Thớt về nội thất chung cư

Trạng thái
Thớt đang đóng

lolly

Xe buýt
E lo xong phần nội thất nhà rùi, sang vấn đề điện tử điện lạnh lại phân vân :(( k bít nên mua TV màn cong hay phẳng, máy giặt lồng ngang LG hay Electrolux, e search gg mà vẫn chưa tìm được phương án :( đúng là mua nhà xog n thứ phải lo thặc

Mr_vjnataba

Xe tải
Website
noithathathanh.vn
Em cũng chia sẽ vài ảnh em làm lâu lâu rồi...!

Kilo 636

Xe tải
E lo xong phần nội thất nhà rùi, sang vấn đề điện tử điện lạnh lại phân vân :(( k bít nên mua TV màn cong hay phẳng, máy giặt lồng ngang LG hay Electrolux, e search gg mà vẫn chưa tìm được phương án :( đúng là mua nhà xog n thứ phải lo thặc
Theo kinh nghiệm Của em về sài hàng điện tử thứ nhất là tivi cụ lên dùng loại màn hình phẳng loại Sony hiện hành còn máy giặt cụ chơi cho em máy lồng đứng.

Mr_vjnataba

Xe tải
Website
noithathathanh.vn
Quá đẹp cụ ạ, đời em được ở 1 chỗ như này thì coi nhu chấm dứt tất cả các loại ước mơ :)
chúc cụ sớm chấm dứt các ước mơ này rồi chuyển sang ước mơ khác :)

Tran Nam Hai

Xe tăng
Cụ [@Minh Phu;365809] cho e hỏi cái tủ bếp này cuối cùng hoàn thiện bằng chất liệu gì ạ? E thích hàng sơn trắng nhưng cốt gỗ tự nhiên thì sơn nó phí cái vân gỗ mà lại đắt tiền, cốt gỗ công nghiệp thì e lại e rằng k chịu được nước, các Cụ tư véo cho e cái

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Cụ [@Minh Phu;365809] cho e hỏi cái tủ bếp này cuối cùng hoàn thiện bằng chất liệu gì ạ? E thích hàng sơn trắng nhưng cốt gỗ tự nhiên thì sơn nó phí cái vân gỗ mà lại đắt tiền, cốt gỗ công nghiệp thì e lại e rằng k chịu được nước, các Cụ tư véo cho e cái

Cụ ơi, có loại mới cốt bằng gỗ nhựa ấy, thấy bảo chịu nc tốt lắm. E cũng thích như cụ nhưng đc tư vấn thế. Cụ dùng loại nào e hóng với nhé

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Cụ ơi mua LG nhé, elec dùng chán lắm, kêu khủng khiếp, e mới mua mà ân hận đấy ạ

Tran Nam Hai

Xe tăng
Cụ ơi, có loại mới cốt bằng gỗ nhựa ấy, thấy bảo chịu nc tốt lắm. E cũng thích như cụ nhưng đc tư vấn thế. Cụ dùng loại nào e hóng với nhé
Nhà e đang dùng sồi Mỹ sơn trắng, đẹp bền nhưng giá hơi cao. Sắp tới e lại phải hoàn thiện 1 căn chung cư mà chưa chắc đã ở nên muốn tham khảo xem đồ nội thất dùng hàng gì tương đối cả về độ bền và giá cả mà vẫn đẹp, tủ bếp giừong kệ tủ quần áo 1 mớ lục tốn phết.

Cụ ơi mua LG nhé, elec dùng chán lắm, kêu khủng khiếp, e mới mua mà ân hận đấy ạ
Mợ xem lại lắp đặt chuẩn chưa chứ con Elec nhà e chạy êm ru, máy thăng bằng chân kê vững, thoát nước đúng kỹ thuật. Máy nhà Mợ kêu khủng khiếp nhất là lúc vắt thì Mợ xem lại xem thợ đã tháo ốc hãm lồng máy giặt chưa, nhiều thợ vận chuyển tay ngang làm cả lắp đặt là hay quên vụ này lắm.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Nhà e đang dùng sồi Mỹ sơn trắng, đẹp bền nhưng giá hơi cao. Sắp tới e lại phải hoàn thiện 1 căn chung cư mà chưa chắc đã ở nên muốn tham khảo xem đồ nội thất dùng hàng gì tương đối cả về độ bền và giá cả mà vẫn đẹp, tủ bếp giừong kệ tủ quần áo 1 mớ lục tốn phết.

Mợ xem lại lắp đặt chuẩn chưa chứ con Elec nhà e chạy êm ru, máy thăng bằng chân kê vững, thoát nước đúng kỹ thuật. Máy nhà Mợ kêu khủng khiếp nhất là lúc vắt thì Mợ xem lại xem thợ đã tháo ốc hãm lồng máy giặt chưa, nhiều thợ vận chuyển tay ngang làm cả lắp đặt là hay quên vụ này lắm.
Vâng, e cảm ơn cụ, để e gọi thợ kiểm tra xem thế nào ạ

trongtoibds

Xe tải
Tìm trên Funland em chỉ thấy thớt về Xây nhà-1 chủ đề rộng quá. Em xin mở thớt này đề các cụ post về Nội thất cho chung cư.
Các vấn đề có thể được cho vào đây:
- Hoàn thiện nội thất
- Các đồ trang trí
- Thiết kế nội thất
- Thiết kế đồ dùng nội thất
- Giá cả, nơi mua-bán-đóng-chế tạo-tư vấn,...
Cụ thể là cụ chuyên về nội thất ah cụ

trungkts

Xe tải
Tấm pico phủ mặt laminate , chịu nước thoải mái nhưng nhẹ , nếu có điều kiện nên ép 2 mặt để đỡ cong tấm , loại này tránh lửa mợ nhé !

morningkia

Xe hơi
Em thấy nó đẹp và ấn tượng, nhưng chắc không bền và mau lỗi mốt cụ ạ.
Em up cái bài về gạch lát sàn 3D lên web của em, thế là có khách vào hỏi mua. Cơ mà em có phải làm về cái đó đâu. :-ss
Dù sao thì cũng nhờ các bác giúp tí, em cũng muốn giúp họ, và quan trọng là để biết.

Cái gạch lát sàn 3D này mà trang trí cho nhà vệ sinh thì đẹp lắm. Nhưng hình như ở nước mình không có bán. ( Mà cái gạch nó thế hay phải vẽ mới được thế, em cũng chả biết). Bác nào biết thì chỉ chỗ em với cho em cái giá.;). EM cảm ơn trước nhé.
Thêm tấm nữa cho các bác xem.

trungngothu

Xe tăng

cụ ơi, thùng tủ thì dùng gỗ công nghiệp An Cừong cốt chống ẩm - xịn mà, hoặc ko thì dùng cốt tự nhiên loại gỗ ghép thanh ấy. bề mặt thì tùy nhu cầu sử dụng, thích bóng đẹp thì dùng acrylic, nhiều vân sần thì laminate còn ko thì cứ sơn bóng

tủ bếp cụ hỏi ở trên em đoán phần cánh tủ là bề mặt acrylic, cốt công nghiệp chống ẩm, bo nhôm. kiểu này bọn em vẫn hay làm, hì

trungngothu

Xe tăng
picomat chỉ nên dùng làm tủ lavabo thôi mợ ah vì diện tích phòng ko lớn, tủ ko to nên chi phí ko bị đội lên nhiều. tấm picomat đắt nhưng chống ẩm tốt thôi chứ bản thân nó xốp, chịu lực kém, khi làm phải gia cố bằng hệ khung inox tiền ngang với tấm gỗ nhựa rồi

tủ bếp thì ko chỉ diện tích lớn mà còn phải chịu lực nhiều từ chậu vòi rửa, bếp, các loại giá kệ nên hệ khung inox cũng phải khủng hơn. tính ra tiền đến bọn em còn xót cho chủ nhà nữa, mà đấy là em đặt của xưởng inox trong làng nghề chứ ko phải đặt trên phố Hàng Thiếc đâu nhé

Tran Nam Hai

Xe tăng
cụ ơi, thùng tủ thì dùng gỗ công nghiệp An Cừong cốt chống ẩm - xịn mà, hoặc ko thì dùng cốt tự nhiên loại gỗ ghép thanh ấy. bề mặt thì tùy nhu cầu sử dụng, thích bóng đẹp thì dùng acrylic, nhiều vân sần thì laminate còn ko thì cứ sơn bóng

tủ bếp cụ hỏi ở trên em đoán phần cánh tủ là bề mặt acrylic, cốt công nghiệp chống ẩm, bo nhôm. kiểu này bọn em vẫn hay làm, hì
Giá tham khảo gỗ công nghiệp chống ẩm mặt laminate so với sồi như thế nào Cụ? Tính theo m dài chưa tính đá và phụ kiện ạ.

Sunlights

Xe tăng
Em mới lấy căn chung cư. Đang chuẩn bị đóng nội thất màu trắng, phong cách tân cổ điển.
Các cụ cho em hỏi em đóng bằng gỗ gụ có được ko ạh? Cụ nào rành về gỗ cho em hỏi ưu nhược điểm của gỗ gụ với ạh?

trungngothu

Xe tăng
Giá tham khảo gỗ công nghiệp chống ẩm mặt laminate so với sồi như thế nào Cụ? Tính theo m dài chưa tính đá và phụ kiện ạ.
laminate màu trắng hoặc trơn loại của An Cường so với sồi giá bằng hoặc hơn, tùy mã. nếu vân nổi hoặc màu đặc biệt thì sẽ đắt hơn 1 chút

trungngothu

Xe tăng
Em mới lấy căn chung cư. Đang chuẩn bị đóng nội thất màu trắng, phong cách tân cổ điển.
Các cụ cho em hỏi em đóng bằng gỗ gụ có được ko ạh? Cụ nào rành về gỗ cho em hỏi ưu nhược điểm của gỗ gụ với ạh?
màu trắng tốt hơn hết nên đóng bằng gỗ công nghiệp sơn sẽ đẹp hơn vì bề mặt bóng mịn. em làm nội thất cho biệt thự, phong cách tân cổ điển mà cũng dùng gỗ công nghiệp An Cường là chủ yếu, chỉ những chi tiết chịu lực mới dùng gỗ thịt thôi cụ ah

Trạng thái
Thớt đang đóng