Thớt về nội thất chung cư

Trạng thái
Thớt đang đóng

newmtc

Xe tăng
Sản phẩm đầu tiên là hệ thống tủ modular. Với hệ thống tủ này các cụ có thể tùy biến linh động trong không gian nội thất của mình.

sản phẩm có giá 720.000 / 1 khối ( không cánh ) và 950.000/ khối ( có cánh ) . Chất liệu mfc An Cường

Hệ tủ hoàn thiện cả 2 mặt nên có thể vừa để sát tường cũng như ngăn chia các không gian !

tranduynguyen83

Xe tải
Cụ nào cần tư vấn đèn led thì pm em nhé.

noithatkientruc

Xe điện
Nhà em đang ở show tí cho thớt nó xôm ah:

vuongnt

Xe hơi
Nhà e tập thể cũ, diện tích sử dụng 45m, Em có mặt bằng rồi vẽ bằng autocad. Không biết có nên thuê thiết kế không nhỉ?

thanhtuan.mee

Xe hơi
Nhà e tập thể cũ, diện tích sử dụng 45m, Em có mặt bằng rồi vẽ bằng autocad. Không biết có nên thuê thiết kế không nhỉ?
Chào cụ. Em hiểu ý cụ ạ.
Trước hết phải tự đặt câu hỏi. Xem là "thiết kế nội thất" nó đem lại điều gì, liệu có xứng đáng đồng tiền bát gạo hay không ? Có hơn gì khi mà mình có thể tự thiết kế, bố trí không gian đồ đạc hay chẳng qua chỉ là xuất ra mấy cái file ảnh 3D đẹp mắt ^^.

Thiết kế nội thất là kết hợp của 2 thứ:
- Phong cách thiết kế, ý tưởng của KTS
- Ý tưởng mong muốn của khách hàng

Từ đó sản phẩm làm ra sẽ đáp ứng:
+ Bố trí, chia không gian, công năng sử dụng hợp lý, đẹp mắt và tiện dụng.
+ Sáng tạo, làm nên phong cách riêng, chứ không phải là 1 sự copy paste khuôn mẫu hàng trăm căn nhà.
+ Hài hòa về màu sắc, bố cục đồ đạc nội thất.
+ Kích thước, tỷ lệ nội thất và mảng miếng, các điểm nhấn được tính toán, thực tế hóa bằng các hình ảnh 3D
+ Tiết kiệm, kiểm soát được chi phí đầu tư (vì mỗi bản vẽ, hình ảnh thiết kế đều bao hàm tính kỹ thuật trong đó, từ chọn vật liệu, kích thước đồ đạc, các hệ trần, sàn, tường ... đều đc tính toán, bổ kỹ thuật. Thế nên khi thi công chỉ cần dựa theo thiết kế là có thể dễ dàng tính toán được khối lượng, dễ dàng lựa chọn vật liệu theo nhu cầu và tài chính)

vuongnt

Xe hơi
cám ơn cụ thanhtuan.mee, em cũng đang phân vân giống như những gì cụ nói. Em sẽ cân nhắc trước rồi sẽ alo lại cho cụ nhé. Em và cụ đi uống cafe trước có khi em học hỏi được nhiều điều. Sau đó em sẽ chốt lại có nên đầu tư không nhé.

thanhtuan.mee

Xe hơi
cám ơn cụ thanhtuan.mee, em cũng đang phân vân giống như những gì cụ nói. Em sẽ cân nhắc trước rồi sẽ alo lại cho cụ nhé. Em và cụ đi uống cafe trước có khi em học hỏi được nhiều điều. Sau đó em sẽ chốt lại có nên đầu tư không nhé.
Vâng, khi nào tiện thì cụ cứ alo em ra cafe ạ. Em sẽ tư vấn và giải đáp thắc mắc cho cụ :)

Một số sản phẩm của bên em, cụ nào chim ưng thì ới em nhé :D

ford focus 2010

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

minh.khoi

Xe đạp
E cũng làm bên nội thất, cho em hóng cùng các cụ với.

noithatkientruc

Xe điện
Em chỉ thích show ảnh thật thôi, xấu cũng đc nhưng nó thật :)

boban.mc

Xe buýt
Em cần cải tạo tổng thể căn hộ cung cư cũ từ khâu thiết kế đến thi công tại khu tập thể Nghĩa Tân, OF mình có Cụ nào thiết kế thi công chuyên nghiệp giúp em với. Mong muốn của em công trình xong trước Tết Dương Lịch ạ!

ford focus 2010

Xe điện
Em cần cải tạo tổng thể căn hộ cung cư cũ từ khâu thiết kế đến thi công tại khu tập thể Nghĩa Tân, OF mình có Cụ nào thiết kế thi công chuyên nghiệp giúp em với. Mong muốn của em công trình xong trước Tết Dương Lịch ạ!
Chúc cụ tìm dc nhà tư vấn thiết kế tốt. cắn của cụ bao nhiêu m2 ạ? Cụ thích đẹp, hiệu quả thì call em nhé. Khó ngủ quá luọn vào đây gặp cụ.

thanhtuan.mee

Xe hơi
Vâng, có em làm trọn gói từ thiết kế tới thi công đây cụ ạ. Có gì cụ xem qua sản phẩm trong Gallery của em, nếu ưng thì gọi cho em nhé :D

buicongchuc

Xe ba gác
Phần kiến trúc nội thất thì kịp. Còn phần đồ gỗ giờ cụ chưa đặt sợ không kịp.

HaiLiberty

Xe tăng
E đánh dấu nghiên cứu. E vừa nhận nhà The Pride căn 3 phòng ngủ 97,55 m2 B1. Đã có trần thạch cao, sàn gỗ, tủ bếp, 1 tủ quần áo (có thêm 1 tủ ở nhà cũ). e cũng đang phân vân cho nội thất các phần còn lại và sắp xếp ntn cho hợp lý

SumitomoPlus

Xe tải
E đánh dấu nghiên cứu. E vừa nhận nhà The Pride căn 3 phòng ngủ 97,55 m2 B1. Đã có trần thạch cao, sàn gỗ, tủ bếp, 1 tủ quần áo (có thêm 1 tủ ở nhà cũ). e cũng đang phân vân cho nội thất các phần còn lại và sắp xếp ntn cho hợp lý
Cụ làm nội thất bi giờ thì nên chọn veneer hay laminate vì thi công nhanh, còn nếu xác định sau tết bàn giao cũng đc thì có thể làm gỗ tự nhiên như sồi, óc chó. Các xưởng đang mùa cao điểm nên ít làm gỗ tự nhiên hơn, mấy gian hàng xây dựng nội thất dạo này vắng teo là thế.

Trạng thái
Thớt đang đóng