Thớt về nội thất chung cư

Trạng thái
Thớt đang đóng

Moonlotus

[Tịch thu bằng lái]

Em cũng thích phong cách treo tranh multi , rất trẻ trung và hiện đại , thích sang trọng theo phong cách này cũng được .
Nhìn ngôi nhà với phong cách multi bao giờ cũng rất sống động và ấm áp , rất thân thiện . Hơn là phong cách treo tranh "độc thoại " làm điểm nhấn không gian ạ .
Nhưng xét với tư cách là một người ( giữ lửa cho nhà ) .

Càng những đồ nhỏ , nhiều đồ đặc biệt càng hoạ tiết uốn lượn thì càng mất công lau chùi ạ :D

khanhnd.bds

Xe tăng
42 Dương Văn Bé, Vĩnh Tuy- Hai Bà Trưng, Hà Nội
Website
noithathoaphu.com
các phong cách xu hướng của cụ khá phù hợp với căn hộ cao cấp bây giờ,Nếu cần cung cấp ghế sofa cao cấp bên e đáp ứng chuẩn giúp cụ.thanks
Cụ xem có xu hướng nội thất nào mới không thì cụ lên trang polyvore em bảo đó ạ , có những mẫu hay điên đảo .
Em thích lắm nhưng đóng ở VN chắc là khó .
Chơi với dòng nội thất màu tím thật là khó ...

Em đang thích điên đảo cái bàn ( vali ) này đây ...hic nhưng ở VN làm chắc là khó.

http://www.polyvore.com/authentic_models_stateroom_trunk_coffee/thing?id=95060296

khanhnd.bds

Xe tăng
42 Dương Văn Bé, Vĩnh Tuy- Hai Bà Trưng, Hà Nội
Website
noithathoaphu.com
cụ tưởng tượng phong phú quá.nhưng nó là phong cách và sự khác biệt.
Nói thực là treo tranh mấy chỗ đó em thấy bất an, lại chẳng ngắm được, chỉ thấy chụp ảnh khoe hàng trên mạng là đẹp thôi. Chẳng ai ngồi ngược giường hay ghế để ngắm tranh cả. Chưa kể nó mà rơi vào đầu lúc đang xxx thì có mà vẹo xxxx. Em té

thelevels

Xe tải
Em đang chuẩn bị làm hoàn thiện căn này, các cụ mợ góp ý giúp em cách chỉnh sửa làm sao cho thuận tiện được thì tốt quá. Tổng diện tích nhà là 146m2 + 70m2 của 2 ban công ~ 216m2.

Sàn em đang định làm sàn tre Ali, cửa + bếp thì gỗ thịt Tần Bì + toilet, vệ sinh như căn nhà cũ của em. Em chỉ có tiền làm từng đó trước thôi, còn lại thì từ từ vì hết tiền rồi :) Cụ mợ nào cung cấp sàn tre Ali và làm cửa, tủ bếp thì gửi báo giá /m2 cho em nhé. Em cần làm gấp và xong trước tết.

Hiện trạng thực tế:

Dự kiến sửa:

Cảm ơn các cụ mợ đã quan tâm và giúp đỡ.

Chỉnh sửa cuối:

buicongchuc

Xe ba gác
Em đang chuẩn bị làm hoàn thiện căn này, các cụ mợ góp ý giúp em cách chỉnh sửa làm sao cho thuận tiện được thì tốt quá. Tổng diện tích nhà là 146m2 + 70m2 của 2 ban công ~ 216m2.

Sàn em đang định làm sàn tre Ali, cửa + bếp thì gỗ thịt Tần Bì + toilet, vệ sinh như căn nhà cũ của em. Em chỉ có tiền làm từng đó trước thôi, còn lại thì từ từ vì hết tiền rồi :) Cụ mợ nào cung cấp sàn tre Ali và làm cửa, tủ bếp thì gửi báo giá /m2 cho em nhé. Em cần làm gấp và xong trước tết.

Hiện trạng thực tế:

Dự kiến sửa:

Nhà cụ đẹp quá, giá cụ có thiết kế nội thất và làm tổng thể một lần luôn thi rất tuyệt.

bacsirua

Xe hơi
Đa số cách thiết kế của VN mình e thấy đều quá tham chi tiết, bố trí thì rối mắt và rườm rà. E thì chỉ thích thanh thoát và tiện dụng thực tế công năng.

Trang béo

Xe tăng

Hiện trạng thực tế:

Dự kiến sửa:

em nhận bếp cho,cụ gửi bản vẽ vào mail giúp em để em bóc khối lượng và báo giá cho cụ nhé : Mjssta@gmail.com

ht900

Xe buýt
Em cũng mới treo mấy cái tranh cho căn chung cư mới nhận, phong cách thì loạn cào cào:D

Phòng khách:

Bàn ăn:

Phòng ngủ F1:

Chỉnh sửa cuối:

Red&black

Xe đạp
Sau khi lập bài này em thấy nhiều cụ vào quảng cáo dịch vụ, kế ra cũng ko phải là xấu.
Tuy nhiên sẽ là tốt hơn nếu các cụ ngoài việc quăng vào đây các mẩu rao vặt kiểu như "em chuyên thiết kế thi công..." thì các cụ chia sẻ các kinh nghiệm lựa chọn thiết kế, vật tư, chọn vật liệu, nhà thầu,... Như thế các cụ mới ghi điểm được với các OFer chứ.
Quan điểm của em là khi làm mấy cái nội thất này thì kể cả là mình thuê hết nhưng mình phải nghe bằng 2 tai. Tức là ko chỉ nghe nhà thiết kế tư vấn, suy cho cùng cái nhà là mình ở. Lúc tư vấn có thể hay, trông thì lung linh nhưng đến khi về ở mới thấy dở. Tự bản thân trang bị các kiến thức & kinh nghiệm cho mình thì có thể làm việc với tư vấn hiệu quả hơn. Và quan trọng nhất là: biết rõ mình muốn gì và mình có thể đạt được gì với từng đấy tiền. Để biết mình muốn gì thì hãy xem qua nhiều kiểu thiết kế. Nếu đại đa số kiểu nào cụ cũng thích thì chứng tỏ cụ chưa biết mình muốn gì rồi. Với em thì nhìn 1 số kiểu thiết kế các cụ đưa lên em thấy cũng khá đẹp nhưng ko thích kiểu nào cả.
Vote cụ, rất đáng suy ngẫm.Chúc cụ có căn nhà ưng ý.

Huyvaga

Xe tải
em có ý kiến đề xuất là bác nên tham khảo thử đồ ikea nhóe, sang quảng châu trung quốc làm 1 công về, đồ hiện đại đẹp, rổ giá hạp lý.

smallseven3108

Xe tải
E cũng đang tính mua nhà! Đánh dấu để theo dõi cùng các cụ!

honda_accord

Xe tải
Các cụ ghé facebook của công ty em nhé: https://www.facebook.com/vtiajsc.noithat
Hy vọng đóng góp được chút ý tưởng cho các cụ trong công cuộc hoàn thiện căn hộ của mình ;)

Moonlotus

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng mới treo mấy cái tranh cho căn chung cư mới nhận, phong cách thì loạn cào cào:D

Phòng khách:
Em thích đôi tình nhân lãng mạn đi trong mùa thu ♥

Nếu cụ thuê họ vẽ thì bức của cụ không bị đơn độc , nó sẽ có đôi có cặp được ạ

Dù mùa đông hay mùa hạ
Dù trời mưa hay trời nắng
Ta vẫn bên nhau :D

Quan_woodman

Xe điện
Trên này không có ai làm sàn tre Ali nhỉ? Các cụ cho em hỏi là sàn tre so với sàn gỗ tự nhiên thì có điểm mạnh và điểm yếu gì ko ạ?
Bên em chuyên từ thiết kế ý tưởng cho tới thi công hoàn thiện, rất hân hạnh nếu được phục vụ cụ. Có điều, theo em thì đa số khách khi tiếp xúc hầu hết đều không rõ mình muốn gì, khoảng bao nhiêu cho phần tài chính mà rõ ràng việc hoàn thiện một căn nhà cho gia đình vẫn là chuyện lớn, thậm chí là lớn nhất.
Có bác, khi tiếp xúc thì xuề xòa thôi em là dân trong nghề, em làm sao cho đẹp là được nhưng khi trình phương án thì lại thay đổi theo ý thích chủ quan, yêu cầu thêm rất nhiều nhưng khi thấy phát sinh thì quay lại trách bọn em vẽ thêm. Điều này thực sự gây ức chế cho dân thiết kế.
Do vậy, theo em, cụ chủ thớt nên tìm hiểu trước khi làm, định lượng được vấn đề tài chính, định lượng được thời gian theo công đoạn là tốt nhất.
Cụ chủ nếu quan tâm, xin cho em thông tin vào: noithathoangquan@gmail.com/ 0963005215. Cảm ơn cụ.
Thật ra, khi bên thiết kế và chủ đầu tư thống nhất được phương án thi công cũng như rõ ràng được tài chính, việc thi công sẽ nhanh hơn rất nhiều.

chimduongnga

Xe điện
Trên này không có ai làm sàn tre Ali nhỉ? Các cụ cho em hỏi là sàn tre so với sàn gỗ tự nhiên thì có điểm mạnh và điểm yếu gì ko ạ?
Mạnh nhất là nó rẻ hơn sàn gỗ tự nhiên, và tính chịu lực tốt hơn. Còn yếu là nó vẫn đắt hơn sàn gỗ công nghiệp. :))

Moonlotus

[Tịch thu bằng lái]
Up cho các cụ một số mấu tranh theo phong cách hiện đại của nước ngoài , mình đặt vẽ ở VN cũng ok mà .
Đẹp và Lạ .
Tình cảm mặn nồng

Nhà có hai cô con gái :D
Hoặc bảo họa si vẽ thêm một chú nữa vào thành một đại gia đình :D

Hai anh em trai :D

Ba chị em :D ( bảo họa sĩ vẽ tóc màu đen là ok )

Cha và con gái .

Cha và hai con

Vợ chồng và con

Riêng em bé này rất Châu Á , rất đáng yêu .

Chỉnh sửa cuối:

buicongchuc

Xe ba gác
Oánh dấu lần nữa.

trinhleminh

Xe tăng
Bác nào biết công ty thiết kế nội thất nào uy tín và làm đẹp giới thiệu cho em với nhé, đang có nhu cầu ạ, em cảm ơn.

Trạng thái
Thớt đang đóng