[Funland] Thu tiền đỗ xe láo, cccm hay găp không?

Bonmua

Xe đạp
Hôm e ăn phở Bát Đàn, xong có người ra thu vé 30k, e cũng ok thôi, vì có biển cắm, và nhân viên, có vé đàng hoàng, Kể mà k có vé thì e cũng thoải mái, vì thấy, nếu không có đội đó, thì xe pháo tràn lan ở tận đâu cũng về đỗ, thì làm gì đến lượt mình
Chỉ ngại mỗi điều là có va quệt thì đội đó có chịu trách nhiệm gì không ??? và giá có phù hợp không?
đây là điều làm nhiều cụ nghi ngại hoặc cãi cọ, mâu thuẫn, phủi trách nhiệm nảy sinh từ đây,
Còn tiền thuế nhà nước có thu đc hay không, e k có trách nhiệm quan tâm
Có đội trông xe, dù gấu mèo tý, thì xe cộ cũng gọn hơn dân tự phát
Chứ để dân tự phát đỗ, xin lỗi, méo còn chỗ mà đi, chứ đừng nói là đỗ, e thật
Đi ở Hoảng Mai, Hoàn Kiếm, 2 Bà … mình vẫn mò được chỗ vất xe đấy cả ngày. Nhưng bao giờ mình cũng ưu tiên tìm chỗ có thu phí, vừa có chỗ đỗ gọn gàng , vừa không làm phiền ai. Cứ coi như tán lộc cho nhẹ lòng.
Nhưng mà nhiều khi nghĩ cũng xót. Mụ vợ tiếc mấy chục taxi bắt lên đón, công đi, xăng , tiền gửi xe quá tội vì phải chờ. Giải pháp là nhịn cafe sáng, tìm quán nào đỗ ngay cửa, tiền trông xe chuyển thành tiền nước.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Trông j đâu cụ. Thu tiền thôi, miễn trông nhé :)).
Em thì đơn giản, đi ăn sao cho ngon miệng, đi chơi sao cho thoải mái cái đầu, đi xong ra cãi nhau vì mấy chục, mang cái bực vào mình, vào gia đình. Bữa em đi ăn, đỗ xe cửa quán nhưng lại có kẻ vạch trông xe của GTCC, có cụ ăn xong ra lấy xe cũng lý sự là sao lúc tôi để đấy ko thấy ai, rồi mất 20 phút trời nắng, vợ con thì ngồi trên xe, xong rồi chú trông xe cũng chán mà để đi. Em đỗ xuống nói: Anh ở đây và giờ anh vào đây ăn, 20k, OK?, chú trông xe bảo vâng em xin anh, cám ơn anh, vậy là đôi bên cùng vui.

Nói chung mỗi người mỗi tính, cụ thì thích hoành tráng, cụ thì vì lẽ phải chiến đến cùng, em thì chỉ vì cái thoải mái và vì thời gian của em ko có nhiều như nhiều cụ trên này mà thôi.

QD092000

Xe điện
Em thì đơn giản, đi ăn sao cho ngon miệng, đi chơi sao cho thoải mái cái đầu, đi xong ra cãi nhau vì mấy chục, mang cái bực vào mình, vào gia đình. Bữa em đi ăn, đỗ xe cửa quán nhưng lại có kẻ vạch trông xe của GTCC, có cụ ăn xong ra lấy xe cũng lý sự là sao lúc tôi để đấy ko thấy ai, rồi mất 20 phút trời nắng, vợ con thì ngồi trên xe, xong rồi chú trông xe cũng chán mà để đi. Em đỗ xuống nói: Anh ở đây và giờ anh vào đây ăn, 20k, OK?, chú trông xe bảo vâng em xin anh, cám ơn anh, vậy là đôi bên cùng vui.

Nói chung mỗi người mỗi tính, cụ thì thích hoành tráng, cụ thì vì lẽ phải chiến đến cùng, em thì chỉ vì cái thoải mái và vì thời gian của em ko có nhiều như nhiều cụ trên này mà thôi.
E chưa cãi nhau vì vụ đó bao giờ. E mà chủ ý để thì cũng ko đứa nào dám gây gổ với e đâu. Loại ăn vặt quanh nhà đó e sợ gì. E học văn nhưng tướng võ.... xxx e còn quát cho tái mặt ấy :)). Cần e vẫn để và đưa tiền thôi. Còn thu láo nhìn là biết.

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Gần đây e gặp 2 ca:
Ca 1 là trên phố Lý Thường Kiệt chiều thứ 6 lúc 7h, đối diện tìa Hồng Hà center, vạch đỗ trước cơ quan vp quốc hội. Khi xe vừa dừng cho vk con e xuống mua chút đồ trong nhà sách thì 1 ông tầm 65 đến hỏi đỗ vào đâu, e bảo đợi vk con mua sách thôi, ông ấy bảo mau mau đi. E thấy kì vì ông già đeo cái túi trc bụng ăn mặc như dân mà thu tiền j? Trong mấy ph đậu thấy ông lăng xăng chayn ngược xuôi cả mấy trăm m quanh đó chỉ dẫn xe dừng đỗ và thu tiền 2 bạn gái vừa dừng đỗ xe. E đoán 1 tối chắc cũng kiếm vài trăm k, chỉ mạp mờ là mình trông xe chứ ko có chức năng nhiệm vụ j.
Ca 2 là vào ăn quán Sài Gon 8 Dã Tượng, 1 cậu xăm trổ đòi 40k, e đưa cho cả xe e và xe bạn thành 80k vì ko muốn hỏi han tranh cãi j. Còn vẫn hiểu là chẳng có trông xe hay giữ chỗ j ở đây cả.
Họ kiếm ăn dễ cc nhỉ :)).
2 chỗ này mà ko chi tiền thì ko quá 10p csgt đến bế xe đi luôn. Cực nhanh vì có zíc :D

Dân Tổ

Xe container
Tiện em nhắn các cụ đỗ Métropole cũng thế nhé :D

XSim

Xe container
Các cụ đậu xe trên phố phải mất phí là hợp lý rồi, em còn mong các cụ chịu phí thật cao cho đường thông thoáng cơ.

Cái không hợp lý là tiền vào tay ai thôi :D

PCI for car

Xe tăng

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
E chưa cãi nhau vì vụ đó bao giờ. E mà chủ ý để thì cũng ko đứa nào dám gây gổ với e đâu. Loại ăn vặt quanh nhà đó e sợ gì. E học văn nhưng tướng võ.... xxx e còn quát cho tái mặt ấy :)). Cần e vẫn để và đưa tiền thôi. Còn thu láo nhìn là biết.
Em học võ (mồm) nhưng tướng văn, cũng chưa dám quát xxx bao giờ vì em luôn tuân thủ luật GT, rất rất ít khi bị gọi lại, cao điểm cồn đi qua chốt thấy chú GT đứng giữa đường cầm đèn pin nháy vào mặt em, em can tội đá đèn nên bị gọi vào, hạ kính xuống chú cơ động nhìn em chắc ngơ quá nên dơ tay chào và mời em đi, em cám ơn sâu sắc và đi luôn.

Nói vui chứ em ra đường hạn chế đỗ nghênh ngang, thường tìm có chỗ gửi rồi làm gì thì làm. Sáng nay đi mua đồ ăn, vừa đỗ vào 1 bác quần vạch đi ra hỏi, em nói em đỗ nhờ mấy phút mua đồ ăn anh nhé, chú ấy bắt tay em và nói mấy phút thì anh cứ để vô tư, còn lâu thì em mới hỏi ạ, thế là đỡ hỏng buổi sáng đẹp trời cuối tuần.

Dân Tổ

Xe container
E mà có nhu cầu đỗ đó thực sự e cho 10 đô luôn. Vì hoặc làm ăn hđ tiền tị, hoặc guao dịch chân dài ngàn đô thì e tiếc j :)).
:)) có ae đội bảo vệ ks rồi mà cụ, em đỗ đây caphe với đội bạn hoặc vào ăn có mất gì đâu, thấy nhiều người ko biết thì mất cho đội bên ngoài nên nhắc thui :D

QD092000

Xe điện
Hn còn 1 kiểu nữa là slot dưới đường trước cửa nhà đương nhiên của mình, dù là thuê hay chính chủ. Dễ cãi nhao lắm cc ợ :)).

QD092000

Xe điện
E cũng ủng hộ đỗ dừng xe đúng luật. Ủng hộ cả xử lý bằng luật và dưới luật như 1 vài vạch hay ít sơn đủ để chủ xe thức tỉnh lương tâm và luật pháp. Phạt nhiều chủ xe ko sợ đâu, đỗ láo cứ vài vạch ngang thân hay ít sơn nhem nhuốc là lần sau ngoan cực :)).

lộc _ vừng

Xe buýt
Em thấy chát nhất vẫn là ở ngoài viện Bạch Mai đã bị bệnh đi khám rồi mà cứ 20k / tiếng 🙂

QD092000

Xe điện
Em thấy chát nhất vẫn là ở ngoài viện Bạch Mai đã bị bệnh đi khám rồi mà cứ 20k / tiếng 🙂
Bãi xe nó ít slot, rẻ thì ng ta để cả ngày thì sao các xe khác vào đc hở cụ?
Việc gấp thì vào đậu, hết gấp thì lxe ra gửi chỗ khác cụ ợ.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Đơn giản là làm cái biển vị trí đỗ xe này có thu tiền, người thu tiền thuộc cơ quan nhà nước quản lý là xong. Lại nẹt bọn phường ra mà làm vì tất cả sự bẩn thỉu đô thị hầu hết đều do đám phường, quận mà ra cả. Em đố thằng nào dám xin đểu khách mà thọ được vài ngày nếu không xin các anh phường trước đấy😆
Chuẩn ạ!

Demchinhhang.net

Xe container
Họ chỉ thu để đám bảo xe mình không bị làm hại ở vị trí đó. Tính ra là trao đổi:))

tramper

Xe tải
Thủ đô ta vào Đà nẵng mà học cách thu phí đỗ xe. Các cụ đã từng đi du lịch ĐN, or đang ở Đà nẵng đều biết việc thu phí đỗ xe khá là công khai minh bạch kiểu e-parking. Các cụ cứ đỗ bên đường chỗ có kẻ vạch, xong ra đi, tiền trông xe, một sẽ được trả qua app, hai cuối tháng tiền trông xe (nếu các cụ đỗ nhiều điểm) được tổng jợp và trả 1 lần vào TK Ngân hàng. Em đã trải nghiệm dịch vụ này ở ĐN và thấy thực sự văn minh