Chi hội [Thread 2] Các vấn đề liên quan đến NỘI - NGOẠI THẤT

ketpo

Xe điện
Vâng, em cũng sợ trường hợp đấy cụ ạ. Bí quá thi chui vào xe mở từ trong thôi. V là đo dòng chỗ chuột đấy cụ. Đủ dòng cho chuột thì phải 12V thi phải.
Đấy là điện áp chứ cụ, cụ lắp chuột theo kiểu nào vậy ạ, có giống em lắp không.

toppro

Xe máy
Đấy là điện áp chứ cụ, cụ lắp chuột theo kiểu nào vậy ạ, có giống em lắp không.
Em lắp giông cụ đấy ạ. Có điều lười nên em dùng dây rút. @@
Vâng em quen miệng gọi là dòng (dùng để đo A) thôi cụ ạ. :D. Chứ chỗ đó ai mà đo dòng (A) làm gì cụ. =))

ducna89

Xe hơi
Em cũng đang định lên 4 quả lốp Mit, cụ đi Desston thấy thế nào? giá nhiêu ạ ?
850k/ quả, lắp ở duy lốp tam trinh. lốp mới đi êm hơn lốp cũ nh, mỗi tội e để ý hay dính đá răm. cơ mà về tổng thế giá thành vs chất lg đi kèm thì chấp nhận được.

kuwowngfby

Xe buýt
Hix, sao của em ko gỡ ra thi chuột nó giật không nổi nhỉ ~X(. Em đo dòng chỗ đó được có 10v+, hay do dòng yếu nhỉ. Chuột thì em mua chuột mới rồi.
Để em lấy xe khác làm thử xem sao.
Cụ giống em rồi. Hôm qua em thử, khi ko cắm chìa thì ổ khóa cơ ko xoay đc nên chuột ko kéo đc. Phải cắm chìa thì mới đc. Em cũng đã nghĩ đến việc bỏ hẳn khóa cơ để lắp chuột nhưng có vẻ ko ổn. Cụ ketpo có cao kiến gì giúp bọn em với :(

ketpo

Xe điện
Cụ giống em rồi. Hôm qua em thử, khi ko cắm chìa thì ổ khóa cơ ko xoay đc nên chuột ko kéo đc. Phải cắm chìa thì mới đc. Em cũng đã nghĩ đến việc bỏ hẳn khóa cơ để lắp chuột nhưng có vẻ ko ổn. Cụ ketpo có cao kiến gì giúp bọn em với :(
cụ thứ lấy RP7 xịt vào chỗ ổ khóa xem nó có nhẹ hơn không,để cho chuột kéo.
em lắp phát đầu ăn ngay luôn.

kuwowngfby

Xe buýt
cụ thứ lấy RP7 xịt vào chỗ ổ khóa xem nó có nhẹ hơn không,để cho chuột kéo.
em lắp phát đầu ăn ngay luôn.
Ý em là cái ổ khóa hình như phải cắm chìa mới xoay đc cụ ạ. Em cắm chìa thì kéo nhẹ nhàng. Còn ko cắm chìa em lấy tay giật còn ko nổi. Hay tại xe em ko có giây giật mở cốp nên nó thế?

ketpo

Xe điện
Lạ nhỉ, của em cũng ko có dây mở cốp.
Ý em là cái ổ khóa hình như phải cắm chìa mới xoay đc cụ ạ. Em cắm chìa thì kéo nhẹ nhàng. Còn ko cắm chìa em lấy tay giật còn ko nổi. Hay tại xe em ko có giây giật mở cốp nên nó thế?

kuwowngfby

Xe buýt
Bỏ khóa cơ là bất đắc dĩ rồi cụ ơi.
Cụ ở đâu, khi nào rảnh em với cụ trà đá, em thứ câu điện từ bộ tổng của em sang chuột của cụ
xem nó giật được cốp không.
Em ở Lào Cai cơ cụ ơi. Để em nghiên cứu thêm vậy. Chiều về em thử xịt RP7 xem sao

mrQuick8x

Xe điện
Khóa cốp xe em dạo này khó mở, phải láy láy chìa mấy phát mới mở cửa đc thì là do kẹt bi hay gì nhỉ các cụ?

Em đang muốn mua đuôi gió cho spark van 2013 đang cũ. Loại xịn có đèn a. Cụ nào giúp e với. Thanks!

mrQuick8x

Xe điện
Đèn mít bên lái em cái chụp mi ca nó bị mờ mờ,em định tháo ra xúc rửa có trong hơn ko các cụ nhỉ.

huynhtienlamtk

Xe máy
Em vừa luồn ống tuy ô hút rượu vào gioăng cửa xong,nghe êm hơn các cụ ah.cũng có tí phập phập,thank các cụ!
cụ hướng dẫn kỹ kỹ cách luồn ống tuy o cho em với ạ. Em thực hành ngay. riệu em rót sẵn, hầu cụ.

huynhtienlamtk

Xe máy
Em vừ làm xong, quy trình như sau:
- CỤ mua ống tuy ô mút rượu, loại 0,6 nhé, nhựa trắng trong ấy
- Tháo doăng cánh cửa chỗ góc trên cửa, không cần phải tháo hết (trên cùng phía tay mở khóa nhé): chỗ đó mặt dưới có thể dùng tay tách doăng cao su ra, không cần phải đục lỗ
- Luồn ống tuy ô vào (không cần phải đi dây thép) một đầu từ sau ra trước, một đầu từ trên xuống dưới (lưu ý: nên đo chiều dài của doăng rồi căn chiều dài ống tuy ô, có thể ống ngắn hơn vẫn ok)
- Gắn doăng lại là ok
cụ hướng dẫn kỹ kỹ cách luồn ống tuy o cho em với ạ, có ảnh thì tốt quá. Em thực hành ngay. riệu em rót sẵn, hầu cụ.

Xich_lo

Xe tải
cụ hướng dẫn kỹ kỹ cách luồn ống tuy o cho em với ạ, có ảnh thì tốt quá. Em thực hành ngay. riệu em rót sẵn, hầu cụ.
Rất rõ ràng rồi mà cụ, xe cũ em lại bán mất rồi. Cụ cứ làm đi, có gì alo em, em chỉ cho

huynhtienlamtk

Xe máy
Rất rõ ràng rồi mà cụ, xe cũ em lại bán mất rồi. Cụ cứ làm đi, có gì alo em, em chỉ cho
luồn dây vào rồi đóng cửa thấy khác không cụ. Em thích tiếng phập phập lắm nhưng không biết có được không. À cụ làm ở Đoàn TN tỉnh Hà Giang ạ. Em cũng là dân phong trào. Em ở tỉnh Quảng Nam, khi nào có dịp chắc chắn sẽ gọi cụ.

Xich_lo

Xe tải
luồn dây vào rồi đóng cửa thấy khác không cụ. Em thích tiếng phập phập lắm nhưng không biết có được không. À cụ làm ở Đoàn TN tỉnh Hà Giang ạ. Em cũng là dân phong trào. Em ở tỉnh Quảng Nam, khi nào có dịp chắc chắn sẽ gọi cụ.
Em ở Cao Bằng, QN thì có quen Trần Hữu Phước - Huyện Đoàn Thăng Bình cụ biết không? Nếu xe cụ gioăng còn ngon thì không nên làm. đóng cửa sẽ nặng tay hơn

Chỉnh sửa cuối:

huynhtienlamtk

Xe máy
Em ở Cao Bằng, QN thì có quen Trần Hữu Phước - Huyện Đoàn Núi Thành, cụ biết không?
em ở huyện Phú Ninh, tỉnh Quảng Nam, A Phước thì có quen nhưng chưa giao lưu lần nào. Em làm ở Trung tâm VH-TT cụ ạ. Khi nào công tác ngoài đó em alo cụ nhé. Cụ có dịp vào vào Quảng Nam thì Alo cho em. Em tên Lâm, sđt 0905108338. Tính đoàn Quảng Nam lúc trước có anh Bùi Võ Quảng- PBT tỉnh đoàn, bây giờ tăng cường về huyện Phú Ninh làm Phó bí thư TT Huyện ủy, không biết cụ có biết ko? em và a Quảng gần nhà, có dịp vào QN cụ nhớ gọi em nhé.