Thủ tục đăng ký xe mới.

ngocngminh

Xe đạp
Em co hộ khẩu ở Q Đống Đa, mai em đi đăng ký xe mới. Cụ nào mách giúp em địa điểm nộp thuế và đăng ký với. Cảm ơn các cụ nhiều.

VNA

Xe tải
Em co hộ khẩu ở Q Đống Đa, mai em đi đăng ký xe mới. Cụ nào mách giúp em địa điểm nộp thuế và đăng ký với. Cảm ơn các cụ nhiều.
Giúp cụ phát:
Nộp thuế tại G23-24 Thành Công-phố Nguyên Hồng.
Đăng ký tại đầu phố Nguyễn Khuyến-Hà Đông.
Đăng kiểm tại gần trường ĐH Giao Thông-Cầu Giấy

taivan

Xe buýt
Bẩm các cụ, em sắp cưới vợ 2, nhưng mà chưa biết thủ tục như thế nào? Mong các cụ có kinh nghiệm phổ biến giúp em!
- Giấy tờ cần thiết phải lấy ở nơi bán là những gì để đi đăng ký được dễ dàng
- Đăng kiểm thế nào?
- Bảo hiểm ra sao?
Kính các cụ giúp cho.
mua xe o cho nao cu nho luon bon nhan vien ban hang lam giup nhanh nhat mat them khoang 2tr cho cac chu ay di lam den khi co bien danh xe ve cho do kho cu a
:101:

cocsku

Xe cút kít
mua xe o cho nao cu nho luon bon nhan vien ban hang lam giup nhanh nhat mat them khoang 2tr cho cac chu ay di lam den khi co bien danh xe ve cho do kho cu a
:101:
Cuối cùng thì em cũng không chịu mất 2tr đâu ạ! Vấn đề không phải tiếc tiền mà vợ mình thì mình phải đích thân đi làm thủ tục mới sướng chứ. Còn chút tiền khao anh em bạn bè vẫn sướng hơn là nộp tiền cho mấy ông cò uống bia phải ko ạ!
Em cũng khuyên các cụ tự đi làm lấy giống em, thấy thủ tục cũng không phải là phức tạp lăm (kết quả của cải cách hành chính mà). Hạn chế đến mức tối đa làm hư công chức nhà nước nhé

TigerCar

Xe hơi
Bác ra chi cục thuế Ba Đình nộp thuế rồi ra 1234 đường Láng lấy biển nhé. Đăng kiểm thì làm ở đâu cũng được nhưng vì gần nên đăng ký xong mọi người thường ra luôn trung tâm đăng kiểm cạnh Đại học giao thông.
Các bác cho hỏi đăng ký ở 1234 Đường Láng bốc đến biển U đầu mấy rồi nhỉ?

lxdat

Xe đạp
Hôm nay học theo các bác, em quyết định không mất tiền cò mà tự đi đăng ký cho vợ 2 của em. Theo đúng các bác hướng dẫn: 1. nộp thuế trước bạ, 2. đăng ký, 3. đăng kiểm...

Em ở Ba Đình, nên sáng nay 8h em đã có mặt tại 20 Cao Bá Quát để làm thủ tục nộp thuế trước bạ, vào số 20 hỏi thì được chỉ sang số 24 Cao Bá Quát, vào cửa thì thấy ngay một bác tầm U50 ngồi ngay bàn ngoài cùng phát tờ khai. Bác ấy hỏi xem hồ sơ, và nói của em thiếu mất bảo hiểm trách nhiệm dân sự, phải mua (của chị ngồi cạnh) là 480K, rồi bác ấy phát cho 2 tờ khai, nói không hiểu chỗ nào thì ra bác ấy/chị ấy tư vấn cho, nói chung là khá nhẹ nhàng, lịch sự.
Sau khi xong tờ khai thì em vào buồng trong cùng (hình như số 3), có bác cũng tầm U50, sau khi kiểm tra một hồi thì nói là xe em chưa có barem nộp thuế trước bạ, phải xin ý kiến Bộ Tài Chính... em cũng định học theo các cụ kẹp 100K vào hồ sơ, nhưng hôm nay trong ví toàn 500K, nghĩ cũng xót nên không kẹp, không biết có phải tại không có cái "kẹp kẹp" ấy không mà bác ấy bảo thế???
Sau đó bác ấy đề nghị em photo nguyên bộ hồ sơ để bác ấy làm công văn xin ý kiến Tổng Cục Thuế => Bộ Tài Chính => biểu thuế mới...Em có hỏi khi nào thì có kết quả, bác ấy bảo là cái này thì không biết được, vì các cơ quan ấy phải thẩm định này nọ mất thời gian lắm :102: :102: :102: nhưng bác ấy có nói là sau 5 ngày gọi điện đến để hỏi thông tin.

Nghe chừng đoạn đường em đi không được bằng phẳng như các cụ rồi... có cụ nào có cao kiến gì trong vụ này thì giúp em cái nhé, đảm bảo em sẽ (b) hậu tạ.

Crusaderland

Xe điện
Hôm nay học theo các bác, em quyết định không mất tiền cò mà tự đi đăng ký cho vợ 2 của em. Theo đúng các bác hướng dẫn: 1. nộp thuế trước bạ, 2. đăng ký, 3. đăng kiểm...

Em ở Ba Đình, nên sáng nay 8h em đã có mặt tại 20 Cao Bá Quát để làm thủ tục nộp thuế trước bạ, vào số 20 hỏi thì được chỉ sang số 24 Cao Bá Quát, vào cửa thì thấy ngay một bác tầm U50 ngồi ngay bàn ngoài cùng phát tờ khai. Bác ấy hỏi xem hồ sơ, và nói của em thiếu mất bảo hiểm trách nhiệm dân sự, phải mua (của chị ngồi cạnh) là 480K, rồi bác ấy phát cho 2 tờ khai, nói không hiểu chỗ nào thì ra bác ấy/chị ấy tư vấn cho, nói chung là khá nhẹ nhàng, lịch sự.
Sau khi xong tờ khai thì em vào buồng trong cùng (hình như số 3), có bác cũng tầm U50, sau khi kiểm tra một hồi thì nói là xe em chưa có barem nộp thuế trước bạ, phải xin ý kiến Bộ Tài Chính... em cũng định học theo các cụ kẹp 100K vào hồ sơ, nhưng hôm nay trong ví toàn 500K, nghĩ cũng xót nên không kẹp, không biết có phải tại không có cái "kẹp kẹp" ấy không mà bác ấy bảo thế???
Sau đó bác ấy đề nghị em photo nguyên bộ hồ sơ để bác ấy làm công văn xin ý kiến Tổng Cục Thuế => Bộ Tài Chính => biểu thuế mới...Em có hỏi khi nào thì có kết quả, bác ấy bảo là cái này thì không biết được, vì các cơ quan ấy phải thẩm định này nọ mất thời gian lắm :102: :102: :102: nhưng bác ấy có nói là sau 5 ngày gọi điện đến để hỏi thông tin.

Nghe chừng đoạn đường em đi không được bằng phẳng như các cụ rồi... có cụ nào có cao kiến gì trong vụ này thì giúp em cái nhé, đảm bảo em sẽ (b) hậu tạ.
Xe bác là xe gì mà đặc biệt thế bác?

lxdat

Xe đạp
Của em là con Nissan Rogue cụ ạ. Họ có biểu thuế năm 2008, nhưng 2009 thì chưa nhập xe nào cả. Chuột bạch khổ thế đấy.

ngocngminh

Xe đạp
Của em là con Nissan Rogue cụ ạ. Họ có biểu thuế năm 2008, nhưng 2009 thì chưa nhập xe nào cả. Chuột bạch khổ thế đấy.
Khổ thân cụ thật :69:, cụ có thuê em đi làm hộ không?

Em còn chỉ còn đăng kiểm nữa thôi, cảm ơn các cụ đã hướng dẫn.

KMN2010

Xe tăng
Em hỏi các cụ chút, đi nộp thuế trước bạ có nhất thiết phải ở đúng Quận không ah. Em ở Ba Đình muốn nộp thuế ở Thành Công đc không hay phải ra Cao Bá Quát. Khi đi nộp thuế có phải mang xe đi không ah.

Mong các bác chỉ bảo cho

Dunga

Xe buýt
Thuế thì nộp ở đâu cũng được bác ạ!

bobo2211

Xe tải
ôi trời ơi, hôm nay em đi lấy biển ở Nguyễn Khuyến Hà Đông mới rõ sự cực khổ gian nan của cái sự Hành là Chính này =.=

cái số máy của em trên máy nó có 2 dòng, em chỉ ghi dòng dưới, mà rõ ràng là ở chỗ thuế người quen ghi hộ em cũng theo dòng này, ai dè xếp hàng chán chê đến lượt bấm số thì chị xxx bẩu là thiếu 1 số 3 :77: số 3 này nằm cuối dòng trên, chao ôi, thế là mai em lại fải qua thuế để xác nhận lại cái sự thiếu số này để lên hầu chị xxx kia tập 2 :'(

p/s: mà hôm nay có 1 pác ở đây bấm được 8888 :77:

VietHongHoang

Xe hơi
ôi trời ơi, hôm nay em đi lấy biển ở Nguyễn Khuyến Hà Đông mới rõ sự cực khổ gian nan của cái sự Hành là Chính này =.=

cái số máy của em trên máy nó có 2 dòng, em chỉ ghi dòng dưới, mà rõ ràng là ở chỗ thuế người quen ghi hộ em cũng theo dòng này, ai dè xếp hàng chán chê đến lượt bấm số thì chị xxx bẩu là thiếu 1 số 3 :77: số 3 này nằm cuối dòng trên, chao ôi, thế là mai em lại fải qua thuế để xác nhận lại cái sự thiếu số này để lên hầu chị xxx kia tập 2 :'(

p/s: mà hôm nay có 1 pác ở đây bấm được 8888 :77:
Hay là cụ thiếu bác Hồ hả cụ :21::21::21:.

flat

Xe buýt
Em hỏi các cụ chút, đi nộp thuế trước bạ có nhất thiết phải ở đúng Quận không ah. Em ở Ba Đình muốn nộp thuế ở Thành Công đc không hay phải ra Cao Bá Quát. Khi đi nộp thuế có phải mang xe đi không ah.

Mong các bác chỉ bảo cho
Nộp thuế phải đúng quận chứ bác, ở Thành Công bỏ không thu thuế trước bạ nữa rồi ạ...

flat

Xe buýt
Giúp cụ phát:
Nộp thuế tại G23-24 Thành Công-phố Nguyên Hồng.
Đăng ký tại đầu phố Nguyễn Khuyến-Hà Đông.
Đăng kiểm tại gần trường ĐH Giao Thông-Cầu Giấy
Hờ hờ, thế này cơ cụ ạ:
- Nộp thuế trước bạ sân vận động Hoàng Cầu, gần UBND phường, cụ cứ vào Hoàng Cầu là thấy ngay.
- Đăng ký thì đúng là phải xuống Hà Đông, cụ cứ vào gần đến Hà Đông, thấy lối rẽ vào Khu đô thị mới Văn Quán và Trụ sở CA thì là nó đấy ạ, gửi xe để khám cũng trong đấy luôn (em thì không phải mang xe- do các bác trên này đã truyền bí kíp 200k rồi).
- Đăng kiểm thì đâu gần nhà hoặc cơ quan của cụ nhất thì làm ạ

CôngNông

Xe điện
các cụ cho em hỏi, em ở Thanh Oai dưới Hà Đông thì nộp thuế ở đâu ợ, em đạng đinh mai đi đăng ký huhu:'(

CôngNông

Xe điện
ứh có bác nào giúp em àh
hụ hụ hụ

bobo2211

Xe tải
Hay là cụ thiếu bác Hồ hả cụ :21::21::21:.
bẩm cụ, hôm nay cháu mang đầy đủ giấy tờ lên thì bác D. ở đó bẩu ... dấu công ty đóng bị lệch sang trái, về đóng lại :77: may mà cháu còn 1 tờ khai khác đóng sẵn dấu "ko bị chệch lắm", sau đó thằng cu đi cùng ở Sâu lại quên đem CMT, thế là lại bị bẩu ... về lấy giấy giới thiệu khác, em lại fải kẹp thêm 1 tờ xanh thêm vào 2 tờ xanh có sẵn ở dưới

ơn trời mà sau 2 ngày vất vả cực nhọc vì đống giấy tờ này mà em bấm được biển 8686 (cũng giữ nút, đếm nhẩm đến 8 thì nhả như bí kíp các cụ đã truyền) (l)(l) sang lấy biển chị xxx cấp biển lại vòi, lại mất thêm 1 tờ xanh.

tổng thiệt hại qua các khâu hoạnh hoẹ mất 1tr, nhưng mà đáng giá (l):69:

Chỉnh sửa cuối:

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em đăng ký T6 tuần trước (Thứ 6-23/10/2009), Giấy hẹn lấy đăng ký ghi "hẹn ông... sau 3 ngày (không kể ngày lễ, chủ nhật đến) nhận kết quả". Vậy sau 3 ngày nữa là Thứ tư-28/10/2009 hay là ngày thứ năm-24/10/2009 lấy được đăng ký xe vậy các Cụ.

Em hỏi như vậy là vì em cần lấy đăng ký xe vào thứ tư để còn đi về quê (>300km), không có giấy đăng ký (chỉ có giấy hẹn) mà đi xa như thế thì có làm sao không các Cụ (đi ở trong HN thì chắc không có vấn đề gì)?