[Funland] Thớt tư vấn và hỗ trợ các cụ sửa chữa thiết bị điện dân dụng

Trạng thái
Thớt đang đóng

longknu

Xe buýt
Cái này bị khô tụ của hệ quét mành (quét dọc - Vert), tụ khô bị giảm điện dung nên áp cấp cho quét mành không đủ. Cụ cho số hiệu TV lên đây em xem có tìm được sơ đồ của nó thì em mới biết nó là chú nào? thông số bao nhiêu rồi tính. Nếu cụ có mỏ hàn thì tự thay được :))
Cám ơn cụ cháu về sẽ xem thông số và pót lên cho cụ xem, nhà cháu gọi bọn điện tử BK đến mà nó không sửa cứ đòi mua rẻ.

huyetanhtuxd

Xe tăng

Ngo Rung

Xe lăn
Tại em thấy có cái cảnh báo "có năng lượng ở trong, cấm mở" :))
Đấy là cảnh báo bức xạ điện từ (gần giống tia phóng xạ :D), nhưng cái này chỉ bên trong buồng thức ăn thôi, với lại chỉ khi bị mở cửa lò, mà cửa lò mà bị mở thi nó ngắt nguồn rồi, làm gì còn bức xạ nữa :))

Ngo Rung

Xe lăn
Nhân đây em cũng xin báo lại:
Có nhiều cụ PM cho em hỏi về việc sửa tại nhà không? em xin thông báo thế này: việc của em hàng ngày ở VP cũng bận, em không nhận sửa chữa ở VP được, trên thớt này em cố gắng tư vấn để các cụ có thể tự tiến hành sửa chữa được là tốt nhất, trường hợp quá nặng thì chỉ tư vấn hướng để các cụ khi đem ra thợ mà biết đường "chiến đấu" đỡ bị chặt chém :D.
Còn nếu cụ nào vẫn muốn em sửa giúp thì hãy đợi đến chủ nhật hàng tuần và đặt lịch trước cho em để em sắp xếp thời gian, em không hứa trước được. Việc sửa chữa thì em chỉ lấy tiền vật tư và chút xăng (nếu ở xa :D), còn tiêu chí giao lưu là chính.....Cảm ơn các cụ/mợ!

À quên, em ở Đức Giang - Long Biên nhé!

Chỉnh sửa cuối:

vhy107

Xe buýt
Cái này nó hút theo nguyên lý bec-nu-li cụ à, luồng gió trong ống dẫn có áp suất thấp hơn ngoài ống nên nó hút gió từ ngoài vào. Cụ để ý chiều mở cửa gió nó sẽ xuôi chiều chuyển động của luồng gió đấy :))
Em thấy nó mở ngược so với chiều gió thổi ra mà cụ, vậy nên em mới bảo nó thổi gió mát ra bên nóng :D

Ngo Rung

Xe lăn
Em thấy nó mở ngược so với chiều gió thổi ra mà cụ, vậy nên em mới bảo nó thổi gió mát ra bên nóng :D
Hì cũng có thể em nhầm, nhưng chắc chắn là hút vào cụ ạ, vì trước em đi bảo dưỡng cho mấy mr. Tây toàn yêu cầu để lấy gió ngoài hết :))

dungslayer

Xe tăng
Cụ cứ rút điện ra mà mần, lúc cắm điện cách xa 50cm là ô sờ kê \m/
Đấy là cảnh báo bức xạ điện từ (gần giống tia phóng xạ :D), nhưng cái này chỉ bên trong buồng thức ăn thôi, với lại chỉ khi bị mở cửa lò, mà cửa lò mà bị mở thi nó ngắt nguồn rồi, làm gì còn bức xạ nữa :))
Vầng, thanks cụ, cụ nhiệt tình quá :)) em thử loay hoay sửa phát để còn ra oai với gấu :))

dungslayer

Xe tăng
Nhân đây em cũng xin báo lại:
Có nhiều cụ PM cho em hỏi về việc sửa tại nhà không? em xin thông báo thế này: việc của em hàng ngày ở VP cũng bận, em không nhận sửa chữa ở VP được, trên thớt này em cố gắng tư vấn để các cụ có thể tự tiến hành sửa chữa được là tốt nhất, trường hợp quá nặng thì chỉ tư vấn hướng để các cụ khi đem ra thợ mà biết đường "chiến đấu" đỡ bị chặt chém :D.
Còn nếu cụ nào vẫn muốn em sửa giúp thì hãy đợi đến chủ nhật hàng tuần và đặt lịch trước cho em để em sắp xếp thời gian, em không hứa trước được. Việc sửa chữa thì em chỉ lấy tiền vật tư và chút xăng (nếu ở xa :D), còn tiêu chí giao lưu là chính.....Cảm ơn các cụ/mợ!

À quên, em ở Đức Giang - Long Biên nhé!
Em đã giới thiệu cho chương trình Việc Tử Tế trên vê tê vê về việc của cụ chủ, chắc vê tê vê sẽ liên lạc với cụ ngay đới :))

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Em đã giới thiệu cho chương trình Việc Tử Tế trên vê tê vê về việc của cụ chủ, chắc vê tê vê sẽ liên lạc với cụ ngay đới :))
Êy cụ ngô sắp lên vtv cơ à? Oách nhể? Vụ quạt e lười đóng mệ điện áp 100 v êm lạ lão ạ:)

Ngo Rung

Xe lăn
Ối zời, đừng có xúi dại em nhá, bông dưng lổi tiếng là về Gấu nó cắt ....>:)

Ngo Rung

Xe lăn
Vưng mà nó nặng toàn sắt nên e cũng ít bê nó đi đâu dùng cùng biến áp bộ giàn kin kin này
Bộ loa kin kin của cụ đi theo dàn à?! hay loa rời...nhìn hay phết, em cũng thích có bộ này nghe phòng ngủ như ...chưa có điều kiện :))

beomap2

Xe container
Vưng mà nó nặng toàn sắt nên e cũng ít bê nó đi đâu dùng cùng biến áp bộ giàn kin kin này

Ơ thế Hùng chưa bố trí được người đến gỡ quạt SMC à? mang quạt Mỹ về nhìn cho nó ngầu. Anh ngắt dây điện từ năm ngoái đến giờ.

civic2347

Xe hơi
Các cụ tư vấn giúp em có nên dùng bếp từ qua ổn áp không ạ? Vì khu vực nhà em đôi khi bị sụt áp khiến bếp bị ngừng ạ.
quan trọng là ổn áp nhà cụ có đáp ứng công suất ko thôi, em nghĩ 10kva thì dùng đc cả nhà chứ ko riêng bếp

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Bộ loa kin kin của cụ đi theo dàn à?! hay loa rời...nhìn hay phết, em cũng thích có bộ này nghe phòng ngủ như ...chưa có điều kiện :))
Nó là theo bộ giàn kia pioneer n902 đủ cổng ăn chơi tape, tuner, cd, md, loa dòng búc seo, chạy 4 sò than mosfet nên giã cũng ác phết, ui có mấy đồng mà lão.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Ơ thế Hùng chưa bố trí được người đến gỡ quạt SMC à? mang quạt Mỹ về nhìn cho nó ngầu. Anh ngắt dây điện từ năm ngoái đến giờ.
Ôi thăngf cu e nhà e nó đi ctac suốt a d ơi, a cứ để đấy cho e nhá.

Trạng thái
Thớt đang đóng