởng Giấy khám sức khỏe k cần ảnh giáp lai, em vừa đi khám ở BV 354 ở Đội Cấn Giấy khám sức khỏe k có dán ảnh :((

Em vừa ra đổi GPLX tại 16 Cao Bá Quát, Giấy em khám ở BV 354 không được chấp nhận do (theo lời của đ/c tiếp nhận hồ sơ) Giấy khám sức khỏe chỉ có 1 mặt và không có dòng chữ "đủ tiêu chuẩn lái xe cơ giới bằng B1,2......". Nhìn đồng hồ thấy mới có 2h30, em phi ra BV Tràng An 59 ngõ Thông Phong, Tôn Đức Thắng, ở đây có Giấy chứng nhận sức khỏe dành riêng cho các Cụ đổi bằng nhé. May mắn, em đến thì cả BV tiếp đón mỗi mình em khám đổi GPLX nên sau 15 phút là em xong thủ tục há miệng, ngoáy tai,... và nhận đc Giáy khám chứng nhận em đầy đủ sức khỏe để lái xe. Thế là em phi ngay về 16 Cao Bá Quát, lại may mắn sau 15 phút bấm số mới, em lại đc đ/c tiếp nhận hồ sơ, đ/c nhìn mặt em rồi bảo "Cụ đi khám nhanh thế".... hý hoáy 1 lúc đ/c tiếp nhận hồ sơ đưa cho cái giấy bảo 30/6 "cụ đến lấy do GPLX của cụ ở tận quê Bác xa quá".
Tổng thiệt hại:
Tiền khám sức khỏe: 150k
Lệ phí đổi GPLX: 135k
và xem như mất nguyên 1 buổi chiều.
P/s: nếu các bác có GPLX hạng A1,2 muốn tích vào với GPLX oto thì nói luôn với đ/c tiếp nhận hồ sơ để đồng chí ấy tích nhé (nhớ đem theo GPLX A1)

Chỉnh sửa cuối:

mabu_210

Xe điện
..... muốn tích vào với GPLX oto thì nói luôn với đ/c tiếp nhận hồ sơ để đồng chí ấy tích nhé (nhớ đem theo GPLX A1)
Ngu zì mà làm vậy hử cụ, chẳng may dính chưởng xe máy no thu bằng có fai dại người k....kekeke....Cứ tách riêng ngô ra ngô, khoai ra khoai là hay nhất....

Buông Xuôi

Xe điện
:))) tích cả a1 a2 vào bằng o tô rồi lúc bị giữ bằng xe máy...thế là chuyển sang ô tô đi hả cụ :))))
oh, Cụ này giống em rồi, em dân Vênh, GPLX cũ do SỞ GTVT Nghệ An cấp, bây giờ HK Hà Lội rồi cũng đang chuẩn bị đổi GPLX hết hạn vào tháng 8 này.

Em tưởng Giấy khám sức khỏe k cần ảnh giáp lai, em vừa đi khám ở BV 354 ở Đội Cấn Giấy khám sức khỏe k có dán ảnh :((

Em vừa ra đổi GPLX tại 16 Cao Bá Quát, Giấy em khám ở BV 354 không được chấp nhận do (theo lời của đ/c tiếp nhận hồ sơ) Giấy khám sức khỏe chỉ có 1 mặt và không có dòng chữ "đủ tiêu chuẩn lái xe cơ giới bằng B1,2......". Nhìn đồng hồ thấy mới có 2h30, em phi ra BV Tràng An 59 ngõ Thông Phong, Tôn Đức Thắng, ở đây có Giấy chứng nhận sức khỏe dành riêng cho các Cụ đổi bằng nhé. May mắn, em đến thì cả BV tiếp đón mỗi mình em khám đổi GPLX nên sau 15 phút là em xong thủ tục há miệng, ngoáy tai,... và nhận đc Giáy khám chứng nhận em đầy đủ sức khỏe để lái xe. Thế là em phi ngay về 16 Cao Bá Quát, lại may mắn sau 15 phút bấm số mới, em lại đc đ/c tiếp nhận hồ sơ, đ/c nhìn mặt em rồi bảo "Cụ đi khám nhanh thế".... hý hoáy 1 lúc đ/c tiếp nhận hồ sơ đưa cho cái giấy bảo 30/6 "cụ đến lấy do GPLX của cụ ở tận quê Bác xa quá".
Tổng thiệt hại:
Tiền khám sức khỏe: 150k
Lệ phí đổi GPLX: 135k
và xem như mất nguyên 1 buổi chiều.
P/s: nếu các bác có GPLX hạng A1,2 muốn tích vào với GPLX oto thì nói luôn với đ/c tiếp nhận hồ sơ để đồng chí ấy tích nhé (nhớ đem theo GPLX A1)

Entidi

Xe buýt
Hồi đầu năm em mất bằng lên đây làm lại, hẹn 1 tháng lên lấy, mãi hơn 2 tháng sau mới mò đến. Em trả hồ sơ hì hục lục sâu dưới hốc tủ lấy bằng PET cho em rồi mắng em sao lấy muộn thế.#:-s

ilovelove

Xe tăng
Hồi đầu năm em mất bằng lên đây làm lại, hẹn 1 tháng lên lấy, mãi hơn 2 tháng sau mới mò đến. Em trả hồ sơ hì hục lục sâu dưới hốc tủ lấy bằng PET cho em rồi mắng em sao lấy muộn thế.#:-s
nhà nước là thế cứ phải xiền

scorpiwolf

Xe hơi
cụ ơi, phải là ảnh phông nền xanh hả cụ. Thế là lại mất công đi chụp thêm ảnh rồi...

chimmoino

Xe đạp
có cụ nào biết lịch trả bằng ở cao bá quát là buổi sáng hay chiều nhỉ

scorpiwolf

Xe hơi
sáng nay em vừa đi làm thủ tục đổi bằng xong, đúng là đọc các hướng dẫn của các cụ trên này nên thông suốt, làm chuẩn không mất nhiều thì giờ, không ăn hành.
Túm lại cái thủ tục cho các cụ nào sắp đổi:
em là bằng do sở GTVT Hà Nội cấp nên đổi cực đơn giản:
- Sáng hôm qua đi khám sức khỏe ở BV Tràng An (ngõ Thông Phong - đầu Tôn Đức Thắng) - Khám mất 150k. Chuyên nghiệp cực kỳ nên chỉ mất độ 15-20p. Giờ cái giấy khám sức khỏe nó đòi một đống dấu với chữ ký của các bác sĩ các khoa, lại cần dán ảnh 3-4 để đóng dấu giáp lai nên cứ đi khám luôn cho lành. Ở BV Tràng An còn có cả dịch vụ chụp ảnh thẻ lấy luôn.
- Sáng sớm hôm nay (T7) em đến CBQ, vào phòng bảo vệ đăng ký lấy số, được phát cho 1 tờ hồ sơ, ra điền thông tin, xin hồ dán ảnh 3x4 (ảnh nền trắng vô tư).
rồi sang hàng phô tô bên cạnh phô tô CMT với Bằng, mất 3k.
Xong xuôi vào phòng ngồi chờ khoảng 30 phút là đến lượt (em chờ khoảng 15 người).
- Không biết có phải do Thứ 7 không nên được chụp ảnh luôn chứ không bị hẹn hôm khác đến chụp (may vãi).
- Nhận giấy hẹn buổi chiều mùng 9 tháng 6 đến lấy bằng.

PS: Các cụ mất bằng làm lại sẽ bị hỏi han thêm 1 số thứ, cũng đơn giản.
Các cụ mà bằng do tỉnh khác cấp thì sẽ bị hỏi hồ sơ gốc... Và thời gian chờ lấy bằng cũng lâu hơn.

Nói chung là thủ tục nhanh gọn và thái độ các bác làm thủ tục không có gì để phàn nàn.

Chỉnh sửa cuối:

thichlexus

Xe điện
Em cũng vừa đi đổi thứ 6 vừa rồi, thủ tục nhanh gon đơn giản. Nếu đến sớm trước 7h30 thì chưa đến 8h là đã xong thậm chí còn không phải đi làm muộn vì ở Cao Bá Quát bắt đầu làm thủ tục từ 8hkem15, mỗi người chỉ mất 2-3 phút kể cả thời gian chụp ảnh.

Nói chung là không cần qua cò vì chẳng giải quyết vấn đề gì cả, vẫn phải đến chụp ảnh như thường.