[Funland] Thủ tục cấp sổ hộ khẩu ở Hà Nội

cuongdiv

Xe container
Thì ý e là vẫn phải có bác soi đường. bác trên kia cứ bảo là ko cần thì mới nói
Trường này phải bác dẫn là đúng vì cậu ấy làm ko đúng quy định, mà lại cần gấp nên dù mất ông cụ nhưng lại vẫn vui

mrinwar

Xe máy
Thi
Trường này phải bác dẫn là đúng vì cậu ấy làm ko đúng quy định, mà lại cần gấp nên dù mất ông cụ nhưng lại vẫn vui
Thì em nói cái quy định ấy. Cải cách mãi rồi mà có cái khẩu chỉ để CA họ tiện quản lý và thống kê dân số trong khu vực thôi mà cũng bắt tạm trú 3 năm thành ra có nhà mà vẫn không có khẩu. Còn các anh ý ko đẻ ra lắm quy định oái oăm thì ai cần lách luật làm gì

pham minh

Xe container
Em ở quê mới mua nhà lên đây, tháng 9 năm nay con em đi học mà trường thì đòi có khẩu HN. Em mới ở được 3 tháng thì em làm khẩu kiểu gì bác chỉ em với. Nhà em đứng tên em
Mới ở 3 tháng mà đã đòi hộ khẩu cái gì. Đợi 9 tháng nữa hãy ra công an hỏi làm hộ khẩu nhé. Mà đã đăng ký tạm trú cho con chưa ko nó còn cho đợi dài

tica

Xe điện
là sao cụ??? Hồi xưa e chuyển HK từ nhà bà ngoại về nhà ô cụ bình thường mà, hồi đấy có hành hay mất xu nào đâu.
Con chuyển khẩu về ở cùng cha mẹ sao lại ko đc???
Chuyển khẩu thì được nhưng cụ ấy muốn đứng tên sổ hộ khẩu là chủ hộ thì em nghĩ không được đâu.

tica

Xe điện
Thi

Thì em nói cái quy định ấy. Cải cách mãi rồi mà có cái khẩu chỉ để CA họ tiện quản lý và thống kê dân số trong khu vực thôi mà cũng bắt tạm trú 3 năm thành ra có nhà mà vẫn không có khẩu. Còn các anh ý ko đẻ ra lắm quy định oái oăm thì ai cần lách luật làm gì
Nhà đứng tên cụ và nếu cụ có hđ lao động không thời hạn thì làm được luôn không phải đợi đủ thời gian tạm trú.

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]
Thi

Ko có khẩu trẻ thì ko đi học dc nếu không chạy tiền. Già chẳng may toạch thì làm giấy chứng tử phải về quê, mà chưa giấy chứng tử thì bên mai táng nó ko làm. Phiền phức phết ấy.

Imei

Xe buýt
Chuyển khẩu thì được nhưng cụ ấy muốn đứng tên sổ hộ khẩu là chủ hộ thì em nghĩ không được đâu.
Tách sổ để riêng thì phải có gia đình con cái. Như ô a nhà e tách hộ ra lắp thêm công tơ điện, nước.

mrinwar

Xe máy
Mới ở 3 tháng mà đã đòi hộ khẩu cái gì. Đợi 9 tháng nữa hãy ra công an hỏi làm hộ khẩu nhé. Mà đã đăng ký tạm trú cho con chưa ko nó còn cho đợi dài
thế là theo quy định con em ko được đi học ạ

QueViet

Xe tăng
Không khẩu không nhận ạ, loại từ vòng hồ sơ cụ ạ
Cụ bức xúc nhưng cũng nên biết quy định tuyển sinh phổ thông, không ai bác bỏ quyền được học của trẻ, nguyên tắc nhà ở đâu học ở đấy: đơn giản nhất và rõ nhất là theo hộ khẩu, sau đó là theo xác nhận của cảnh sát khu vực ..... nhưng số học sinh đúng tuyến ( hộ khẩu ) đã rất đông , phải tăng điều kiện đầu vào các kiểu : nhiều cháu đúng tuyến còn phải học trường tư kia kìa

Chỉnh sửa cuối:

tuyenlc

Xe tải
Em chuyển khẩu từ quê hn2 ra hà nội, đưa đầy đủ giấy tờ quyển hộ khẩu cũ rồi nhờ CA khu vực làm, cậu em tốt bụng làm giúp ko nhận bất kỳ một chi phí nào, xong hs còn mang về tận nhà cho em, thủ tục hk giờ cũng đơn giản mà các cụ

Em chuyển khẩu từ quê hn2 ra hà nội, đưa đầy đủ giấy tờ quyển hộ khẩu cũ rồi nhờ CA khu vực làm, cậu em tốt bụng làm giúp ko nhận bất kỳ một chi phí nào, xong hs còn mang về tận nhà cho em, thủ tục hk giờ cũng đơn giản mà các cụ
Cụ ở khu vực nào thế ạ? Giờ gặp được CAKV thế này hiếm quá

Satan0913

Xe hơi
K biết thủ tục canaf những gì..Cháu có nhà moi mua,,làm tự do nên k có gì cả

newknight112

Xe máy
Đã từng chuyển khẩu trong nội thành như sau: Q.Ba Đình sang Q.Đống Đa có Ông già đứng tên chính chủ căn chung cư.
1. ra phường chứng thực chữ ký chủ căn CC (nội dung đồng ý cho con nhập khẩu và đứng tên chủ hộ khẩu) mất 7 ngày.
2. Cầm sổ hộ khẩu cũ ra Quận Đống Đa làm thủ tục (mẫu khai lên mạng tìm,,,)
3. Chờ khoảng 15 ngày ra nhận sổ hộ mới.

tieudaovnt

Xe tăng
Cứ ra gặp công an khu vực trao đổi xin báo giá chứ lên đây hỏi e rằng khó. Thông thường 3 củ nếu không đủ điều kiện tạm trú 3 năm, 1 củ nếu đủ điều kiện. Về quê cắt khẩu, nộp hồ sơ thông thường nửa tháng sẽ mang sổ đến.

tqt77

Xe điện
Em nghe mợ gì có rất nhiều áo dài đẹp nói rằng sẽ bỏ cái sổ đó đi mà, có khi bác làm xong là vừa hết giá trị

RONGHT

Xe buýt
Nếu đúng thì nhiều thủ tục phết đấy cụ. Sang tên chung cư cho cụ, hợp đồng lao động tại công ty nào đó ở HN tối thiểu 3 năm (hay 5 năm gì đó, nếu ngoại tỉnh), KT3, cắt khẩu ở quê, làm khẩu mới ở HN...Nhiều quá e chả nhớ.
Em nhớ mỗi tên cậu CSV khu vực là đủ :)

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ muốn có hộ khẩu ở chung cư đó thì co 2 Th cho cụ lựa chọn:
1 là cụ sang tên căn hộ của phụ huynh đứng tên cụ, sau đó cụ đi làm hộ khẩu cụ đứng tên chủ hộ.
2 là bố cụ nhập khẩu vào căn hộ làm chủ hộ, sau đó đồng ý cho cụ nhập khẩu vào.
- Còn de có khẩu ở căn hộ thì cụ cần.
Có có chứng nhận chủ căn hộ, và tạm trú trên 2 năm ở căn hộ đó, nếu k tạm trú đủ 2 năm thì p có hợp đồng lao động dài hạn và có đóng bh xã hội