Thớt về nội thất chung cư

Trạng thái
Thớt đang đóng

honda_accord

Xe tải
cụ ơi, cụ có cái mẫu nào của bàn soạn thức ăn cho khu bếp diện tích nhỏ, tủ bếp chữ U không, cho e tham khảo với ạ. cảm ơn cụ trước. :)
Với tủ bếp nhỏ, Cụ có thể kết hợp bàn soạn có thể kéo ra rồi ẩn lại vào trong tủ như thế này:

Hoặc kết hợp bàn ăn với bàn soạn như thế này (bề mặt ốp đá):

P/s.: Tốt nhất cụ gửi mặt bằng qua email: vida.jsc@gmail.com cho em, bên em thiết kế giúp cụ phương án bếp cho nhé ;)

namdq

Xe điện
Cháu sắp nhận một căn chung cư. Cháu tải thiết kế lên nhờ các cụ cho ý kiến với ạ.
1) Thiết kế phân chia không gian các phòng đã ổn chưa?
1) Nội thất các phòng cần có gì?
3) Cái piano cơ có thể nhét vào phòng ngủ 11m2 không hay là phải đẩy ra phòng khách?
4) Có thể làm mini bar ngay gần bếp k? Bar kết hợp bàn ăn luôn cho gọn ạ!
Gu của cháu là đơn giản triệt để, không lòe loẹt, rườm rà và cháu sợ nhất là treo vài cái đèn thả từ trần xuống:))
Cháu cảm ơn các cụ trước!!!
Tặng hoa các cụ ạ (chục chùm luôn!!!)

Để đáp ứng được nhu cầu của cụ. Làm lâu trong nghề em tư vấn góp ý với Bác như sau: - Diện tích sử dụng phòng khách và phòng bếp giống nhau có thể đổi chỗ 2 phòng đó cho nhau (khách đi vào căn hộ nhìn thấy bếp + phòng ăn không hợp lí cho lắm!). Bếp ăn khi sử dụng có cửa sổ lại thông thoáng (phần bar mini bác có thể để được) Phòng khách lối vào có thể kết hợp vách CNC để trang trí sau nó là đàn Piano ở góc tường. Phòng ngủ Master cửa đi nên dịch chuyển sang vị trí khác (không ai để cửa trước phòng Wc chung rất bất tiện và trở ngai công năng khi sử dụng, còn liên quan đến Phong thuỷ nữa!)>> Phần còn lại nội thất các phòng giường ngủ tủ áo, tab Bác giữ nguyên. Nếu Bác có nhu cầu lên phương án tư vấn thiết kế cụ thể cứ gọi em ạ!

ntfine

Xe hơi
Để đáp ứng được nhu cầu của cụ. Làm lâu trong nghề em tư vấn góp ý với Bác như sau: - Diện tích sử dụng phòng khách và phòng bếp giống nhau có thể đổi chỗ 2 phòng đó cho nhau (khách đi vào căn hộ nhìn thấy bếp + phòng ăn không hợp lí cho lắm!). Bếp ăn khi sử dụng có cửa sổ lại thông thoáng (phần bar mini bác có thể để được) Phòng khách lối vào có thể kết hợp vách CNC để trang trí sau nó là đàn Piano ở góc tường. Phòng ngủ Master cửa đi nên dịch chuyển sang vị trí khác (không ai để cửa trước phòng Wc chung rất bất tiện và trở ngai công năng khi sử dụng, còn liên quan đến Phong thuỷ nữa!)>> Phần còn lại nội thất các phòng giường ngủ tủ áo, tab Bác giữ nguyên. Nếu Bác có nhu cầu lên phương án tư vấn thiết kế cụ thể cứ gọi em ạ!
Cụ phân tích bá đạo quá, nhà diện tích có 54 m2. Chưa kể xử lý thát nước cho bếp khi di chuyển. Giải pháp đang có là tốt cho diện tích nhỏ đồng thời phù hợp với kinh tế (giầu không ai ở nhà 54m nhá cụ

that010101

Xe buýt
em cũng đang thuê thiết kế căn hộ .rồi túc tắc tự đặt đồ hoàn thiện dần dần
chờ thiết kế xong em lại nhờ các cụ đóng đồ . Tiền it nên khổ thế

Toanlkh

Xe tải
Các cụ có kinh nghiệm cho em hỏi có đơn vị thi công nội thất nào làm veneer óc chó không nhỉ. Nếu có giá ước chừng thì tốt để em cân đối tài chính. Vừa làm nhà xong nên em cũng không còn dư nhiều.

honda_accord

Xe tải
Các cụ có kinh nghiệm cho em hỏi có đơn vị thi công nội thất nào làm veneer óc chó không nhỉ. Nếu có giá ước chừng thì tốt để em cân đối tài chính. Vừa làm nhà xong nên em cũng không còn dư nhiều.
Veneer óc chó cũng chỉ là 1 dòng trong các loại veneer như veneer sồi, veneer xoan đào, veneer óc chó... thôi cụ ạ. Đơn vị sản xuất nào cũng có thể nhận làm chất liệu này nếu như thiết kế chỉ định loại này cụ nhé.

huedao91

Xe tải
Website
daohue68.blogspot.com
Bên em vừa làm gỗ veneer óc chó cho 1 số căn và quán cafe. Cụ inbox em địa chỉ mail, em gửi ảnh công trình cho cụ để cụ tham khảo và lựa chọn màu gỗ cụ ưng và phù hợp vs ko gian nhà cụ! :)

Chỉnh sửa cuối:

Toanlkh

Xe tải
Bên em vừa làm gỗ veneer óc chó cho 1 số căn và quán cafe. Cụ inbox em địa chỉ mail, em gửi ảnh công trình cho cụ để cụ tham khảo và lựa chọn màu gỗ cụ ưng và phù hợp vs ko gian nhà cụ! :)
Cụ gửi cho em xin vào khactoan@gmail.com. Nếu được cụ cho em cái báo giá sơ bộ cho bàn ăn, giường, tủ áo, tủ sách, kệ tv nhé.

huedao91

Xe tải
Website
daohue68.blogspot.com
em cũng đang thuê thiết kế căn hộ .rồi túc tắc tự đặt đồ hoàn thiện dần dần
chờ thiết kế xong em lại nhờ các cụ đóng đồ . Tiền it nên khổ thế
Tiền ít hay nhiều thì còn fai xem cụ chọn đơn vi thi công có ngon ko. Nếu tiền nhiều mà lại đặt niềm tin nhầm chỗ thì ko bằng anh ít tiền mà chọn đúng nơi sản xuất có uy tín. Có thiết kế cụ cứ up lên cho anh em xem và hỗ trợ cụ. Như vậy cụ sẽ có nhiều thông tin và nhiều sự lựa chọn hơn nên khả năng tìm dc nơi sx phù hợp vs hầu bao là cao hơn. Có nhiều làm nhiều có ít làm ít!

huedao91

Xe tải
Website
daohue68.blogspot.com

ntfine

Xe hơi
Cháu cũng ngại quay bếp vì nó lằng nhằng nhiều thứ phát sinh.
Phòng bếp nhỏ nên cháu muốn bỏ cái thiết kế bàn ăn như trong hình, thay bằng bàn đá hoặc mini bar để làm vách giả phân chia không gian với phòng khách. Ý tưởng thì cháu có nhưng vẽ ra thì chịu
Em có góp ý nhỏ thôi, diện tích cả bếp +khách là nhỏ vậy sao phải ngăn chia không gian, lại làm cái quầy bar thì chỗ nào đặt bàn ăn, trong khi vị trí đặt bàn ăn hiện có đã là hơi hẹp em cứ ước được có 1,2m từ bàn bếp ra đến ghế ăn thế thì bar vào thì chật. Tốt nhất cụ ngăn chia không gian ước lệ trên trần, thiển ý của em là hạ trần khu bếp, sảnh, vị trí bàn ăn thấp xuống 1 chút bố trí trần(ánh sáng nữa) hợp lý tự nhiên không gian sẽ ngăn chia tương đối. Tập trung tài chính hoàn thiện đẹp bàn bếp, bàn ghế ăn tự nhiên đỡ phải che khu bếp lúc đó khoe ra là hợp lý. Em chỉ hơi tiếc cái cửa ra vào căn hộ của cụ, lệch được ra 1 chút sang phía phòng khách thì dễ xử lý hơn. Em ngoài nghề các cụ KTS đừng chém em nha. :D

jeep_iraq

Xe buýt
Cháu cũng ngại quay bếp vì nó lằng nhằng nhiều thứ phát sinh.
Phòng bếp nhỏ nên cháu muốn bỏ cái thiết kế bàn ăn như trong hình, thay bằng bàn đá hoặc mini bar để làm vách giả phân chia không gian với phòng khách. Ý tưởng thì cháu có nhưng vẽ ra thì chịu
Hóa ra cụ #Conthichlaechco mua nhà bên e, nhà cụ bên e đang cho thi công căn hộ mẫu, bao h xong e up ảnh thực tế các cụ góp ý nhé

doluongnghean

Xe máy
Bác này có giá ngon đấy ạ. Em sắp mua bên Văn Phú, inbox bác nhé.
Cụ mua Văn phú, có nhu cầu làm Nội thất ới e nhé, bên e có làm full cho căn 3712 V3, và 1 số căn khác nữa, cụ qua đó tham khảo ạ

xuelan

Xe đạp
Em cũng xin lót dép hóng hớt các cụ. E có căn nhà chung cư cũng đang trong giai đoạn hoàn thiện.
Xin phép giao lưu cùng các cụ.
Phần đèn thì nhà em chuyên cung cấp nên không cần. Các phần khác các cụ tư vấn giúp em.
Cụ nào có nhu cầu về đèn tham khảo sản phẩm bên em qua website
www. vanlongjsc.com
Bên em chuyên đèn led
Em mời các cụ tiền bối ly rượu ra mắt ah

huedao91

Xe tải
Website
daohue68.blogspot.com
Em xin chia sẻ em nhận time từ tháng 10 mãi gần tết mới làm xong 90% về nội thất lý do sau
Lần 1: Nhờ thằng bạn của đứa em làm, giá đưa ra đắt vãi ra nhưng thôi bảo người quen nên làm nó ko dám cho gỗ đểu, thằng ku đi làm rồi làm thêm tay trái. Nó kêu anh yên tâm, em sẽ làm cho anh đẹp e ko có thời gian nên ko vẽ làm gì. Tạm yên tâm, nó bôi ra 2 tháng ko xong, làm nội thất mấy chỗ thấy giá chát, backgrop lấy 18 củ, giường 1m6 2m lấy 12 củ và 2 tap, tủ giầy 5 củ, bàn nước 5 củ, ghế salon đóng 14 củ. tỏng khoảng 60 củ, em tạm ứng anh em cho 40 củ
Nhận được hàng ức chế vãi nhìn như hàng chợ, màu xấu tủ giầy nó cho phát to phạc ko hợp với nhà, cái bàn thì ko ngửi được, cái backdrop màu socola thì xấu thôi rồi.... nói chung chỉ muốn nó bê về mất 20 củ cũng cam lòng, bộ bàn ghế thì như đồ đê la thành, bằng giá rosano nhưng nó phải gọi rosano bằng cụ (e cũng tính mua rosano nhưng làm ít tiền thấy ngại ngại nên đóng)
Lần 2: gọi bố khác lên sửa lại, vẽ cẩn thận, nhưng cũng cho delay ngày 28 tết mới lắp gần xong, nhìn thì đẹp hơn, nhưng do làm vội nên vẫn ko ưng ý, hẹn sau tết sẽ làm lại, mà giờ này chưa thấy ý ới gì

nên rút lại, thiết kế chung cư như nhà em làm thằng đầu tiên thực chất ko khác gì thằng thợ gỗ đóng từng góc, copy hình trên mạng để đóng, chẳng thiết kế cái mẹ gì....
Lần 2 sửa gần bằng tiền lần 1 vì giữ đc cái giường và bộ ghế nhắm mắt phải ngồi cho đỡ phí, 2 năm nữa mới thay.

nên các cụ làm nội thất nên chọn công ty, vì dù gì họ cũng hợp tác với các xưởng để ko bị chậm tiến độ, và nói gì thì nói cũng uy tin hơn mâý thằng trẻ trâu biết tý võ nhưng ko giữ chữ tín làm việc cực ức chế

Phương án 2 của em nếu lần sau là: thuê thiết kế có kích cỡ, sang Quảng Châu đi chơi và mua đồ, đồ chuẩn mặt trong như mặt ngoài, chắc chắn và cả vận chuyển về cũng chỉ như giá mấy ông thiết kế VN làm
Tin thì tin tương đối nhưng vẫn nên sát sao 1 chút. Em cũng bị 1 vài quả mua hàng như cụ nên giờ chừa rồi. Cái gì cũng fai thực tế và mắt thấy tai nghe cụ ợ. Làm việc như vậy, nói rõ vs đối tác thì dù sau có chuyện gì thì cả 2 bên đều dễ nói chuyện. Mất lòng trước được lòng sau! :)

huedao91

Xe tải
Website
daohue68.blogspot.com
Em cũng xin lót dép hóng hớt các cụ. E có căn nhà chung cư cũng đang trong giai đoạn hoàn thiện.
Xin phép giao lưu cùng các cụ.
Phần đèn thì nhà em chuyên cung cấp nên không cần. Các phần khác các cụ tư vấn giúp em.
Cụ nào có nhu cầu về đèn tham khảo sản phẩm bên em qua website
www. vanlongjsc.com
Bên em chuyên đèn led
Em mời các cụ tiền bối ly rượu ra mắt ah
Vậy nhà cụ hoàn thiện đến đâu rồi ạ? Có thể ra mắt vài tấm cho anh em được mở tầm mắt ko ạ? :D

Trạng thái
Thớt đang đóng