Thớt về nội thất chung cư

Trạng thái
Thớt đang đóng

Huuthachha

Xe hơi

E đang tính làm mấy bộ này kê ngồi chơi, các cụ thấy có đẹp, có dễ kê ko ạ.

lolly

Xe buýt
Các cụ ơi cho e hỏi chút là bộ tủ bếp và tủ qần áo ở royal có sẵn màu ghi xám (gỗ bên trong màu trắng nhưng mặt ngoài màu xám như ảnh) bh nhà em muốn tận dụng nhưng lại muốn nội thất cùng tông trắng thì có cách nào sơn lại trắng k ạ, cảm ơn các cụ trước

nhq.arch

Xe container
Các cụ ơi cho e hỏi chút là bộ tủ bếp và tủ qần áo ở royal có sẵn màu ghi xám (gỗ bên trong màu trắng nhưng mặt ngoài màu xám như ảnh) bh nhà em muốn tận dụng nhưng lại muốn nội thất cùng tông trắng thì có cách nào sơn lại trắng k ạ, cảm ơn các cụ trước

Sơn lại được cụ ạ. Còn sơn cách nào, tháo ra rồi sơn hay từng phần thì theo thực tế mà làm.

Chỉnh sửa cuối:

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
các cụ cho e hỏi căn thế này nên chia thế nào cho hợp lý thành 3 phòng ngủ với ạ

Chỉnh sửa cuối:

trungkts

Xe tải

Cụ phải xem cẩn thân bề mặt , bề mặt verneer còn phun dc chứ laminate thì chịu thôi ! Em nhớ ko nhầm thì cốt gõ trên royal là mfc , ván dăm xanh dán bề măt nhũ ra ngoài !

nhq.arch

Xe container
các cụ cho e hỏi căn thế này nên chia thế nào cho hợp lý thành 3 phòng ngủ với ạ

Tùy vào nhu cầu hiện tại và tuơng lai nhà mợ toét.
Hiện tại nếu nhà có 2 cháu nhỏ có thể làm giường tầng, giường tầng có thể thiết kế 2 tầng hoặc theo kiểu ngăn kéo ray trượt.
Khi cháu lớn hơn muốn ở 2 phòng riêng thì nghiên cứu chỗ phòng khách làm hẳn thành 1 phòng ngủ vách kính để lấy sáng cho khu vực chung khách, bếp, ăn. Khi bố trí thêm 1 phòng ngủ hẳn mợ đã tính đến phải nhường không gian khác để làm phòng ngủ rồi phải không.

Phương án ý tưởng là vậy nhưng thiết kế căn hộ đòi hỏi chi tiết tỉ mỉ mới thấy sự hợp lý trong từng cm mợ nhé.

trungkts

Xe tải
Các cụ thông thái cho em hỏi cái. Số là trần nhà em là 2m8. Em định hạ trần thạch cao xuống còn 2m6. Liệu như thế có thấp và bí quá không ạ?
Còn phụ thuộc vào kích thước ngang dọc của phòng và thiết bị cụ định treo trên trần , nếu phòng dài mà thấp thì giống gác xép nhưng nếu phòng hẹp mà cao thì lai giống hành lang hoặc sondoong , thấp quá mà cụ muốn treo quạt thì chịu nhưng cũng tiết kiệm được chiếu sáng và đièu hòa !

trungkts

Xe tải

Chấp nhận bếp bé lại , phòng khách bé lại , khuyết vào phòng ngủ sát phòng khách để lấy thêm chỗ kê bàn ăn , hoặc ko thì mợ chấp nhận chui qua không gian này đến không gian kia nhưng chỉ phù hợp với người ít tuổi thôi nhé !

Lex Canh

Xe hơi
Em hóng kinh nghiệm của các cụ, cuối năm nhận nhà mà mông lung quá. Các cụ tư vấn hộ em, với điều kiện kinh tế eo hẹp thì nên ưu tiên làm cái gì trước ạ? Với nữa là có nên làm bể nước dự trữ ko?

nhq.arch

Xe container
Em hóng kinh nghiệm của các cụ, cuối năm nhận nhà mà mông lung quá. Các cụ tư vấn hộ em, với điều kiện kinh tế eo hẹp thì nên ưu tiên làm cái gì trước ạ? Với nữa là có nên làm bể nước dự trữ ko?
Bể nước: đa phần là không cụ ạ, khi thấy cần mới làm đỡ lãng phí
Kinh tế eo hẹp, eo của cụ bằng 10 cái nghèo của em? Thứ tự thì cụ làm đồ gắn tường trước ví dụ bếp, tủ âm tường...sau đó làm bộ bàn ăn, giường..Sử dụng những đồ cũ chuyển sang như giường, bàn ghế.., sau đó thay thế dần.
Khi đóng đồ mới cần đóng theo thiết kế để sau này thành một căn hộ có nội thất hoàn chỉnh.

trungkts

Xe tải
Em nghĩ cái gì cũng cần vấn đề là ưu tiên cái gì cần trước mắt , cụ nên đầu tư theo giai đoạn nhưng có định hướng trước để sau được tổng thể đồng bộ , về bể nước dự trữ thì căn cứ theo số lương người trong nhà và nguồn nước ở khu vực đó , nếu được cứ nên để chờ , thiếu nước khổ lắm cụ ạ !

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Chấp nhận bếp bé lại , phòng khách bé lại , khuyết vào phòng ngủ sát phòng khách để lấy thêm chỗ kê bàn ăn , hoặc ko thì mợ chấp nhận chui qua không gian này đến không gian kia nhưng chỉ phù hợp với người ít tuổi thôi nhé !
E đang định làm phòng vệ sinh bé lại, phòng ngủ 2 bé lại và cho bếp ra gần logia, cụ thấy hợp lý k ạ? e muốn không gian phòng khách rộng nhất có thể vì sinh hoạt chung ở đó.
E cũng đang nghĩ đến việc làm bể trữ nước phòng khi mất nước. Cái này nên làm cụ ạ, tùy vị trí nhà mình xem để đâu hợp lý thôi

Căn này em muốn tăng diện tích các phòng ngủ lên thì làm ntn các cụ?
Khách bếp rộng quá ngủ hơi bé[/QUOTE]
E thì ngược với cụ, phòng ngủ e lại k cần rộng vì chỉ tối vào đó ngủ thôi, e thích có không gian sinh hoạt chung rộng rãi nên ưu tiên phòng khách rộng nhất có thể

Chỉnh sửa cuối:

Lex Canh

Xe hơi
Bể nước: đa phần là không cụ ạ, khi thấy cần mới làm đỡ lãng phí
Kinh tế eo hẹp, eo của cụ bằng 10 cái nghèo của em? Thứ tự thì cụ làm đồ gắn tường trước ví dụ bếp, tủ âm tường...sau đó làm bộ bàn ăn, giường..Sử dụng những đồ cũ chuyển sang như giường, bàn ghế.., sau đó thay thế dần.
Khi đóng đồ mới cần đóng theo thiết kế để sau này thành một căn hộ có nội thất hoàn chỉnh.
Cảm ơn cụ, nhưng nếu sau này mới làm thì có phức tạp ko ạ vì em cũng muốn làm những cái gì cố định và ảnh hưởng đến kết cấu chung của nhà trước

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Tùy vào nhu cầu hiện tại và tuơng lai nhà mợ toét.
Hiện tại nếu nhà có 2 cháu nhỏ có thể làm giường tầng, giường tầng có thể thiết kế 2 tầng hoặc theo kiểu ngăn kéo ray trượt.
Khi cháu lớn hơn muốn ở 2 phòng riêng thì nghiên cứu chỗ phòng khách làm hẳn thành 1 phòng ngủ vách kính để lấy sáng cho khu vực chung khách, bếp, ăn. Khi bố trí thêm 1 phòng ngủ hẳn mợ đã tính đến phải nhường không gian khác để làm phòng ngủ rồi phải không.

Phương án ý tưởng là vậy nhưng thiết kế căn hộ đòi hỏi chi tiết tỉ mỉ mới thấy sự hợp lý trong từng cm mợ nhé.
Cảm ơn cụ, e cũng đag có ý định là làm giường tầng, 2 nhóc chug 1 phòng ngủ vì cùng giới nên ok. 1 phòng cho giúp việc, 1 phòng vc e. E định phòng bếp làm phòng ngủ, và cắt ngắn phòng ngủ 2 để cho bếp vào đó, vừa gần logia, vừa tiết kiệm diện tích, nhà vệ sinh cho bé lại một chút. Cụ thấy ổn k ạ? Hic, ít tiền rõ khổ cụ ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng