Thớt về nội thất chung cư

Trạng thái
Thớt đang đóng

cuongbui

Xe tải
Các cụ tư vấn giúp em xem vị trí để bàn thờ thế nào cho ổn với ạ. Hướng bàn thờ theo tuổi thì phải là Đn, nhưng để trong phòng khách thì chắn mất cửa ra ban công. Giờ chưa thống nhất được phương án tối ưu ạ.

kìngdom911

Xe tải
Em cảm ơn cụ. Cụ ơi vậy tủ bếp em ngắn lắm ạ :( cụ tư vấn giúp em nên đặt ban thờ tn với ạ (em sinh 1987, cửa chính Tây Nam, ban công ĐN ạ) các cụ giúp em với.
Chào cụ ,xin lỗi cụ vì đợt vừa rồi em bạn quá giờ mới trả lời được cụ
Việc chuyển cửa phòng ngủ chắc cụ đang hiểu nhầm ý em, em đang đề xuất là cụ đổi cửa phòng ngủ 1 tức là phòng ngủ sát phòng khách, việc đổi cửa này k ảnh hưởng gì đến chiều dài của bếp cả
Về hướng đặt bàn thờ thì tuổi cụ hợp đặt ở các hướng Bắc(Sinh Khí: tốt cho tài lộc), Đông (Diên Niên: tốt cho quan hệ gia đình); Nam(Thiên Y: tốt cho sức khỏe); Đông Nam (Phục Vị: tốt cho tinh thần học vấn), các hướng còn lại đều là hướng xấu nên tránh

kìngdom911

Xe tải
Em chuẩn bị tháng 1/2016 nhận nhà
Nhờ các cụ tư vấn chỗ đặt bàn thờ và tư vấn thêm phải sửa chữa và bố trí thêm gì?
Nhà hoàn thiện cơ bản
Ảnh minh hoạ ( em không có file CAD)

Thanks Các cụ
Nhà của cụ thì đáp ứng đủ yêu cầu hợp lý cơ bản, nhưng cụ phải nói yêu cầu cụ thể cá nhân thì mọi người trên này mới tiện tư vấn được ạ

kìngdom911

Xe tải
Các cụ tư vấn giúp em xem vị trí để bàn thờ thế nào cho ổn với ạ. Hướng bàn thờ theo tuổi thì phải là Đn, nhưng để trong phòng khách thì chắn mất cửa ra ban công. Giờ chưa thống nhất được phương án tối ưu ạ.

Dễ thôi mà cụ, cụ bỏ cái phòng bé con gần bếp đi để làm quầy bar ở đó, kéo dài bức tường kệ tivi phòng khách ra và bố trí bàn thờ theo hướng Đông Nam, sẽ rất đẹp mà không gian phòng khách cũng gọn gàng hơn

cuongbui

Xe tải
Em đang định cắt bớt phòng ngủ, lùi tường phòng ngủ (mặt hướng ra bếp) vào tầm 1,5m rồi để bàn thờ dựa lưng vào đó. Tại không muốn bỏ phòng kho ở bếp. Phòng ngủ để nhỏ lại thành phòng làm việc hoặc phòng ngủ nhỏ cho khách. Cụ thấy thế ổn không?

Dễ thôi mà cụ, cụ bỏ cái phòng bé con gần bếp đi để làm quầy bar ở đó, kéo dài bức tường kệ tivi phòng khách ra và bố trí bàn thờ theo hướng Đông Nam, sẽ rất đẹp mà không gian phòng khách cũng gọn gàng hơn

kìngdom911

Xe tải
Em đang định cắt bớt phòng ngủ, lùi tường phòng ngủ (mặt hướng ra bếp) vào tầm 1,5m rồi để bàn thờ dựa lưng vào đó. Tại không muốn bỏ phòng kho ở bếp. Phòng ngủ để nhỏ lại thành phòng làm việc hoặc phòng ngủ nhỏ cho khách. Cụ thấy thế ổn không?
Không nên cụ ạ, cụ cứ tính tiêu chuẩn tủ áo sâu 550, cụ lùi 1m5 vào nghĩa là 3 lần cái tủ áo đó, cái phòng sẽ mất chức năng sử dụng và chỉ có thể dùng làm kho nữa thôi

Bocui

Xe buýt
Chào cụ ,xin lỗi cụ vì đợt vừa rồi em bạn quá giờ mới trả lời được cụ
Việc chuyển cửa phòng ngủ chắc cụ đang hiểu nhầm ý em, em đang đề xuất là cụ đổi cửa phòng ngủ 1 tức là phòng ngủ sát phòng khách, việc đổi cửa này k ảnh hưởng gì đến chiều dài của bếp cả
Về hướng đặt bàn thờ thì tuổi cụ hợp đặt ở các hướng Bắc(Sinh Khí: tốt cho tài lộc), Đông (Diên Niên: tốt cho quan hệ gia đình); Nam(Thiên Y: tốt cho sức khỏe); Đông Nam (Phục Vị: tốt cho tinh thần học vấn), các hướng còn lại đều là hướng xấu nên tránh
Em cảm ơn cụ. Cụ ơi nhưng như vậy thì mở cửa phòng ngủ là nhìn ra bếp nâu (bếp từ or gas) như vậy có vần đề gì ko ạ ?

kìngdom911

Xe tải
Em cảm ơn cụ. Cụ ơi nhưng như vậy thì mở cửa phòng ngủ là nhìn ra bếp nâu (bếp từ or gas) như vậy có vần đề gì ko ạ ?
Tất nhiên là sẽ k để cửa đối diện bếp gas rồi cụ, vị trí cửa phòng ngủ sẽ lùi về phía ban công, phương án như vậy sẽ đảm bảo tính riêng tư cho các phòng ngủ và kệ tivi phòng khách sẽ rộng và đẹp hơn :)

cadan

Xe container
Cảm ơn cụ.

Chào bác, em bên Time home chuyên cung cấp các dòng gạch lát trung cấp, cao cấp. Ngoài ra chỗ em còn có các bộ ốp lát nhà tắm nhiều mẫu mã, đa dạng, showroom em ở 102B1 Nguyễn Khánh Toàn, có gì bác alo cho em tham khảo thêm sđt em 0943.745.938.

cuongbui

Xe tải
Em định cắt vào như thế này. Tầm sâu 1m, rộng 1,2m (đặt vừa bàn thờ tầm 80x60cm). Phần còn lại trong phòng chắc bố trí giường tầng đơn và bàn làm việc. Cụ thấy thế nào ạ. Chứ em ko muốn bỏ kho, vì không có kho thì bí chỗ cất đồ lắm.

Không nên cụ ạ, cụ cứ tính tiêu chuẩn tủ áo sâu 550, cụ lùi 1m5 vào nghĩa là
3 lần cái tủ áo đó, cái phòng sẽ mất chức năng sử dụng và chỉ có thể dùng làm kho nữa thôi

kìngdom911

Xe tải
Em định cắt vào như thế này. Tầm sâu 1m, rộng 1,2m (đặt vừa bàn thờ tầm 80x60cm). Phần còn lại trong phòng chắc bố trí giường tầng đơn và bàn làm việc. Cụ thấy thế nào ạ. Chứ em ko muốn bỏ kho, vì không có kho thì bí chỗ cất đồ lắm.

Em chưa rõ hiện trạng nhà cụ thế nào để tư vấn kỹ hơn, vì nếu trần thông thủy nhà cụ cao có thể nghiên cứu làm phòng kho trên nóc bếp, làm như cụ nói cũng được nhưng cả hành lang sẽ bị gẫy mất cái đẹp của lành lang dài, chưa kể phòng ngủ sẽ khó bố trí tủ áo ạ

Haitv14

Xe hơi
Nhân tiện các cụ cho hỏi về gạch ốp lát: gạch Đồng Tâm, Taicere, Thạch Bàn, Viaglacera, Prime, gạch nào tốt hơn, và loại nào phù hợp với không gian nhà bếp, nhà tắm, sảnh căn hộ? Thanks
Em cũng cùng quan tâm

binhcd

Xe máy
Đúng mẫu nhà em, không khác gì. Cụ xem cụ milimet tư vấn ở đoạn trước nhé

cuongbui

Xe tải
Nếu sử dụng phương án bàn thờ treo (đằng sau lát gỗ từ trần xuống sàn) thì liệu có cần lùi tường vào nữa không cụ. Có kiêng bàn thờ làm ở vị trí hành lang như thế không cụ?

Em chưa rõ hiện trạng nhà cụ thế nào để tư vấn kỹ hơn, vì nếu trần thông thủy nhà cụ cao có thể nghiên cứu làm phòng kho trên nóc bếp, làm như cụ nói cũng được nhưng cả hành lang sẽ bị gẫy mất cái đẹp của lành lang dài, chưa kể phòng ngủ sẽ khó bố trí tủ áo ạ

milimet

Xe buýt

Căn của cụ bên vinhome gardenia à. Cụ cho em biết tuổi gia chủ. Hướng cửa chính. Em tư vấn cho.
Căn này gần như i xì căn của 1 cụ trên này e đang tư vấn!

cuongbui

Xe tải
Đúng cụ ạ. Vinhomes Gardenia. Hướng cửa chính là hướng ĐN, tuổi gia chủ là 82 - Nhâm Tuấn. Cụ tư vấn giúp vị trí đặt bàn thờ và đặt bếp với ạ. Thanks cụ.
Căn của cụ bên vinhome gardenia à. Cụ cho em biết tuổi gia chủ. Hướng cửa chính. Em tư vấn cho.
Căn này gần như i xì căn của 1 cụ trên này e đang tư vấn!

kìngdom911

Xe tải
Nếu sử dụng phương án bàn thờ treo (đằng sau lát gỗ từ trần xuống sàn) thì liệu có cần lùi tường vào nữa không cụ. Có kiêng bàn thờ làm ở vị trí hành lang như thế không cụ?
nếu cụ chấp nhận đặt bàn thờ treo thì đó cũng là phương án hay, nhưng lại phạm vào điều kị khi đặt bàn thờ là đặt tại vị trí giao thông qua lại nhiều trong nhà mà không có ngăn che.

kìngdom911

Xe tải
Mát trời em xin phép "khoe" tiếp cái bếp bên Long Biên em đang thi công ạ :D

Trạng thái
Thớt đang đóng