[Funland] Thu nhập + tiền lương bao nhiêu thì là cao???

--Lamborghini--

Xe cút kít
Thế thì bác phải bảo cả nhà cậu giảng viên kia đi học mà làm bác sĩ chứ. Đi buồn rầu việc không phải của mình, cứ muốn người khác sống theo ý mình, quá mệt :D
Cụ hiểu tâm lý ở quê đều muốn ng nhà làm bác sỹ để khi có việc thăm khám nó tiện, thằng cu em lại học ở hv quân y nữa nên ai cũng hi vọng.
Thằng e em ban đầu cũng muốn làm bác sỹ nhưng khi học nó thấy ko hợp nên xin làm giảng viên chứ ko làm bác sỹ ở bv.
Thằng cu e em được cái học giỏi lại khéo, nó kèm cho con ông trưởng khoa đỗ đại học lên ông ấy xin cho chân ở lại trường.

Trongxanh2022

Xe buýt
Cảm ơn cụ.
Cũng nhờ cụ có topic mà em thấy rõ đúng nhân chi sơ tính ác cấm có sai.
Người ta nói sự thật trong bụng mình chút cũng không làm được.
Cứ phải gõ phím ác nhơn triệu đô trung bình này kia cho người như cụ đêm đêm nằm buồn cố công lao lực mà oẳng luôn
Cả thế giới hùa nhau quậy triệu đô đi cho trái đất nóng lên bằng lò thiêu rồi hả hê bụng dạ
:)) vui vẻ trào phúng thôi mà cụ.

Bốc phét không bị mất tiền hay ăn phạt nên thoải mái mà bốc phét.

Cụ thể là cụ muốn lan tỏa cái nỗ lực kiếm thật nhiều tiền có phải không, hay là phấn đấu cày cuốc để kiếm được nhiều tiền hơn nữa... Với cụ muốn lan tỏa điều đấy đến những ai và mục đích của sự lan tỏa để đạt được điều gì vậy... Góp phần cho đất nước pt? Tạo một thớt cho các cụ mợ đọ ts với nhau hay là lan tỏa nỗ lực phấn đấu kiếm cho được thật nhiều tiền đến giới trẻ?
Em không hiểu nên em hỏi thật, có gì thì cụ gạch đá nhẹ tay :D
Em muốn lan tỏa đến những người đọc bài viết của em, trong đó có cả cụ đấy ;))

tuan2681

Xe điện
Với em thì thu nhập em k bao giờ là cao, e vẫn luôn phải tìm cách tăng thu nhập lên.
Cao/ thấp nó phải có thước đo, mà thước đo mỗi người mỗi khác.

Heliosii

Xe tải
Em thu nhập hơn cụ nhưng mà thấy vẫn thiếu do có khá nhiều thời gian rảnh nên đang kiếm cái gì làm nghề tay trái. Thu nhập càng cao nhu cầu càng lớn cụ ạ, miễn sao mình thấy hài lòng và hạnh phúc là được

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chào các cụ, em tạo thớt này vì e đang ko biết thu thập của em là thấp hay cao... Mời các cụ chia sẻ lương + thu nhập của mình nhá. Vẫn biết cao hay thấp là tùy nhu cầu của từng người, nhưng cứ tạm tính cao tức là đủ chi trả cuộc sống hàng ngày tại nơi mình sinh sống - ở mức độ thoải mái (mức sống cao) còn dư thừa để tiết kiệm hoặc làm việc khác; Em trước nhá: Nếu chia tổng cả năm ra hàng tháng thì tiền lương + thu nhập thêm tất tật là 30tr/tháng ợ..

Em lập thớt ko phải để khoe đâu các cụ, e còn đang phấn đấu thu nhập 50tr cơ; Quan trọng là e muốn lan tỏa sự nỗ lực của em đến các cụ ạ.......
Em nghĩ nó liên quan đến nhiều vấn đề :
+ Cụ được 30tr/ tháng bao lâu rồi hay năm nay mới đạt được.
+ Hoàn cảnh của cụ ra sao. Nếu nhà cao cửa đẹp, vài mảnh đất dắt lưng, có chục tỷ găm NH thì 30tr/tháng là cao rồi nhưng chưa có thì vẫn là thấp.
+ Hàng tháng chi tiêu gia đình cụ bao nhiêu, con có du học không, nhà có ai bị bệnh nặng không, có ai lô đề bóng bánh báo nhà không.
Nếu không thì cao, nếu có thì thấp.
Em đánh giá thu nhập cao thì nó phải : Đủ khả năng mua nhà trong thời gian ngắn, đủ khả năng chi trả y tế khi gia đình có người bị bệnh nặng, đủ khả năng tài chính để vực dậy nếu có khủng hoảng, con cái được giáo dục tốt nhất và gia đình một năm du lịch nước ngoài vài lần.
Dạo này buôn bán ế quá, đủn từ đầu Of tới cuối Of mà chả có khách mấy #:-s

Em nghĩ nó liên quan đến nhiều vấn đề :
+ Cụ được 30tr/ tháng bao lâu rồi hay năm nay mới đạt được.
+ Hoàn cảnh của cụ ra sao. Nếu nhà cao cửa đẹp, vài mảnh đất dắt lưng, có chục tỷ găm NH thì 30tr/tháng là cao rồi nhưng chưa có thì vẫn là thấp.
+ Hàng tháng chi tiêu gia đình cụ bao nhiêu, con có du học không, nhà có ai bị bệnh nặng không, có ai lô đề bóng bánh báo nhà không.
Nếu không thì cao, nếu có thì thấp.
Em đánh giá thu nhập cao thì nó phải : Đủ khả năng mua nhà trong thời gian ngắn, đủ khả năng chi trả y tế khi gia đình có người bị bệnh nặng, đủ khả năng tài chính để vực dậy nếu có khủng hoảng, con cái được giáo dục tốt nhất và gia đình một năm du lịch nước ngoài vài lần.
Dạo này buôn bán ế quá, đủn từ đầu Of tới cuối Of mà chả có khách mấy #:-s
Cụ chắc chắn lớn tuổi hơn em, em thấy thấm từng chữ luôn ạ, kính cụ 1 ly! Chúc cụ công việc suôn sẻ gặp nhiều may mắn!!

Chỉnh sửa cuối:

toyennha

Xe lăn
Đến mức phải đóng thuế thu nhập cá nhân là cao. Nhưng em hiện tại đã là cao em thu nhập trên 100tr/năm. Và bắt đầu đó thuế từ 100trlẻ 1 đồng. Công việc chính của em là xe ôm công nghệ

MuathuHN252

Xe cút kít
Đến mức phải đóng thuế thu nhập cá nhân là cao. Nhưng em hiện tại đã là cao em thu nhập trên 100tr/năm. Và bắt đầu đó thuế từ 100trlẻ 1 đồng. Công việc chính của em là xe ôm công nghệ
Trên 132tr 1 năm mới đóng thuế TNCN mà cụ

Đông86

Xe điện
Chủ thớt đi làm công, thu nhập 30tr/tháng là tốt so với mặt bằng chung, mong cụ lên được 50tr thì càng hay, lúc đó có thể tích lũy nhưng sẽ phải chọn 1 trong 2 phương án
1. cho con đi học
2. mua nhà.
Để có cả hai thì phải nhảy ra làm chủ, mở công ty riêng. Hướng đó mỗi người 1 lựa chọn nhưng tựu trung thời nay không bằng "ngày xưa", lúc đó cơ hội có nhiều, đất đai còn rẻ.

MuathuHN252

Xe cút kít

toyennha

Xe lăn
Cũ là 9tr, mới là 11tr, giảm trừ gia cảnh cũng tăng lên 4tr4 ạ
Oh quá hay. Nhưng giảm trừ thì anh em công nghệ bó tay. Giờ "hộ nghèo" như nhà vợ em thì sao ta?
Em vd: con em theo vợ đã giảm trừ. Giờ mẹ vợ em là hộ nghèo nhưng ở Lào Cai. Giờ cố tình cho em vợ theo vợ em không biết được không? Em hỏi vui thôi khó qua cụ bỏ qua luôn

Nguoituhanh126

Xe hơi
total asset cụ. nửa lớp cấp 3 của em đạt được rồi, chung cư em ở thấy cũng đa phần khá
Cụ phải hiểu là mây tầng nào sẽ gặp mây tầng đó, bạn cấp 3 của cụ nửa lớp đạt được số 1m usd, nhưng em khẳng định lớp cấp 3 của cụ không phải trường chuyên thì cũng lớp chọn. Nên cụ chỉ chơi với những người thuộc lớp đó là chính, nhưng cấp 3 trường thường, trường làng nó nhiều gấp trăm lần ấy. Tỷ lệ tốt nghiệp các trường này có 1m là rất ít nhé. Cụ có tiền nên chung cư cũng dạng cao trung cấp, nhưng đa phần mọi người chỉ ở chung cư bình dân, ở thuê, và còn đang cày trả nợ 10-20 năm chứ không phải họ đang ở đó là cụ tính giá trị cả cái chung cư vào tài sản của họ được.

tuan2681

Xe điện
theo e hiểu thì vay mua chung cư thì căn nhà đó tính là tài sản k quan tâm đến khoản nợ.
nhiều khi cụ có tài sản 1tr$ nhưng cụ nợ đến 1,5tr hoặc 2-3tr thì sao . haha
Cụ phải hiểu là mây tầng nào sẽ gặp mây tầng đó, bạn cấp 3 của cụ nửa lớp đạt được số 1m usd, nhưng em khẳng định lớp cấp 3 của cụ không phải trường chuyên thì cũng lớp chọn. Nên cụ chỉ chơi với những người thuộc lớp đó là chính, nhưng cấp 3 trường thường, trường làng nó nhiều gấp trăm lần ấy. Tỷ lệ tốt nghiệp các trường này có 1m là rất ít nhé. Cụ có tiền nên chung cư cũng dạng cao trung cấp, nhưng đa phần mọi người chỉ ở chung cư bình dân, ở thuê, và còn đang cày trả nợ 10-20 năm chứ không phải họ đang ở đó là cụ tính giá trị cả cái chung cư vào tài sản của họ được.

raisomoon

Xe tăng
Em muốn lan tỏa đến những người đọc bài viết của em, trong đó có cả cụ đấy ;))
Xloi cụ chứ đợt này cứ nghe thấy chữ lan tỏa là em nghĩ ngay tới đội đa cấp hay bọn buôn thần bán thánh =))

Pela

Xe tăng
:)) vui vẻ trào phúng thôi mà cụ.

Bốc phét không bị mất tiền hay ăn phạt nên thoải mái mà bốc phét.
Chuẩn cụ trong xanh.
Bốc phét là 1 nét độc đáo truyền thống trong văn hóa Việt.
Đến Park Hang Seo làm việc ở mình vài năm sau đó về Hàn cũng mang theo đặc sản xứ Việt này làm quà quê

Trongxanh2022

Xe buýt
Chuẩn cụ trong xanh.
Bốc phét là 1 nét độc đáo truyền thống trong văn hóa Việt.
Đến Park Hang Seo làm việc ở mình vài năm sau đó về Hàn cũng mang theo đặc sản xứ Việt này làm quà quê
Trong cái thớt mệt mỏi vì thu nhập 1 năm 1 tỏi, tài sản 20 tỏi mà 1 tháng tiêu có 150 củ. Em có nói thật là lương em 5 tỏi mà cụ ấy tưởng em nói phét, đến chán. :((

DonaldTrump79

Xe tăng
Xloi cụ chứ đợt này cứ nghe thấy chữ lan tỏa là em nghĩ ngay tới đội đa cấp hay bọn buôn thần bán thánh =))
Đúng thật giờ cứ thấy cái mẫu văn lan tỏa yêu thương là em cũng nghĩ ngay đến đội đa cấp lùa gà cụ ạ :P:P:P