[Funland] Thớt tổng hợp về tất cả những gì liên quan đến Trung Nguyên

faceid4

Xe tải
Chưa hiểu cụ đọc xong có suy tư tí không, nhà Vũ mà đóng góp bằng đấy xong chỉ được % cổ phần bằng đấy thì có khi đã kiện cáo loạn cbn bạc lên trước cả khi Vũ đi thiền rồi chứ chăng im đến hôm nay.
Nếu nhà Mưa đồng ý 10% bao năm không ý kiến thì Cỏ lấy 30% là đúng giá trị rồi. Giờ thêm phần cash và tài sản nữa thì chả ít đâu. Uả mà không biết anh Mưa có đòi chia % cái King Coffee không nhỉ, chia cái đó anh Vũ chắc 50% luôn vì là tài sản hình thành sau hôn nhân.

autus

Xe tăng
Toàn hội ăn cơm nhà đoán bàn là hàng xóm. Im hết đi cho nó nhẹ diễn đàn.
Đèn nhà ai nhà nấy rạng nhà mình khéo thối như cái hố hai ngăn còn đi bình thiên hạ

Civic to Merc.

Xe container
Tướng mặt phúc hậu, còn tướng tay này ko bao giờ hết tiền nhé:

Lonestar

Xe điện

fanmu1234

Xe container
Trên đời này, lúc bình an không nói, khi xung đột, chỉ hoặc là mình ngã, hoặc bên kia ngã, dễ thường va chạm có bao nhiêu thiệt thòi mình cụ ngậm cả? Giữ lễ nghĩa với nhau thì là vợ chồng, còn vứt lễ nghĩa không cần thì anh chị em cha con còn đánh nhau vỡ đầu kia kìa.
Vậy thì mạt cưa mướp đắng gặp nhau thôi. Mợ Thảo chẳng có gì đáng thương hoặc đồng cảm cả.

ông Vụ còn chưa truy cùng đuổi tận vụ làm giả con dấu và chữ ký ở Sing kìa.

Mợ Thảo cũng chẳng từ thủ đoạn nào, để vu chồng bị điên, và tìm cách giành quyền kiểm soát Trung Nguyên, kể cả dùng chiêu "các con làm đơn xin bố cổ phần" =))=))=))

hd-vt

Xe container
Vợ chồng có duyên nó vồ lấy nhau, sau thành gia đình giàu có là quá ngon. Giờ muốn ly dị vì hết duyên, thế thoai.
Em mà như cụ Vũ, bay nhẩy từ lâu òi.
Sao mọi người cứ nghĩ ly dị là đau khổ nhỉ, phải là giải phóng con người, tư tưởng nếu hết duyên chớ hehe. Chỉ là ít xiền, không bay nhảy, thực hiện hiện được ước mơ, không lo được cho con cái nên gông vào cổ nhau, chứ hay ho gì.
Em ạ, những cụ lo hộ cho hai Tỷ phú, sợ họ đau khổ. Nhân văn vl.

nghthai667

Xe hơi
cảm nhận đầu tiên của em là mợ Thảo rất lanh lợi nhưng không phải theo kiểu sáng láng. khuôn mặt không dài mà hơi vuông khá nặng thịt nên là người rắn rỏi bảo thủ không hợp tướng quý phu nhân. nếu đổi lại khuôn mặt này là của người đàn ông cũng vậy sẽ rất lanh lợi rắn rỏi có phần nặng về vật chất. em chỉ cảm nhận thôi còn không trực tiếp nhìn chân diện nên ko dâm phán bừa

Embebandiem

Xe tăng
E chửa ra toà bao giờ, e ko biết các cụ chỉ gíao, 2 bên có quyền ko đồng ý cho báo chí vào ko? Liều mịa topic TN ô nhiễm hết cả oto phun

Dreamer71

Xe hơi
Em cũng chỉ mơ lấy được vợ như này

dongalm

Xe hơi
Em thấy Qua phát biểu câu này chuẩn nhất " Tạo hóa sinh ra Đàn Ông là phải nằm sấp, đàn bà phải nằm ngửa"

Vuthanhhien

Xe buýt
Có được như ngày nay thì do công sức 2 vợ chồng cả, chứ không phải 1 tay ông Vũ. Thậm chí sự hi sinh bà Thảo còn nhiều hơn. Em tin bà Thảo là người muốn giữ gia đình trọn vẹn, hạnh phúc nhất. Chứ không phải tham lam, thủ đoạn hay cướp cái gì. Bà ấy làm mọi cách níu giữ gia đình, sau này biết không thể thay đổi ông Vũ, không thể hàn gắn thì mới ầm ĩ và đòi quyền lợi cho mình và 4 đứa con. Ra kể ông Vũ cứ bình thường không đạo điếc gì cả, quan tâm gia đình không gia trưởng áp đặt quá mức thì em tin bà Thảo sẽ hết lòng theo chí hướng của ông Vũ, muốn xây dựng TN tầm cỡ vũ trụ bà Thảo cũng sẽ bên cạnh chung tay.
em nghĩ công sức vợ chồng lúc này cãi nhau chỉ để thiên hạ nó xem thôi chứ không chứng minh được gì, vì ông nói thế này bà nói thế kia. Nhưng có một điều rõ ràng là bà Thảo là người đòi lị dị trước , đòi chia cổ phần, là người châm ngòi luôn tố chồng mình điên, không chăm lo con cái , bỏ bê tập đoàn ...giờ không chứng minh được những gì mình nói nên đuối lý . theo những gì hồ sơ tòa nhận được thì những điều bà Thảo nói hoàn toàn không có căn cứ, như việc chồng mình điên , bỏ bê tập đoàn thế mà Trung nguyên vẫn tăng trưởng phát triển đều ( mà ông Vũ vẫn là người điều hành ) bỏ bê con cái trong khi mọi tiền bạc tài khoản ngân hàng ông Vũ đều cho bà và con đứng tên.
Còn việc ông Vũ có đạo gì đó có thể là bà vợ không thích nhưng em thấy nó không ảnh hưởng mà thậm chí em nghĩ đây như là một chiêu trò của ông Vũ để làm hình ảnh vì rõ ràng năm vừa rồi Trung Nguyên nổi lên một loạt những slogan kinh doanh chiến lược dựa trên mấy cái được cho là đạo của ông Vũ. Em nghĩ ông Vũ không bình thường nhưng với người thường thôi còn ông ý vẫn là người có đầu óc kinh doanh chiến lược quảng cáo thương hiệu cực tốt !

LeTai1979

Xe cút kít
Vậy thì mạt cưa mướp đắng gặp nhau thôi. Mợ Thảo chẳng có gì đáng thương hoặc đồng cảm cả.

ông Vụ còn chưa truy cùng đuổi tận vụ làm giả con dấu và chữ ký ở Sing kìa.

Mợ Thảo cũng chẳng từ thủ đoạn nào, để vu chồng bị điên, và tìm cách giành quyền kiểm soát Trung Nguyên, kể cả dùng chiêu "các con làm đơn xin bố cổ phần" =))=))=))
Mạt cưa mướp đắng lấy cơ sở gì mà đòi chia 7-3? Thế cụ nghĩ tự nhiên tung tin ra mà không truy cùng đuổi tận là vì nhận hậu, vì tốt tính, vừa thương yêu vợ á? Mạt cưa mướp đắng cả đấy, mướp đắng có sai thì mạt cưa đúng cả được không?

LeTai1979

Xe cút kít
Em thấy Qua phát biểu câu này chuẩn nhất " Tạo hóa sinh ra Đàn Ông là phải nằm sấp, đàn bà phải nằm ngửa"
Em thấy ngay đời thường đàn ông chỉ nằm sấp không sướng, cứ cả sấp cả ngửa là nhất ấy. Hay là vì toàn nằm sấp nên thế?

Kẹo_Lạc

[Tịch thu bằng lái]
=)) E nói thật, đến tầm này mà nhiều ông of vẫn khen thằng ngáo chém gió Vũ đc mới hài. Mợ Thảo đó thì thằng đàn ông nào vớ đc đều giàu hết. Ngồi im ko làm j cũng thành đại gia ấy, cả 20 năm về trc và hiện tại cũng như sau này ha ha
Ông này chắc đc ăn phân ăn gio của mợ Thảo. Hở ra câu nào là Bưng bô đi đổ C ứt cho câu đó. =))

Teen

Xe điện
CCCM nào giỏi xem tướng xem hộ em phát xem thê này có vượng phu ích tử không?
Chứ em thấy nhà này lùm xum mà em nghĩ là do người phụ nữ là chính.

Qua không biết. Qua thấy mệt mỏi nhắm rồi :))

mozii

Xe hơi
Tài sản ngàn tỉ thì e ko đủ tầm bình phẩm. E đi ship hàng tiếp đây

nowhereland

Xe điện
Nếu nhà Mưa đồng ý 10% bao năm không ý kiến thì Cỏ lấy 30% là đúng giá trị rồi. Giờ thêm phần cash và tài sản nữa thì chả ít đâu. Uả mà không biết anh Mưa có đòi chia % cái King Coffee không nhỉ, chia cái đó anh Vũ chắc 50% luôn vì là tài sản hình thành sau hôn nhân.
Không có chuyện nếu đơn giản thế đâu cụ, suy tư thêm chút đi khi bà mẹ Vũ đang kể lể năm 1996 bán 2 căn nhà và vay thêm 25tr cho Vũ mở TN kìa. Ngày ấy cả nhà Vũ làm công nhân đóng gạch ở huyện lìu tìu của một tỉnh tây nguyên lìu tìu, đến Vũ đi học còn chẳng đủ tiền, tin được không? Chưa biết 2 căn nhà bán bao nhiêu nhưng 25tr năm 96 là 50m2 đất tầm quận Hai Bà Trưng - HN ngõ rộng xe máy tránh nhau đấy nhé, thậm chí có sẵn nhà cấp 4 luôn.