Thu nhập 20tr/tháng, chưa gia đình, có nên mua Mercedes không?

otokso

Xe máy
sao cụ phải băn khoăn suy nghĩ nhỉ, cứ nghe các cụ ấy đi, múc luôn và ngay thui.

lmtuan

Xe tăng
20t/tháng, theo em là chưa nên chơi Mer cụ ạ. Ngồi Mer là nó lên "đẳng", nên kéo theo nhiều thứ lắm...
Em theo cụ zu này. Cái "đẳng" nó kéo nhiều thứ lắm :(
Đi con 2b uống sinh tố vỉa hè vô tư, giờ chạy con 4b (xe cỏ thôi) vào uống cũng quán đấy mà chị chủ đã nhìn mình với ánh mắt như muốn nói : Chém hay không chém!
Đi con 2b, điện thoại có hết tiền, bấm *105* vô tư, giờ đi 4 bánh mà bấm á..... X_X
Đi con 2b, có xxx mà bo ít cũng còn được cảm thông, giờ đi 4b, các em nhào ra (nếu là cụ thì sẽ "a, anh mẹc yêu tới nè, lâu quá nha đồ quỷ :P "), bo ít á...... X_X
Đi con 2b, mua ổ bánh mỳ 10k, giờ đi 4b, mua ổ bánh mỳ á ..... X_X
-> Cụ chủ nên cân nhắc các dịch vụ "hậu mãi" khi chạy mẹc nhá :D Còn nếu được thầy u chống lưng, cụ ráng chơi dòng C AMG cho em. Trẻ đi dòng đấy là quá đã =P~

Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Tháo bánh

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Đi con 2b uống sinh tố vỉa hè vô tư, giờ chạy con 4b (xe cỏ thôi) vào uống cũng quán đấy mà chị chủ đã nhìn mình với ánh mắt như muốn nói : Chém hay không chém!
Đi con 2b, điện thoại có hết tiền, bấm *105* vô tư, giờ đi 4 bánh mà bấm á..... X_X
Đi con 2b, có xxx mà bo ít cũng còn được cảm thông, giờ đi 4b, các em nhào ra (nếu là cụ thì sẽ "a, anh mẹc yêu tới nè, lâu quá nha đồ quỷ :P "), bo ít á...... X_X
-> Cụ chủ nên cân nhắc các dịch vụ "hậu mãi" khi chạy mẹc nhá :D Còn nếu được thầy u chống lưng, cụ ráng chơi dòng C AMG cho em. Trẻ đi dòng đấy là quá đã =P~
Chết cười với bài của cụ ;)) Em giờ bị tiếng xấu ở cty là - cứ đi 4b đến cty mà cần đi đâu là lại mượn 2b của ae để đi :D

bimbim1976

Xe điện
Chết cười với bài của cụ ;)) Em giờ bị tiếng xấu ở cty là - cứ đi 4b đến cty mà cần đi đâu là lại mượn 2b của ae để đi :D
Phải song song 2 bánh,tối lượn lờ phố cổ hay lượn ngõ bạn bè , người thân cụ ạ, chứ đi 4b ko được đâu, lắm lúc ko có chỗ đậu xe khó chịu lắm

letungson

Xe đạp
bo me giau co dang yeu that.cu mua xe ngay di dung lam trai loi de cha me phien long nhe

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ, em là nam, tuổi dưới 30, thu nhập khoảng 20tr/tháng (làm công nhân viên chức thôi ạ), được phụ huynh có thể mua cho em C200 hay C250 (tầm 1 tỉ đến 65k obama gì đó). Phụ huynh chỉ hứa là mua xe cho em thôi, còn các chi phí sử dụng khác sau đó em phải tự lo tất tần tật... Em rất thích Merc, nhưng chưa có kinh nghiệm sử dụng nên rất băn khoan với thu nhập hiện tại có nuôi được em nó không (nhu cầu đi lại cũng chỉ 2 -3 hôm/tuần) và còn dư dả để chi tiêu và tiết kiệm lấy vợ nữa ạ.

Em rất mong các cụ tư vấn hộ em, chi phí nuôi/tháng đối với dòng C mới/cũ là bao nhiêu? Nếu đắt đỏ quá em đành ngậm ngùi mua CRV, vì dù sao cũng đỡ tốn kém hơn?

Em xin được vodka cám ơn các cụ ạ :)

nolove
Công nhân viên chức mà lương khủng như cụ chắc cỡ lãnh đạo lớn ý chứ, giám đốc sở cũng tới :). Cụ đi hẳn đời E đi cho máu (b)

cubi09

Xe tải
Website
www.vienthongdaian.com
Công nhân viên chức mà lương khủng như cụ chắc cỡ lãnh đạo lớn ý chứ, giám đốc sở cũng tới :). Cụ đi hẳn đời E đi cho máu (b)
các cụ có thấy các kị nói của cố là của được! em cũng cố lên 4 b cho có động lực mà làm việc. Nâng cấp cuộc sống :D

PinkFloid

Đi bộ
Em là em có ý kiến thế này: nếu phụ huynh của cụ chỉ cho xe mà không cho quy đổi ra Obama thì cụ suy nghĩ làm quái gì, múc nhanh cho nó thơm! còn nếu cho cụ 65k Obama để cụ thick mua gì thì mua ý mà, thoai buổi thóc cao gạo kém thế này, cụ mua con vừa thôi. Mua xe để nó phục vụ Mình, đừng để mình phải phục vụ nó cụ ạ!

Parachute

Xe hơi
Em là em có ý kiến thế này: nếu phụ huynh của cụ chỉ cho xe mà không cho quy đổi ra Obama thì cụ suy nghĩ làm quái gì, múc nhanh cho nó thơm! còn nếu cho cụ 65k Obama để cụ thick mua gì thì mua ý mà, thoai buổi thóc cao gạo kém thế này, cụ mua con vừa thôi. Mua xe để nó phục vụ Mình, đừng để mình phải phục vụ nó cụ ạ!
Cụ này nói chuẫn đới :D 20tr/1 tháng nghe thì to chứ thời buổi này tiêu xoẹt một cái là hết, chả mua được cái gì to tát đâu ợ.

tainon

Xe điện
Cụ toàn nghĩ đến cái tiêu cực, sao cụ không nghĩ đi Mẹc mà đi tán gái thì thế nào

mrto0ms

Xe buýt
Chào các cụ, em là nam, tuổi dưới 30, thu nhập khoảng 20tr/tháng (làm công nhân viên chức thôi ạ), được phụ huynh có thể mua cho em C200 hay C250 (tầm 1 tỉ đến 65k obama gì đó). Phụ huynh chỉ hứa là mua xe cho em thôi, còn các chi phí sử dụng khác sau đó em phải tự lo tất tần tật... Em rất thích Merc, nhưng chưa có kinh nghiệm sử dụng nên rất băn khoan với thu nhập hiện tại có nuôi được em nó không (nhu cầu đi lại cũng chỉ 2 -3 hôm/tuần) và còn dư dả để chi tiêu và tiết kiệm lấy vợ nữa ạ.

Em rất mong các cụ tư vấn hộ em, chi phí nuôi/tháng đối với dòng C mới/cũ là bao nhiêu? Nếu đắt đỏ quá em đành ngậm ngùi mua CRV, vì dù sao cũng đỡ tốn kém hơn?

Em xin được vodka cám ơn các cụ ạ :)

nolove
chiến đi cụ,nhất cụ còn gì,sao cụ giống cụ nào cũng hỏi có nên mua bim không thế nhỉ????

honam_na

Xe tải
Cụ làm công chức mà lương cao thế, cụ sang bên e lay Mec S63 AMG đi ;)) đùa cụ thôi chứ Mec thì đẳng cấp rồi. Cụ lấy đi Mec không tốn như nhiều người nghĩ đâu.

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Tốn hay không thì lúc xe hỏng là biết ngay thôi cụ à :D.

Cụ làm công chức mà lương cao thế, cụ sang bên e lay Mec S63 AMG đi ;)) đùa cụ thôi chứ Mec thì đẳng cấp rồi. Cụ lấy đi Mec không tốn như nhiều người nghĩ đâu.

10kg

Xe tải
Chủ thớt cứ tự tin mua Mec hoặc Bi mà đi.
Chưa đủ giàu thì ko nên mua loại rẻ tiền. Về sau phải đổi xe lục tốn lắm.
Chi phí nuôi xe ít nhiều là do người sử dụng thôi.

ducthang85

Xe tải
với điều kiện của nhà cụ mà vứt cụ ra ngoài rồi có thu nhập 20tr/tháng em sợ là cụ nuôi cụ còn chưa đủ nói gì nuôi them Mec . thu nhập cụ khi nào khoảng trên trăm củ thì cụ quay lại bài này nhé ( em đang nói thu nhập chứ không nói lương nhé )

thanhlong48

Xe tải
Chủ thớt cứ tự tin mua Mec hoặc Bi mà đi.
Chưa đủ giàu thì ko nên mua loại rẻ tiền. Về sau phải đổi xe lục tốn lắm.
Chi phí nuôi xe ít nhiều là do người sử dụng thôi.
Trả hiều ý cụ,

thanhlong48

Xe tải
Hị hị, nhà có đk lo gì cụ, 20tr để cụ ăn quà vặt thôi, ông Bo, bà Bô lo Xe kieu gi chạ lo xăng, chu ko sao cu kiem vo ca cho ong be cháu nội đc.

anchibui

Xe điện
Ước mơ của em có đc phụ huynh như bác!

Valentino200784

Xe hơi
chần chừ cái gì, múc luôn.
e 27t, đang chạy lac cdx, nhưng mà e kết con c200 nổ đĩa. e chả có bố mẹ cho tiền như bác nhưng đủ tiền phát là e múc luôn, chi phí phát sinh thì lại lo tiếp.
sống là phải tận hưởng ngay bác ạ, nghĩ nhiều chóng già lắm