Thư giãn tí!

Trạng thái
Thớt đang đóng

binxehoi

Xe đạp
ghevip nói:
Định nghĩa vui về chồng

--------------------------------------------------------------------------------

Chồng là người trước khi cưới giống như một thiên thần, sau khi cưới giống như một ông chủ.

.
...nếu kg thì cũng mếu như con ... khỉ ăn ớt :))

Bonnie

Xe tăng
chông là người làm công nhưng không được lãnh lương !!!

3Phi

Xe đạp
Chọn vợ - thân tặng MZP

Em thấy bác MZP loay hoay vất vả quá, nên em nhặt được gửi biếu bác công thức này, bác (hay bác nào chửa vợ) xem có dùng được không nhé :

CHỌN VỢ

Trong cuộc đời này cái gì cũng là tương đối, một giờ bên cạnh cô gái đẹp trôi qua nhanh như tên bay, nhưng năm phút bên cạnh Thị Nở lại kéo dài như một thiên niên kỷ. Chúng ta suốt đời luôn luôn phải so sánh, cân nhắc, quyết định, lựa chọn giải pháp tối ưu cho mình.

Từ việc chọn xe máy, đóng học phí, mua quần áo, cho đến mua 1 cái bánh cũng phải có so sánh thiệt hơn. Thế nhưng với việc chọn gái - một trong 3 việc quan trọng nhất của cuộc đời (tậu trâu, lấy vợ, làm nhà) - thì chúng ta lại không có một công thức, một phương pháp luận khoa học nào cả, mà toàn nhắm mắt dang chân để xem con tạo xoay vần đến đâu - thật là vô cùng bất hợp lý.

Vấn đề này tôi đã trao đổi với nhiều người nhưng chẳng ai đưa ra được cái gì đó dễ chấp nhận. Lần này những mong các cao thủ cùng cho ý kiến để đưa ra được 1 công thức trong sáng nhằm đánh giá, cho điểm gái (à không, nhưng mà gọi là phụ nữ mãi cũng chán roài). Làm sao để áp dụng công thức này, khi gặp gái chúng ta có thể nói luôn - em này (ví dụ) 225 điểm, cao hơn em XYZ gì đó 13 điểm. Ðược như vậy thì mọi chuyện sẽ đơn giản đi rất nhiều và khi lấy vợ chúng ta sẽ lượng sức mình chỉ lấy được em ví dụ tầm tầm 195 - 198 điểm thôi, sẽ không bị tình trạng ân hận vì lấy phải em quá kém cỏi, hoặc là cố gắng quá sức mình dẫn đến tình trạng gia đình thiếu hạnh phúc trong tương lai.

Mặc dù mới nhìn thấy rất rắc rối phức tạp, nhưng phân tích ra thì gái chỉ có 3 thuộc tính cơ bản là: Nhan sắc, Học thức + Tính cách và Tài sản (thường là của hồi môn). Chúng ta sẽ cho điểm gái theo cả 3 thuộc tính này, tôi tạm cho mỗi thuộc tính 100 điểm. Tức là điểm cao nhất (lý tưởng) mà gái đạt được là khoảng 300 điểm - Chú ý là vẫn có thể hơn 300 điểm, nhưng như thế người ta gọi là lạc tới thế giới thần tiên rồi .

Về nhan sắc, theo đánh giá của xã hội bây giờ thì gái chuẩn ở VN là cao 1.62m, nặng 45kg, 3 vòng là 90cm, 60cm, 90cm.
Về nước da thì theo tôi đen hay trắng không quan trọng lắm.
Về gương mặt thì rất khó đánh giá, nhưng tạm chia thành 5 loại: Rất xấu, Xấu, Bình thường, Xinh và Rất xinh.

Sẽ phân bố điểm nhan sắc của gái như sau:
Chiều cao: 20 điểm. (nếu cao 1.62m), mỗi cm thấp hơn bị trừ 2 điểm. Từ 1.62cm - 1.70cm thì mỗi cm cao hơn được cộng 2 điểm. Nhưng từ 1.70cm trở lên thì sẽ bị trừ 2 điểm cho mỗi cm dư ra. Với thực tế dân tộc Việt hiện nay có lẽ gái cao 1.80cm và gái cao 1.52cm nhìn đều "tởm" như nhau. Nên thang điểm thế này là khá hợp lý.

Cân nặng: 20 điểm (nếu nặng 45kg), mỗi kg thừa hoặc thiếu sẽ bị trừ 2 điểm. 3 vòng: 20 điểm (nếu 3 vòng là 90cm, 60cm, 90cm), mỗi cm lệch ra khỏi 3 con số này sẽ bị trừ 0.5 điểm.

Khuôn mặt: 20 điểm.: rất xấu( 0 điểm), xấu ( 5 điểm), bình thường( 10 điểm), xinh( 15 điểm), rất xinh (20 điểm). Tất nhiên là đánh giá xinh xấu nó phụ thuộc vào thẩm mỹ mỗi người, nhưng chênh lệch cùng lắm 5 điểm là nhiều, chứ không thể có con nào xấu mà lại thành xinh được, vượt 2 cấp không phải là chuyện đơn giản.

Tuổi tác: 20 điểm Gái chuẩn thì khoảng 20 - 24 là vừa. Bé hơn thì non quá, mà già hơn thì cũng khó nhá. Ta lại cho gái 20 tuổi thì được 20 điểm, mỗi tuổi cao hơn hoặc thấp hơn sẽ bị trừ 2 điểm.

Về học thức và tính cách. Học thức cho 40 điểm, tính cách 40 điểm, trinh tiết cho 20 điểm. (Nói thế nào thì nói, còn trinh vẫn hơn) Học thức 40 điểm: Gái không nên quá dốt, dốt chán lắm, mà cũng không nên quá giỏi, giỏi còn chán hơn là dốt. Về phần kiến thức ta lấy chuẩn là tốt nghiệp ÐH - cho 40 điểm. Nếu tốt nghiệp Cao đẳng/ ĐH tại chức/ Trung cấp hoặc Master được 30 điểm, phổ thông trung học hoặc tiến sỹ: 20 điểm, cấp 2 hoặc trên tiến sỹ: 10 điểm. Giáo sư hoặc mù chữ: 0 điểm. Tính cách 40 điểm: Gái thì phải biết 10 việc cơ bản sau đây: 1. Nấu cơm, 2. Giặt quần áo, 3. Làm việc nhà, 4. Trang điểm nhà cửa, 5. Ăn nói nhỏ nhẹ, 6. Biết điều, 7. Nhường nhịn, 8. Lễ phép với bạn chồng, 9. Có hiếu với cha mẹ chồng, 10. Chung thủy. Nếu đủ các tiêu chuẩn này được 40 điểm. Thiếu điểm nào trong 10 điểm này sẽ bị trừ 4 điểm.

Trinh tiết 20 điểm: Còn trinh thì được 20 điểm, mất rồi thì thôi. Bỏ qua. Về tài sản: Phần này không phải là không quan trọng. Gái có hồi môn 10 tỷ thì dù có là Thị Nở cũng có thể xem xét được. Ðề nghị cho 10 điểm với mỗi tỷ tài sản gái được hồi môn. Lấy ví dụ: gái tên ABC có chiều cao 1.58cm, nặng 47kg, 3 vòng là 85cm, 62cm, 75cm, học xong Master, 26 tuổi, đã mất trinh, tính cách OK hết chỉ không biết nấu ăn, bố mẹ cho hồi môn 1 căn hộ trị giá 1 tỷ 2, thì sẽ có:

Ðiểm nhan sắc: 12 + 16 + 16 + 8 = 56 điểm Ðiểm tính cách + học thức: 30 +36 = 66 điểm Tài sản: 12 điểm. Tổng: 134 điểm. Thấy chưa: hết sức rõ ràng, minh bạch, không có gì phải lăn tăn cả. Nếu như bạn thấy sức mình chỉ lấy được vợ khoảng 135 điểm thì gái ABC là lựa chọn mặc dù hơi "cân non" một chút, nhưng cũng được giá rồi. Còn nếu bạn nghĩ mình hoành tráng thế này gái phải trên 200 mới chơi, thì có thể đặt vấn đề thẳng với em: hoặc là em về em xin bố mẹ thêm 6 tỷ 6 (66 điểm) nữa, hoặc là chúng ta sẽ làm bạn, có phải đỡ mất thời gian cả 2 bên hay không?

MZP

Xe tải
Úi zời...các bác quan tâm em quá. em cám ơn bác Ba phi lắm :). Em là em sợ không theo học cách của bác được...em là cứ tính nhẩm thôi ạ...hehe, chứ rành rọt thế làm sao mà được, bây giờ thời buổi khó khăn lắm, bít bao giờ mới có điểm chuẩn... Hôm trước bác Míp tặng em quả tuyệt chiêu nhưng chưa có được dùng bao giờ. Nay lại dùng chiêu này của bác nữa thì em ế nặng...huhu. Đôi khi cứ làm liều lại hay các bác nhỉ/ ví dụ nếu thấy có vợ khó quá mà có con lại dễ hơn nhiều thì có khi ta nên lùi một bước tiến mấy bước, cái gì dễ ta làm trước ạ ...ặc ặc :P

cuty

Xe máy
MỖI NGÀY MỘT CHUYỆN VUI: Sao không nói sớm.

Trong một ngày nghỉ cuối tuần gia đình bác Cu Tý đi chơi sang Lào chơi trên con Lexus mới tậu. Đang đi phom phom trên đường thì bất ngờ gặp lũ thổ phỉ chặn xe lại cướp. Sau kho cướp chiếc xe mới của gia đình bác Cu Tý chúng không quên lột hết cả vòng vàng xuyến nhẫn, đồng hồ, tiền bạc v..v.. và v.. v.. Bác Cu Tý nhà ta đau khổ ngồi bên vệ đường khóc tỷ tê kể lể
- Thôi thế là mất tất cả rồi chẳng còn lại một thứ gì một đồng nào để làm lệ phí về nhà...
Thấy bố khóc quá cô con gái bác Cy Tý nhẹ nhàng nói với bố:
- Thôi bố ạ, bố đùng khóc nữa con vẫn còn giấu được cái nhẫn hột xòan 1 cara mẹ cho con hồi sinh nhật.
Bác Cu Tý ngưng khóc hỏi con:
- Con giấu ở đâu?
Con gái trả lời:
- Thì con giấu ở chỗ ..... đó đó.
Bác Cu Tý nhà ta gào lên khủng khiếp:
- Trời ơ sao con không bảo mẹ con sớm. Nếu con bảo mẹ con chỗ con giấu cái nhẫn thì gia đình nhà ta đâu mất chiếc Lesux hả con....:'( :'( :'( :'( :'(

Chaien

Xe tăng
Em xin lỗi bác cu tý ! thế xong rồi thế nào nữa ạ?

cuty

Xe máy
:D Ối zời ơi đã bảo là không dấu được thì mới mất tất mà. Nếu mà mẹ nó mà biết chỗ dấu thì tớ đã không mất xe....... mà có khi lại chẳng mất gì tất lại còn lời được thêm đồ của bọn thổ phỉ nữa đấy chứ.....:D :D :D :D

cuty

Xe máy
Ối zời ơi to bé zì ở đây. Thế mới có chuyện kể cho các bác nghe chứ(h) (h) (h) (h)

MZP

Xe tải
Bài của bác Dac Cong hay quá. Em cám ơn các bác lần nữa...vote cho các bác cái :).

Cô dâu của Míp đây ạ :D
...8. Chú rể có thân hình siêu phẳng: Cô dâu là người biết hy sinh, chịu thiệt thòi vì bạn đời; có bản năng tuyệt vời của người mẹ sẵn sàng tất cả cho con cái. Vì thế nàng là người vợ, người mẹ “vượng phu ích tử”...

Còn em đoán đây là cô dâu của bác Dac cong :P :D
9. Chú rể có thân hình hộ pháp: Cô dâu là người muốn cuộc sống phải đầy đủ cả hạnh phúc và tiền bạc, thích tiêu tiền, mua sắm.

Còn đây chắc là người ấy của em :D
5. Chú rể có đôi mắt tình tứ:))+o( : Cô dâu là người trung thực, chung thuỷ với bạn đời, không nói dối, có thể tin cậy; nhạy cảm với điều xấu, tốt, chân thành với mọi người và đã nói là làm. Nhược điểm của nàng là thiếu động lực phấn đấu vì bản thân và gia đình.

Chỉnh sửa cuối:

cuty

Xe máy
Thế...thế....thế...là thế đó. Mất mự nó hết zồi bác hỏi nhiều chỉ làm M khổ thêm!!!!!:'( :'( :'( :'( :'(

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
thì... thì.. thì thôi, của đi thay người... vẫn còn chỗ mà giữ nhẫn là tốt rồi... :P:P:P:)):)):))

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
MZP nói:
Còn đây chắc là người ấy của em :D
5. Chú rể có đôi mắt tình tứ:))+o( : ...nhạy cảm với điều xấu, tốt, ... đã nói là làm. Nhược điểm của nàng là thiếu động lực phấn đấu ....
Chả chắc đã hay đâu chú mày... này nhé:
- nhạy cảm với điều xấu, tốt: với cô nào cho một cái cặp tóc, có thể quý hóa, vui suớng, nhớ cả đời và có khi còn muốn tặng luôn chồng mình cho cô ta để đền đáp cái tấm thịnh tình đó. Với điều xấu, chồng lỡ có dùng cái đôi mắt tình tứ để soi xem cái hoa văn họa tiết trên thân trước cái áo của cô bạn thân (vốn dân kiến trúc, chỉ quan tâm tới họa tiết, ko để ý tới cái "đằng sau họa tiết"), lại nhậy cảm quá, bỏ ăn uống buồn bã tuần giời và... đâm đơn ly dị!
- đã nói là làm: trong lúc cáu giận,cãi nhau, trót văng: "tôi sẽ cho ông toi!". Nàng là người: đã nói là làm!
- thiếu động lực phấn đấu : kệ, làm gì cứ làm, tớ cứ ngủ....

Xấu hay tốt hả em? :)) :)) :))

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Bài của bác Ba Phi có nguồn gốc từ AV của Thăng Long. Sau đó cũng đã có phiên bản chọn chồng nội dung gần gần giống thế do chị em sáng tác. Tuy nhiên tất cả những bài đó đ/c MZP nhà ta đã đọc đi đọc lại rất nhiều lần nhưng rồi đều lắc đầu. :D

manhn72

Xe tải
Khiếp, to thật!

qisheng

Xe buýt
Tôi đã có vợ và rút được kinh nghiệm thế này:
(i) Hãy lấy một người phụ nữ yêu mình hơn là mình yêu cô ta và hình thức vừa phải thôi (xinh quá thì mất công giữ kẻo thằng khác (sếp chẳng hạn) nó xài mất).
(ii) Lấy vợ có tính cách hướng nội: lo toan cho gia đình nhà chồng, chịu khó làm việc nhà, chăm sóc chồng con (tôi đi làm về là chỉ xem TV và đọc báo, oai phết, hì hì ... gia trưởng một tí cho tay hàng xóm nó nể. À quên, vào OtoFun nữa chứ, bao giờ vợ mời ra ăn cơm hai ba lần mới ra |-)
* Đây chỉ là quan điểm của tôi, các bác bàn thêm...

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng