[Funland] Thớt tư vấn và hỗ trợ các cụ sửa chữa thiết bị điện dân dụng

Trạng thái
Thớt đang đóng

smartman76

Xe tải
Cái máy giặt nhà em hôm qua tự nhiên có bệnh thế này ạ : Sau khi cho quần áo + xà phòng vào máy,xả nước vào máy theo định mức mình muốn thì máy bắt đầu hoạt động nhưng chỉ chưa đầy 1 phút sau thì dừng,đồng thời tất cả các đèn báo trên mặt máy đều sáng và nhảy loạn cả lên.Em đã thử chọn chế độ giặt khác ,thử chế độ vắt.... nhưng cũng không hết hiện tượng trên.Hiện nay trong máy còn một mớ quần áo chưa giặt được.
Vậy rất mong cụ chủ thớt hoặc các cụ có chuyên môn về món này giúp em với ạ. Máy nhà em là Toshiba Việt Nam loại 6kg nhà em dùng cũng được chục năm rồi ạ!

hp78

Xe điện
Cụ cho e số alo của cụ.Tình hình là điện nhà e cứ khoảng 8h nó lại nhảy attomat nhưng lại là át ngoài cột điện.Nhà e thì ko dùng để đến mức quá tải,nhờ cụ có điều kiện qua nhà e tư véo ạ.Nhà e ở khu vực cầu mai động ạ hoặc cụ nt cho e e sẽ alo lại cho cụ ạ số 0915558990.Xin chân thành cám ơn cụ ạ
Có phải attomat ở công tơ điện không cụ, nếu vậy cụ alo cho bên điện lực đến thay attomat mới nhé. Năm ngoái nhà em cũng bị như thế :D

DuongTrinh

Đi bộ
Chỉnh sửa cuối:

Ngo Rung

Xe lăn
Cái máy giặt nhà em hôm qua tự nhiên có bệnh thế này ạ : Sau khi cho quần áo + xà phòng vào máy,xả nước vào máy theo định mức mình muốn thì máy bắt đầu hoạt động nhưng chỉ chưa đầy 1 phút sau thì dừng,đồng thời tất cả các đèn báo trên mặt máy đều sáng và nhảy loạn cả lên.Em đã thử chọn chế độ giặt khác ,thử chế độ vắt.... nhưng cũng không hết hiện tượng trên.Hiện nay trong máy còn một mớ quần áo chưa giặt được.
Vậy rất mong cụ chủ thớt hoặc các cụ có chuyên môn về món này giúp em với ạ. Máy nhà em là Toshiba Việt Nam loại 6kg nhà em dùng cũng được chục năm rồi ạ!
Lần nào nó cũng chạy được khoảng 1 phút à cụ? lúc hoạt động ấy cụ đã thấy mâm gặt nó xoay được chút nào chưa?
À cụ cho mã máy để em xem mã lỗi của nó, cụ để ý xem trên màn hiển thị nó báo ký hiệu gì không nhé :D
Đang nghi máy của cụ có lỗi phần động cơ :D

Chỉnh sửa cuối:

huyenvuht

Xe đạp
Cánh quạt điện nhà em vừa bị gãy mà em chưa bt mua ở đâu cụ bt chỗ nào bán chỉ cho em với ạ;;)

Ngo Rung

Xe lăn
Công trình của cụ nhìn khủng nhỉ \m/. Chúc cụ mọi việc tiếp tục suôn sẻ nhé!
Đây là vơ sần 1 cụ ạ, kích thước mỗi cái chỉ có D1,8 x R3,5 x C2,8 m thoai, vơ sần 2 còn khủng hơn D2,5 x R12,5 x C5,2 m cơ. Em đang tính phương án óp sừn (Options) cho các vơ sần sau dùng thêm điều khiển từ xa qua Radio nữa, nếu khách thích nữa em sẽ dùng lựa chọn, điều khiển vị trí qua mạng LAN, Smart phone cho hoành :)) mấy cái này trong tầm tay em thiết kế được :D

Thuoc lao

Xe tăng
Cánh quạt điện nhà em vừa bị gãy mà em chưa bt mua ở đâu cụ bt chỗ nào bán chỉ cho em với ạ;;)
là mợ phải không phải ạ? mợ ở khu nào ạ? mợ các cửa hàng đồ điện ở gần nhà, còn lên chợ giời thì có cả một thế giới cho mợ chọn

huyenvuht

Xe đạp
ôh thanks cụ nha

smartman76

Xe tải
Lần nào nó cũng chạy được khoảng 1 phút à cụ? lúc hoạt động ấy cụ đã thấy mâm gặt nó xoay được chút nào chưa?
À cụ cho mã máy để em xem mã lỗi của nó, cụ để ý xem trên màn hiển thị nó báo ký hiệu gì không nhé :D
Đang nghi máy của cụ có lỗi phần động cơ :D
Chưa được 1 phút cụ ạ,mâm giặt có xoay được 2-3 lần.Các đen tín hiệu thì sáng hết rồi nhảy loạn lênMã máy thì em không nhớ ,giờ em không ở nhà,chiều về mới xem được.Mà tốt nhất là cụ có biết ai giới thiệu đến nhà em kiểm tra trực tiếp và xử lý không ạ?

vhy107

Xe buýt
Khổ, hai lúa cứ nghịch đồ hitech đâm nói không nên hồn. Nôm na là em thay cái dây dài hơn vào chỗ dây cũ. Còn chỗ nguồn 5v thì là trong đầu thu nó có cái lựa chọn Bật/Tắt cái nguồn này - em bật nó lên mấy hôm thì nay nó tèo, không sáng cái đèn báo ở đầu thu.
Em vừa kiểm tra rồi, nó chết cái cục nguồn - như cái sạc ĐT ấy. Mai e mua cục khác xem nó có chết nữa không? Có gì e nhờ cụ dự sau vậy. Cảm ơn cụ.
Thằng avg bày nó ăn nguồn liên tục, mà cục nguồn đi kèm có 1A. Rất dễ chết, cụ mua cho nó con 1,5 hoặc 2A là ngon ngay, còn cái cấp nguồn anten kia là để cho anten cần nguồn mà không có nguồn ngoài (như anten đii kèm đầu, nó thông minh phết, nếu dây bị chạm chập nó tự động thông báo và bắt mình tắt đi, em mới lơ mơ làm cháy con ic audio jack rca của nó, giờ còn căng tai ra mới nghe thấy tiếng :(

Cụ qua số 1 ngách 42 ngõ 278 thái hà, mua lấy cái 1,5 A hoặc 2A, nguồn bóc máy giá 50k thoai :D đừng dùng hàng tàu khựa noname, cụ mang nguồn cũ đi để lấy đúng jack, vì lỗ jack thằng avg này là loại to

Chỉnh sửa cuối:

do minh tu

Xe hơi
Thế này thì chắc ko phải ở aptomat rồi mà do có chập ngầm đâu đó , cụ thể tầm 8h cụ có hay dùng thiết bị gì ko ạ , món này mà nhà cụ to dò cũng mệt phết :))
Hôm nay e thử cắt hết trong nhà nhưng đóng thử at trong nhà thì ngắt ngay cụ ạ.

do minh tu

Xe hơi
Em nghe cụ kể nghe có vẻ căn bệnh nhà cụ khó đây. Hiện tượng nhảy aptomat có rất nhiều nguyên nhân xảy ra cho lên chỉ có trực tiếp đến kiểm tra mới bắt được bệnh và điều trị cụ ak!
Vâng,nếu cụ qua e kiểm tra được thì e có voka sẵn tạ ơn cụ ạ

ungila

Xe tải
Chưa được 1 phút cụ ạ,mâm giặt có xoay được 2-3 lần.Các đen tín hiệu thì sáng hết rồi nhảy loạn lênMã máy thì em không nhớ ,giờ em không ở nhà,chiều về mới xem được.Mà tốt nhất là cụ có biết ai giới thiệu đến nhà em kiểm tra trực tiếp và xử lý không ạ?
trên OF này có cụ [@nghiaheineken;204591] chuyên làm máy giặt đới cụ .

Chỉnh sửa cuối:
Từ công tơ vào qua at tổng rồi chia ra tưng tầng.Trong mỗi tầng lại có at tổng rồi chia ra:buồng tắm 1 at,trong nhà 1at.Nói chung là nhà e dò rất dễ cụ ạ
Vậy cụ tắt hết at các tầng rồi bật lại at tổng xem sao. Nếu nhà có ổn áp thì tắt at trên ổn áp trước khi bật at tổng nhé

do minh tu

Xe hơi
Vậy cụ tắt hết at các tầng rồi bật lại at tổng xem sao. Nếu nhà có ổn áp thì tắt at trên ổn áp trước khi bật at tổng nhé
E vừa làm thử như cụ nói lúc chiều nay rồi ạ nhưng vừa đóng at tổng của cả nhà thì at ngoài cột cắt ngay cụ ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng