[Funland] thủ phạm vụ chặt tay ở Bình Dương nham hiểm thật!

Ngocanhqn

Xe buýt
Thú vật đội lốt người.
Xưa em nhớ vui án hồ Văn Chương, rồi nay Nguyễn Đức Nghĩa cũng phân xác người.
Xưa ở hải dương còn có vụ giết vợ chặt xác cho vào chum đun mấy tuần cho nhừ xong chia thành từng túi nhỏ đem chôn khắp nơi trong làng ngoài xã, mấy năm sau tình cờ người dân tát ao nhặt được xương sọ mới báo công an

sao ko bỏ xác vào thùng nhựa đổ a xit vào rồi đốt cho an tâm. chấp FBI luôn.

Xưa ở hải dương còn có vụ giết vợ chặt xác cho vào chum đun mấy tuần cho nhừ xong chia thành từng túi nhỏ đem chôn khắp nơi trong làng ngoài xã, mấy năm sau tình cờ người dân tát ao nhặt được xương sọ mới báo công an
rồi tìm ra thủ phạm ko cụ

Pilota

Xe điện
Nhìn chân tay mà ko biết ông hay bà thì làm hình sự làm sao đc.

Cảnh sát hình sự họ được đào tạo bài bản, có kinh nghiệm phá án, cộng với sự hỗ trợ của các bộ phận nghiệp vụ khác có liên quan; Thì họ thừa sức để phán đoán ra "nó" là cái gì. Nhưng phán đoán không thì không đủ căn cứ để điều tra, nên họ cần phân tích chính xác để đi đúng hướng. Họ không giống em với cụ "tai ping" trên cõi mạng, buông 1 2 "còm men" vô thưởng vô phạt. Công việc của họ là phải điều tra và điều tra chính xác cụ ạ.

Pilota

Xe điện
Thủ phạm cũng cùng giới tính với nạn nhân. Giới này ra tay kinh lắm.

"Đội bóng" này chưa cần ra tay, mà chỉ cần "ra chuym" là cũng đủ để em hết hồn bạt vía rồi cụ ạ. Thật không thể tưởng tượng tại sao "người ta" lại có thể làm được việc đó. :((

namphong12

Xe lăn
sao ko bỏ xác vào thùng nhựa đổ a xit vào rồi đốt cho an tâm. chấp FBI luôn.
Vụ ở Hải Dương vợ chồng chủ hiệu thuốc tây cũng đốt xác phi tang. Không tìm thấy xác luôn. rồi cũng lần ra từ con CX5 vô chủ đấy.

7vienngocrong

Xe tăng
"Đội bóng" này chưa cần ra tay, mà chỉ cần "ra chuym" là cũng đủ để em hết hồn bạt vía rồi cụ ạ. Thật không thể tưởng tượng tại sao "người ta" lại có thể làm được việc đó. :((
Chỉ cần gđ nào có con mất tích báo thử ADN xác định danh tính nạn nhân là truy ra hung thủ ngay. Cái khó bây giờ chưa biết nạn nhân là ai, còn hung thủ chơi hệ phân xác này thì thần kinh tởm rồi.

cdcn

Xe điện
Lúc phát hiện bộ chân tay người trong túi xách em đã nghi nghi rồi, vì tâm lý thông thường đã mất công chặt chân tay thì buộc vào đá vứt xuống sông cho nhanh. Tại sao lại tìm nơi đông dân cư, nhiều camera dễ lộ, lại đốt xác nữa, sau cho móng tay giả để hoán đổi giới tính, chắc ông em tội phạm này đọc nhiều tiểu thuyết quá nên mới mất công mang xác đi khắp nơi để đánh lạc hướng điều tra. Xác nạn nhân chắc nằm cách chân tay ít nhất 500 km

Chưa chắc, có khi là nghiệp vụ của Conan để đánh lạc hướng, cho thủ phạm chủ quan, sơ hở thôi!

TungThoc

Xe điện
Cảnh sát hình sự họ được đào tạo bài bản, có kinh nghiệm phá án, cộng với sự hỗ trợ của các bộ phận nghiệp vụ khác có liên quan; Thì họ thừa sức để phán đoán ra "nó" là cái gì. Nhưng phán đoán không thì không đủ căn cứ để điều tra, nên họ cần phân tích chính xác để đi đúng hướng. Họ không giống em với cụ "tai ping" trên cõi mạng, buông 1 2 "còm men" vô thưởng vô phạt. Công việc của họ là phải điều tra và điều tra chính xác cụ ạ.
Các anh ấy rất giỏi và rất trách nhiệm, không để lọt chứng cứ nào nhỉ?. Nếu thiếu vật chứng để khép tội sẽ ra chợ mua về đưa vào cho đầy đủ (vụ HDH).

88Fun

Xe buýt
Mình đang đứng giữa trời sáng nhìn đoán khó biết lắm, thôi em next

BMW X10

Xe điện
Có lẽ bác nhầm đấy.
Chỉ ở xứ tươi đẹp này, các đồng chí mới có "Công việc của họ là phải điều tra và điều tra chính xác", bác ạ.

Bên bển ấy à, mấy thằng áo xanh chỉ làm cho xong việc, miễn là phù hợp với bản chất vụ án thôi.
Tui lạ dì.

minhhai985

Xe lăn
E có chê các a sự đâu, ý e là lừa làm sao đc các a ấy, đưa tin gì là nghiệp vụ cả, chứ ai thấy cái móng giả rồi đưa tin nạn nhân là nữ :D các a ấy đc đào tạo bài bản đến mức mấy vụ án mạng xử lên xử xuống ko xong.

one

Xe điện
Giờ mới thấy hai tay và hai chân thôi thì về lý thuyết có thể khẳng định được là nạn nhân đã chết chưa các cụ nhỉ? Nhỡ đâu hung thủ chơi trò như Lã hậu xử Thích phu nhân. Em đọc truyện trinh thám thì đoán bên pháp y họ có thể từ vết cắt hay tình trạng đông máu gì đó nhận định là cắt từ người sống hay người chết. Hóng vụ này lại phải đi luyện mấy cuốn truyện pháp y, nhọc phết!

BMW X10

Xe điện
Giờ mới thấy hai tay và hai chân thôi thì về lý thuyết có thể khẳng định được là nạn nhân đã chết chưa các cụ nhỉ? Nhỡ đâu hung thủ chơi trò như Lã hậu xử Thích phu nhân. Em đọc truyện trinh thám thì đoán bên pháp y họ có thể từ vết cắt hay tình trạng đông máu gì đó nhận định là cắt từ người sống hay người chết. Hóng vụ này lại phải đi luyện mấy cuốn truyện pháp y, nhọc phết!
Về Pháp lý thì khoai phết bác ạ. Phải tìm thấy xác; còn xác là gì thì lại cần định nghĩa.
Chắc phải có ai đó tuyên bố: "Được cho là đã chết", thì mới ổn được.

theanh235

Xe buýt
Về Pháp lý thì khoai phết bác ạ. Phải tìm thấy xác; còn xác là gì thì lại cần định nghĩa.
Chắc phải có ai đó tuyên bố: "Được cho là đã chết", thì mới ổn được.
Không dễ vậy bác ạ.
Cái này có lẽ phải mời các chuyên gia phá án Bắc Giang; họ có công nghệ độc quyền, phá án không cần thời gian nạn nhân qua đời.
Chắc đưa vô đây cũng áp dụng được ạ: Phá án mà không cần danh tính nạn nhân.
Có lẽ bác nhầm đấy.
Chỉ ở xứ tươi đẹp này, các đồng chí mới có "Công việc của họ là phải điều tra và điều tra chính xác", bác ạ.

Bên bển ấy à, mấy thằng áo xanh chỉ làm cho xong việc, miễn là phù hợp với bản chất vụ án thôi.
Tui lạ dì.
đã Báo Cáo

Parejo_10

Xe điện
Em mong và tin công an sẽ làm rõ vụ này chỉ là thời gian sớm hay muộn thôi. Trc có vụ ở Phú Thọ hay Vĩnh Phúc thủ phạm giết người đi mua bò hay mua cây nứa xong phi tang xác xuống sông Hồng ( có buộc đá vào người để không nổi ). Thế mà hơn chục năm sau dân chài lưới họ quăng lưới phát hiện xương. Công an điều tra mà bắt thủ hung thủ phải quy án.

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Tôi nghĩ, các ảnh nên điều động đội Điều tra viên Bắc Giang (vụ Vi Văn Phượng) hoặc đội Điều tra viên Long An (vụ Hồ Duy Hải).
Các ảnh trình độ xuất sắc, có công nghệ điều tra AI mới, có thể tìm ngay được kẻ sát nhân mà không cần Thời điểm nạn nhân qua đời, có khi cũng chẳng cần biết Nạn nhân là ai nữa, bác ạ, như vụ ở Tân Uyên, Bình Dương này.
Các ảnh sẽ hỏi cung gấu.
Khi nào nhận là thỏ thì thôi.
Hichichic.

Dacia90

[Tịch thu bằng lái]
Điều tra phá án nhiều vụ phức tạp. Nhưng cứ dính đến tiền, rất nhiều tiền, là tìm ra nhanh nhất, minh chứng là các vụ cướp NH.