[Funland] Thư gửi từ ông già noen.

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Còn lâu mới tới Noen mà bác.
Tôi thì thực tế hơn chút nên chẳng có gì để chia sẻ, chỉ lời nói miệng thôi....
Đại khái là: đấy quà giáng sinh của các con đó,ông già Noen gửi ba đưa cho các con. Và ông ý rất quý các con vì ba phải tìm cách để chuyển mong muốn của các con tới ông ý. Và ông ý không phải người Việt nên bất đồng ngôn ngữ. Ba rất cố gắng để các con nhận được quà và vui vẻ.
Vậy đó.....
Cũng 20 năm có lẻ rồi...

Xe nội lước

Xe container
Không, ý em là cụ nhổi quá nhiều thứ đối với 1 đứa bé 6t.
Em muốn truyền tải cả 1 phần kỹ năng sống căn bản. 1 sơ lược khái niệm địa lý và 1 tấm gương không đẹp mà tránh.
Bức thư này viết xong ae công trường buồn cười quá , 1 số ae mượn photo và chế cháo gửi con .
Năm sau lại hỏi ..em chịu không làm đc nữa 😆

sunny_smile

Xe tải
Các cháu e đang đợi trời rét để gửi thư cho ông già Noel. Các bạn và cả cô giáo bảo làm gì có ô già Noel nhưng cháu em nó bảo tại ô già Noel k tới nhà chúng nó nên chúng nó chẳng tin là phải, ô đến nhà mình nên kéo cả đứa bạn đứa e họ cũng treo tất ở nhà mình luôn cho chắc :). Chả bù bố mẹ cháu hì hục mò mẫm treo quà buộc dây vào cửa sổ còn quà lủng lẳng bên ngoài may k rơi mất.

hxduong

Xe lăn

cunglatruong

Xe container
Hôm nay ngồi vào bàn ..đã lâu lắm rồi dạo này em mới ngồi vào 1 cái bàn học. Nhờ bàn của con gái , ngắm quanh chợt nhớ bức thư mà em mạo danh ông già noen gửi đáp hồi thư cháu qua khe cửa sổ từ khi nó mới 6 tuổi . Thư gửi nó và 2 đứa em khi ấy thằng cu lên 3 và con út mới chừng 8 tháng . Sau này có lần nó nói ..sao chữ ông noen hơi giống chữ bố nhỉ . Con bé cất bức thư và nó vẽ tặng em 1 bức tranh kèm thư ngắn mà em luôn mang theo ví.
Những lúc nghỉ 1 lát em sẽ hồi nhớ lại bức thư này cho cả nhà xem giải trí, tuy không tuyệt đối nguyên văn nhưng cơ bản thư em sản xuất là như vậy . Cccm có thư như vậy xin cũng pot cùng.

BALAN ngày 18.12.2018
Thư gửi các cháu tại số nhà 19 . Tọa độ 20.961960,105.766637 Việt Nam. Trái đất.
Xin tự giới thiệu với các cháu ông là Noen, chồng bà Nona và là chủ của đàn tuần lộc xinh đẹp 528 con với cỗ xe trượt tuyết 9 chỗ đc trang bị dàn âm thanh 5.1 đi kèm màn hình 24 inh . Ông hơi béo và năm nay đã 2 nghìn tuổi.
Bông , Cá Voi và Khoai yêu quý. Khi các cháu nhận được thư này thì ông đang ở hành tinh Green star cách trái đất tầm 600 km..và đang nhìn về tổ quốc Việt Nam xinh đẹp, nơi các cháu đang giờ này ngon giấc. Ông sẽ trở về trái đất vào đêm 19.12 sau khi bế mạc cuộc họp bầu chọn bé ngoan thường niên của liên đoàn các ông già Noen của 20 hệ mặt trời .
( em tạm dừng )
Các cháu yêu quý. Ông bà nhận được thư của cháu Bông đại diện cho 3 chị em..đề đạt nguyện vọng..nhưng thư viết bằng tiếng Việt nên thư ký của ông cần 1 ngày để chuyển sang tiếng Anh ông mới hiểu được, lại cần 1 ngày chuyển thư của ông từ tiếng Anh sang tiếng Việt nên thư sẽ đến cháu muộn hơn các bạn ở các nước nói tiếng Anh 2 ngày..
Cụ fax cho e . e sẽ chuyển tới tận tay ngài joulupukki. E tuy vàng vẩu nhưng đẻ rơi ở Phần .cứ tin ở e :))

HSBC

Xe buýt
Viết được phải có cảm xúc các cụ ạ. Nhìn thấy con chăm chú đọc mình lại muốn viết. Em đã phải đi 1 ngày để tìm con khủng long bạo chúa đúng ý con thích mà rẻ. Mua ở Kingdom đắt gấp 3, 4 lần.
Giờ bọn chúng lớn nên k viết nữa.

Được gửi từ iPhone Xs Max - Otofun

Hoàng Trang

Xe ngựa
Viết được phải có cảm xúc các cụ ạ. Nhìn thấy con chăm chú đọc mình lại muốn viết. Em đã phải đi 1 ngày để tìm con khủng long bạo chúa đúng ý con thích mà rẻ. Mua ở Kingdom đắt gấp 3, 4 lần.
Giờ bọn chúng lớn nên k viết nữa.

Giời ơi, thích gì không thích lại đi thích khủng long bạo chúa :))

HSBC

Xe buýt
Giời ơi, thích gì không thích lại đi thích khủng long bạo chúa :))
Trẻ con mà mợ. Ngày nhỏ hay xem film của BBC về khủng long. Nó ăn vào ký ức rồi. Con khủng long đấy giờ học lớp 6, 8 rồi vẫn giữ. K chịu cho em bé nào dù lâu quá đã bị gẫy móng.