Thử bán hàng trên Thương mại điện tử - chọn Lazada hay Shopee???

uoat_LX

Xe điện
Em cũng đang ngó nghiêng, bán qua gian hàng và đăng fb.
Em có mặt hàng, có nguồn lấy hàng rồi.
Nhưng vẫn bỡ ngỡ quá, các cụ cho em hỏi ngoài chuẩn bị hàng ra thì cần chuẩn bị những gì ạ?
Đóng gói thì mình tự đóng gói đúng không ạ? Như vậy cần máy in, túi đóng hàng, hộp bìa...
Cần chuẩn bị tính minh bạch ,trung thực & uy tín .

caloc hapbau

Xe đạp
Bà vợ tôi đòi bán hàng online, tìm tòi mấy hôm nay rồi mới gặp bài này của bác chủ thớt

hknguyen9

Đi bộ
Cụ khác e rồi, e không chơi song song 2 sàn mà chọn lzd để luyện tay nghề trc sau đó mới chiến tiếp trên shopee, trầy trụa 1 tg thì h cũng khá ổn rồi, có cụ nào giống e ko vỗ mông nhau phát

xiaominhtuan

Đi bộ
Hiện tại em đang bán trên cả 2 sàn, theo em mới đầu thì Shopee dễ hơn, quản lý cũng đơn giản hơn, Đăng ký không cần gấy phép kinh doanh.
Nếu như cụ cảm thấy phát triển tốt thì tiếp tục Lazada. Hiện tại thì thị phần Shopee đã vượt qua Lazada.
Cháu thì lại thích cách psc sàn lzd hỗ trợ hơn. Mỗi khi gặp trục trặc là có psc giải đáp liền, vs họ cũng hỗ trợ mình đẩy shop mau có đơn hàng. Hiện giờ shop trên sàn lzd cũng ăn nên làm ra rồi, mà hồi cháu đk dạng cá nhân đâu cần giấy phép kd nhỉ

anduongvuong80

Xe đạp
em cũng bán bên lazada, từ khi qua đây có thói quen đụng vấn đề là chat hỏi psc cho nhanh

ussh999

Xe đạp
dạo này em thấy nhiều người nhắc tới sàn ghê, mấy cụ thấy ổn ko

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
ko đâu bằng shopee
thị phần shopee hiện nay gấp đôi Lazada rồi
Lazada phải mang hàng ra bưu cục, mệt vcl
Rút tiền thì tháng rút đc có 2 lần, shopee muốn rút lúc nào thì rút
Điểm gưiỉ hàng của laz nó khá dày đặc , gửi đâu cũng được . Chỉ hàng kích thước dài hơn 45cm mới mang đến kho ở Phú diễn gửi thôi , mà giờ shop nhiều đơn thì laz cũng cho xe oto qua tận nơi bốc rồi cụ .
Rút tiền thì laz ko cố định mấy lần , cứ đủ 10 ngày từ lúc nhận hàng là chuyển tiền thôi . Shopee thì rút tự động 3 lần/tháng ko mất phí , còn cụ rút tùy ý thì mất 11k/lần nhé

BMWidol

Xe đạp
ông anh hứa chỉ em cách chạy trên đây ra đơn nhiều, mà cả tháng nay ổng chưa có thời gian rảnh nữa kkk chắc em làm liều đăng ký luôn cho rồi

thongnv

Xe điện
Điểm gưiỉ hàng của laz nó khá dày đặc , gửi đâu cũng được . Chỉ hàng kích thước dài hơn 45cm mới mang đến kho ở Phú diễn gửi thôi , mà giờ shop nhiều đơn thì laz cũng cho xe oto qua tận nơi bốc rồi cụ .
Rút tiền thì laz ko cố định mấy lần , cứ đủ 10 ngày từ lúc nhận hàng là chuyển tiền thôi . Shopee thì rút tự động 3 lần/tháng ko mất phí , còn cụ rút tùy ý thì mất 11k/lần nhé
sao phải cực khổ mang hàng đi gửi vậy cụ?
dài hơn 45cm lại lên tận Phú Diễn nữa, vãi nhái

Shopee khách cứ nhận đc hàng thì tiền về luôn, chờ 10 ngày làm gì, om vốn mà chết à

futarisaison

Xe đạp
vk e bán onl trên fb mà tiền chạy qc nhiều quá chưa tối ưu đc, chắc chuyển qua mấy đây bán hy vọng đỡ hơn

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
sao phải cực khổ mang hàng đi gửi vậy cụ?
dài hơn 45cm lại lên tận Phú Diễn nữa, vãi nhái

Shopee khách cứ nhận đc hàng thì tiền về luôn, chờ 10 ngày làm gì, om vốn mà chết à
Shopee nào khách nhận được hàng mà tiền về luôn vậy cụ ? Khách nhận xong còn phải chờ hết thời hạn trả hàng đã ( 7 ngày hoặc 10 ngày ) trừ khi khách bấm nhận hàng luôn không hoàn trả thì tiền mới về ví , rồi từ ví rút về bank chứ có ăn ngay được đâu . Bên laz cũng vậy thôi nhưng tiền về bank luôn chứ ko về ví
Shop ít đơn mới phải mang đi lên đó thôi , nhiều đơn thì có xe đến bốc ạ. Hàng bé thì gửi khắp nội thành đầy nơi gửi ko lo

MissySippy

Xe đạp
em cũng nghe nhiều cụ nói lzd dạo này có nhiều ctrinh ưu đãi cho ng bán mới

baodimsum

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi với mặt hàng như hải sản đông lạnh thì có sàn nào kinh doanh đc k nhỉ?
Hiện tại trên mấy sàn nổi nổi thì e chưa thấy có loại hàng này bác ạ, bác tham khảo bán trên fb hay tự tạo website e thấy cũng ok đó

thongnv

Xe điện
Shopee nào khách nhận được hàng mà tiền về luôn vậy cụ ? Khách nhận xong còn phải chờ hết thời hạn trả hàng đã ( 7 ngày hoặc 10 ngày ) trừ khi khách bấm nhận hàng luôn không hoàn trả thì tiền mới về ví , rồi từ ví rút về bank chứ có ăn ngay được đâu . Bên laz cũng vậy thôi nhưng tiền về bank luôn chứ ko về ví
Shop ít đơn mới phải mang đi lên đó thôi , nhiều đơn thì có xe đến bốc ạ. Hàng bé thì gửi khắp nội thành đầy nơi gửi ko lo
khách nhận hàng, ấn đã nhận hàng cái tiền về ví, ví rút trc 8h sáng thì tiền về trong ngày luôn
tóm lại Shopee vốn không bị đọng
và nhàn, chẳng phải mang hàng ra bưu cục
2 cái này đã là ăn điểm lớn rồi

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
khách nhận hàng, ấn đã nhận hàng cái tiền về ví, ví rút trc 8h sáng thì tiền về trong ngày luôn
tóm lại Shopee vốn không bị đọng
và nhàn, chẳng phải mang hàng ra bưu cục
2 cái này đã là ăn điểm lớn rồi
Thì laz cũng thế thôi cụ , bấm nhận hàng thì tiền về tài khoản luôn không cần ví . Về ví shopee thì còn phải đợi lịch rút tự động , thích rút ngay thì mất 11k . Shopee được cái các bên vận chuyển chủ động lấy và chuyển hàng nên hàng đi nhanh . Laz thì ko chọn đơn vị vc được , và ship lâu . Em bán hàng nhỏ hơn 45cm thì đăng cả 2 nơi chứ hàng to thì chỉ mỗi shopee ;))

250cc

Xe tăng
Cần chuẩn bị tính minh bạch ,trung thực & uy tín .
Cái này là tính cách rồi, ai chuẩn bị được cụ.
Ai đã trung thực thì làm gì cũng trung thực, chứ không phải mỗi bán hàng.
Chuẩn bị kĩ càng cũng là cái để phục vụ KH toót hơn.

thongnv

Xe điện
Thì laz cũng thế thôi cụ , bấm nhận hàng thì tiền về tài khoản luôn không cần ví . Về ví shopee thì còn phải đợi lịch rút tự động , thích rút ngay thì mất 11k . Shopee được cái các bên vận chuyển chủ động lấy và chuyển hàng nên hàng đi nhanh . Laz thì ko chọn đơn vị vc được , và ship lâu . Em bán hàng nhỏ hơn 45cm thì đăng cả 2 nơi chứ hàng to thì chỉ mỗi shopee ;))
laz phải nửa tháng tiền mới về. mệt mỏi lắm
hình như nó có lịch rút tiền hay sao mà

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
laz phải nửa tháng tiền mới về. mệt mỏi lắm
hình như nó có lịch rút tiền hay sao mà
Lịch thì 1 tuần/lần thôi ạ !
Lâu là lâu cái khoảng thời gian chờ khách không đổi ý thôi