[Funland] Thớt tư vấn và hỗ trợ các cụ sửa chữa thiết bị điện dân dụng

Trạng thái
Thớt đang đóng

Kicker

Xe điện
mợ mua lốp hãng nào. nên chọn hãng danh tiếng mua. tầm 120d/ chiếc là ok. xe thường bh 100.000km or 3 năm tuỳ đk nào đến trc. mợ thay dầu để ý hạn phải thay. loại longlife 30,000km . loại thường thì 10k. nên thay longlife. và nhớ thay luôn filter luôn. khi bị hư hỏng phụ tùng. phải thay thế ko nên vào dealer. nó tính công giá đắt. vì hyundai lắp đâu cũng đc,
Mợ thấy lốp mới chạy êm hơn không hay cũng rứa? :)):)):)). Em ở AZ mợ ạ.

Nhân tiện, em gọi cụ wave-tau vào đây chém gió \m/

kimma

Xe điện

kimma

Xe điện
Em nghe theo cụ Kicker chỉ dẫn nên mua lốp Michellin cho tốt cụ ạ, Lốp giá trên web là 223, không hiểu sao mua ở Costco được discount thành 191/lốp. Xe này bảo hành còn 18 tháng nữa (em mua lại xe của Sếp, Sếp mua mới từ 2013). Vâng, Sếp em lười thay dầu quá để quá những 6k miles đấy. Em vừa thay xong rồi, cứ ra hang bảo hành thôi vì cũng free. Sau này nếu phải tự thay em cũng ra dịch vụ vì năm chắc thay dầu 1 lần.
vâng đúng rồi mợ ạ, nhưng cái lão sếp của mợ ác ôn thật :)) . chơi chi cái vành 18 để mợ thay lốp đắt lòi. vành 17 là đc rồi. vành 18, thay lốp xót ruột lắm. đi lại hao xăng nữa. bên mẽo xăng rẻ ko chấp chứ bên em chết chắc. gấp 3 lần mẽo:((.
thực sự ra, cũng ko cần quá đắt tiền. vì mợ có phóng nhanh bao h đâu. mẽo xe mã lực lớn đường to, mà cho đi tốc độ tối đa như rùa bò, chán ốm. chạy nhanh thì bị tóm sống, có 160km /h mà gọi là tốc độ kinh hoàng :)). em qua đức quất 200 nhưng chút bị dí mít đuổi vào ngay :((:((. yếu mà đòi ra gió. chúng quất 230 .. 240 ko

Ô, xin lỗi cụ :)
Để em gọi lại vậy: mợ Nhảm và Nhạt thấy lốp mới đi êm hơn không hay cũng rứa? :)):)):)) Trả lời câu hỏi của mợ, em ở AZ.
Êm, sướng hơn hẳn Cụ ạ, cảm giác nó đầm và bám chắc đường hơn và êm (Hay là tại em tưởng tượng thế, chứ em mới có tí tẹo kinh nghiệm lái xe thôi mà). Đa tạ Cụ rất nhiều!

Giờ em mới phát hiện ra là em có vẻ đam mê tốc độ Cụ ạ, :)), Em kể Cụ nghe thế này cụ thử cho em lời bình xem đúng không nhé ạ. Ở VN em thi lấy bằng lái xe vào tháng 8/2015, đi xe chip tầm khoảng 5-7 lần trong 2 tháng. Lấy bằng xong em để đó, cũng không leo lên xe nhà tập tành hay đi gì hết, em vẫn cưỡi xe máy đưa con đi học, đi chợ, đi làm hang ngày. Sang đây là tháng 6/2016, đến tháng 7 em thuê thày bổ túc cho 2 buổi, mỗi buổi 1,5 tiếng, lái luôn ra ngoài đường, Buổi đầu em bị thày nhắc cách đánh vô lăng, và tốc độ. Đến buổi thứ 2 thày bảo ngon hơn nhiều rồi, giờ đi thi luôn được rồi. Bằng lái xe của em valid trong 6 tháng, em bận lo mua nhà nên chưa thi vội, sau khi học xong thì em mua xe luôn trong tuần sau đó và em đi từ đó đến giờ, lái cả highway (e thích lái highway lắm, toàn 70mph), còn đi đường bình thường thì e cũng đi vô cùng điềm đạm, rất cẩn thận. Em buồn cười nhất là hôm đầu tiên e đi thử xe Sếp, nó có cái phanh chân, em đi nó kêu ầm lên, mà em ko biết vì sao. Vì đã bao giờ chính thức ngồi vào 1 cái xe nào mà có số tự động đâu, đi học lái ở VN thì là số sàn. Hôm đầu tiên luôn em háo hức quá em lái thử lòng vòng, xong bị lạc, em bật navigation lên và làm theo chỉ dẫn cũng về được nhà ngon lành. E đang định Noel lái lên NY chơi đến New Year. Chỉ ngại thời tiết thôi.
E nhớ là cụ wave-tau có nhắc kiểm tra năm sản xuất lốp, e vừa xem thì là năm nay có phải ko ạ?

.

vâng đúng rồi mợ ạ, nhưng cái lão sếp của mợ ác ôn thật :)) . chơi chi cái vành 18 để mợ thay lốp đắt lòi. vành 17 là đc rồi. vành 18, thay lốp xót ruột lắm. đi lại hao xăng nữa. bên mẽo xăng rẻ ko chấp chứ bên em chết chắc. gấp 3 lần mẽo:((.
thực sự ra, cũng ko cần quá đắt tiền. vì mợ có phóng nhanh bao h đâu. mẽo xe mã lực lớn đường to, mà cho đi tốc độ tối đa như rùa bò, chán ốm. chạy nhanh thì bị tóm sống, có 160km /h mà gọi là tốc độ kinh hoàng :)). em qua đức quất 200 nhưng chút bị dí mít đuổi vào ngay :((:((. yếu mà đòi ra gió. chúng quất 230 .. 240 ko
Lão dân nghiên cứu nên ko để ý đâu, em nghĩ là nguyên bản nó thế, ông ấy tính giản dị tiết kiệm nên em ko nghĩ là độ xe hoặc thay thế gì đâu! (Sếp cũ em thôi). xe thậm chí đi 3 năm còn chả thèm rửa bao giờ, bụi bám đầy bên trong, Cụ tin ko?
Em thấy ở nhà các Cụ toàn quý xe, chăm xe còn hơn cả con, Ex em mà xe xước tí là ăn ko ngon ngủ ko yên, trước khi đi chơi đâu là phải đi rửa xe bóng lộn lên. Bên này lúc nào đc chạy cao tốc mà mất tý tolls em cũng ham hơn. E có vẻ thích tốc độ. :)) Ngày xưa ở VN mỗi lần nhìn xế chạy em luôn nghĩ nếu sau này e có xèng mua xe xịn e sẽ chỉ mua 3 hãng sau (theo thứ tự ưu tiên):
BMW
MeC
Audi

Chút xém nữa thì e chốt em Mẹc bên này nếu Sếp em không bất thình lình xuất hiện! :)) :))

Lần sau đổi xe nhất định em sẽ chơi Mẹc, hu hu, lại cày cuốc tích cóp. Nhìn dòng sport của nó em thèm vật vã.

kimma

Xe điện
lốp mợ mới sx. ở vn thì là tài sản to, nên quý. bên này chỉ bt thôi. nhưng ông sếp đặt xe chọn vành 18 đới. và ông ý thuộc dạng siêu lười. xe bên mẽo rẻ hơn cả xe bản xứ sx. em cứ xe đức em đi thôi. ko thích hàn với nhật, vì vỏ mỏng như giấy. nhưng ko đủ chơi Mẹc với B đâu. nuôi nó quá nuôi nghiện. em chạy VW passat.mua 2hand cũ thôi nhưng giá tiền của nó chắc cũng mua đc camry 2015 bên đó. bên này ko thể mua đc như mẽo. mất 400/quý thuế đường. mec thì khiếp lắm. dòng C rẻ nhất cũng trên 60k eu.
bên em. đa số mua tiền mặt ko, ko chơi trả góp, ớn lắm ạ :D

Em cũng thích xe Đức nhất Cụ ạ, e thích xe chạy phải như cục sắt, nặng chịch cơ. Lần sau em có đổi Mec thì em cũng lại tia second hand đời cao thôi, vì mua mới vẫn đắt lắm.xe sedan 5 chỗ thì nhiều lựa chọn vô cùng. Các cụ nam nhà mình thì hay thích xe Suv nên tốn xèng hơn. Dạo em cũng suýt tia em Wolkswagen đấy, nhưng không hiểu sao đọc review thấy chê quá. Giá thì rẻ hơn em Huyndai và em Mẹc em xem. Nên em lại thôi ko nhích nữa. Em thích mê một em Mẹc màu xanh cửu long ý, thích lắm mỗi tội em nó có phốt nên em phải chịu.

Kicker

Xe điện
Êm, sướng hơn hẳn Cụ ạ, cảm giác nó đầm và bám chắc đường hơn và êm (Hay là tại em tưởng tượng thế, chứ em mới có tí tẹo kinh nghiệm lái xe thôi mà). Đa tạ Cụ rất nhiều!

Giờ em mới phát hiện ra là em có vẻ đam mê tốc độ Cụ ạ, :)), Em kể Cụ nghe thế này cụ thử cho em lời bình xem đúng không nhé ạ. Ở VN em thi lấy bằng lái xe vào tháng 8/2015, đi xe chip tầm khoảng 5-7 lần trong 2 tháng. Lấy bằng xong em để đó, cũng không leo lên xe nhà tập tành hay đi gì hết, em vẫn cưỡi xe máy đưa con đi học, đi chợ, đi làm hang ngày. Sang đây là tháng 6/2016, đến tháng 7 em thuê thày bổ túc cho 2 buổi, mỗi buổi 1,5 tiếng, lái luôn ra ngoài đường, Buổi đầu em bị thày nhắc cách đánh vô lăng, và tốc độ. Đến buổi thứ 2 thày bảo ngon hơn nhiều rồi, giờ đi thi luôn được rồi. Bằng lái xe của em valid trong 6 tháng, em bận lo mua nhà nên chưa thi vội, sau khi học xong thì em mua xe luôn trong tuần sau đó và em đi từ đó đến giờ, lái cả highway (e thích lái highway lắm, toàn 70mph), còn đi đường bình thường thì e cũng đi vô cùng điềm đạm, rất cẩn thận. Em buồn cười nhất là hôm đầu tiên e đi thử xe Sếp, nó có cái phanh chân, em đi nó kêu ầm lên, mà em ko biết vì sao. Vì đã bao giờ chính thức ngồi vào 1 cái xe nào mà có số tự động đâu, đi học lái ở VN thì là số sàn. Hôm đầu tiên luôn em háo hức quá em lái thử lòng vòng, xong bị lạc, em bật navigation lên và làm theo chỉ dẫn cũng về được nhà ngon lành. E đang định Noel lái lên NY chơi đến New Year. Chỉ ngại thời tiết thôi.
E nhớ là cụ wave-tau có nhắc kiểm tra năm sản xuất lốp, e vừa xem thì là năm nay có phải ko ạ?

.
Như vậy là mợ giỏi toàn diện :-bd

Mua lốp ở hãng lớn bên này thì không sợ lốp cũ năm đâu. Lốp của mợ sản xuất tuần thứ 30 của năm nay.
Xe mợ là phân khúc cao của Hyundai, vì vậy nó mới có cỡ lốp tốn tiền như vậy:)).
Mà hình như lão xe tàu không muốn vào đây chơi thì phải, réo từ hôm qua tới giờ vẫn không thấy đâu.

Kicker

Xe điện
À lão Ngo Rung này. Cái Power conditioner Furman RI-1220 của em tự nhiên đợt này giở chứng. Cái đồng hồ báo điện áp của nó báo cao vọt lên 5-7V.
Lúc nào rảnh, lão giúp em thử tìm sơ đồ của nó xem có cách nào chỉnh chính xác được không, nhiều khi nhìn điện cao giật cả mình *-:).
Lão Ngo Rung sấm sét ơi, lão nhớ vụ này cho em nhé \m/\m/\m/

Như vậy là mợ giỏi toàn diện :-bd

Mua lốp ở hãng lớn bên này thì không sợ lốp cũ năm đâu. Lốp của mợ sản xuất tuần thứ 30 của năm nay.
Xe mợ là phân khúc cao của Hyundai, vì vậy nó mới có cỡ lốp tốn tiền như vậy:)).
Mà hình như lão xe tàu không muốn vào đây chơi thì phải, réo từ hôm qua tới giờ vẫn không thấy đâu.
Dạ, Cụ quá khen, em ko dám ạ! :)

Vậy là cũng sx tầm tháng 7/2016. Nói chung em nghĩ đi nghĩ lại rồi, cái xe bên này nó là phương tiện cho mẹ con em đi lại, nên nhất định là phải an toàn tuyệt đối (chính thế nên em thích xe Đức, có va đập thì cũng giảm rủi ro hơn các loại khác, nhưng cuối cùng lại mua xe này vì còn hạn bảo hành 18 tháng, lại mua của Sếp cũ, nguồn gốc rõ ràng, ra dealer em nữ giới mà chả biết gì xe cộ em cũng nghi ngại lắm, e cũng hỏi các cụ trên này trc khi mua, đa phần vote cho Huyndai nguồn gốc rõ ràng, etc..)

thực ra em cũng sense được qua lời phán của Technician chỗ Costco khi họ nói là nên thay cả 4 bánh dù chỉ 3 bánh mòn, dĩ nhiên là do muốn bán hàng rồi. nhất là khi vào hãng thay dầu họ check tổng thể thì chả thấy recommend thay lốp gì cả, chắc chắn là sales thì như Cụ nói họ sẽ nói khéo để mình thay. Nhưng thôi em cũng ko bận tâm gì nhiều vì sắp mùa Đông, an toàn là quan trọng, nấn ná thêm vài miles nữa nhỡ có sự cố thì toi, em cứ phải phòng bị trước. Nên em quyết luôn đỡ phải nghĩ nhiều. Thực sự e thấy ngoài nhớ nhà ra thì bên này e thấy dễ sống, dễ làm quen mọi thứ rất nhanh vì thông tin nó sẵn có và minh bạch. Em tham gia OF cũng để học thêm các Cụ và có thêm chút bản lĩnh tự lực cánh sinh vì em biết trên này vô cùng nhiều cao thủ.

Hôm vào Costco có chuyện bên lề là có 1 Cụ cũng ng Việt xếp hàng trước em, không hiểu cụ ấy nói gì mà con bé nhân viên nó hằm hằm, xong nó nhìn lên trần nhà gầm gừ, thở dài nản với Bác ấy lắm, ko biết có phải do cò kè gì không. Lúc sau bác ấy đi ra thì bị nó gọi lại nói gì đó, thấy mặt Bac ấy rất tội, chắc do miscommunication gì đó. Đến lượt em thì em hỏi nó ổn không? Xong em cười rồi bảo nó " take a deep breath before we start". :)) :)). Xong nó cười và khen "màu son môi cô xinh quá, tôi thích!". :)) :)).

Kicker

Xe điện
Bác VN mợ nhìn thấy là em đấy x-( Mà con bé đó láo quá, dám tỏ thái độ trước mặt khách hàng x-(

Thực ra lốp xe đó nếu không bị rách thì mợ có thể chạy thêm vài chục ngàn miles nữa không vấn đề gì. Mợ vào hãng thì nó chỉ kiểm tra qua loa xem có mòn đến mức phải thay chưa nên chắc không thấy vết rách :-o. Vì mợ bắt buộc phải thay một lốp nên tụi Costco mới nói mợ thay cả dàn, kiểu đắm đò giặt mẹt ý chứ tụi nó đông khách thế, thêm xe nào là mệt thêm chứ nó có được lợi lộc gì đâu :))
Còn chuyện vào hãng làm xe thì em cũng có nhiều kinh nghiệm rồi, nếu mình không tỉnh táo thì cũng mất khá tiền đấy. Dần dần em sẽ kể. Chỉ khuyên mợ kể cả trên đất Mỹ này, vẫn phải luôn cảnh giác mợ ạ.

wave-tau

Xe container
Em đây ạ, thế nào mà giờ mới thấy, đang chén chú cá ạ :D. Lôi em vào thớt điện là xong em rồi. :D
Cụ Kicher cũng nhiều đam mê thế, em đọc 7 trang cuối thấy ù hết cả tai. :D Toàn cụ giỏi. :)
Trước em cũng chế ampli từ cặp dual mono này.

Nói chung thời gian đó rất nhiều tâm huyết và kỳ vọng. Sau em nó hoàn thành, em đấu thử được mỗi 1 bên, bên kia nhẩy cầu chì và bốc khói.
Em vốn không có căn bản, không được học tí gì về điện, cũng chỉ là đam mê nên máu thế. Sau có sang anh bạn gần nhà để học hỏi và nhờ sửa, anh bạn em cũng chịu. Quanh em không có ai biết về đồ này nên đành bó tay.
Từ ngày đó em nghĩ đến cảnh phải tháo cái ampli ra là em khiếp, em ampli này em vẫn vứt trong kho, coi như một món đồ kỷ niệm. :D
Mợ Nhạn ( viết tắt của Nhảm và Nhạt ) có hỏi gì hỏi cái khác ngoài điện ạ. :D
Hôm nay mới biết đến thớt này, em chịu khó đọc vậy. :)
Có vài ảnh từ ngày đó em post lên cho vui. :)

Bác VN mợ nhìn thấy là em đấy x-( Mà con bé đó láo quá, dám tỏ thái độ trước mặt khách hàng x-(

Thực ra lốp xe đó nếu không bị rách thì mợ có thể chạy thêm vài chục ngàn miles nữa không vấn đề gì. Mợ vào hãng thì nó chỉ kiểm tra qua loa xem có mòn đến mức phải thay chưa nên chắc không thấy vết rách :-o. Vì mợ bắt buộc phải thay một lốp nên tụi Costco mới nói mợ thay cả dàn, kiểu đắm đò giặt mẹt ý chứ tụi nó đông khách thế, thêm xe nào là mệt thêm chứ nó có được lợi lộc gì đâu :))
Còn chuyện vào hãng làm xe thì em cũng có nhiều kinh nghiệm rồi, nếu mình không tỉnh táo thì cũng mất khá tiền đấy. Dần dần em sẽ kể. Chỉ khuyên mợ kể cả trên đất Mỹ này, vẫn phải luôn cảnh giác mợ ạ.
Không ạ, ngay lúc đầu em đã nói luôn là lốp có vết crack, thợ ra kiểm tra lốp đó và lấy 1 dung cụ như cái tuốc nơ vít ấy banh ra xem vết nứt thế nào, thì lúc đầu nói với em là "không việc gì đâu, vẫn đi được một thời gian nữa". Sau đó em sực nhớ ra lời Cụ và Cụ Rim Tàu bảo là phải kiểm tra các lốp còn lại, thì em bảo Thợ kiểm tra, và họ kiểm tra xong thì bảo em là có 3 lốp mòn kha khá rồi đấy, mùa Hè đi thì OK chứ mùa Đông là phải thay. Mà thay 3 lốp thì coi như thay cả 4, mua cả 4 thì lại được discount nên em quyết luôn. Em thấy có lý vì lốp xe đúng là cái em cho là quan trọng, không xem thường được nên em mạnh dạn quyết. Em cũng có tính cảnh giác nên em quyết lên OF để xin các Cụ chỉ dạy, :)

wave-tau

Xe container
Không ạ, ngay lúc đầu em đã nói luôn là lốp có vết crack, thợ ra kiểm tra lốp đó và lấy 1 dung cụ như cái tuốc nơ vít ấy banh ra xem vết nứt thế nào, thì lúc đầu nói với em là "không việc gì đâu, vẫn đi được một thời gian nữa". Sau đó em sực nhớ ra lời Cụ và Cụ Rim Tàu bảo là phải kiểm tra các lốp còn lại, thì em bảo Thợ kiểm tra, và họ kiểm tra xong thì bảo em là có 3 lốp mòn kha khá rồi đấy, mùa Hè đi thì OK chứ mùa Đông là phải thay. Mà thay 3 lốp thì coi như thay cả 4, mua cả 4 thì lại được discount nên em quyết luôn. Em thấy có lý vì lốp xe đúng là cái em cho là quan trọng, không xem thường được nên em mạnh dạn quyết. Em cũng có tính cảnh giác nên em quyết lên OF để xin các Cụ chỉ dạy, :)
chuyện qua rồi em mới dám nói. Cộng nhận vết rách kia chụp mà không cậy ra xem khó mà biết thực tế nó thế nào. Hôm đấy định khuyên mợ tháo chiếc rách đó ra thay dự phòng vào mà chạy cho yên tâm. Nhưng biết mợ chưa làm bao giờ mà nói vậy đâm hoảng.

Đi tốc độ cao mà nổ lốp là lạnh gáy lắm đấy.
Mợ chịu khó học cách thay lốp dự phòng đi, cũng đơn gian thôi.

Còn vụ mua bán kia để tiết kiệm nhất đơn giản chỉ cần lên mạng tìm quả lốp cũ tương đương thay cho chiếc rách là xong. Bên mợ ko rõ thế nào chứ bên em lốp cũ trên trang kiểu rao vặt sẵn lắm. Có cái dở lốp mòn ko đều sẽ hại xe thôi. Thay được cả 4 là tốt nhất ạ.

Mà mợ xem lốp cũ có mòn đều ko, mặt lốp ý, nếu ko sẽ phải đi cân lại độ chụm bánh.
Xe mới thế mà bảo 3 lốp mòn đâm nghi nghi. Chiếc vành ở lốp rách có bị liệng ko ? Mợ hỏi chưa?

Kicker

Xe điện
Gọi cụ wave-tau ời ời mấy hôm nay rồi. Cụ gọi mợ Nhảm và Nhạt là chim Nhạn là không ổn rồi, thể nào cũng bị mắng :)).
Cụ có quả ampli nhìn ngon thế mà không hoàn thành nốt. Vào đây chơi cùng lão Ngo Rung cho em nó hót đi cụ. :-bd

Kicker

Xe điện
chuyện qua rồi em mới dám nói. Cộng nhận vết rách kia chụp mà không cậy ra xem khó mà biết thực tế nó thế nào. Hôm đấy định khuyên mợ tháo chiếc rách đó ra thay dự phòng vào mà chạy cho yên tâm. Nhưng biết mợ chưa làm bao giờ mà nói vậy đâm hoảng.

Còn vụ mua bán kia để tiết kiệm nhất đơn giản chỉ cần lên mạng tìm quả lốp cũ tương đương thay cho chiếc rách là xong. Bên mợ ko rõ thế nào chứ bên em lốp cũ trên trang kiểu rao vặt sẵn lắm. Có cái dở lốp mòn ko đều sẽ hại xe thôi. Thay được cả 4 là tốt nhất ạ.

Mà mợ xem lốp cũ có mòn đều ko, mặt lốp ý, nếu ko sẽ phải đi cân lại độ chụm bánh.
Xe mới thế mà bảo 3 lốp mòn đâm nghi nghi. Chiếc vành ở lốp rách có bị liệng ko ? Mợ hỏi chưa?
Em nhắc mợ Nhảm và Nhạt mấy lần rồi, mợ nói đã hỏi tụi nó, nhưng em không tin câu trả lời lắm vì nhìn lốp chém sâu thế, chắc chủ cũ cũng leo vỉa, thụt hố nhiều lần rồi. Tốt nhất vẫn nên kiểm tra, nếu Hyundai làm miễn phí thì tốt, không lại mất thêm mấy chục đồng nữa.

wave-tau

Xe container
Gọi cụ wave-tau ời ời mấy hôm nay rồi. Cụ gọi mợ Nhảm và Nhạt là chim Nhạn là không ổn rồi, thể nào cũng bị mắng :)).
Cụ có quả ampli nhìn ngon thế mà không hoàn thành nốt. Vào đây chơi cùng lão Ngo Rung cho em nó hót đi cụ. :-bd
vâng, em thấy cụ Ngo rung "bốc thuốc" chuẩn quá . Có thời gian em lôi em nó lên rồi nhờ các cụ.
Hôm rồi em mới bốc được bộ Arcam rẻ quá cụ ạ, đang tìm mua xuân bên người yêu mới. :D
Em pioneer streamer của cụ là N50 hay N70 đấy ạ ? Em cũng khoái em ý. :D

Em có hỏi chuyện lốp mòn đều hay không rồi, họ bảo OK, vết rách đó lúc đầu họ bảo ko vấn đề gì nên em nghĩ vành Ok,trước khi thay, em đi thay dầu và hãng bảo hành có check toàn bộ cho em thì không thấy feedback gì. Nên em ngầm hiểu là Ok hết, có lẽ cũng do em rất nhiệt tình trong việc thay lốp mới toàn bộ nên em cũng không hỏi kỹ.

Xe còn hạn bảo hành, kế hoạch của em là nếu trên đường gặp sự cố gì thì em gọi road assistance hoặc towing service (cái này bảo hiểm em nghĩ họ trả cho towing fee về garage). Em sẽ mua bảo hành, bảo hiểm khi nó hết hạn, vì nghĩ đến cảnh đứng giữa đường thay lốp dự phòng, hì hục... em ngại lắm. Thôi em không làm... đàn ông đâu, :((, :(( nó ko quá sức, em nghĩ em làm tốt nhưng em lười. Thôi cố tiết kiệm cái khác mà lo mua bảo hành, bảo hiểm khi nó hết hạn. :)

Kicker

Xe điện
vâng, em thấy cụ Ngo rung "bốc thuốc" chuẩn quá . Có thời gian em lôi em nó lên rồi nhờ các cụ.
Hôm rồi em mới bốc được bộ Arcam rẻ quá cụ ạ, đang tìm mua xuân bên người yêu mới. :D
Em pioneer streamer của cụ là N50 hay N70 đấy ạ ? Em cũng khoái em ý. :D
Cụ mắt cụ vọ thật :)), nó là N50 cụ ạ. Dùng cũng tiện, nhưng hôm nào có thời gian phải chạy đường internet thẳng đến router, giờ đang dùng ổ cắm sẵn có trên tường, thỉnh thoảng lại bị ngắt kết nối với phone. Em đã chạy đường điện riêng, aptomat riêng cho bộ nghe nhạc rồi, còn dây internet kia đơn giản nhưng cứ lần lữa mãi.
Bộ Arcam của cụ model gì thế?

Trạng thái
Thớt đang đóng