Thớt về nội thất chung cư

Trạng thái
Thớt đang đóng

Trang béo

Xe tăng

Moonlotus

[Tịch thu bằng lái]
2tr8/1m2
cốt gỗ ghép thanh,sơn bệt trăng nhé mợ
đây là ko gian đọc sách,thường kết hợp trong phòng master :D
Thank Mợ nhiều nhiều .
EM vẫn lưu mấy mẫu mà em thấy hay ho của bọn Tây sưu tầm được hoặc các mẫu thiết kế đẹp đã thành hiện thực. Để bắt chước cho nó dễ ...;))

Mợ ơi có một mẫu em xem Họ thiết kế căn hộ chung cư nhưng có một cái cầu thang giả trước cửa phòng ngủ .

Nhìn từ phòng khách cảm giác như là nhà biệt thự có tầng vậy .

Tất nhiên là phòng ngủ họ cũng phải tôn nền cao hơn 2 bậc cầu thang cho vừa cái cầu thang giả mà thật đó ạ ...

Hic chẳng biết tả thế nào Mợ ạ . Nhưng em rất thích kiểu đó ./:)

Mẫu này làm đồ gỗ đẹp thật ( tiếc là không dành cho nhà chung cư được , trừ căn penhouse )

Grandis 2005

Xe điện

dgc10b

Xe tăng
Thank Mợ nhiều nhiều .
EM vẫn lưu mấy mẫu mà em thấy hay ho của bọn Tây sưu tầm được hoặc các mẫu thiết kế đẹp đã thành hiện thực. Để bắt chước cho nó dễ ...;))

Mợ ơi có một mẫu em xem Họ thiết kế căn hộ chung cư nhưng có một cái cầu thang giả trước cửa phòng ngủ .

Nhìn từ phòng khách cảm giác như là nhà biệt thự có tầng vậy .

Tất nhiên là phòng ngủ họ cũng phải tôn nền cao hơn 2 bậc cầu thang cho vừa cái cầu thang giả mà thật đó ạ ...

Hic chẳng biết tả thế nào Mợ ạ . Nhưng em rất thích kiểu đó ./:)

Mẫu này làm đồ gỗ đẹp thật ( tiếc là không dành cho nhà chung cư được , trừ căn penhouse )

Ùi, kiểu này hay quá, pk nhà em 40m có làm đc cái thang giả này ko nhỉ?
Em cũng định đợt tới dư tiền sẽ làm lại nội thất cái chung cư

LETRUNG-AID

Xe hơi
Lâu lâu ko em vào chém gió chả biết có cái thớt này vui quá.

SangoCoban

Xe tải
Website
cobanjsc.com
Để làm được như mẫu này thì dễ thôi mà, gỗ công nghiệp cũng được mà bằng gỗ tự nhiên cũng tốt, tùy vào túi tiền thôi mợ ạ.
Làm đồ này hơn nhau ở cái xử lí chi tiết và bề mặt sơn thôi.

Moonlotus

[Tịch thu bằng lái]
Ùi, kiểu này hay quá, pk nhà em 40m có làm đc cái thang giả này ko nhỉ?
Em cũng định đợt tới dư tiền sẽ làm lại nội thất cái chung cư
CÒn mẫu này nó là thang thật đất ạ :D ( dành cho nhà ống và nhà biệt thự muốn tận dụng phía dưới cầu thang ạ .

Cái thang giả ở chung cư nó khác cơ ạ.
Nó gần như bậc tam cấp , có hai đường lên . bước một vài bậc thôi rồi có chiếu nghỉ để đi vào 2 phòng ngủ .
Mẫu đó em làm mất ảnh rồi . Không tìm lại được .

Cầu thang ở chung cư nó chỉ bước vài bậc lên kiểu này thôi ạ.

Ví dụ như mặt bằng này , cầu thang đó nó sẽ ở vị trí em vẽ màu đỏ , chỗ chiếu nghỉ nó tạo một chút tay vịn cầu thang đẹp lắm ạ .
NHưng phải tôn nền phòng ngủ cao hơn một chút .
EM chưa thấy ở VN có thiết kế chung cư kiểu này bao giờ .

[/url][/IMG]

Chỉnh sửa cuối:

tamata

Xe tải
Các cụ cho em hỏi: em muốn làm lại nội thất cái phòng ngủ 16m. Kinh phí khoảng 30tr có đủ để đóng giường, tủ, kệ tivi, bàn làm việc không ạ?

dongcasper_2

Xe tăng
em oánh dấu, mặc dù chưa có nhà :D

Beolun

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Các cụ cho em hỏi: em muốn làm lại nội thất cái phòng ngủ 16m. Kinh phí khoảng 30tr có đủ để đóng giường, tủ, kệ tivi, bàn làm việc không ạ?
Giá đó cũng làm được nhưng em e chất liệu không được đệp lắm đâu cụ ạ.

gacan

Xe tăng
Cụ pm dc mail. E gửi ảnh cho cụ. Bên e từng thi công kiểu này rùi!

SangoCoban

Xe tải
Website
cobanjsc.com
Ví dụ như mặt bằng này , cầu thang đó nó sẽ ở vị trí em vẽ màu đỏ , chỗ chiếu nghỉ nó tạo một chút tay vịn cầu thang đẹp lắm ạ .
Cách làm này rất hay mợ ạ, tạo ra được sự thay đổi không gian, nhưng có một số điểm cần lưu ý khi dùng cách xử lí này:
- Phải tôn nền phòng ngủ. Tôn bằng chạc, xi măng cát chắc chắn không được rồi, BQL nhà không cho phép. Phải dùng vật liệu nhẹ như sắt, gỗ, sàn nhẹ. . .tương đối tốn kém.
- Khi làm bậc thang như vậy, ít nhất phải làm 3 bậc, tương đương với chiều cao ~ 45 đến 50cm. Thông thường chiều cao thông thủy từ sàn đến trần của căn hộ chung cư khoảng 2,7m, sau khi tôn nền, trừ đi 45-50cm, còn lại 2,2 - 2,25m chiều cao. Còn đóng trần thạch cao để làm ánh sáng, che đường ống kĩ thuật, mất đi ít nhất 10cm nữa, còn lại 2,1 - 2,15m chiều cao phòng ngủ, tức là giơ tay là gần chạm trần nhà.
- Ở chung cư sướng hơn nhà mặt đất ở chỗ là sinh hoạt trên một mặt bằng, làm bậc thang sẽ làm mất đi chút ít yếu tố này.
Với một số nhược điểm như trên, việc mợ ít thấy áp dụng cách làm đấy cũng dễ hiểu.

SangoCoban

Xe tải
Website
cobanjsc.com
Nếu cụ làm bằng gỗ công nghiệp thì tạm đủ cụ ạ.

freethinker

Xe tăng
Cụ khéo mua là đủ. Giường tap 10 triệu, tủ 10 triệu, bàn làm việc kệ TV 10 triệu. Nếu cụ mua đồ đóng sẵn rẻ hơn nhiều. Em cũng đang vật vã nên biết giá nó rất vô cùng. Cái chính là tầm tiền mình từng nào thì mình cố gắng tốt nhất trong khả năng của mình thôi.

Cách làm này rất hay mợ ạ, tạo ra được sự thay đổi không gian, nhưng có một số điểm cần lưu ý khi dùng cách xử lí này:
- Phải tôn nền phòng ngủ. Tôn bằng chạc, xi măng cát chắc chắn không được rồi, BQL nhà không cho phép. Phải dùng vật liệu nhẹ như sắt, gỗ, sàn nhẹ. . .tương đối tốn kém.
- Khi làm bậc thang như vậy, ít nhất phải làm 3 bậc, tương đương với chiều cao ~ 45 đến 50cm. Thông thường chiều cao thông thủy từ sàn đến trần của căn hộ chung cư khoảng 2,7m, sau khi tôn nền, trừ đi 45-50cm, còn lại 2,2 - 2,25m chiều cao. Còn đóng trần thạch cao để làm ánh sáng, che đường ống kĩ thuật, mất đi ít nhất 10cm nữa, còn lại 2,1 - 2,15m chiều cao phòng ngủ, tức là giơ tay là gần chạm trần nhà.
- Ở chung cư sướng hơn nhà mặt đất ở chỗ là sinh hoạt trên một mặt bằng, làm bậc thang sẽ làm mất đi chút ít yếu tố này.
Với một số nhược điểm như trên, việc mợ ít thấy áp dụng cách làm đấy cũng dễ hiểu.
Em bị mất Ipad nên mất khá nhiều ảnh , về chủ đề này em có lưu lô ảnh nội thất thông minh Nhật Bản ... Như yêu cầu trên của cụ , em thấy cách làm của người Nhật khá hay là họ cũng làm cao nền = gỗ luôn ạ , mà ở dưới là ngăn để quần áo , chăn màn ... rất gọn gàng khoa học mà lại tiện lợi ! Trông cái phòng ngủ ko có đồ lại rộng hẳn ra , tủ liền hộp cao đến trần luôn và tạo dáng rất dễ cho bài trí ...

dgc10b

Xe tăng
CÒn mẫu này nó là thang thật đất ạ :D ( dành cho nhà ống và nhà biệt thự muốn tận dụng phía dưới cầu thang ạ .

Cái thang giả ở chung cư nó khác cơ ạ.
Nó gần như bậc tam cấp , có hai đường lên . bước một vài bậc thôi rồi có chiếu nghỉ để đi vào 2 phòng ngủ .
Mẫu đó em làm mất ảnh rồi . Không tìm lại được .

Cầu thang ở chung cư nó chỉ bước vài bậc lên kiểu này thôi ạ.

[/url][/IMG]
Hihi, vậy mà em tưởng ...mấy bậc này thì lại phải đi theo comple vs toàn bộ nội thất trong nhà rùi

Taxi25

Xe buýt
Có cụ nào làm ở đây chưa, em thấy thiết kế ổn phết

http://acong.vn/

Trạng thái
Thớt đang đóng