[Funland] Thư cầu cứu!

Trâu thanh xuân

[Tịch thu bằng lái]
Sơ đồ sổ đỏ thì có điểm số 5 hơi lồi ra.
Hàng xóm sợ lấn chiếm ngõ nên đang bắt xây phẳng nối thẳng điểm 1-4.
Cụ Chủ Thớt: tất cả dững thằng cụ nào có ý kiến mời họp 1 buổi. Ý kiến phường quận thế nào cứ cho cái văn bản.
Chỗ này 8m dài, nhân đường chéo đỉnh 5 chắc cũng loanh quanh 2m2, đủ xây 1 hố xí đấy
ơ. thế sổ đổ mang đốt hoạc chùi mít à?

binhsu7273

Xe cút kít
Ròm bản đạp thì có lẽ ăn lấn ra ngõ thật, Dại là khi mua không chịu xem xét hỏi han xung quanh cẩn thận.
Ca này khó rồi, xem sổ đỏ ký năm nào và người ký còn đương chức không, nếu hưu rồi thì..........Mệt đó.

SƠN CƯỚC

Xe điện
Cháu chào các bác, cháu là Thanh hiện đang xây dựng công trình ở số 14 ngõ 6 Vạn Phúc, Ba Đình, Hà Nội. Nhà cháu tích cóp được ít tiền mua lại được mảnh đất có sổ đỏ và cũng xin được phép xây dựng. Trong quá trình thi công cháu biết có gây ảnh hưởng tới đường đi lại của cả khu dân cư và cháu rất xin lỗi vì sự bất tiện này. Cháu xây lại nền móng đúng y như hiện trạng cũ, không lấn ra ngoài đường (trên thực tế theo sổ nhà cháu đã chấp nhận hụt vào rồi để lấy đường đi to rộng và giữ nguyên hiện trạng cũ). Cháu cũng có trình bày với bác Liền tổ trưởng tổ dân phố, các phòng ban của phường cũng xác nhận cháu xây đúng và không có lấn chiếm lòng đường. Tuy nhiên có một số bác kiến nghị phường rằng nhà cháu thực tế chỉ là hình tam giác, phải kéo thẳng mặt trước từ điểm số 1 tới điểm số 4, rằng nhà cháu xây lấn ra ngoài mặt đường mà không công nhận sổ đỏ cũng như hiện trạng của căn nhà cũ.
Cháu rất mong các bác giơ cao đánh khẽ, vì thực sự kinh tế nhà cháu hạn hẹp chứ không có dư giả như các bác nghĩ (nếu có dư giả cháu chắc cũng không mua mảnh đất bé mà lại hình dạng này). Hiện đội thợ nghỉ cháu cũng phải trả công, nếu có vấn đề gì cháu cũng phát sinh rất nhiều chi phí mà giờ tình trạng kinh tế đang rất khó khăn. Cháu thực sự không đủ nguồn lực kinh tế để trì hoãn thêm đội thợ chờ ý kiến của các bác. Cháu cầu xin các bác nghĩ thoáng giúp cháu, coi như cứu giúp một người đi đường khó khăn vậy thôi.
Rất mong các bác mở lòng thương!
Cháu xin cảm ơn nhiều!
View attachment 4486501 View attachment 4486502
Cái này gặp nhiều lắm , cụ mà ko xin đc thì xin tầng 1 nối 1-4 còn tầng 2 thì theo 1- 5-4 như sổ . Chứ lằng nhằng mệt lắm

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]

Nva057

Xe buýt
Cháu chào các bác, cháu là Thanh hiện đang xây dựng công trình ở số 14 ngõ 6 Vạn Phúc, Ba Đình, Hà Nội. Nhà cháu tích cóp được ít tiền mua lại được mảnh đất có sổ đỏ và cũng xin được phép xây dựng. Trong quá trình thi công cháu biết có gây ảnh hưởng tới đường đi lại của cả khu dân cư và cháu rất xin lỗi vì sự bất tiện này. Cháu xây lại nền móng đúng y như hiện trạng cũ, không lấn ra ngoài đường (trên thực tế theo sổ nhà cháu đã chấp nhận hụt vào rồi để lấy đường đi to rộng và giữ nguyên hiện trạng cũ). Cháu cũng có trình bày với bác Liền tổ trưởng tổ dân phố, các phòng ban của phường cũng xác nhận cháu xây đúng và không có lấn chiếm lòng đường. Tuy nhiên có một số bác kiến nghị phường rằng nhà cháu thực tế chỉ là hình tam giác, phải kéo thẳng mặt trước từ điểm số 1 tới điểm số 4, rằng nhà cháu xây lấn ra ngoài mặt đường mà không công nhận sổ đỏ cũng như hiện trạng của căn nhà cũ.
Cháu rất mong các bác giơ cao đánh khẽ, vì thực sự kinh tế nhà cháu hạn hẹp chứ không có dư giả như các bác nghĩ (nếu có dư giả cháu chắc cũng không mua mảnh đất bé mà lại hình dạng này). Hiện đội thợ nghỉ cháu cũng phải trả công, nếu có vấn đề gì cháu cũng phát sinh rất nhiều chi phí mà giờ tình trạng kinh tế đang rất khó khăn. Cháu thực sự không đủ nguồn lực kinh tế để trì hoãn thêm đội thợ chờ ý kiến của các bác. Cháu cầu xin các bác nghĩ thoáng giúp cháu, coi như cứu giúp một người đi đường khó khăn vậy thôi.
Rất mong các bác mở lòng thương!
Cháu xin cảm ơn nhiều!
View attachment 4486501 View attachment 4486502
Cụ cứ theo sổ đỏ vs giấy phép xd mà làm!

Matizcoi

Xe cút kít
Em xây nhà xong là vĩnh biệt một đống hàng xóm bẩn bựa, nhưng may cũng có lại được mấy hộ khác tốt :D
Ko nắm được nên ko dám khuyên gì vụ chủ.

meomun346

Xe container
Dạ có ảnh hiện trạng bên trên ạ, hiện trạng nhà trước cũng thể hiện có gấp khúc như vậy. Còn thực tế nếu đo đúng theo sổ mà xây mới thì sẽ dài ra cả mặt đường ạ (Hiện móng nhà em điểm số 5 đang thụt hẳn vào so với sổ rồi ạ (vì chủ cũ xây thụt vào))
Xóm em có ông trước đây làm tổ trưởng dân phố. Nhà ông ta XD 3 lần (làm dần dần) thì có 3 nấc lấn ra đường của xóm (mỗi nấc độ 20cm). Nhưng ông ta làm tổ trưởng và quen bọn địa chính, mấy cái phần lấn chiếm rõ mồn một đó cũng được vẽ vào sổ đỏ. Và bây giờ, con đường ngõ cạnh nhà ông ta đang to đều tự nhiên thắt lại...3 nấc. Có thể, trước đây, lão chủ đất cũ của cụ thớt...cũng làm tổ trưởng dân phố chăng??????
Nói thêm là iem ko ở HN đâu nhé.

Binbi

Xe điện
Cụ mời địa chính phường xuống đo đạc, lập biên bản xác nhận mặt bằng xây dựng phù hợp với sổ đỏ và giấy phép xây dựng, mời bác tổ trưởng chứng kiến. Sau đó cứ sổ đỏ và giấy phép xây dựng mà làm. Thằng nào ngăn cản, cụ làm cái đơn tố cáo lại về tội vu khống, cản trở gây thiệt hại ...
Mệ chúng nó, người ta bảo bán anh em xa, mua láng giềng gần mà chúng nó đối xử với cụ thế thì khác gì quân ăn cướp.
P/s: Ông anh em trước xây nhà, vừa bắt đầu đào móng cũng đã có thằng kiện :(

ipconfig

Xe tải
Nếu tự tin là đúng, cụ thuê luật sư kiện ngược nó tội vu khống, bắt bồi thường chi phí phát sinh do phải dừng xây dựng. Với bọn khọm già cứ phải cứng.

Thằng hề 06

Xe tăng
Lại trò ma cũ bắt nạt ma mới, cứ đúng sổ đỏ mà phang, đội nào bắt dừng xd thì lập bb nếu xd lấn chiếm thì chủ thớt phải chấp nhận tháo dỡ và nộp phạt, còn xd đúng thì đội bắt dừng xd bồi thường thiệt hại (cái này khó, nhưng bắt buộc phải có trong bb),nếu cụ chủ xd đúng theo sổ đỏ thì cứ làm chả việc gì phải kêu cứu, có quan hẹ với mấy bác nghịch bẩn loang lổ thì nhờ đến ngồi uống nước vài hôm

Chelski

Xe điện
Cứ theo sổ đỏ, giấy phép mà làm ( Nếu cụ xây dúng theo giấy phép , còn làm thêm tầng là mệt đấy )....Dân xóm mà kiện thì cụ nói đi mà kiện cái ông cấp sổ đỏ chứ đừng kiện tôi, lịch sử nó để lại như vậy thì biết làm sao , không việc gì phải nhún và chắc qui tắc XD Phường hay quận vào thì cũng không thể bênh cái sai được.

tank_fun

Xe tăng
Xây nhà ở TP khó lắm, hết mấy thằng phường ăn bẩn, địa chính ăn bẩn, bọn cấp phép ăn bẩn, lại còn bọn hàng xóm thừa cơ kiện tụng trục lợi. Em cạch. Sổ đỏ vẽ như thế mà thằng địa chính Quận Đống Đa nó kêu sổ vẽ sai để hạch sách nhà em. Em cáu đếch xây nữa.

thanhpftu

Đi bộ
Dạ em cũng chỉ mong người nhà, người thân hay các bác hàng xóm khác giúp em truyền tải thông tin, hiểu và thông cảm giúp em. Em xây nhà cũng mệt rồi nên không có ý tranh đấu với ai đâu ạ, em chỉ mong các bác hiểu và cùng ngồi lại với em ạ! Em đội ơn nhiều!

ceconam

Xe điện
Chia sẻ với cccm trong trường hợp này, ngõ nhà e cũng ngoại thành thôi mà có 1 thằng điên làm khuynh đảo cả ngõ... nhà e cũng ngại ko muốn xây ở đấy luôn 😭

Em tưởng cứ theo sổ đỏ mà phang chứ
Không phải thì ông nào xác nhận sổ đỏ chịu trách nhiệm chứ nhỉ

vnptvinaphone

Xe buýt
Xây nhà ở HN như một chiến dịch ấy, lương thực, binh khí, sức khỏe võ nghệ văn vở phải đủ cả. Em vừa xong Tết rồi mà tổng kết lại có khi phải viết thành sách được. Khó nhưng cứ tỉnh táo, mưu trí, mềm rắn đúng lúc là trước sau sẽ thông cụ ạ, chúc cụ sớm xong việc

mrlai

Xe buýt
Cái này nếu cụ xây đúng lộ giới thì làm mạnh lên sợ gì. Vã ngược lại mấy thằng lèm nhèm, nếu cụ ko xây sai giấy phép thì chả việc gì phải ngại. Chấp nhận tốn thêm ít tiền rào ctrinh. Nhiều khi mấy thằng đâm đơn bị xúi ý mà. Vã ngược lại đái ra quần.

bmv màu cờ

Xe tăng
Đúng sổ mà làm, thằng nào xí xớn đến nói nhỏ vào tai nó : m có tin mai mốt mày bị xe cán qua người như 1 vụ tai nạn ko ? Mình đúng thì Ngại j, chỉ ngại khi làm sai

Cứ mời các cụ giao lưu xin ý kiến cụ ạ. Hội bô lão này ko đùa dc đâu.