[Funland] Thu Ngân Sách 5 Thành Phố Trực Thuộc TW lần đầu tiên Hà Nội Thu cao hơn Tphcm

lanhpham

Xe điện
Em nghĩ vẫn là hạ tầng và nhà ở thôi. Mấy năm nay giao thông HN pt vượt bậc, còn nhà cao tầng mọc như nấm. Em xem 1 clip nào đó nói tổng số nhà cao tầng của HN bằng toàn bộ các tỉnh khác cộng lại, chả biết đúng sai sao
Hà Nội với Tphcm số lượng cao tầng Hà Nội nhiều hơn đâu đó khoảng hơn trăm toà cụ

Niceday2022

[Tịch thu bằng lái]
Thủ đô thì thì tốt nhất ko nên đứng vị trí đầu bảng về kinh tế, cứ thứ 2 là đc rồi.
TP.HCM do lđ thôi, mấy năm nay thu từ đất ít hơn nên kéo tổng thu ns tăng chậm.
Chính sách thì như nhau, nhưng tại sao CSHT ngoài bắc đầu tư nhiều hơn thì mấy ông phía Nam nên xem lại. như Quảng Ninh là một ví dụ, vốn ngân sách để đầu tư hạ tầng chỉ chiếm số nhỏ thôi.
Logic nào nói thủ đô ko nên đứng đầu về kinh tế vậy?

seoul, tokyo, london, paris...chắc thứ 2 cả ;))

Thủ đô càng nên đứng đầu về kinh tế, đặc biệt ở Việt nam. Điều đó mang đến sự ổn định lâu dài và sự vững chắc về an ninh nội tại cho quốc gia trước các thế lực chống phá.
Thái bình bây giờ đc đổi bằng máu của hàng chục triệu người chứ ko phải trên trời rơi xuống.

Cầm cán chứ ngu j cầm lưỡi dao, các cụ đã dạy rồi. Muốn thả gà ra đuổi à?

Chỉnh sửa cuối:

Thích lái xe mới

[Tịch thu bằng lái]
Vui sướng gì. Đầu tàu kinh tế số 1 cả nước lại ko thu đc nhiều thì báo hiệu của sự nhanh xuống hố chứ hay ho gì đâu. Còn Hà Nội thu đc nhiều em nghĩ toàn ảo ma canada chứ có đúng bản chất đâu.

lanhpham

Xe điện
Vui sướng gì. Đầu tàu kinh tế số 1 cả nước lại ko thu đc nhiều thì báo hiệu của sự nhanh xuống hố chứ hay ho gì đâu. Còn Hà Nội thu đc nhiều em nghĩ toàn ảo ma canada chứ có đúng bản chất đâu.
Cụ chỉ ra xem Hà Nội ảo chỗ nào ,Nên nhớ các Ngân Hàng, Tập Đoàn Công Nghệ tập trung ở HN rất nhiều

Thích lái xe mới

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn rồi cụ ạ, lương thì thấp hơn hcm mà giá cả cao hơn nhiều do xài tiền chùa nó quen rồi nên gây lạm phát cao.
Giá cả Hà Nội lúc nào chả cao vọt, nguyên do là logistic, thuê mặt bằng ... các chi phí khác cao nên giá đội lên cao. Giá đội lên thì sản xuất kém cạnh tranh, nhanh chết chứ chả có gì là tự hào. Bảo sao hàng TQ tràn ngập thị trường VN. Giá điện lại yêu cầu phải tăng mà điện gió, điện mặt trời đầy ko mua, mua điện than vừa ô nhiễm vừa đắt. Đã đắt xong kéo theo ngành than lỗ nữa mà vẫn dùng đc mới lạ

Thích lái xe mới

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chỉ ra xem Hà Nội ảo chỗ nào ,Nên nhớ các Ngân Hàng, Tập Đoàn Công Nghệ tập trung ở HN rất nhiều
Ngân hàng, tập đoàn công nghệ nhiều là toàn nhà bằng xi măng cốt thép chứ ko có giao dịch lấy xi măng ra làm thước đo tăng trưởng hả cụ? Tập đoàn thì Hà Nội nhiều gồm TKV, Điện Lực, tập đoàn dầu khí VN, tập đoàn hoá chất vn... cụ đọc xem có tập đoàn nào làm ăn có lãi ko? Thế con số thu nhập ở đâu ra?

dannongthon

[Tịch thu bằng lái]
Giá cả Hà Nội lúc nào chả cao vọt, nguyên do là logistic, thuê mặt bằng ... các chi phí khác cao nên giá đội lên cao. Giá đội lên thì sản xuất kém cạnh tranh, nhanh chết chứ chả có gì là tự hào. Bảo sao hàng TQ tràn ngập thị trường VN. Giá điện lại yêu cầu phải tăng mà điện gió, điện mặt trời đầy ko mua, mua điện than vừa ô nhiễm vừa đắt. Đã đắt xong kéo theo ngành than lỗ nữa mà vẫn dùng đc mới lạ
Điện than mua giá bao nhiêu mà đắt? Điện mặt trời giá bao nhiêu? Nếu chi phí xử lý tấm pin năng lượng mặt trời vào giá thành thì điện mặt trời giá bao nhiêu? Sao nhà bác không lắp điện mặt trời mà lại phải mua điện than? Có mâu thuẫn gì không? Ở vùng có điện gió thì ô nhiễm tiếng ồn có không? Số lượng chim sinh sống trong vùng có cánh quạt điện gió trước và sau khi có điện gió đã có thống kê chưa? Sao điện mặt trời và điện gió không lắp tích trữ năng lượng như các nước khác yêu cầu để bù công suất phát lượng điện suy giảm khi trời không có nắng có gió như các nước khác?

Thích lái xe mới

[Tịch thu bằng lái]
Điện than mua giá bao nhiêu mà đắt? Điện mặt trời giá bao nhiêu? Nếu chi phí xử lý tấm pin năng lượng mặt trời vào giá thành thì điện mặt trời giá bao nhiêu? Sao nhà bác không lắp điện mặt trời mà lại phải mua điện than? Có mâu thuẫn gì không? Ở vùng có điện gió thì ô nhiễm tiếng ồn có không? Số lượng chim sinh sống trong vùng có cánh quạt điện gió trước và sau khi có điện gió đã có thống kê chưa? Sao điện mặt trời và điện gió không lắp tích trữ năng lượng như các nước khác yêu cầu để bù công suất phát lượng điện suy giảm khi trời không có nắng có gió như các nước khác?
Cụ cứ cố nói cho thoải mái đi và mấy hôm nữa chính cụ cũng là người phải trả thêm tiền ho hoá đơn tiền điện đấy. Còn em ko có nghĩa vũ phải đi giải thích với những người đc trả lương để đi cãi theo định định hướnh cụ nhé.

sthd

Xe lăn
đầu tàu, ngân sách trăm ngàn tỉ, lãnh đạo nằm trong bộ ít người, vậy mà 30 năm không có đường cao tốc, không có đường trục, đường vành đai, cầu vượt, tàu điện... thì giờ mới tụt là hơi muộn. người đã từng đứng đầu nên thấy xấu hổ

Thích lái xe mới

[Tịch thu bằng lái]
đầu tàu, ngân sách trăm ngàn tỉ, lãnh đạo nằm trong bộ ít người, vậy mà 30 năm không có đường cao tốc, không có đường trục, đường vành đai, cầu vượt, tàu điện... thì giờ mới tụt là hơi muộn. người đã từng đứng đầu nên thấy xấu hổ
Cái này ko đơn giản nói làm là làm đâu cụ. Còn đã là lãnh đạo họ ko ngô ngọng đâu, đầu nhiều sỏi hơn rất nhiều người khác, ít ra là các ông lên đây chém.

dannongthon

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ cố nói cho thoải mái đi và mấy hôm nữa chính cụ cũng là người phải trả thêm tiền ho hoá đơn tiền điện đấy. Còn em ko có nghĩa vũ phải đi giải thích với những người đc trả lương để đi cãi theo định định hướnh cụ nhé.
Không cãi được à? Hehe? Làm sao cãi được với IQ cũng như lượng chất xám như vậy! Có bằng chứng gì chứng minh tôi được trả lương để cãi theo định hướng không? Lĩnh lương đó ở đây? Tôi dùng điện thì vui lòng trả tiền thôi! 3 triệu 1 tháng tiền cãi theo định hướng đủ nhà tôi dùng điện bét nhè và sinh hoạt gia đình thoải mái cho 2 cái nhà với 5 điều hoà! Haha!

Cuong_rublei

Xe tải
Thu tăng, trong khi giải ngân vốn đầu tư thì chậm, đường xá, hạ tầng đầu tư chậm, thiếu đồng bộ.

sthd

Xe lăn
Cái này ko đơn giản nói làm là làm đâu cụ. Còn đã là lãnh đạo họ ko ngô ngọng đâu, đầu nhiều sỏi hơn rất nhiều người khác, ít ra là các ông lên đây chém.
khôn thì ai cũng có. nhưng không vừa thôi. khôn quá thì dân khổ.

các bác ấy thì cực khôn rồi. cứ lo ăn chơi với bán đất, vừa sướng cái mồm, vừa đầy cái túi thôi. tội gì lo chuyện thiên hạ. giỏi thì cũng giữ được ghế có 10 năm thôi.
khôn kiểu ấy thì các bác ấy nhất luôn.

đừng nói là các bác ấy không thể làm. các bác ấy trong bộ ít người đấy. quy hoạch giao thông vẽ phút mốt. tiền có sẵn.
suốt 2000'-2020 chả thấy sg phát triển hạ tầng tí nào.

sthd

Xe lăn
Thu tăng, trong khi giải ngân vốn đầu tư thì chậm, đường xá, hạ tầng đầu tư chậm, thiếu đồng bộ.
cả chục ngàn chuyên viên sg giải ngân cả quý 1 mới được 900 tỉ!

bảo sao chết

Thích lái xe mới

[Tịch thu bằng lái]
khôn thì ai cũng có. nhưng không vừa thôi. khôn quá thì dân khổ.

các bác ấy thì cực khôn rồi. cứ lo ăn chơi với bán đất, vừa sướng cái mồm, vừa đầy cái túi thôi. tội gì lo chuyện thiên hạ. giỏi thì cũng giữ được ghế có 10 năm thôi.
khôn kiểu ấy thì các bác ấy nhất luôn.

đừng nói là các bác ấy không thể làm. các bác ấy trong bộ ít người đấy. quy hoạch giao thông vẽ phút mốt. tiền có sẵn.
suốt 2000'-2020 chả thấy sg phát triển hạ tầng tí nào.
Có cái đg 2.5 và quận Hoàng Mai này bệ rạc nhất trong các quận Hà Nội. Cụ bộ ít người cũng ở đó luôn ấy, mà nguyễn y vân đó cụ. Cụ nào giỏi làm hộ cái.

banmotnucuoi

Xe lăn
Kinh tế mà phân tán bớt ra các tỉnh khác, cũng góp phần làm giảm kẹt xe, giảm quá tải trường học, bệnh viện,....
Kẹt xe lại là vấn đề khác ạ. HN-SG chỉ hết kẹt xe khi mỗi thành phố có 4-5 tuyến tàu điện. Thái lan họ nhận ra điều đó nên thay vì làm nửa tuyến metro đắt đỏ thì họ dành tiền góp với tư nhân làm 2 tuyến mono rail (thành 3 tuyển). Rất tiếc Hà nội SG ko đi theo hướng này

111NoName111

Xe tải
Đầu tàu tụt thì đổi đầu tàu khác chứ có vấn đề gì đâu.

sthd

Xe lăn
Có cái đg 2.5 và quận Hoàng Mai này bệ rạc nhất trong các quận Hà Nội. Cụ bộ ít người cũng ở đó luôn ấy, mà nguyễn y vân đó cụ. Cụ nào giỏi làm hộ cái.
hn đã có và, vđ2, vđ3. sg có chưa?
vđ2.5 khởi công rồi. bỏ BT, làm bằng nsnn luôn

Thích lái xe mới

[Tịch thu bằng lái]
hn đã có và, vđ2, vđ3. sg có chưa?
vđ2.5 khởi công rồi. bỏ BT, làm bằng nsnn luôn
Em ko so sánh Hà Nội với Sài Gòn. Cụ đừng đánh lạc hướng. Cụ bảo trong bộ ít người làm đường trong nháy mắt, em lấy luôn ví dụ vành đai 2,5 Hà Nội tồn tại 20 năm nay rồi mà nhà cụ bộ ít người ở đấy có làm đc gì ko. Cón chuyện có vành đai bao nhiêu là chuyện của quy hoạch.

victory_1980

Xe điện
Đặt trụ sở ko có nghĩa là nộp ngân sách nhiều. Mà do kết quả hoạt động theo các cty con. Ví dụ, tập đoàn dầu khí đặt trụ sở ở HN, nhưng nộp ngân sách chủ yếu ở BR-VT, TP.HCM.
Các ngân hàng cũng vậy.