Thớt tư vấn mua xe Mondeo đã qua sử dụng

mickey_captiva

Xe buýt
Các bác đánh giá hộ em con Mondeo đời Tống này với ạ

Em đang có nhu cầu mua một em xe second-hand và đc một người bạn giới thiệu cho chiếc Mondeo này: Mời các bác xem link ở bên dưới
http://www.nettiauto.com/ford/mondeo/4655871
Ở bên em thì xe Mỹ nói chung và Ford nói riêng không phổ biến mấy, mà chủ yếu là Audi, BMW, Renault, Citroen, Opel... So với những em bằng tuổi thì em này chạy có vẻ it hơn một chút vì bình thường em thấy những xe đời 95 ở đây ODO toàn hơn 30 vạn. Điều em băn khoăn nhất là xe Ford như thế này có hay hỏng vặt không và nếu hỏng thì thường là những bộ phận nào? Theo các bác thì em rước con này có được không?
Em không hiểu biết nhiều về oto những đời cũ như thế này, lại là lần đầu tiên mua xe cho riêng mình nữa nên có lẽ câu hỏi còn hơi stupid mong các bác thông cảm và giúp em với ạ
Em chân thành cảm ơn!

RAVA

Xe ba gác
-Bác ở nước nào mà em đọc mãi chả luận được ra? Mà con này ở bển rẻ nhỉ, có 1.000 EUR, ở VN mình mà bán giá này chắc ông xe ôm cũng làm 1 chú!*-:)

Tera

Xe tải
-Bác ở nước nào mà em đọc mãi chả luận được ra? Mà con này ở bển rẻ nhỉ, có 1.000 EUR, ở VN mình mà bán giá này chắc ông xe ôm cũng làm 1 chú!*-:)
Finland cụ ợ, cụ ấn nút chuyển sang tiếng Anh ở trên cùng góc phải rồi vào map xem là biết ngay.

Em này rẻ thật, ngang con 2b Honda Vision ở VN, tuy nhiên cũ nhỉ, đáng lẽ ở bển phải cho ra bãi rồi chứ nhể.

thuviet

Xe buýt
Vì chua cho ra bãi mới muốn bán 1000 E mà Cụ ;))

inovavgj

Xe container
17 tuổi rồi mà còn ngon lắm, nhưng sẽ phải thay thế nhiều đấy

cuongdt86

Xe tăng
Xe vẫn còn ngon gớm :D

mickey_captiva

Xe buýt
Finland cụ ợ, cụ ấn nút chuyển sang tiếng Anh ở trên cùng góc phải rồi vào map xem là biết ngay.

Em này rẻ thật, ngang con 2b Honda Vision ở VN, tuy nhiên cũ nhỉ, đáng lẽ ở bển phải cho ra bãi rồi chứ nhể.
Bên này người ta đi xe cũ nhiều lắm cụ ạ. Có những xe đời 88 mà vẫn phi ầm ầm. Em thấy xe này thì hình thức vẫn còn ngon nhưng em chỉ lo mỗi cái khoản là xe Ford đời cũ như thế này có dễ xảy ra ốm đau gì ko thôi.

Tera

Xe tải
Bên này người ta đi xe cũ nhiều lắm cụ ạ. Có những xe đời 88 mà vẫn phi ầm ầm. Em thấy xe này thì hình thức vẫn còn ngon nhưng em chỉ lo mỗi cái khoản là xe Ford đời cũ như thế này có dễ xảy ra ốm đau gì ko thôi.
Cụ lo thế thì mua xe mới đi, chứ xe giời mà đời Tống ntn thì cũng hay ốm đau quặt quẹo cụ à. Có 1T EUR, còn phi đc là chiến thôi, bển chắc có hỏng hóc cũng k chặt chém với cả order part mất cả năm như bên này đâu.

mickey_captiva

Xe buýt
Cụ lo thế thì mua xe mới đi, chứ xe giời mà đời Tống ntn thì cũng hay ốm đau quặt quẹo cụ à. Có 1T EUR, còn phi đc là chiến thôi, bển chắc có hỏng hóc cũng k chặt chém với cả order part mất cả năm như bên này đâu.
Budget của em chỉ trong khoảng 1000, vì thế nên chỉ mua đc xe cũ thôi ạ. Ý Em băn khoăn là hàng Ford như thế này thì so với các xe khác như Renault, Citroen hay Opel thì có lành hơn ko thôi, ngày mai em đi xem xe rồi mà em thấy con này có vẻ đi nhanh nên cần đưa ra quyết định sớm. Mong các bác góp ý thêm cho em ạ

RAVA

Xe ba gác

-Em cũng chuyển sang tiếng Anh để đọc nhưng ko dám chắc vì nghĩ Finland họ nói tiếng Nga, ngày xưa chú này bị Nga Hoàng nó chiếm lâu phết? *-:)

mickey_captiva

Xe buýt
-Em cũng chuyển sang tiếng Anh để đọc nhưng ko dám chắc vì nghĩ Finland họ nói tiếng Nga, ngày xưa chú này bị Nga Hoàng nó chiếm lâu phết? *-:)
Phần Lan nói ngôn ngữ riêng của họ bác ạ. Em đang cố học đây mà nó khoai lắm, độ khó gần bằng tiếng Nga chứ chả chơi

Tera

Xe tải
Budget của em chỉ trong khoảng 1000, vì thế nên chỉ mua đc xe cũ thôi ạ. Ý Em băn khoăn là hàng Ford như thế này thì so với các xe khác như Renault, Citroen hay Opel thì có lành hơn ko thôi, ngày mai em đi xem xe rồi mà em thấy con này có vẻ đi nhanh nên cần đưa ra quyết định sớm. Mong các bác góp ý thêm cho em ạ
Các cụ ta có câu, của bền tại người cụ ạ, máy Ford cực ổn, nhất là dòng Mông đau này, em đã từng có một em mông đau đời 2005 (mà vừa bán roài) thợ bảo, máy của nó có mà đi đến đời cháu em cũng vẫn êm, he he

mickey_captiva

Xe buýt
Các cụ ta có câu, của bền tại người cụ ạ, máy Ford cực ổn, nhất là dòng Mông đau này, em đã từng có một em mông đau đời 2005 (mà vừa bán roài) thợ bảo, máy của nó có mà đi đến đời cháu em cũng vẫn êm, he he
Nghe bác nói thế này thì em yên tâm rồi, cảm ơn bác rất nhiều ạ. Em phải vote cho 10 người nữa mới vote lại đc bác bác chờ ngày mai em rót rượu mời bác nhé

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Sống bên Tây sướng thật. Cái xe chưa bằng tháng học bổng của nghiên cứu sinh tiến sỹ. Khoa công nghệ giấy của trường đại học tổng hợp Helsinki cấp cho nghiên cứu sinh tiến sỹ là 2000 EUR tháng.

Cơ mà con xe này của bác nếu mua thì phải trả thêm những phí gì bác ơi. Em dự là nếu như bác đang ở VN thì hài vãi, vì hàng năm bác phải đóng phí lưu hành tương đương tiền mua con xe của bác đấy

mickey_captiva

Xe buýt
Sống bên Tây sướng thật. Cái xe chưa bằng tháng học bổng của nghiên cứu sinh tiến sỹ. Khoa công nghệ giấy của trường đại học tổng hợp Helsinki cấp cho nghiên cứu sinh tiến sỹ là 2000 EUR tháng.

Cơ mà con xe này của bác nếu mua thì phải trả thêm những phí gì bác ơi. Em dự là nếu như bác đang ở VN thì hài vãi, vì hàng năm bác phải đóng phí lưu hành tương đương tiền mua con xe của bác đấy
Xe này nếu em mua chỉ phải đóng bảo hiểm đường bộ 140EU nữa thôi bác ạ. Hôm nay em vừa đi xem xe về. Nói chung xe cũng được, cũ hơn trong ảnh và so với em tưởng tượng. Điều làm em lại băn khoăn bây giờ là hệ thống lái của em ý có vấn đề. Khi em vào cua về bên trái, em thấy bánh bên phải nghe như đi vào đường toàn đá vậy I mean hệ thống lái như kiểu lâu ngày ko đc bôi dầu ý (em ví dụ cho các bác dễ hiểu thôi, đừng chửi em ngu nhé). Em ko biết là nó bị làm sao nữa vì em mù tịt về công nghệ xe hơi. Em đang thương thảo với chủ xe hạ giá xuống còn 700 Eu hẹn là nẽt Monday sẽ trả lời.

M&M

Xe điện
Em cần mua Ford Mondeo 2.0 hoặc 2.5 đời apec

Em cần mua Ford Mondeo 2.0 hoặc 2.5 đời apec.
Nhu cầu em như trên, cụ/mợ nào có nhu cầu cần đổi xe thì cho em xin thông tin với nhé.
Em cám ơn.

M&M

Xe điện
Cám ơn các cụ nhà em đã mua được rồi.

dungla

Xe buýt
Cụ giải quyết nhanh gọn nhể. Chả nhẽ cụ mua lại của mốc :D