Thớt về nội thất chung cư

Trạng thái
Thớt đang đóng

SangoCoban

Xe tải
Website
cobanjsc.com
Em bị mất Ipad nên mất khá nhiều ảnh , về chủ đề này em có lưu lô ảnh nội thất thông minh Nhật Bản ... Như yêu cầu trên của cụ , em thấy cách làm của người Nhật khá hay là họ cũng làm cao nền = gỗ luôn ạ , mà ở dưới là ngăn để quần áo , chăn màn ... rất gọn gàng khoa học mà lại tiện lợi ! Trông cái phòng ngủ ko có đồ lại rộng hẳn ra , tủ liền hộp cao đến trần luôn và tạo dáng rất dễ cho bài trí ...
Vâng, em cũng rất yêu thích kiến trúc và nội thất Nhật Bản cũng như sự thông minh của ngưởi Nhật.
Cách nén và kết hợp các không gian chức năng lại với nhau, ở Hà Nội ( phạm vi mà em hiểu rõ nhất), thường chỉ có những gia đình có diện tích sử dụng quá nhỏ mới nghĩ đến và tính toán, còn những gia đình có diện tích đủ để phân chia riêng biệt các khu vực, hầu như không sử dụng cách trên.
Vấn đề mợ Moon đặt ra là đưa hình thức cầu thang vào căn hộ chung cư để tạo sự khác biệt, nên có lẽ mục đích hơi khác với vấn đề em và cụ bàn ở đây, cụ nhỉ.

Vâng, em cũng rất yêu thích kiến trúc và nội thất Nhật Bản cũng như sự thông minh của ngưởi Nhật.
Cách nén và kết hợp các không gian chức năng lại với nhau, ở Hà Nội ( phạm vi mà em hiểu rõ nhất), thường chỉ có những gia đình có diện tích sử dụng quá nhỏ mới nghĩ đến và tính toán, còn những gia đình có diện tích đủ để phân chia riêng biệt các khu vực, hầu như không sử dụng cách trên.
Vấn đề mợ Moon đặt ra là đưa hình thức cầu thang vào căn hộ chung cư để tạo sự khác biệt, nên có lẽ mục đích hơi khác với vấn đề em và cụ bàn ở đây, cụ nhỉ.
Đồng ý với cụ về công năng sử dụng với mục đích ...đôi khi có sự khác biệt , thậm chí còn mâu thuẫn ... Nhưng , nhìn trên diện rộng và đứng về số đông thì đa phần là khách hàng đòi hỏi tính thức dụng và sự đa năng của nội thất trong thiết kế ! Vì thế , sự tiện dụng luôn đi đội với thực dụng tiết kiệm được lòng nhiều giới khách ( tất nhiên trừ những loai khách hàng có nhu cầu cao hơn , bỏ qua tính thực dụng tiết kiệm như ý cụ )

Còn về mảng riêng theo như của mợ Moon ...em nói thật mợ đừng buồn nhé ...dù mợ khá tâm huyết khi đưa ra khá nhiều mẫu ... với sự pha trộn cũng cá tính ...nhưng thực sự em ko duyệt được 1 mẫu nào cả ...? Em thấy phong cách của mợ vưỡn teen teen thế nào ấy ? Hay em già rồi ko hấp thụ được lối mầu mè lòe loẹt đó ? Hơn nữa ...có nhiều mẫu chẳng thấy tính liên kết giữa các đồ vật , về phối mầu , hay hình dáng , sự bày biện chiếm 80% .Sao vậy nhỉ ? Thị hiếu & thẩm mỹ của em kém quá chăng ? cũng từng học Mỹ thuật ạ :))

heroesdaubu

Xe điện
Em cũng đang cần, oánh dấu phát, có lẽ là bắt đầu từ thiết kế.

carfun

Xe hơi
Đang chuẩn bị cải tạo, oánh dấu phát đã

winweb

Xe hơi
Đồng ý với cụ. Mợ Moonlotus hình như đang đi học nên phong cách ko có tính thực tế, vẫn còn mơ mộng lắm, mợ ra ngoài thực tế sẽ vỡ vạc ra nhiều điều. Mợ nên lập 1 topic khác có tiêu đề là "Các ý tưởng thiết kế nội thất" thì hơn để khỏi loãng topic này.

Đồng ý với cụ về công năng sử dụng với mục đích ...đôi khi có sự khác biệt , thậm chí còn mâu thuẫn ... Nhưng , nhìn trên diện rộng và đứng về số đông thì đa phần là khách hàng đòi hỏi tính thức dụng và sự đa năng của nội thất trong thiết kế ! Vì thế , sự tiện dụng luôn đi đội với thực dụng tiết kiệm được lòng nhiều giới khách ( tất nhiên trừ những loai khách hàng có nhu cầu cao hơn , bỏ qua tính thực dụng tiết kiệm như ý cụ )

Còn về mảng riêng theo như của mợ Moon ...em nói thật mợ đừng buồn nhé ...dù mợ khá tâm huyết khi đưa ra khá nhiều mẫu ... với sự pha trộn cũng cá tính ...nhưng thực sự em ko duyệt được 1 mẫu nào cả ...? Em thấy phong cách của mợ vưỡn teen teen thế nào ấy ? Hay em già rồi ko hấp thụ được lối mầu mè lòe loẹt đó ? Hơn nữa ...có nhiều mẫu chẳng thấy tính liên kết giữa các đồ vật , về phối mầu , hay hình dáng , sự bày biện chiếm 80% .Sao vậy nhỉ ? Thị hiếu & thẩm mỹ của em kém quá chăng ? cũng từng học Mỹ thuật ạ :))

tramnhim

Xe tải
EM chuẩn bị nhận 1 căn 104m ( nhưng ban công 16m ). Do kinh phí eo hẹp nên em định thuê 1 cụ thiết kế nội thất (chỉ nội thất thôi ạ, chứ ko phải thiết kế tổng thể ) làm, rồi nhà em sẽ tự tìm nơi đóng đồ theo đúng thiết kế đấy. Ngoài ra, có thể sẽ chỉ làm 1 số đồ cần thiết trước, rồi cái gì túc tắc hoàn thiện đồ dần theo đúng thiết kế đó. Em định làm như vậy để giảm số tiền 1 cục, mà cũng tìm được đúng KTS chuyên ngành nội thất. Chứ sợ tìm đội thi công lẫn KTS cùng 1 nơi, sẽ không chuyên được. Theo các cụ như thế có hợp lý ko ạ .

xe dap dien TQ

Xe tải
đọc xong thớt của các cụ em lại có ý định sửa nhà , mặc dù rất ngại. Oánh dấu phát đã

congpham2110

Xe máy
Em có món này cũng tính vào nội thất cho chung cư đây ạ - em tự nghiệm ra thế vì hình như nhà chung cư sân vườn không có nên hầu hết các cụ đều thích chơi thủy sinh :)
Cụ nào cần cứ alo em 09.3737.8884 đảm bảo giá thì không sợ cạnh tranh vì em làm trực tiếp tại xưởng luôn, không tốn tiền cửa hàng.

sieunhanhh

Xe hơi
đặt gánh hóng các cụ , sắp có nhu cầu :D

Smee april

Xe điện
Em mặc váy, cũng phải cầm chìa khoá hoàn thiện vài cái CC rồi. Nhiệm vụ chủ yếu là cân đối tài chính và cãi nhau với thợ. Giờ lại một cái các 88m. Em chả có nhiều tiền, cũng chả chắc đã ở nên muốn hoàn thiện căn bản thôi. Xin các cụ các mợ cho em thông tin cụ thể như bên thớt xây nhà:

- đơn giá hoàn thiện căn bản: tường, trầm tc, sàn gỗ, toilet, điện.
- đơn giá cụ thể: vd sàn gỗ nào giá thực tầm bao xiền, có nên làm trần, đèn led âm Trần..... Ko?
- kinh nghiệm khi giám sát thợ thi công điện nước, điều hoà,.... Cái này em dính chưởng vài phát rồi. Dơr khóc dở cười mà không phải lúc nào cũng sửa sai được - kể cả bên thi công bảo hành, xin lỗi các cụ em cũng chả tin hết được.
- kinh nghiệm chọn phụ kiện theo tủ bếp?...

Cụ nào có mẫu hợp đồng thuê hoàn thiện cũng cho em xin luôn với. Khi đàm phán hđ này phải lưu ý điều gì ngoài tiến độ và giá tiền ạ?
Rượu KS nhà em nấu được mời các cụ ạ.

gnoudman

Xe tăng
Em đánh dấu phát, có cái nhà sắp đập đi xây lại toàn bộ nên chắc cũng cần.

Hung Nissan

Xe buýt
Em chào các cụ, các mợ! Em xin phép ké cụ chủ thớt mạn phép post bài và ảnh lên đây để các cụ tham khảo ạ!
Bên em cũng chuyên nhận tư vấn thiết kế và thi công trọn gói hoàn thiện nội thất căn hộ cao cấp, biệt thự, văn phòng, showroom...
Em xin post tạm mấy ảnh căn hộ em đang thi công hoàn thiện tại Mandarin Garden - Hoàng Minh Giám! Cụ mợ nào có nhu cầu cứ alo theo số cầm chân của em ở bên dưới ạ! Cảm ơn cụ chủ thớt, cảm ơn các cụ, mợ đã đọc bài.
View 1: Phòng ngủ Master

View 2:

View 3: Phòng khách

noithatkientruc

Xe điện
Nhà tập thể làm thế này có cần thiết ko các cụ :)

Tran Thanh Tung

Xe điện
hùngnissan: thiết kế trong ảnh cụ pót nhìn rối mắt quá, không mạch lạc và sang trọng.

Trạng thái
Thớt đang đóng